[Funland] [Góc cầu cứu] Em bị gọi lên Hải Quan làm thủ tục :(

gooddaysir

Xe đạp
Bình thường mà , Cụ lên mở tờ khai nộp thuế . Ko muốn lên chụp cmt và số vận đơn bên dịch vụ họ lấy đưa về tận nhà cho cụ.
Cụ có thông tin về thuế không ạ? Em lên Hải Quan gov đọc thì thuế rơi vào tầm 30% (ở trường hợp này thì hơn 3tr một xíu)
Hàng này xét vào diện cấm mà cụ, bên dịch vụ vẫn nhận ạ?

gooddaysir

Xe đạp
Em khoái mua mấy món này mà mua về thủ tục sợ lằng nhằng, trước tranh thủ Shopee chưa cấm mua được mấy món từ Tàu dùng thích phết, lại rẻ bằng 1/4 thương gia Việt mới kinh, được 1 tháng nó cấm thế là mất nguồn, cay vãi :(
Trước nay em vẫn mua từ bên Nhật về, chắc do giá trị đơn hàng thấp (3tr đổ xuống) nên không bị đánh thuế và hàng về tay ngon lành cụ ạ.

gooddaysir

Xe đạp
Cụ chụp mấy đồ đó cho em thẩm cái.Cho gấu xem biết đâu lại thích. Thì nhờ cụ hướng dẫn cách đặt/
Có gì cài đặt đâu cụ, em mua về cứ bóc hộp và dùng thôi ạ :">
Cụ có thể lên Otonajp.com tham khảo ạ, em hay mua đồ ở đó.

gooddaysir

Xe đạp
Cụ đặt con Doll hở :)) Khi nào thông quan xong cụ cho em qua sờ thử xem nó làm nó giống thật ko nhé hehe
Cụ cho cái hình lên e ngó cái, tò mò quá =))
Em mua ngực giả với chậu giả các cụ ạ, nhưng em không dám đăng hình lên đây X_X
Cụ có thể lên Otonajp.com và search "Chichi Fueta Rocket" và "Akaris butt" là ra ngay ạ. Mong các cụ không phán xét em :-s

Ối Giời Ơi

Xe tăng
cứ lên bình thường k sao đâu , lên đó cụ còn xin giảm thuế đc .

gooddaysir

Xe đạp
Em vừa seach từ khóa cụ gửi. Nhìn cũng thú vị phết. Thông quan xong cụ cho em lần sờ phát. Biết đâu lại làm cái.
Chất liệu thì miễn chê cụ ạ, hai hãng này đều lớn và với số tiền như vậy thì cũng thuộc loại hàng xịn đó cụ.
Em có video họ review và quảng cáo sản phẩm, nếu cụ hứng thú thì inbox em nhé em gửi cho cụ ạ.

gooddaysir

Xe đạp
Quan trọng là chất liệu có ngon ko thôi cụ :))
Tầm giá đó thì em nghĩ chuẩn silicone đó cụ.
Nếu cụ thích chất liệu tốt hơn thì phải là TPE, em thấy chất liệu này mềm mại và đàn hồi tốt, giống da thật hơn, tuy là bảo quản và vệ sinh khó hơn silicone cụ ạ.

dvhung243

Xe điện
Cụ cứ bình tĩnh , tỏ thái độ cứng rắn lên , suy cho cùng mình có buôn lậu hàng quốc cấm như khải silk hay tam asanzo đâu mà sợ

Cụ nói với các anh ấy nguyên văn như thế này hộ em " Tôi đặt mua cái này để hỗ trợ thuram , nếu các anh không cho tôi nhập khẩu , tôi sẽ thuram luôn tại trụ sở hải quan cho các anh xem ..."

Bảo đảm phút mốt các anh Hải quan đưa luôn đồ cho cụ mang về , không phải thuế má gì cả

hocsinhc

Xe tăng
Cụ cứ bảo là GAY nên mua đồ về để dùng với đối tác. Bọn nó chả phát tởm lên, hơi đâu mà hỏi han

duongbinh07

Xe điện
Cảm ơn cụ, em sẽ ghi nhớ về việc cam kết không buôn bán ạ.
Với cả em chỉ có hóa đơn thôi cụ ạ, nhiêu đó đủ gây tin chưa cụ?
cụ có thể ko cần đưa hóa đơn mua bán, mà ghi phiếu giá trị ước tính, ... nếu ko họ bắt cụ khai tờ khai mậu dịch lằng nhằng lắm. làm tờ khai phi mậu dịch, viết đó là hàng cho tặng, hoặc hàng mẫu .. ko thanh toán là đơn giản nhất

lenguyendv

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Nếu hàng của cụ nhận khác với tờ khai và thông tin ghi bên ngoài thì phạm luật cụ ơi!
Tốt nhất cụ cho hình sp lên, anh em OF sẽ tư vấn thêm cho cụ

