Góc kỹ thuật: Hỏi - Đáp và những thắc mắc về FORD LASER

Trạng thái
Thớt đang đóng

viethung198

Xe đạp
Đi khám lưu hành các chú x x có hoạng gì không các cụ nhỉ? Xe cavet gi màu xanh em đổi màu xanh khác chưa biết màu gì hợp các cụ cho ý kiến em với

LUONGQN

Xe máy
Thay cảm biến trục cam có phức tạp ko cụ LUONGQN, chi phí hết bn vậy???
Em định mua về lắp nhưng do thợ phát hiện ra nên thay mất 2 triệu cả công , thợ gọi một con về giá 800 ngàn nhưng máy không nhận thế là phải chụp ảnh cả mã số gửi lên HN để chuyển hàng về , Thợ sửa xe lấy 2 củ . Sướng thật bây giờ yên tâm rồi , Thợ cũng khuyên mình tổng bảo dưỡng thêm một lần ,

Adesign

Xe tăng
Website
www.vectorad.vn
Xe có ổn định phụ thuộc rất nhiều vào người sử dụng, nếu mua xe cũ mờ cụ chưa làm tổng bảo dưỡng thì lên làm ngay và luôn ợ. Vợ 2 mình cũ cái gì cần thay là phải thay ko tiết kiệm sửa chữa làm gì cho mất thời gian và lại ko đc việc.

Mặc dù cái gì cũng thay mới thì chi phí nhiều, nhưng bụ lại những cái thay mới phải vài năm sau mới lại động đến, mờ đến lúc đó, em dự vợ 2 nhà ta lên Thái Nguyên hết rồi ợ :D
Em định mua về lắp nhưng do thợ phát hiện ra nên thay mất 2 triệu cả công , thợ gọi một con về giá 800 ngàn nhưng máy không nhận thế là phải chụp ảnh cả mã số gửi lên HN để chuyển hàng về , Thợ sửa xe lấy 2 củ . Sướng thật bây giờ yên tâm rồi , Thợ cũng khuyên mình tổng bảo dưỡng thêm một lần ,

Adesign

Xe tăng
Website
www.vectorad.vn
Form xe có đẹp phụ thuộc rất nhiều vào màu sơn, sơn lên form đó có hợp ko, cụ lên tìm hiểu kỹ và nếu máu cụ có thể hy sinh sơn 1 cặp cánh cửa trước để thẩm du, sau đó mới đi đến quyết định. Tranh nóng vội và quyết định theo sở thích mà lại ko đc như ý. Chúc cụ và vợ 2 sẽ có áo mới thật hợp thời gian và phong cách

Cụ nói em yên tâm hơn.chưa biết màu xanh j cho hợp .em đinh sơn màu xanh đập của vios

xekoxeko80

Xe tải
Nổ tại chỗ ko kêu mà đi mới kêu là do bi moayo của cụ tèo rồi
Cái này có vẻ do bi Mayo rồi nhỉ?
Đúng là do bi mayo các cụ ạ. Hóa ra em ko biết kiểm tra. Hôm nay em vào ford thăng long check, được mấy chú thợ hướng dẫn kiểm tra mới biết xe em tèo mất 2 vòng bi, 1 trước, 1 sau. Khổ cái ford báo giá khủng quá: 5,9 củ cho 2 vòng bi (chưa tính công lắp). Em tí thì ngất. Ko có xèng lại mang xe về lắp hàng ngoài vậy. :(

xekoxeko80

Xe tải
em vừa lang thang sang thớt của bác phụtungford thấy bác laserford nhà ta vừa bị tai nạn nghê quá. Xin chia buồn cùng bác ấy.

toanlt.bic

Đi bộ
Cụ nào biết ở HN chõ nào ban nẹp xe Lazer ghiat? Mách em với

ThangTocBac

Xe tăng
Các cụ cho em lời khuyên :

Xe em là xe ford laser đời 2000 bị chứng bệnh mà em chưa tìm ra nguyên nhân :

1. Xe nổ máy đứng yên và chạy điều hòa lạnh về mùa hè thì chỉ 30 phút sau là chết máy .Khi chết máy kim nhiệt chỉ ở khoảng một nửa vạch . Em mở nắp capo lên cho thông gió 15 phút để cho máy mát hơn thì em đề lại . Máy lại nổ ngon lành
2. Xe đi đường trường thì ok , nhưng đi trong phố toàn số 1 và 2 thì thỉnh thoảng hay chết máy .Em cứ nghỉ 15 phút là lại chậy tiếp
3. Em đã kiểm ra bơm xăng và lọc xăng rồi .OK
4.Xe chỉ chết máy vào Mùa hè , mùa đông thì ok

Kính các cụ tư vấn < Em cảm ơn
Cụ thử: khi nó bị chết máy thì tháo cực âm bình ắc qui ra, sau đó lắp lại nếu đề nổ máy bình thường (đi một lúc lại bị lại chứ ko khỏi) thì do cảm biến trục cam hoặc cảm biến trục cơ, nhưng thường là do cảm biến trục cam. thay thử cảm biến trục cam xem (hết khoảng 1,2M @phutungford)
Kính các cụ :

