[VHGT] Gốc cây ma ám?

mrrekl

Xe tải
Lúc này đã 12h đêm, con đường vắng tanh không còn ai qua lại trên phố, ánh đèn vàng leo lét mờ ảo hòa với sương đêm... chỉ còn lại chúng tôi ngồi thu lu bên những thùng sơn với găng tay, chổi sơn và đống khẩu trang lùng bùng...

Bác RomeoHN lặng lẽ bày đĩa hoa quả, bánh trái, chai nước lên trên bệ, thành kính thắp vài nén hương.. khấn Trời Phật thần linh, các quan ngài, thậm chí khấn cả những vong linh quanh quẩn.. xin đừng làm mưa như 3 ngày trước nữa... để chúng tôi hoàn thành được ý nguyện là sơn được đoạn cua tử thần này, cũng chỉ mong mọi người đi ngang qua đây được an toàn.

Trong lúc chờ đợi, tôi với Mrrekl đọ máy ảnh của điện thoại xem máy nào chụp đẹp... 2 người cùng chụp vào 1 điểm là chụp từ hồ Trúc Bạch sang Hồ Tây...
Sau khi chụp xong, nhìn vào 2 bức ảnh trên 2 cái điện thoại.. lạ lùng cả 2 bức ảnh đều thấy 1 vệt sáng xuất hiện rất kì lạ.. không một ai, ko một bóng người, mặt hồ Tây đen sẫm... vậy vệt sáng đó xuất hiện từ đâu???

Chúng tôi lập tức chụp lại, thì không thấy vệt sáng đó nữa... đúng lúc đó mùi nhang thơm phảng phất bay qua chỗ chúng tôi ngồi.. rồi 1 con gió lùa qua chúng tôi, con gió không mát mà khiến mình lạnh toát giữa đêm hè oi bức...

Mấy thằng bụng bảo dạ, chắc con Ma đi ngang qua đấy....

Lúc sau chụp lại

đi 3 lần đều k sơn đc, lần này sơn xong thì mưa, lúc đấy buồn quá anh nhỉ.

Bò Ma

Xe buýt
Lúc này đã 12h đêm, con đường vắng tanh không còn ai qua lại trên phố, ánh đèn vàng leo lét mờ ảo hòa với sương đêm... chỉ còn lại chúng tôi ngồi thu lu bên những thùng sơn với găng tay, chổi sơn và đống khẩu trang lùng bùng...

Bác RomeoHN lặng lẽ bày đĩa hoa quả, bánh trái, chai nước lên trên bệ, thành kính thắp vài nén hương.. khấn Trời Phật thần linh, các quan ngài, thậm chí khấn cả những vong linh quanh quẩn.. xin đừng làm mưa như 3 ngày trước nữa... để chúng tôi hoàn thành được ý nguyện là sơn được đoạn cua tử thần này, cũng chỉ mong mọi người đi ngang qua đây được an toàn.

Trong lúc chờ đợi, tôi với Mrrekl đọ máy ảnh của điện thoại xem máy nào chụp đẹp... 2 người cùng chụp vào 1 điểm là chụp từ hồ Trúc Bạch sang Hồ Tây...
Sau khi chụp xong, nhìn vào 2 bức ảnh trên 2 cái điện thoại.. lạ lùng cả 2 bức ảnh đều thấy 1 vệt sáng xuất hiện rất kì lạ.. không một ai, ko một bóng người, mặt hồ Tây đen sẫm... vậy vệt sáng đó xuất hiện từ đâu???

Chúng tôi lập tức chụp lại, thì không thấy vệt sáng đó nữa... đúng lúc đó mùi nhang thơm phảng phất bay qua chỗ chúng tôi ngồi.. rồi 1 con gió lùa qua chúng tôi, con gió không mát mà khiến mình lạnh toát giữa đêm hè oi bức...

Mấy thằng bụng bảo dạ, chắc con Ma đi ngang qua đấy....