VIKO L

Xe điện
Lúc làm thủ tục là 1v1 hả cụ, có kín đáo không hay lại trần trụi thì khó đưa lắm cụ :">
Đầu tiên cụ phải xem loại này có thuộc diện cấm nhập ko, nếu cấm nhập thì cụ bỏ không lên hoặc nhờ đội nào thạo món này làm chứ cụ ko tự làm đc đâu. Hq bây giờ hối lộ cũng phải theo dây mới xong chứ có phải ai nó cũng nhận tiền đâu. Mà khả năng cao là hàng cấm nhập rồi, đừng nghe ai nói cứ lên rồi bảo tôi mua về dùng là được đâu, cấm là cấm!
Còn nếu hàng ko cấm nhập thì đơn giản, cụ cứ lên và ngta sẽ hướng dẫn.

đang ăn mì

Xe đạp
Chào cccm, hôm nay em lập vội cái clone để cầu cứu, cũng vì sợ xấu mặt, mong mọi người bỏ qua cho =(( Xong xuôi em sẽ tự túc xóa tài khoản luôn ạ.

Chẳng là mọi khi em vẫn hay mua một vài món "đồ chơi t*nh d*c" từ Nhật về để sử dụng cá nhân, giá trị các bưu phẩm đều dao động từ 1-3tr và thường về đến tay trơn tru (họ thường đề tên thùng hàng là đồ chơi trẻ em hoặc thứ gì đó khác, và bao bọc rất kín đáo)
Gần đây thì em có quyết định chơi lớn (nghịch dại) hơn, làm hẳn một món giá trị lên tới ~11tr, và sau hai tuần ròng ngồi nhà chờ thì em quyết định gọi lên Hải quan. Họ bảo em lên trụ sở để làm thủ tục.

Chuyện là thế cccm ạ :-s Trước nay em chưa từng có ý định buôn bán những mặt hàng như vậy mà chỉ định dùng cho mục đích cá nhân thôi, vậy mà...
Em muốn hỏi cccm đã có ai từng gặp phải trường hợp này chưa ạ, em chỉ sợ lên đến đó bị điều tra và dò hỏi rồi phải nộp phạt hành chính hay tịch thu giấy tờ gì đó... Nếu liên quan đến thuế má và chỉ cần nộp tiền cho các anh chị rồi xách hàng về nhà thì em không lo ạ.

Mong cccm giúp em với!
Em cảm ơn nhiều.
Chủ thớt đã thông được chưa ạ? Em có bạn làm sân bay, đảm bảo mai lấy được hàng. Nếu cần thì ib e nhé

gooddaysir

Xe đạp
Nếu hàng của cụ nhận khác với tờ khai và thông tin ghi bên ngoài thì phạm luật cụ ơi!
Tốt nhất cụ cho hình sp lên, anh em OF sẽ tư vấn thêm cho cụ
Đăng hình hàng lên thì hơi khó cụ à, hơi bị nhạy cảm :-s Nôm na là đồ chơi t*nh d*c cỡ vừa ạ (tầm 30x30x40cm)

gooddaysir

Xe đạp
Đầu tiên cụ phải xem loại này có thuộc diện cấm nhập ko, nếu cấm nhập thì cụ bỏ không lên hoặc nhờ đội nào thạo món này làm chứ cụ ko tự làm đc đâu. Hq bây giờ hối lộ cũng phải theo dây mới xong chứ có phải ai nó cũng nhận tiền đâu. Mà khả năng cao là hàng cấm nhập rồi, đừng nghe ai nói cứ lên rồi bảo tôi mua về dùng là được đâu, cấm là cấm!
Còn nếu hàng ko cấm nhập thì đơn giản, cụ cứ lên và ngta sẽ hướng dẫn.
Loại này đúng thuộc diện cấm nhập khẩu cụ ạ, trước em có làm vài ba chuyến hàng như thế này rồi nhưng có lẽ vì trị giá đơn hàng còn thấp nên các anh Hải quan cho qua.
Em sẽ tìm hiểu thêm về forwarder theo lời các cụ, nếu đường cùng quá em sẽ đăng thêm một thớt nữa để hỏi thuê forwarder, may mắn được cụ nào trong đây giúp đỡ.