Xe em đã sửa xong ,sau khi thay cảm biến trục cam đã thấy hết bệnh
Chúc mừng cụ đã xử lý đc 1 ca khó.
Hic...nói ra thấy mình cũng hơi tiểu nhân chút nhưng cụ xem có cho em xin ly vốt đờ ca của cụ đc ko ợ :P

nguyen_kia

Xe điện
Cụ Thang đúng là chiên fgia về FL roài, phán câu là trúng phóc. Tiện thể em hỏi luôn là FL 2000 mà đứt dây cam có đi cả dàn Cò, Supap ko cụ???

giá sốc

Xe tải
bác múc ngay và luôn đê.lành xe mà giá cũng phủ lí.xe cứng cáp là ok.chứ nhàu quá thì thôi

Adesign

Xe tăng
Website
www.vectorad.vn
Bác sĩ đã tìm ra bệnh, bệnh nhân đã phẫu thuật và thay van cảm biến, phẫu thuật thành công, bệnh nhân hết bệnh. Bác sĩ khao beer đi. khú khú khú
Hic...nói ra thấy mình cũng hơi tiểu nhân chút nhưng cụ xem có cho em xin ly vốt đờ ca của cụ đc ko ợ :P

ThangTocBac

Xe tăng
Cụ Thang đúng là chiên fgia về FL roài, phán câu là trúng phóc. Tiện thể em hỏi luôn là FL 2000 mà đứt dây cam có đi cả dàn Cò, Supap ko cụ???
Hehe cụ quá khen chứ em chỉ là đệ tử xách dép cho cụ bà già khóc thoai =)).

Đai cam của FL đứt thoải mái luôn cụ, tuy không hỏng máy móc nhưng rất phiền vì phải cứu hộ, mất công mất việc..cho nên cụ nên theo khuyến nghị thay ở mỗi 8-10 vạn cho nó lành

Bác sĩ đã tìm ra bệnh, bệnh nhân đã phẫu thuật và thay van cảm biến, phẫu thuật thành công, bệnh nhân hết bệnh. Bác sĩ khao beer đi. khú khú khú
Hehe, bác sỹ khao bia bệnh nhân cũng đc đấy ...nhưng cụ ấy ở đâu xa xa chả mấy có cơ hội gặp được :))

Chỉnh sửa cuối:

tung_mad_man

Xe điện
Website
www.facebook.com
Em đang lọ mọ tìm hiểu dòng này, bệnh nhân không mời cụ vodka vì lý do sức khỏe, thì em kính cụ ThangTocBac 1 ly ạ!!

Chỉnh sửa cuối:

LUONGQN

Xe máy
Kính các cụ

Chi tiết như sau :

1. Thay valve nhiệt đô , khi valve này hoạt động kém thì không đều khiển được quạt làm mát , nên quạt làm mát không hoạt động , nhiệt độ máy lên cao rất nhanh
2. Thay cảm biến trục cam ,

Kính cụ Thắng một ly ,

Cảm ơn

ThangTocBac

Xe tăng
Kính các cụ

Chi tiết như sau :u

1. Thay valve nhiệt đô , khi valve này hoạt động kém thì không đều khiển được quạt làm mát , nên quạt làm mát không hoạt động , nhiệt độ máy lên cao rất nhanh
2. Thay cảm biến trục cam ,

Kính cụ Thắng một ly ,

Cảm ơn
Có hai thứ liên quan đến nhiệt độ là van hằng nhiệt và cảm biến nhiệt độ nước làm mát. Xe cụ khi chết máy kim nhiệt ở giữa và chắc là ổn định chứng tỏ cả hai thứ đó đều okie, bất kỳ thứ nào bị thay đều là sai cả, thực tế phải thay cảm biến trục cam mới hết bệnh.
Có một điều người ta thấy rằng hệ thống điều khiển rất hiếm khi hỏng hai thứ cùng 1 lúc.

oto_do_choi

Xe buýt
Xe em Laser 2002 hiện đèn ABS và đèn phanh tay liên tục. Thỉnh thoảng bật lại khóa điện thì tắt,nhưng đi một lúc lại nổi:( Có cụ nào biết bệnh này là bị sao không ạ??

scr2011

Xe buýt
Cụ cần kt hệ thống phanh ABS ạ,chắc là bị hư cảm biến rùi
Cụ sửa hết đèn ABS thì đèn phanh tay tự hết cụ ợ

matmo

Xe tăng
Cụ cần kt hệ thống phanh ABS ạ,chắc là bị hư cảm biến rùi
Cụ sửa hết đèn ABS thì đèn phanh tay tự hết cụ ợ
Cháu vẫn ước có dịp nào đấy vô hãng để Scan lỗi tổng thể, nhưng thường ngại nên định dùng phép màu của nông dân: tháo cực âm ắc qui. V2 lại bị cảm biến lùi luôn báo t/h có vật cản đuôi khi lùi, dù chả có gì.
Kiểu này phải đến FHN xem họ Scan thế nào để nâng tầm hiểu biết vậy. Cụ đã thử Scan bao giờ chưa? Cụ có kinh nghiệm gì về nó không?

Trạng thái
Thớt đang đóng