Góc kỹ thuật: Hỏi - Đáp và những thắc mắc về FORD LASER

Trạng thái
Thớt đang đóng

Adesign

Xe tăng
Website
www.vectorad.vn
Cái này nhà FLF có đấy, cụ xem hỏng tay nào để em hỏi cho, nếu có sẽ chuyển cho cụ, bằng ko lên chợ giời, có hơn 100k 1 chiếc ợ

He he em đang bị hỏng cái tay lẫy cửa lái :( Giờ toàn phải hạ kính thò tay ra mở cửa :D

adidas_hn_man

Xe tăng
hỏi các cụ tí. con ford cuts 2008 mt nhà em thỉnh thoảng lên số 2 và 3 cảm nhận nó hơi ỳ không bốc, bị sao vậy các cụ?? giải ngố e phát

Adesign

Xe tăng
Website
www.vectorad.vn
E chuyển bài thắc mắc của cụ Laserford qua đây để các cụ tả bổ xiểng và giải đắp thắc mắc cho vấn đề lão ý hỏi nhéo.

"kính chào cac cụ a!!!em mới gia nhập trang này.mong cu chủ thớt và toàn thể các cụ trong họ mạc cho em gia nhập với vi em cũng mới cưới em laser 2003 a.mong các cụ chỉ giáo a!!!!Các bác ơi em là thành viên mới có j bỏ qua cho em ợ!!! em mới mua được em ford laser 1.8 ghia d ký đầu năm 2003.khi mua người bán nói rằng xe đi đương HN ăn xăng khoảng 11l . đi đường trường ăn 8l.nhưng em mua về mới đổ 2 lần xăng.lần đầu em không xem cogtomet.đến khi đèn vàng báo thì em đổ 400k đến hôm nay mới đi được 100km đường thành phố nhưng ko phải HN,Ko bị tắc j cả, đi tốc độ 35-50km/h là cái đèn vàng chết tiệt mà em ko bao giờ muốn nó sáng thiì hôm nay nó lại sáng mất rồi.kim đồng hồ xăng cũng còn khoảng 2 vạch nữa là hêt. 400k thì dc 17l như vậy là xe em nó chén 17l/100km đường tp??? xe chạy bình thường ko yếu.cogtomet thì chỉ đi dc 10 vạn... em nghĩ phải di dc 18 vạn rồi.Các bác ơi giúp em với ko thì em chết mất........không khéo mới cưới lại phải ly dị mất.mà em thấy ai đi ford laser đều cho rằng ăn ít ko hiểu xe em thế nào nữa...giúp em vơơơơiiiiiiiiii caaaaaaacccc baaaaccc ơi...."

Adesign

Xe tăng
Website
www.vectorad.vn
Lão taxi25 đâu rùi, lão vào còm đê, ca này e chịu rồi ợ.

hỏi các cụ tí. con ford cuts 2008 mt nhà em thỉnh thoảng lên số 2 và 3 cảm nhận nó hơi ỳ không bốc, bị sao vậy các cụ?? giải ngố e phát

oto_do_choi

Xe buýt
Cái này nhà FLF có đấy, cụ xem hỏng tay nào để em hỏi cho, nếu có sẽ chuyển cho cụ, bằng ko lên chợ giời, có hơn 100k 1 chiếc ợ
He he thanks cụ!! Cái ở cửa lái cụ ạ,nhưng không phải nó bị gãy. Chắc là nó bị đứt hay tuột cái cơ cấu dẫn ra khóa cửa,giờ kéo nó nhẹ bẫng :D Em nghĩ chắc chỉ cần thợ tháo ra sửa là được. Tại lười quá chưa mang đii sửa được!!:D

Laserford

Xe hơi
hôm nay em đã mang đi gara họ mở ra xem bu gi thì bugi đẹp tuyệt vời luôn.họ bảo bugi nhu này thì không bao giờ có chuyện 100k an 17l dc.em cũng ko hiểu như thé nào nữa.rõ ràng là khi đèn vàng báo thì em đổ 400n <=> 17l khi em đi dc 100km thì đèn vàng lại báo như vậy là đúng còn gì nữa.mong các đại cao thủ chỉ giáo cho em với.

