[Funland] Góc của sv_ngheo - ảnh từ thời ABC đến nay...

FeRAM

Xe điện
Mùa thu này mà chụp ở châu Âu thì quá đỉnh rồi. Mà cái đại lộ gì mà lại cứ như ỏ biển ấy nhỉ?

sv_ngheo

Xe điện
Mùa thu này mà chụp ở châu Âu thì quá đỉnh rồi. Mà cái đại lộ gì mà lại cứ như ỏ biển ấy nhỉ?

Đâu ợ, Malecón là cái đại lộ chạy ven biển ở Habana đấy chứ, em bò dọc dãy đá để chụp tấm hoàng hôn này. Mấy hôm sau rình để chụp tiếp mà không được vì mặt trời bò xuống biển theo tư thế rất xấu :21:

sv_ngheo

Xe điện
Cái này cắt đôi ra sẽ được 2 cái ảnh rất đẹp ( vết cắt ở chỗ cái biển báo ấy )

Ý bác là cắt theo chiều ngang :))

Đang chờ ảnh bãi biển
Ấy lắm ạ, các bác cứ chuẩn bị bông đi, ko cẩn thận chảy máu cam đấy :21:

Đùa chứ số em nó đen, đi biển đúng cái đợt có Nhạc hội vì hoà bình ở Quảng trường cách mạng, dân tình dồn 1triệu2 người vào xem, bãi biển vắng hoe :102:

sv_ngheo

Xe điện
.
.
.

Nụ cười Cuba

Cô bé ngồi cạnh em trong khu bếp Nhật của ks IBEROSTAR khu nghỉ dưỡng ven bãi biển Varadero. Bố mẹ đưa hai chị em đến nghỉ cuối tuần ở đây, hai cô bé tầm tuổi học sinh thật xinh xắn. Vài phút sau đèn vụt tắt, bánh sinh nhật cắm pháo nến sáng rực được mang ra. Hoá ra hôm nay là sinh nhật, và cô bé này thực sự bị bất ngờ trong tiếng vỗ tay của toàn bộ thực khách xung quanh.

Em chụp thêm 1 loạt ảnh nữa và cả ở sàn rối bóng rồi ghi ra CD tặng họ. Một gia đình thật hạnh phúc (l)

(Ảnh chụp bằng Fuji S5 pro, len fix Nikon 50mm f1.4)

sv_ngheo

Xe điện
Varadero
một trong 10 bãi biển đẹp nhất thế giới, biển ở cả hai phía, trước mặt và sau lưng.

Nhưng mà so với biển Cửa Đại hoặc Đà Nẵng thì cảm giác của em là ko bằng. Cát không mịn bằng, nước không xanh bằng, sóng không to và đẹp bằng. Được cái quần thể bãi biển ở đây thì ko có gì để chê vì quá tuyệt.
Trên cao hải âu bay tí tới, trên nền cát trắng từng đôi tình nhân lượn lờ, nói chung đẹp vãi cả nhiều thứ :D

buonchuoi

Xe tăng
Bãi biển của nó không bán Rượu mực như của mình nhỉ

FeRAM

Xe điện
Show ảnh mấy đôi tình nhân đi, đừng có giấu làm của riêng nhá, :21:

sv_ngheo

Xe điện
Rất dễ bắt gặp những cô gái chân dài và thẳng tắp ở khắp nơi, mà nhìn chung phụ nữ ở đây hơi lai nên càng đẹp, đi bộ nhiều nên dáng chuẩn chứ không như chị em nhà mình, lên xuống 1 tầng cũng chơi thang máy, nhưng tối về hì hục tập aerobic ở công viên :P
Họ ăn mặc khá thời trang, cuộc sống tuy không khá giả nhưng tinh thần lúc nào cũng tươi rói và vô cùng phân chấn, nghe chút nhạc Latin là bứt rứt động đậy chân tay.

Trên phố

Và ở bãi biển

Em post vài ảnh có tí giả vờ nghệ, đang viết dở bài báo để nộp nên chưa dám phọt, chờ khi nào xong em làm một bài viết dài bên box Những chuyến đi nhé :D

Chỉnh sửa cuối:

THUNDER-VR

Xe tải
Website
www.ngochoangaudio.com

EM THÍCH TẤM NÀY CỦA BÁC, NÓ TRUYỀN TẢI SỰ TRONG SÁNG, TUY HƠI OUT NÉT NỘT TÍ NHƯNG ĐỂ CHỤP ĐƯỢC TẤM NÀY BÁC DÙNG QUẢ LEN "L" Ạ :^) EM KHÔNG BIẾT ĐÀNH HỎI BỪA VẬY :P

sv_ngheo

Xe điện
EM THÍCH TẤM NÀY CỦA BÁC, NÓ TRUYỀN TẢI SỰ TRONG SÁNG, TUY HƠI OUT NÉT NỘT TÍ NHƯNG ĐỂ CHỤP ĐƯỢC TẤM NÀY BÁC DÙNG QUẢ LEN "L" Ạ :^) EM KHÔNG BIẾT ĐÀNH HỎI BỪA VẬY :P
Cám ơn bác, em cũng thích tấm này lắm. Tuy chụp bằng một cái len đẩy loại thường, và hồi đó em chưa biết cách căn chỉnh máy nên ảnh cứ sáng phớ và hơi out. Tấm này được thầy khen là tốt nhất trong bộ ảnh đầu tay. Bác khều đúng nó ra làm em giật mình đấy :D
Đây là con gái của 1 bác trong lớp ABC, cô bé có nét đẹp rất trong sáng. Em mong cũng có con gái để lôi ra chụp suốt ngày :D

Vote bác (b)

kun818

[Tịch thu bằng lái]
bác này chắc nói điêu, mới cầm máy mà cầm "chắc" thế ư ???:21:

sv_ngheo

Xe điện
Ánh mắt

Đo sáng khi chụp chân dung rất khó, đặc biệt khó khi chụp người da đen :102: