[Funland] Góc của sv_ngheo - ảnh từ thời ABC đến nay...

sv_ngheo

Xe điện
.
.
.

Đây là chị Bảy (em gái chị Võ Thị 6), giờ chị đã đi xa, sang tận bển du học :D

.
.
.

tmanhthang

Xe tăng

sv_ngheo

Xe điện
Tấm này thích nhất trong loạt ảnh của chị 7 ợ (l)(l)
Thích mọi khía cạnh
Ảnh chị Bảy đẹp xế
Vầng, em chụp bộ này được hơn 50 shot ổn và thích, em đưa tạm vài shot lên khoe, dần dần em sẽ đưa 1 ít nữa lên. Được các cụ bớt chút thời gian nhận xét là em vui rồi (b)

bác bắt được quả hình này hay quá , kể ra miệng cô dâu méo xệch đi thì hay quá :21:
Em thích thế này hơn, vì cô dâu đang cười khá nham hiểm :biggrin:
Thank bác đã góp ý (b)

sv_ngheo

Xe điện
Hê hê, em đang ở bển ko online được, tuy nhiên cũng lang thang chup choạch được vớ vẩn tí chút, làm phát đặt gạch để chuẩn bị post ảnh :D

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Cái ảnh này kể ra lúc chụp thấp trọng tâm xuống và căn sao cho ảnh không bị nghiêng về bên trái, có khi sẽ tạo cảm giác sâu hun hút.:^)

Hoặc cũng có thể nằm sát đất, canh nét vào vệt nắng & đám lá trước mặt để phông đằng sau nhòe đi. :^)

invisibleman

Xe hơi
Oài, Ba ri đẹp thế(l)(l)(l). Bác đi hơn nửa tháng mà về pot có một cái là sao?:6::6::6:

sv_ngheo

Xe điện
Cái ảnh này kể ra lúc chụp thấp trọng tâm xuống và căn sao cho ảnh không bị nghiêng về bên trái, có khi sẽ tạo cảm giác sâu hun hút.

Hoặc cũng có thể nằm sát đất, canh nét vào vệt nắng & đám lá trước mặt để phông đằng sau nhòe đi.
Em cũng chụp thử như thế bác ạ, nhưng ko làm nổi bật được thảm lá vàng nên em đành đứng lên để chụp. Với lại khu vực này rất ít người qua lại, tự nhiên có người đi qua với con chó làm mọi thứ nó sinh động hẳn lên chứ ko thì buồn lắm.

Thank bác đã cho nhận xét góp ý !

Oài, Ba ri đẹp thế. Bác đi hơn nửa tháng mà về pot có một cái là sao?
Dạ, em còn đang thở, nhiều ảnh lắm nhưng em chưa post kịp bác thông cảm. Cái thẻ 16GB của em phải đổ ra laptop 1 lần thì bác biết số lượng là bao nhiêu rồi ạ. Mong được chia sẻ với bác những khuôn hình mới lạ (b)

FujiS5200

Xe điện
Em không thích bóng người mờ mờ bên dưới ảnh vì nó mờ và nhòe quá làm mất đi sự chuyển động của dòng người :)

sv_ngheo

Xe điện
Em không thích bóng người mờ mờ bên dưới ảnh vì nó mờ và nhòe quá làm mất đi sự chuyển động của dòng người :)
Em lại nghĩ khác bác ạ, nếu có dòng người đi phía dưới thì sẽ che mất một phần bức ảnh, có thể bác sẽ không còn nhìn thấy cái nền nhà nữa, và như thế bức ảnh khá chật chội.

Nếu muốn để rõ người em sẽ đánh thêm đèn, hoặc làm mất hẳn người đi thì em sẽ khép khẩu sâu hơn và tăng thời gian nhiều lên. Nhưng thế này em nghĩ là vừa đủ, người chỉ là minh họa thôi

Cám ơn bác đã nhận xét, vote bác !
(b)

FujiS5200

Xe điện
Àhh không. Em thì em đoán ý tưởng của bác là muốn thể hiện dòng người chuyển động trong cái "tĩnh" của nhà thờ, đúng không ạhh. Khì, thế nên em mới comment thía, nếu sai thì bác bỏ qua dùm em nha. Hi hi.

sv_ngheo

Xe điện
.
.
.

Bóng chiều
Lang thang chụp ven sông Seine

Post chán về Paris em sẽ post đến ảnh thành phố Havana cổ, ảnh bãi biển Varadero nằm trong top 10 thế giới, những cô gái Latin chân dài miên man và thẳng tắp, đẹp cứ gọi là vãi chưởng (ý em là phong cảnh và con người đẹp, còn ảnh em thì xấu mù :D)

.
.
.

sv_ngheo

Xe điện
Hoàng hôn trên đại lộ Malecón

Thôi để em post dần ảnh Habana, nhiều bác đe dọa ko post sẽ bị xử :21:

(b)