[Funland] [Góc chia sẻ] Tìm trường Cấp 3 THPT dân lập cho F1, ko dễ...: ((

banmotnucuoi

Xe lăn
Trường này 2 hệ. Học phí cũng ngang FPT mợ nhỉ. Em thấy bảo 1 hệ 7tr 1 hệ 9tr.
NS thì học thêm nhiều để thi trường top, ko như FPT là học để sau học FPT.
Nên chi phí ít nhất cũng gấp rưỡi cái báo giá

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Mợ học ở đâu mà ko có dân lập? E nhớ ko nhầm Hn cuối những năm 80 đã có dân lập rồi.
Em học ở HN từ bé đây, không có đâu cụ ah. Em nhớ không nhầm thì trường dân lập đầu tiên ở Hà Nội là trường Lương Thế Vinh của cụ Văn Như Cương được thành lập vào năm 1989 nhưng phải một vài năm sau mới đi vào hoạt động mà lèo tèo lắm có học sinh đâu!

poiuy

Xe ba gác
3 đứa cùng học dân lập (tư thục) là móm. À mà cháu chưa hiểu dân lập với tư thục có phải là 1 ko
Từ "dân lập" là cũ rồi, gọi theo thói quen thôi. Ngoài công lập có "tư thục" và "công lập tự chủ tài chính (trước gọi là bán công)."

poiuy

Xe ba gác
Em học ở HN từ bé đây, không có đâu cụ ah. Em nhớ không nhầm thì trường dân lập đầu tiên ở Hà Nội là trường Lương Thế Vinh của cụ Văn Như Cương được thành lập vào năm 1989 nhưng phải một vài năm sau mới đi vào hoạt động mà lèo tèo lắm có học sinh đâu!
Hồi đó "dân lập" nó là hệ B của các trường công.

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Hồi đó "dân lập" nó là hệ B của các trường công.
Ôi cái này thì đúng chuẩn luôn, chứ không tách hẳn ra khỏi trường công. Kiểu như bây giờ là khám dịch vụ trong các bệnh viện công ý cụ nhỉ!

e hỏi ngu phát ko biết HN trường dân lập có phải nà trường tư ko . hay dân lập nà dân lập . tư là tư :) khác nhau :)

phuongmit

Xe cút kít
Thế là cụ thuộc dòng cao niên rồi, hồi đó mô hình xã hội, trường học chắc nó chưa phát triển nên chỉ có hệ B bên trong trường công học cùng hệ A. Tầm 98 bọn e học c2 thì đã xuất hiện dân lập Đinh Kinh Hoàng rồi, bên cạnh đó có bán công, mô hình hệ B học cùng hệ A trong trường công vẫn còn. Nếu k đỗ dân lập thì có thể học sang bổ túc văn hóa và hình như giáo dục thường xuyên là level thấp nhất

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Thế là cụ thuộc dòng cao niên rồi, hồi đó mô hình xã hội, trường học chắc nó chưa phát triển nên chỉ có hệ B bên trong trường công học cùng hệ A. Tầm 98 bọn e học c2 thì đã xuất hiện dân lập Đinh Kinh Hoàng rồi, bên cạnh đó có bán công, mô hình hệ B học cùng hệ A trong trường công vẫn còn. Nếu k đỗ dân lập thì có thể học sang bổ túc văn hóa và hình như giáo dục thường xuyên là level thấp nhất
Vâng. Ối giời, thế thì cụ có tý tuổi ranh. Em 89 học KTQD dồi :))

DurexXL

Xe lăn
ĐInh Tiên Hoàng có từ trước 1993 Cụ ơi, lúc đó em đang học cuối cấp 2 rồi, em nhớ
Trường đó mở ra ban đầu là dành cho đội học sinh cá biệt, nói thẳng là học sinh hư thuộc diện các trường khác (hồi đó chỉ có công lập) đuổi ra

Đinh Tiên Hoàng đời đầu này có địa điểm thuê/mượn của trường Phan Đình Phùng

phuongmit

Xe cút kít
ĐInh Tiên Hoàng có từ trước 1993 Cụ ơi, lúc đó em đang học cuối cấp 2 rồi, em nhớ
Trường đó mở ra ban đầu là dành cho đội học sinh cá biệt, nói thẳng là học sinh hư thuộc diện các trường khác (hồi đó chỉ có công lập) đuổi ra

Đinh Tiên Hoàng đời đầu này có địa điểm thuê/mượn của trường Phan Đình Phùng
Vâng ĐTN thuê 1 phần của PĐP bên phía phố PĐP còn cổng chính của PĐP vẫn ở Cửa Bắc, đến tầm sau 2002 thì lấy lại toàn bộ như bây giờ. Ngoài ra ĐTN còn thuê tứ xứ khắp nơi nữa