Lúc sau chụp lại

Em thấy trên vệt sáng đó có một hàng đèn song song với nó mà hình dưới không có vệt sáng thì hàng đèn đó cũng mất luôn...

thientamnt

Xe điện
Sao em ko thấy cái gốc cây mà con Venza nó gặm 1 góc anh Quẩy nhể

khoaquay

Xe điện
Người OF
Website
www.facebook.com

truongson_auto

Xe hơi
ma........ám thật rồi. Cụ làm ơn chụp hẳn cái gốc cây, buộc cái lốp đánh dấu vào cho anh em biết mà tránh.

khoaquay

Xe điện
Người OF
Website
www.facebook.com
ma........ám thật rồi. Cụ làm ơn chụp hẳn cái gốc cây, buộc cái lốp đánh dấu vào cho anh em biết mà tránh.
Bây giờ bác đi qua đấy... thấy đoạn sơn trắng và xanh phản quang là đoạn bọn em sơn.. đoạn cuối cùng chính là cái cây đó đấy.

ngaydoclap

Xe container
Hôm trước em thấy mấy chú GTCC đã cho sơn phản quang khúc cua định mệnh này rồi thì phải.

Yến Đinh

Xe tăng
Quảng Ninh quê em vùng mỏ đẹp giàu bao la....
Website
www.facebook.com
Đêm qua ạ, đến bây giờ là chưa đủ 24h.
Ầy zà, thảo nào. :D nhưng ít nhất dân quê chúng em cũng biết đc đâu là gốc cây ma ám. :D Sau này có đi sơn gốc cây có ma nào cho em đăng kí với nhé, em muốn biết gặp ma nó ra làm răng. :)

197716102003

Xe container
Ầy zà, thảo nào. :D nhưng ít nhất dân quê chúng em cũng biết đc đâu là gốc cây ma ám. :D Sau này có đi sơn gốc cây có ma nào cho em đăng kí với nhé, em muốn biết gặp ma nó ra làm răng. :)
Ma nó nhìn thấy em nó sợ đấy.Thôi em đừng dọa nó.

haomeo

Xe tăng
E vừa ra xem xong các cụ sơn đẹp phết ko biết tối nó có sáng quắc lên ko?

Bảo Hân

Xe tăng
Sáng đi qua e thấy các cụ sơn đẹp phết, mới biết gốc cây ma ám là đoạn này ạ.

khoaquay

Xe điện
Người OF
Website
www.facebook.com
E vừa ra xem xong các cụ sơn đẹp phết ko biết tối nó có sáng quắc lên ko?
Sáng đi qua e thấy các cụ sơn đẹp phết, mới biết gốc cây ma ám là đoạn này ạ.
Ô được à các bác, bọn em chưa kiểm tra lại, vẫn lo là chưa ổn, vì sau khi sơn lại dính mưa... định ít nữa đi bảo dưỡng lại 1 lượt nữa, và sẽ làm thôi ạ.
Phần phản quang chắc chắn sáng quắc rồi, vì em sơn cách quãng cho nổi.

Yến Đinh

Xe tăng
Quảng Ninh quê em vùng mỏ đẹp giàu bao la....
Website
www.facebook.com
Ma nó nhìn thấy em nó sợ đấy.Thôi em đừng dọa nó.
:)) thế thì đi nới tốt chứ mợ, ma nó sợ nó ko dám ám nữa :))
Ô được à các bác, bọn em chưa kiểm tra lại, vẫn lo là chưa ổn, vì sau khi sơn lại dính mưa... định ít nữa đi bảo dưỡng lại 1 lượt nữa, và sẽ làm thôi ạ.
Phần phản quang chắc chắn sáng quắc rồi, vì em sơn cách quãng cho nổi.
Khi nào các cụ đi bảo dưỡng em đăng kí nhé. :D

mrrekl

Xe tải
có cụ nào qua chụp cái ảnh bốt lên đây giúp chúng em nhé, hqua sơn xong trời đổ mưa ko biết như thế nào...

khoaquay

Xe điện
Người OF
Website
www.facebook.com

bảo châu

Xe điện
Chiều em vừa qua đây, đang nghĩ bảo đúng là phải sơn thế này cho đỡ tai nạn, hóa ra là của các cụ làm. Vote các cụ.

197716102003

Xe container

khoaquay

Xe điện
Người OF
Website
www.facebook.com