[Funland] Góc cảnh tỉnh, trợ giúp, tham khảo, bực mình

goodgirl

Xe tăng
Cái này chủ thớt cứ bình thường mà sống 100% chúng nó sẽ ko làm j dc cho nó nt và gọi thoải mái, nếu thấy phiền quá thì báo công an là xong kèm theo các bằng chứng tn và cuộc gọi có ghi âm
Công an họ cũng k điều tra đâu cụ, chịu đựng 1 thời gian thôi. Ức chế và mệt mỏi

wearethechampion

Xe đạp
Trước tiên là chia sẻ nỗi bức xúc với mợ. Thứ hai là động viên mợ phải rắn lên, mợ càng hiền chúng nó càng nắm được thóp. Lúc chúng nó gọi mợ cứ chửi tổ tông nhà nó lên. Về mặt pháp luật thì người vi phạm là chúng nó, không phải là mợ, sao mợ phải sợ? Mợ lên fb lập group tập hợp những người giống như mợ, thu thập bằng chứng rồi kiện chết mẹ chúng nó đi.

goodgirl

Xe tăng
Vụ này đau đầu phết nhỉ? mợ càng lùi bên kia nó càng lấn tới. phải tỏ thái độ rõ ràng dứt khoát vẫn nghe đt bình thường thu thập bằng chứng. Cần thiết thì làm tường trình ra công an
E gọi bà kia, xong bà còn chối c ko vay app nào cả, nó nói dối e đấy. Haizzz, vừa đánh trống vừa la làng, đúng đồ lừa đảo.

goodgirl

Xe tăng
Cô kia vay mợ 20tr rồi vay app thế chấp mợ vào đó à. Con đấy giã man thật.
Theo em đóng fb, đổi đt, zl là tốt nhất. Sớm kẻo bọn nó tìm ra nhà vs cty còn mệt nữa.
Căng quá lên CA trình bày bị lừa vay tiền và thế chấp danh tính cho app. Nhỡ họ có cách giúp.
Vay bên app nó cần có thông tin người quen, nên nó lấy số e và thông tin e luôn cụ ạ, giờ bên app nó có sdt, fb, zalo, hình ảnh các thứ của e. Nay nó còn gọi bảo e nhắn dùm bà kia, ko trả nó đăng cả hình bà ấy, e với 1 chị kia nữa. Thất đức vãi luôn

goodgirl

Xe tăng
Trước tiên là chia sẻ nỗi bức xúc với mợ. Thứ hai là động viên mợ phải rắn lên, mợ càng hiền chúng nó càng nắm được thóp. Lúc chúng nó gọi mợ cứ chửi tổ tông nhà nó lên. Về mặt pháp luật thì người vi phạm là chúng nó, không phải là mợ, sao mợ phải sợ? Mợ lên fb lập group tập hợp những người giống như mợ, thu thập bằng chứng rồi kiện chết mẹ chúng nó đi.
Nó gọi e ko nghe là nó nt sdt, nt zalo các thứ cơ cụ ạ

goodgirl

Xe tăng
Em cũng dính rồi , bên app gọi điện cho em em bảo bên app cho vay tìm đc thì báo em gấp để em đòi nợ của em với , em sẽ trích 50% tiền em đòi được thưởng cho app ạ
Gặp đúng thành phần hãm nên mệt thật ấy cụ ạ

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Vay bên app nó cần có thông tin người quen, nên nó lấy số e và thông tin e luôn cụ ạ, giờ bên app nó có sdt, fb, zalo, hình ảnh các thứ của e. Nay nó còn gọi bảo e nhắn dùm bà kia, ko trả nó đăng cả hình bà ấy, e với 1 chị kia nữa. Thất đức vãi luôn
Kệ nó. Nhưng nếu tiện mượn cớ bọn nó đòi luôn 20tr xem dc ko. Mừ vay app là nát lắm rồi hix...

cunbind

Xe tải
Mợ bảo nhà mụ này giàu,chồng làm GD, đi BMW. Mợ biết nhà mụ này. Mợ nên đến nhà gặp cả chồng mụ này,đối chất 2 vc. Thế mới hy vọng vừa đòi đc nợ vừa được yên ổn