Laserford

Xe hơi
Sao không bác nào giúp em thế aaaaaa........???

oto_do_choi

Xe buýt
hôm nay em đã mang đi gara họ mở ra xem bu gi thì bugi đẹp tuyệt vời luôn.họ bảo bugi nhu này thì không bao giờ có chuyện 100k an 17l dc.em cũng ko hiểu như thé nào nữa.rõ ràng là khi đèn vàng báo thì em đổ 400n <=> 17l khi em đi dc 100km thì đèn vàng lại báo như vậy là đúng còn gì nữa.mong các đại cao thủ chỉ giáo cho em với.
Thế có khi bọn cây xăng ăn bớt của cụ rồi:D

Laserford

Xe hơi
ko có chuyện đó đâu cụ ơi.đổ xãng em theo dõi mà.cụ nghĩ còn trường hợp nào nữa không a....

Laserford

Xe hơi
hay là chủ cũ họ doa nòng cho to lên nhỉ:@)???

Laserford

Xe hơi
3.0 thì bỏ bố em mất.thế thì thằng chủ cũ bị điên mất rồi.

xekoxeko80

Xe tải
ko có chuyện đó đâu cụ ơi.đổ xãng em theo dõi mà.cụ nghĩ còn trường hợp nào nữa không a....
Cụ mới đổ có 400k thì chưa check được đâu. Vì lượng xăng ít quá. Cụ cứ nghi lại số tiền và km xe đi được trong khoảng 2-3 tuần rồi chia trung bình thì kết quả mới đáng tin cậy. cái kim xăng và đèn báo nhiều khi ko đúng đâu.

Laserford

Xe hơi
Em cũng nghi là no báo lung tung nên hôm nay đã đổ đày bình là 1t050k sau đó em đi 100km rồi mang ra đổ đầy bình la ra ngay phải không bác??tiếc là cái bình nhiên liệu này kông cho cái j vào để đo dc. à quên còn chi tiết này nữa, ông già nhà em thường đưa con em đi học mà trường học chỉ cách nhà 2km cả đi cả về la 5km/ngày, co khi nào đi quãng đường ngắn quá nên nó hơi phàm ăn không ạ???

Vinh Nguyễn

Xe điện
E chuyển bài thắc mắc của cụ Laserford qua đây để các cụ tả bổ xiểng và giải đắp thắc mắc cho vấn đề lão ý hỏi nhéo.

"kính chào cac cụ a!!!em mới gia nhập trang này.mong cu chủ thớt và toàn thể các cụ trong họ mạc cho em gia nhập với vi em cũng mới cưới em laser 2003 a.mong các cụ chỉ giáo a!!!!Các bác ơi em là thành viên mới có j bỏ qua cho em ợ!!! em mới mua được em ford laser 1.8 ghia d ký đầu năm 2003.khi mua người bán nói rằng xe đi đương HN ăn xăng khoảng 11l . đi đường trường ăn 8l.nhưng em mua về mới đổ 2 lần xăng.lần đầu em không xem cogtomet.đến khi đèn vàng báo thì em đổ 400k đến hôm nay mới đi được 100km đường thành phố nhưng ko phải HN,Ko bị tắc j cả, đi tốc độ 35-50km/h là cái đèn vàng chết tiệt mà em ko bao giờ muốn nó sáng thiì hôm nay nó lại sáng mất rồi.kim đồng hồ xăng cũng còn khoảng 2 vạch nữa là hêt. 400k thì dc 17l như vậy là xe em nó chén 17l/100km đường tp??? xe chạy bình thường ko yếu.cogtomet thì chỉ đi dc 10 vạn... em nghĩ phải di dc 18 vạn rồi.Các bác ơi giúp em với ko thì em chết mất........không khéo mới cưới lại phải ly dị mất.mà em thấy ai đi ford laser đều cho rằng ăn ít ko hiểu xe em thế nào nữa...giúp em vơơơơiiiiiiiiii caaaaaaacccc baaaaccc ơi...."
Em giải thích gõ gàng dư lày mà cụ ý có vấn đề đọc và hiểu hay sao ý

Cái đèn vàng nó báo nhưng trong bình còn bao nhiu lít nữa cụ có biết ko? Nên ko thể khẳng định là nó ăn 17L/100km được cụ nhá.
Thông thường khi đèn vàng vừa báo là trong bình còn khoảng 10L (tùy dòng xe). Nên giữa lần đèn vàng trước và sau thì lượng xăng cũng khác nhau. Ko nên để báo vàng vì nhanh đi bơm xăng cụ nhá!
Cách KT cụ thể nhứt là cụ đổ đầy ắp bình xăng chạy đến vạch vàng của kim xăng thì đổ lại sẽ ra KQ cho cụ đi được bao nhiu km/l
Ps: nhớ đổ duy nhứt 1 cây xăng thôi nhá, chớ mới có 400K tiền xăng đã la làng như sắp chít tới nơi rồi thì ko nên cụ nhá
Chúc vui!

