[Funland] [Góc cầu cứu] Em bị gọi lên Hải Quan làm thủ tục :(

baodem

[Tịch thu bằng lái]
Cụ khai là mua về sử dụng hoặc làm hàng mẫu, cam kết không kinh doanh, không bán ra thị trường là ok thôi.

Ngominh68

Xe buýt
Chào cccm, hôm nay em lập vội cái clone để cầu cứu, cũng vì sợ xấu mặt, mong mọi người bỏ qua cho =(( Xong xuôi em sẽ tự túc xóa tài khoản luôn ạ.

Chẳng là mọi khi em vẫn hay mua một vài món "đồ chơi t*nh d*c" từ Nhật về để sử dụng cá nhân, giá trị các bưu phẩm đều dao động từ 1-3tr và thường về đến tay trơn tru (họ thường đề tên thùng hàng là đồ chơi trẻ em hoặc thứ gì đó khác, và bao bọc rất kín đáo)
Gần đây thì em có quyết định chơi lớn (nghịch dại) hơn, làm hẳn một món giá trị lên tới ~11tr, và sau hai tuần ròng ngồi nhà chờ thì em quyết định gọi lên Hải quan. Họ bảo em lên trụ sở để làm thủ tục.

Chuyện là thế cccm ạ :-s Trước nay em chưa từng có ý định buôn bán những mặt hàng như vậy mà chỉ định dùng cho mục đích cá nhân thôi, vậy mà...
Em muốn hỏi cccm đã có ai từng gặp phải trường hợp này chưa ạ, em chỉ sợ lên đến đó bị điều tra và dò hỏi rồi phải nộp phạt hành chính hay tịch thu giấy tờ gì đó... Nếu liên quan đến thuế má và chỉ cần nộp tiền cho các anh chị rồi xách hàng về nhà thì em không lo ạ.

Mong cccm giúp em với!
Em cảm ơn nhiều.
Cụ mua hàng cấm rồi ,đừng dại mà lên.

dongnat123

[Tịch thu bằng lái]
Già rồi sợ mếu gì bọn đấy, cụ cứ bẩu tao mua về dùng, bọn mày mở hàng ra tao hướng dẫn sd ;))

Cá Tráp

[Tịch thu bằng lái]
Mặt hàng này cấm nhập khẩu Cụ nhé.
Cụ lên thì cũng làm biên bản tịch thu, tiêu huỷ...thôi chứ cũng chả tù tội gì đâu.
Cụ mạnh thì cũng có thể lấy hàng về được luôn nhưng phải biết nói chuyện và tốn.
Nhưng thôi đừng lên, lần sau có mua thì đặt hàng mấy chổ chuyên nhập cho khoẻ.:))

baodem

[Tịch thu bằng lái]
Cảm ơn cụ ạ.
Có gì cần lưu ý khi đang làm thủ tục nữa không cụ?
Hàng làm mẫu thì cụ khai giá trị = 0 đồng. Giá trị hàng về Việt Nam = 0 + cước vận chuyển, nộp thuế trên giá trị nhỏ thôi.

gooddaysir

Xe đạp
Hàng làm mẫu thì cụ khai giá trị = 0 đồng. Giá trị hàng về Việt Nam = 0 + cước vận chuyển, nộp thuế trên giá trị nhỏ thôi.
Đồ chơi t*nh d*c mà làm hàng mẫu hả cụ, nghe cứ ... là lạ nhỉ.

gooddaysir

Xe đạp
Mặt hàng này cấm nhập khẩu Cụ nhé.
Cụ lên thì cũng làm biên bản tịch thu, tiêu huỷ...thôi chứ cũng chả tù tội gì đâu.
Cụ mạnh thì cũng có thể lấy hàng về được luôn nhưng phải biết nói chuyện và tốn.
Nhưng thôi đừng lên, lần sau có mua thì đặt hàng mấy chổ chuyên nhập cho khoẻ.:))
Em cũng không ngại khoản polime lắm cụ ạ :( Cái chính là em chỉ muốn được cầm hàng về nhà thôi.
Có cần phải khéo lắm không cụ, tính em vốn thẳng, muốn mọi thứ nó gọn gàng.

hieumas

[Tịch thu bằng lái]
Đã chuyển về tận HQ thì tiêc gì mấy củ nữa.

Cụ kẹp 3 củ(dùng tờ 2 loét) cho nó dày, chờ tí là xong thôi. HQ lạ gì mấy mặt hàng này.:))

Đội thương lái nhập cả công về, còn phải biếu lại mỗi anh làm quà kìa.

hưvô

Xe lăn
Chào cccm, hôm nay em lập vội cái clone để cầu cứu, cũng vì sợ xấu mặt, mong mọi người bỏ qua cho =(( Xong xuôi em sẽ tự túc xóa tài khoản luôn ạ.

Chẳng là mọi khi em vẫn hay mua một vài món "đồ chơi t*nh d*c" từ Nhật về để sử dụng cá nhân, giá trị các bưu phẩm đều dao động từ 1-3tr và thường về đến tay trơn tru (họ thường đề tên thùng hàng là đồ chơi trẻ em hoặc thứ gì đó khác, và bao bọc rất kín đáo)
Gần đây thì em có quyết định chơi lớn (nghịch dại) hơn, làm hẳn một món giá trị lên tới ~11tr, và sau hai tuần ròng ngồi nhà chờ thì em quyết định gọi lên Hải quan. Họ bảo em lên trụ sở để làm thủ tục.

Chuyện là thế cccm ạ :-s Trước nay em chưa từng có ý định buôn bán những mặt hàng như vậy mà chỉ định dùng cho mục đích cá nhân thôi, vậy mà...
Em muốn hỏi cccm đã có ai từng gặp phải trường hợp này chưa ạ, em chỉ sợ lên đến đó bị điều tra và dò hỏi rồi phải nộp phạt hành chính hay tịch thu giấy tờ gì đó... Nếu liên quan đến thuế má và chỉ cần nộp tiền cho các anh chị rồi xách hàng về nhà thì em không lo ạ.

Mong cccm giúp em với!
Em cảm ơn nhiều.
Lúc bác sướng thì bác hưởng 1 mình, lúc có chuyện thì lên đây cầu cứu :P ;))

gooddaysir

Xe đạp
Đã chuyển về tận HQ thì tiêc gì mấy củ nữa.

Cụ kẹp 3 củ(dùng tờ 2 loét) cho nó dày, chờ tí là xong thôi. HQ lạ gì mấy mặt hàng này.:))

Đội thương lái nhập cả công về, còn phải biếu lại mỗi anh làm quà kìa.
Lúc làm thủ tục là 1v1 hả cụ, có kín đáo không hay lại trần trụi thì khó đưa lắm cụ :">

gooddaysir

Xe đạp
Lúc bác sướng thì bác hưởng 1 mình, lúc có chuyện thì lên đây cầu cứu :P ;))
Em dùng hàng giả suốt mà cụ có bao giờ được xài hàng thật đâu, có sướng cũng chả sướng bằng các cụ đâu ạ :P

hưvô

Xe lăn

hieumas

[Tịch thu bằng lái]
Lúc làm thủ tục là 1v1 hả cụ, có kín đáo không hay lại trần trụi thì khó đưa lắm cụ :">
Lạy cụ, những cái nhỏ nhỏ tiểu tiết thì cụ tự mò đi.
Cái mồm, cái tay, cái đầu để làm gì...cụ biết xxx mà còn hỏi như trẻ con 3,4 tuổi.

manhmeo

[Tịch thu bằng lái]
Buó bê silicone đẹp em mua aliexpress giá gốc có 12tr đẹp như pga