Dở người

Xe điện
Phải giải quyết thế nào để lấy lại đc số tiền ấy chứ ạ
Chả đòi được đâu mợ ơi.
Em cho mượn vài lần, giờ còn bị xù một số. Chịu chả đòi được. Mình gặp người không đàng hoàng thì coi như đi chợ rơi mất tiền thôi.
Chứ giờ em méc mợ cách mợ có dám làm không?
Cầm cái biển, ghi chữ to to vào, đề nghị chị X anh Y trả tiền nợ là bao nhiêu đó abc cho em. Thuê xe ôm 200k/ ngày đứng trước cửa nhà nó, nhà chồng nó, cơ quan của vợ/chồng nó, tùy nơi nào có trọng lượng hơn. Có khi thu hồi được 1 ít.
Mà quên chưa hỏi, bạn bè cho vay có giấy nợ gì không? Không có mà làm kiểu đấy nó còn đánh cho ấy.
Coi như mất cho nó nhanh.

Fujisan Japan

[Tịch thu bằng lái]
Mợ cứng lên với bọn cho vay ! đòi kiện lại chúng nó vì cái tội lúc cho vay không xác nhận trước đến lúc mất nợ lại đe doạ mình ! Là chúng nó câm ngay ! Còn khoản nợ kia thì mợ xác định là mất đi !

hưvô

Xe lăn

goodgirl

Xe tăng
Mợ bảo nhà mụ này giàu,chồng làm GD, đi BMW. Mợ biết nhà mụ này. Mợ nên đến nhà gặp cả chồng mụ này,đối chất 2 vc. Thế mới hy vọng vừa đòi đc nợ vừa được yên ổn
E cũng đang tính qua tận nhà nc, mà đang ko biết phải hành động ntn, e ko ghê gớm để cãi nhau đc nên mới khó

Parejo_10

Xe điện
Có 4 cái dại của đời người: làm mai, nhận nợ, gác ku, cầm chầu! ;) . Vụ này chính là 1 hình thức nhận nợ.
Khú khú em phải note lại mấy lời của cụ. Cụ bonus thêm nghĩa 2 từ sau gác cu và cầm chầu là ntn vậy ?

ceo_hd

Xe điện
125Chùa Láng, Hn -sualaptoplayngay.vn-suaiphone.vn
Website
sualaptoplayngay.vn

goodgirl

Xe tăng
Chả đòi được đâu mợ ơi.
Em cho mượn vài lần, giờ còn bị xù một số. Chịu chả đòi được. Mình gặp người không đàng hoàng thì coi như đi chợ rơi mất tiền thôi.
Chứ giờ em méc mợ cách mợ có dám làm không?
Cầm cái biển, ghi chữ to to vào, đề nghị chị X anh Y trả tiền nợ là bao nhiêu đó abc cho em. Thuê xe ôm 200k/ ngày đứng trước cửa nhà nó, nhà chồng nó, cơ quan của vợ/chồng nó, tùy nơi nào có trọng lượng hơn. Có khi thu hồi được 1 ít.
Mà quên chưa hỏi, bạn bè cho vay có giấy nợ gì không? Không có mà làm kiểu đấy nó còn đánh cho ấy.
Coi như mất cho nó nhanh.
Có tn zalo và hình ảnh chuyển khoản ngân hàng. E chụp lại cả

nhq.arch

Xe container
Cứ bình tỉnh, trả lời đúng cách, thì bọn khốn ko dám làm quá. Nếu có thì cũng chỉ chút chút thôi. Có mấy cái nho nhỏ nên để ý chút là thấy.. công việc ngoài thì chọn việc chậm nhưng chắc vậy..

nhq.arch

Xe container
20 củ thì chưa rõ. Nhưng vụ 99 thì gọi thẳng lên tổng đài đối chất, bọn le ve làm phiền thì nói luôn đang làm việc với tgđ nhà chúng mài, muốn ra pháp luật không,..