scr2011

Xe buýt
Cụ kt lại đi đối với dòng phun xăng điện tử này thì kể cả bugi đỏ nhưng vẫn có thể ăn xăng

hat65

Xe điện
Em cũng nghi là no báo lung tung nên hôm nay đã đổ đày bình là 1t050k sau đó em đi 100km rồi mang ra đổ đầy bình la ra ngay phải không bác??tiếc là cái bình nhiên liệu này kông cho cái j vào để đo dc. à quên còn chi tiết này nữa, ông già nhà em thường đưa con em đi học mà trường học chỉ cách nhà 2km cả đi cả về la 5km/ngày, co khi nào đi quãng đường ngắn quá nên nó hơi phàm ăn không ạ???
Đi từng đoạn đường ngắn là 1 nguyên nhân gây tốn xăng.. Cụ xem phanh có bó ko, hơi côn có yếu ko?

thaochicilon

Xe tải
Các bác ơi em là thành viên mới có j bỏ qua cho em ợ!!! em mới mua được em ford laser 1.8 ghia d ký đầu năm 2003.khi mua người bán nói rằng xe đi đương HN ăn xăng khoảng 11l . đi đường trường ăn 8l.nhưng em mua về mới đổ 2 lần xăng.lần đầu em không xem cogtomet.đến khi đèn vàng báo thì em đổ 400k đến hôm nay mới đi được 100km đường thành phố nhưng ko phải HN,Ko bị tắc j cả, đi tốc độ 35-50km/h là cái đèn vàng chết tiệt mà em ko bao giờ muốn nó sáng thiì hôm nay nó lại sáng mất rồi.kim đồng hồ xăng cũng còn khoảng 2 vạch nữa là hêt. 400k thì dc 17l như vậy là xe em nó chén 17l/100km đường tp:-":x??? xe chạy bình thường ko yếu.cogtomet thì chỉ đi dc 10 vạn... em nghĩ phải di dc 18 vạn rồi.Các bác ơi giúp em với ko thì em chết mất........không khéo mới cưới lại phải ly dị mất.mà em thấy ai đi ford laser đều cho rằng ăn ít ko hiểu xe em thế nào nữa...giúp em vơơơơiiiiiiiiii caaaaaaacccc baaaaccc ơi....
Em chưa hiểu chỗ: " đèn vàng báo, kim đồng hồ còn 2 vạch..." vì xe em đèn vàng báo thì kim xăng lúc đó đã chạm vạch đỏ rồi cụ ạ,
xe tốn xăng có rất nhiều yếu tố, cụ thử qua gara họ check xem bô bill đánh lửa đều không, kiểm tra bugi, lọc gió .v..v., điều hòa xe cụ có hoạt động bình thường không? ( tránh truòng hợp điều hòa có vấn đề không ngắt được chạy liên tục gây tốn xăng) xe em laser 1.6- 2001 vừa đi vừa đỗ bật điều hòa cho mát cũng không tốn đến thế đâu ạ, đuòng trường tầm 7 lít, nội đô tầm 9-10 lít (cả điều hòa) thôi ạ

trungthubn

Xe máy
cho e hỏi 250 củ mua đc em lase đời nào ạ,e ít tuổi nhưng thick ford ạ

xekoxeko80

Xe tải
Đọc trên này thấy nhiều cụ thay cam, bi tì.. Các cụ cho em hỏi bao giờ phải thay mấy cái thứ ấy? Dấu hiệu đến lúc phải thay? Chả hiểu sao dạo này em thấy tiếng máy FL (tiếng rú) nhà em to quá khi ở tốc độ >40Km. Xuống dốc ko ga vẫn thấy rú ầm ầm. Em đã thay 2 sợi curoa ko thấy đỡ, kiểm tra vòng bi rồi mà ko phát hiện ra nguyên nhân (xe nổ tại chỗ êm đét). Liệu có phải do cam, bi tì.. ko hở các cụ?

Trạng thái
Thớt đang đóng