[Funland] Góc trải lòng của người 90 kg

TranHoan.Qn

Xe công OF

Đại tướng Alo

Xe điện
Cháu sinh ra và lớn lên trên một vùng quê toàn ruộng là ruộng, hàng ngày ngoài giờ học cháu phải giúp cha mẹ cày bừa, chăn bò. Nên câu “18 tuổi bẻ gãy sừng trâu” là đúng với thời điểm đấy của cháu.

Sau bao nhiêu cố gắng và kiên trì phấn đấu thì cháu đã thi đỗ thành công vào một trường đh tốt ở HN. Là một người thuần quê chân chất suốt năm suốt tháng chỉ loanh quanh ăn rau luộc với cá rán, thịt mỡ chấm với mắm tương thì ẩm thực Hà Nội đối với cháu là một cái gì đó rất tuyệt vời và cực kỳ thu hút. Bình thường cháu ăn đã khỏe, lên đây cháu lại càng ăn nhiều hơn. Có tháng cháu phải chè chén đến quá nửa. Tính ra tiền cháu đi làm chỉ để phục vụ mỗi ăn, mọi thứ cứ diễn ra như vậy trong 2 năm.

Cháu dần thay đổi về ngoại hình, ngày càng nặng nề hơn, 90 kg!!! Mọi người nhiều lần bàn tán buông lời chê bai. Thành ra từ một người năng nổ hoạt bát cháu trở lên lầm lì, chậm chạm đúng như số cân 90kg mà lúc đó cháu sở hữu. Mọi thứ dần trở lên cực khó khăn, cháu thường xuyên khóa trái cửa, ăn nhiều hơn, dọn phòng hay vệ sinh cá nhân đều lười, ngay cả đến việc học cháu cũng dần sao nhãng. Khi đấy cháu biết là mình đang có triệu chứng của bệnh trầm cảm tưởng chừng như mình không vực dậy được. Đến một ngày cháu nhận được bảng thành tích của kỳ vừa rồi thì mọi thứ gần như đổ sập xuống, cháu hoàn toàn bế tắc.

Chuyện cứ tiếp diễn như thế cho đến một ngày, có người bạn gái rủ cháu đi chùa ngày rằm ở chùa Trấn Vũ, lúc đó cháu cũng muốn mình được thay đổi không khí, được giải tỏa một chút. Chúng cháu ngồi ở ghế đá trong khuôn viên của chùa, cảm nhận được mùi nhang khói phảng phất pha trộn mùi hoa đại và tiếng gõ mõ, cảm giác nhẹ nhõm đến lạ thường. Cháu trầm tư một lúc rồi quay sang hỏi bạn ấy về mục đích sống, bạn gái bảo: "Sống là có khát vọng, phấn đấu không chỉ cho bản thân, gia đình mà còn cống hiến cho xã hội". Cả tối hôm đó cháu không ngủ và biết mình cần thay đổi. Cháu chấm dứt hoàn toàn các buổi ăn uống tụ tập,cố gắng thay đổi từng ngày, việc học việc ăn trở nên có kế hoạch hơn, xanh tươi hơn.

Sau những giờ học kể cả sáng chiều, một ngày cháu đều dành ra 2 tiếng tập thể dục buổi sáng và 2 tiếng tập thể dục buổi chiều. Khu cháu sống có một cái hồ rất to mà ở đó khá đông người cũng tập thể dục như cháu. Điều đó càng thôi thúc cháu cố gắng tập luyện với suy nghĩ tại sao cả người lớn tuổi và trẻ em đều trông rất khoẻ mạnh, mình là thanh niên lại chỉ ở trong phòng khoá trái cửa không chịu thể dục thể thao. Mỗi ngày trôi qua cháu thấy mình suy nghĩ tích cực hơn, cân bằng thời gian học và các việc khác trong ngày. Cháu đi chợ và mua nhiều rau củ quả tươi mỗi ngày, tích cực rèn luyện thể thao. Bên cạnh đó cháu vẫn luôn duy trì đi chùa lễ Phật mỗi ngày rằm và mồng một với bạn gái ấy.

Mọi chuyện dần thay đổi theo chiều hướng tích cực, cháu giảm cân, trông khoẻ mạnh hơn, không còn lo lắng vì những lời bàn tán của mọi người xung quanh. Cháu trở nên giàu năng lượng, trò chuyện và cũng được mọi người quý mến nhiều hơn.

