[Funland] [Góc tự sướng] Tự xử lý vòi nước hỏng

Kiabuoisang

Xe container
Kết quả chỉ ngon khi cái đường ngang kia chỉ cấp cho mỗi nhà vệ sinh, vì nó cấp ra chỗ khác nữa là cái bơm kia ko đủ áp :)) cụ đừng mắng e nhá
Chuẩn không cần chỉnh :D

Kết quả chỉ ngon khi cái đường ngang kia chỉ cấp cho mỗi nhà vệ sinh, vì nó cấp ra chỗ khác nữa là cái bơm kia ko đủ áp :)) cụ đừng mắng e nhá
Thì em làm thêm đg nước khác chỉ cấp cho nhà tắm,ống nổi nên dễ xử lý cụ ạ.

Bigmoto

Xe container
Như cụ trên nói thì cụ có cần ảnh nữa k :D
Dạ em đọc và thấy giá rồi ạ, nhưng quan trọng là tháo cái cũ ra và lắp vào và sau đấy nó có hoạt động được ko, việc này phải là các cụ hay là thợ chư em thì chịu ah.
Mợ cứ mua cụm van về rồi gọi cho lão Sói, hỏi lão có về thay không thì bẩu? không tôi nhờ các cụ Ộp, đảm bảo về ngay và luôn :))

Website
www.facebook.com
Em chưa tra mã lỗi. Nhưng hiện tượng này khả năng lỗi van xả. Nó ra lệnh xả sau bao lâu đó mà không hết nước thì nó báo lỗi.
Mợ thử kiểm tra sơ bộ thế này nhé. Bật máy, chọn chế độ vắt rồi ra lệnh chạy. Nghe ngóng xem có tiếng lạch xạch của van xả không?
- Nếu có tiếng lạch xạch mà nước không xả thì lỗi phần cơ khí của van. Cái này phải thay cả cụm van.
- Nếu im thít không động đậy gì thì lỗi phần điện. Có thể lỗi lệnh cấp ra cho mô tơ van - thường cái này chết con triac trên bo mạch - con linh kiện này thì rẻ, nhưng công thay khá cao, do bo mạch nó phủ kín silicon nên phá ra vất phết :D
Lỗi nhẹ hơn là đứt dây cấp từ bo mạch xuống van. Lỗi này ít khả năng hơn, nhưng vẫn có thể xảy ra :D
Cụ trả lời cho thợ à.:D

Alexandre Ciskob

Xe điện
Nhà em có cái chậu rửa, hồi mấy năm đầu 2 bên nóng - lạnh chảy bình thường, nhưng lâu nay không dùng, giờ giở chứng, nhờ các cụ tư vấn cho em cái:
- Bên nóng chảy bt, bên lạnh ko có nước ra -> em đoán hỏng van, đã thay van mới
- Kết quả vẫn thế, em đoán tắc dây cấp mềm -> thay dây mới
- KQ: vẫn thế, em bỏ luôn cái dây mềm ra: nước không chảy :(

Ống nước loại hàn nhiệt, các vòi lạnh khác trong WC đó chảy b.thường. Giờ nên thông bằng gì ạ?

blackjack75

Xe buýt
Hôm rồi cái bệt nhà em nó múi quá, hàng ceasar khá ngon nghĩ gọi thay mới hơi tiếc vì nó cũng gần 10 củ. Lọ mọ nghiên cứu youtube rồi ra hàng mua cái đục với ít xi măng trắng.

Hóa ra tháo nó cũng đơn giản, nhấc cả bộ ra thấy cũng có nước rỉ vàng quanh khớp nối mặt sàn, mùi gas thì kinh rồi. Nguyên nhân chính là cái lỗ thoát khí bên trong thân bệt thợ nó ko nút lại mà tống các loại giấy nilong vào.

Sau khi cuộn ni lông nút hai cái lỗ thoát khí của bệt vào em lại bôi ximang rồi đặt ông bệt đúng vị trí cũ, hết tiệt mùi mè. Việc không khó mất tầm 30p mỗi tội bê cái bệt nó hơn 30kg lom khom mà mệt quá.

Bác nào thích đổi mới mua bộ hịn về tự thay cũng dễ thôi.

Meow

Xe điện
Gạt nước sang phía vòi sen rồi mà nước vẫn bị chia ra chảy cả ở bát sen và vòi gật gù phía dưới (khá nhiều) thì lại thay cả bộ hay khắc phục được như nào ko các bác?

Alexandre Ciskob

Xe điện
Gạt nước sang phía vòi sen rồi mà nước vẫn bị chia ra chảy cả ở bát sen và vòi gật gù phía dưới (khá nhiều) thì lại thay cả bộ hay khắc phục được như nào ko các bác?
Vòi mới hay cũ? Nếu mới lắp thì sửa, còn lâu rồi thì thay cái mới cho an toàn

beomap2

Xe container
Trước em cũng lọ mọ mấy món này lắm, cái gì cũng tự làm. Sửa điện, sửa nước, sơn tường, thậm chí nháo vữa làm sân.. em làm được tất. Mấy năm nay già yếu, lại thêm vớ được mấy ông thợ tốt nên em đâm lười, cứ có gì là lại gọi mấy ông thợ làm.
Cụ giống nhà cháu, không thèm ghi điểm với gấu nữa, làm nhiều thứ quá còn bị mắng là làm bẩn nhà. Mấy năm trước hay nghịch đồ máy móc, năm vừa rồi sơn cổng, sơn cửa kéo, mua đủ các loại thang và giàn giáo để tự sơn cả nhà, cứ một mình làm thôi, nhiều hôm bị gấu mắng tức lắm.

jazzzzz

Xe lăn
Em tưởng sửa cái vòi ấy ấy nên vào hóng

thngaylangthang

Xe ngựa
Em cảm ơn các cụ/mợ đã tư vấn giúp em, nhưng em ko thể tự thực hiện được, em cũng alo cho lão sói zà ham thích đủ thứ và quyết định thay mới à :)

Website
www.facebook.com
Em cảm ơn các cụ/mợ đã tư vấn giúp em, nhưng em ko thể tự thực hiện được, em cũng alo cho lão sói zà ham thích đủ thứ và quyết định thay mới à :)
Tầm này thay máy giặt là chuẩn rồi. làm con cửa ngang có sấy block, giặt xong chỉ việc gấp cất tủ, mùa đông đến rồi.:D

Mà lão Sói nhà mợ tỉnh phết, để các cụ đến nhà sửa máy thì đầy nguy cơ....:D

Chỉnh sửa cuối: