[Funland] [Góc cầu cứu] Em bị gọi lên Hải Quan làm thủ tục :(

oắt đờ

Xe hơi
Ko sao đâu cụ. nó lên vòi vĩnh thêm tý ấy mà.

congngo

Xe điện
Cứ lên bẩu nhân viên HQ là tôi mua về dùng, các anh cho mang về thì gửi hai củ trà nước, nếu hơn thì nhờ các anh vứt giùm, tiềm đấy để tôi đi dạo Trần Duy Hưng cũng được.

Xin_chao

Xe buýt
Không vấn đề j đâu, cùng lắm nó huỷ đi thôi, chủ yếu nó sợ VH tuyên truyyen dân chủ, vũ khí, ma tuý, mây loại sưng tê giác,...cái của cụ chắc định xin ít xẻng thôi

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Cụ cho em hỏi thêm được không ạ?
Đến nơi thì mình nên khai thật là mình nhập "đồ chơi t*nh d*c" không cụ? Hay là cứ chối này chối nọ.
Với cả làm tờ khai xong thì còn được cầm hàng đem về nhà không cụ? X_X
Bác nên "nói thật", chứ không cần "viết thật".
Họ sẽ kiểm hóa nên bác cần thẳng thắn:
Tau mua cái đồ chơi tình dục về thủ dâm, Hướng dẫn sử dụng có đi kèm, đề mô luôn cho xem.
Mua cho mục đích cá nhân. Chẳng ai buôn bán 1 đơn vị cả.

Chuyện bên Shipper họ khai hàng hóa là "đồ chơi trẻ em" hay gì đó sạch sẽ hơn, chắc họ ngại - và đấy là do họ, có phải do tôi đếch đâu.

Tôi mua đàng hoàng, có Chứng từ: Bác chuẩn bị trang web, Phiếu thanh toán hoặc Sao kê thẻ tín dụng ... + ...

Nếu bị Cấm nhập khẩu (tôi tin như thế): Thì đấy, tôi đã khai thật, đề nghị các anh cho qua, với tư cách Đồ chơi gì đó, để tôi còn kịp về Thủ dâm.
Xin cảm ơn và hậu tạ.
Hậu tạ bằng mấy tờ rơi thì bác nói thẳng ra.

Không thì bác từ chối nhận hàng và chim cút.

gooddaysir

Xe đạp
Bác nên "nói thật", chứ không cần "viết thật".
Họ sẽ kiểm hóa nên bác cần thẳng thắn:
Tau mua cái đồ chơi tình dục về thủ dâm, Hướng dẫn sử dụng có đi kèm, đề mô luôn cho xem.
Mua cho mục đích cá nhân. Chẳng ai buôn bán 1 đơn vị cả.

Chuyện bên Shipper họ khai hàng hóa là "đồ chơi trẻ em" hay gì đó sạch sẽ hơn, chắc họ ngại - và đấy là do họ, có phải do tôi đếch đâu.

Tôi mua đàng hoàng, có Chứng từ: Bác chuẩn bị trang web, Phiếu thanh toán hoặc Sao kê thẻ tín dụng ... + ...

Nếu bị Cấm nhập khẩu (tôi tin như thế): Thì đấy, tôi đã khai thật, đề nghị các anh cho qua, với tư cách Đồ chơi gì đó, để tôi còn kịp về Thủ dâm.
Xin cảm ơn và hậu tạ.
Hậu tạ bằng mấy tờ rơi thì bác nói thẳng ra.

Không thì bác từ chối nhận hàng và chim cút.
Ok em cảm ơn bác nhiều vì đã chỉ bảo tận tình ạ! :bz

dvhung243

Xe điện
Em không bán cụ ạ, em chỉ mua về sử dụng cá nhân thôi X_X

Chơi xong chán để lại cho em được không ? Em cũng muốn thử mà ngặt nỗi vợ quản chặt quá nên phải dùng hàng second hand cho kinh tế

Muon_biet

Xe cút kít
Chào cccm, hôm nay em lập vội cái clone để cầu cứu, cũng vì sợ xấu mặt, mong mọi người bỏ qua cho =(( Xong xuôi em sẽ tự túc xóa tài khoản luôn ạ.

Chẳng là mọi khi em vẫn hay mua một vài món "đồ chơi t*nh d*c" từ Nhật về để sử dụng cá nhân, giá trị các bưu phẩm đều dao động từ 1-3tr và thường về đến tay trơn tru (họ thường đề tên thùng hàng là đồ chơi trẻ em hoặc thứ gì đó khác, và bao bọc rất kín đáo)
Gần đây thì em có quyết định chơi lớn (nghịch dại) hơn, làm hẳn một món giá trị lên tới ~11tr, và sau hai tuần ròng ngồi nhà chờ thì em quyết định gọi lên Hải quan. Họ bảo em lên trụ sở để làm thủ tục.

Chuyện là thế cccm ạ :-s Trước nay em chưa từng có ý định buôn bán những mặt hàng như vậy mà chỉ định dùng cho mục đích cá nhân thôi, vậy mà...
Em muốn hỏi cccm đã có ai từng gặp phải trường hợp này chưa ạ, em chỉ sợ lên đến đó bị điều tra và dò hỏi rồi phải nộp phạt hành chính hay tịch thu giấy tờ gì đó... Nếu liên quan đến thuế má và chỉ cần nộp tiền cho các anh chị rồi xách hàng về nhà thì em không lo ạ.

Mong cccm giúp em với!
Em cảm ơn nhiều.
Chết rồi, dính vào món này họ gọi lên để xẻo....đấy, hjhjhj.

gooddaysir

Xe đạp
Chơi xong chán để lại cho em được không ? Em cũng muốn thử mà ngặt nỗi vợ quản chặt quá nên phải dùng hàng second hand cho kinh tế
Được thôi bác, em cũng đang muốn nhượng lại ạ.
Box thì em gỡ bỏ hết rồi, cũng chả nhớ vứt đâu nữa. Mà hàng này nói chung cũng dễ bảo quản và dễ dùng, bác cứ check xem có bị thủng trong hay xước xát gì không là được, em không phải loại giữ đồ nhưng cũng không đến nỗi phá*-:)

pho_mai_la_pho

Xe tải
Lên nộp thuế là xong, trừ khi có hàng trong danh mục cấm nk

Cá Tráp

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng không ngại khoản polime lắm cụ ạ :( Cái chính là em chỉ muốn được cầm hàng về nhà thôi.
Có cần phải khéo lắm không cụ, tính em vốn thẳng, muốn mọi thứ nó gọn gàng.
Cụ cứ lên và đề cập trực tiếp ạ, vài món để dùng em nghĩ chắc được.
Còn không thì thôi, coi như mất hàng.

Milloo

Xe hơi
Các bác HQ gọi lên hỏi kinh nghiệm sử dụng của cụ thôi

Namtroc

Xe điện
Tưởng mợ e giúp chứ cụ thì để cụ chủ động thôi :))

huyluong

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 72 Đường Bờ Kênh, Xã Võng La, Đông Anh, Hà Nội
Website
thanglongglass.vn
Chào cccm, hôm nay em lập vội cái clone để cầu cứu, cũng vì sợ xấu mặt, mong mọi người bỏ qua cho =(( Xong xuôi em sẽ tự túc xóa tài khoản luôn ạ.

Chẳng là mọi khi em vẫn hay mua một vài món "đồ chơi t*nh d*c" từ Nhật về để sử dụng cá nhân, giá trị các bưu phẩm đều dao động từ 1-3tr và thường về đến tay trơn tru (họ thường đề tên thùng hàng là đồ chơi trẻ em hoặc thứ gì đó khác, và bao bọc rất kín đáo)
Gần đây thì em có quyết định chơi lớn (nghịch dại) hơn, làm hẳn một món giá trị lên tới ~11tr, và sau hai tuần ròng ngồi nhà chờ thì em quyết định gọi lên Hải quan. Họ bảo em lên trụ sở để làm thủ tục.

Chuyện là thế cccm ạ :-s Trước nay em chưa từng có ý định buôn bán những mặt hàng như vậy mà chỉ định dùng cho mục đích cá nhân thôi, vậy mà...
Em muốn hỏi cccm đã có ai từng gặp phải trường hợp này chưa ạ, em chỉ sợ lên đến đó bị điều tra và dò hỏi rồi phải nộp phạt hành chính hay tịch thu giấy tờ gì đó... Nếu liên quan đến thuế má và chỉ cần nộp tiền cho các anh chị rồi xách hàng về nhà thì em không lo ạ.

Mong cccm giúp em với!
Em cảm ơn nhiều.
món 11 củ chắc là bup bê phải ko cụ? hôm nào cho em thử phát nhá =))

tranmanhha

Xe điện
Cụ chủ nhận hàng về rồi show lên đây cho anh em mở rộng tầm mắt nhé.

chichihua

Xe buýt
thấy xấu hổ khi làm thì bảo mua hộ sếp, cứ khai báo bình thường thôi.