Cháu lượm nhặt ở trên mạng được câu: "Cuộc đời chỉ có một, vì thế hãy làm những gì khiến bạn hạnh phúc và ở bên người khiến bạn luôn mỉm cười." Thấy hao hao giống với suy nghĩ ở quãng thời gian tối tăm của cháu nên mang ra đây để CCCM thẩm ạ!
Túm lại cụ định "truyền cảm hứng" cho các cụ OF để đi tập GYM đúng không ? Và tập GYM thì thuê luôn PT đúng không ? =))

Hà caoboy

Đi bộ
cty em có 1 cụ giảm lên giảm xuống hơn năm nay rồi mà em vẫn thấy cụ ấy béo lên chứ chả gầy đi tẹo nào. haizz, thế cơ mà em lại chưa thấy cụ ấy có triệu chứng trầm cảm

kh-oa

Xe buýt
Chúc mừng cụ đã lấy lại được niềm vui cuộc sống. Cụ cứ duy trì thể thao là sẽ giảm cân được thôi. Béo thì đủ thứ bệnh trong đó có bệnh lười là đáng sợ nhất =))

hai10

Xe buýt
cháu cao 1m8 từng là ng mẫu ảnh rồi tự nhiên phát phì lên gần tạ, nhiều lúc cảm thấy trầm cảm như cụ thớt đây. Nhưng giờ đây cháu khổ cực cày luyện còn 72kg đi đứng rất nhẹ nhàng thành ra khi nghe thấy mọi người than béo phì cháu thấy rất vui =))

sweetlightvn

Xe buýt
Hồi còn trẻ cháu cũng gym rồi thể thao này kia nhưng từ khi lập gia đình rồi các mối quan hệ, ăn nhậu nhiều cháu bị phát tướng từ 70 lên 95kg. Béo thành ra người lúc nào cũng bệu rệu, ngày đi làm về là nằm. Thời gian đấy quỹ thời gian của cháu chỉ để dành riêng cho cái thói lười của mình rồi bệnh tật ập đến cháu xoay như chong chóng buộc cháu phải có chế độ ăn uống và tập luyện điều độ thì sức khỏe mới khá lên được và bắt đầu từ đó tới giờ ngày nào cháu cũng kiên trì chạy bộ rồi đánh cầu lông. Đến giờ cũng được hơn năm rồi, mọi thứ gần như được cải thiện hết, cháu giảm cân thành công nên giờ con đúng 75kg sức khỏe cứ phải gọi là vù vù

sweetlightvn

Xe buýt
Ngoài chủ thớt ra thì chắc CCCM ở đây chắc chưa ai phải nghe mn dè bỉu về cái thói ăn uống với béo phì như cháu đâu :((:((:((

huyshisha

Xe buýt
Ngoài chủ thớt ra thì chắc CCCM ở đây chắc chưa ai phải nghe mn dè bỉu về cái thói ăn uống với béo phì như cháu đâu :((:((:((
nghe tủi vậy cụ =)) trời sinh ra em đã đc cái tật là ăn mãi không báo thành ra người lúc nào cũng như cái tăm, muốn có da có thịt tý để mặc đồ cho đẹp cũng khó cụ à

songsong

Xe buýt
Hơi tục tý nhưng em thấy mọi người bảo muốn giảm cân thì bịt mồm bịt đít là giảm được ợ! kb có phải ko

AuDiVn

Xe tải
Thế túm lại là h chủ thớt còn bao nhiêu kg

Phỗng new

Xe điện
Các min mod OF có nghĩ ra cách nào cho phù hợp không nhỉ?
Chứ giờ OF các cháu nhỏ vào chém nhiều quá. Không khéo bố/con, ông /cháu cãi nhau chan chát trên này thì vui :P

sweetlightvn

Xe buýt
nghe tủi vậy cụ =)) trời sinh ra em đã đc cái tật là ăn mãi không báo thành ra người lúc nào cũng như cái tăm, muốn có da có thịt tý để mặc đồ cho đẹp cũng khó cụ à
Mỗi người mỗi vẻ, nhưng tập Gym đi cụ, vừa bổ mắt lại vừa khỏe người =))

truongsa1210

Xe buýt
Thớt nhiều chữ quá mà nội dung chả có gì.
Túm lại chỉ có thế nài:
Thớt 90kg, gái bẩu thớt nên sống ý nghĩa hơn. Thớt tập thể dục và giảm cân. Hết.

Trâu già 81

Xe hơi
Em 183cm, trước 87kg mà thấy cũng nặng nề người, tập tành, bơi lội chán chê mà vẫn tận 84kg. nhưng người cũng khỏe và nhẹ nhàng hơn nhiều. Nên việc tập thể dục là rất cần thiết.

aphich

Xe buýt
Em 183cm, trước 87kg mà thấy cũng nặng nề người, tập tành, bơi lội chán chê mà vẫn tận 84kg. nhưng người cũng khỏe và nhẹ nhàng hơn nhiều. Nên việc tập thể dục là rất cần thiết.
Cụ có ăng uống bài bản không hay mỗi tập thể chất thôi ạ

ate1987

Xe tăng
Hjc em mãi chả béo lên được đây :))

RAVA

Xe ba gác
Các min mod OF có nghĩ ra cách nào cho phù hợp không nhỉ?
Chứ giờ OF các cháu nhỏ vào chém nhiều quá. Không khéo bố/con, ông /cháu cãi nhau chan chát trên này thì vui :P
-Có lẽ min mod nên tạo ra 1 ô phở riêng gọi là otofunkids bác nhể? :))