[Funland] góc cảnh báo

Nha Trang@

Xe điện
Mợ toét dạo này chống đối chính quyền ghê nhỉ, bị xì hơi lốp liên tục.

minhhai985

Xe lăn
E thấy giao dịch lúc đang vội, tiền cũng ko đáng bao nhiêu....thế thì lên đây kêu ca làm gì nhỉ. :))

Captain

[Tịch thu bằng lái]
Đã là risktaker thì chịu chấp nhận rủi ro đi. Người nhà nước thì nó cũng là thằng ng thôi. Ng nhà nước có khi còn lươn lẹo hơn thường dân.

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
theo em hiểu thì ntn:
- Cụ bán rao là bán ipad wifi giá 6tr.
- Cụ mua ok mang về check thì ra là bypass. Bypass ipad hiểu nôm na là ipad có 4G nhưng khi bypass thì sẽ mất cái 4G mà chỉ còn wifi ( coi như bản wifi ). Còn lại nó cũng chả sao, restore update bình thường.

Cái này có thể cụ bán không biết là bypass hay gì vì mua thì cụ bán chỉ biết nó là wifi thì giờ bán wifi. Cụ mua cũng xác định mua bản wifi thì cứ thế mà dùng, có gì đâu :D
Máy cụ kia bán không có khe sim cụ nhé ! lấy đâu ra 4g

Marance

Xe điện
chán thế! chẳng có trách nhiệm gì với nhau cả. mua bán cứ như lừa đảo.

phuongmit

Xe cút kít
Mợ toét dạo này chống đối chính quyền ghê nhỉ, bị xì hơi lốp liên tục.
Mỗi cái vụ nhân viên nó nhảy số điện thoại chào khách thay lõi mà mợ ấy còm đi còm lại phải đến vài trăm post :)) lại còn lồng ghép quả quy chụp BĐH làm tiền nữa thì ăn cảnh cáo là còn nhẹ ;))

trungtv04

Xe hơi
lót dép hóng

VCHDHN

Xe container
Em chờ chủ thớt bốt ảnh lên.

Em chưa rõ ngã ngũ người bán đúng hay người mua đúng, nhưng em thấy nếu được thì người mua và người bán lên ngồi lại với nhau 1 lần, vừa cho việc mua bán xong xuôi vừa là trách nhiệm của người bán và người mua được hoàn thành. Người bán thì nói sẽ BH trách nhiệm 1 Tuần vậy người bán cũng lên gặp người mua 1 lần cho xong, còn người mua thì không hiểu đã hiểu rõ về máy cần mua hay chưa lên khi giao dịch có thể chưa hiểu giá trị và tính năng của máy cần mua ( tưởng là mua được máy cần mua với đúng mục đích và giá hơi rẻ), nhưng thực tế người bán bán với giá thị trường, lên người mua sẽ cảm thấy bị mua nhầm vì giá trị thực của máy có thể rẻ hơn. nhưng nếu người mua chịu chấp nhận thiệt thòi và có lời nói trước với người bán là sẽ trả lại máy và xin nhận lại 5tr thay vì lúc mua phải trả 6 tr, còn người bán nếu thấy người mua không có nhu cầu dùng máy thì có thể nhận lại máy và trả lại 5 tr hoặc 6 tr tùy người bán. nếu được như vậy thì 2 bên MUA -BÁN sẽ vui vẻ ra về, còn sự việc để đến lúc này chắc là đã có nhiều sự hiểu lầm từ 2 bên MUA -BÁN về cách giải quyết vấn đề ( đó là việc nghe điện thoại , và trả lời điện thoại...), nói chung thuận mua vừa bán nhưng nếu người mua không hài lòng thì có thể nói chuyện vui vẻ với người bán thì có thể người bán sẽ chấp nhận TRẢ LẠI tiền và nhận lại máy, đây chỉ là cách trao đổi giữa 2 bên không rõ ràng gây sự hiểu lầm và có thể có sự khó chịu từ 2 phía khi trao đổi với nhau. việc mua bán , trao đổi trên này là vui vẻ, FUN là chính, em mua và bán trên này thấy cơ bản CCCM cũng có người này người kia nhưng cứ làm sao cho được việc cả 2 bên và làm sao lợi ích của cả 2 không bị thiệt hại là vui rồi.

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Tóm lại là chịu :)) kiện tụng nhưng chỉ la làng chứ ko đưa bằng chứng :))
Em vừa tìm hiểu,
iPhone bypass là gì?
Từ “bypass” ở đây tạm dịch ra là vượt qua, qua mặt. Tức là, những chiếc máy trên là các máy bị dính lỗi iCloud, giúp qua mặt được bước đăng nhập iCloud khi kích hoạt máy. Sau khi kích hoạt thì các chức năng vẫn hoạt động bình thường. Tuy nhiên, sẽ có một vài hạn chế như ở trên iPhone lock.

Túm lại, iPhone bypass là các máy iPhone dính lỗi iCloud. Nó dính lỗi vậy là nhằm qua mặt bước log-in iCloud lúc kích hoạt.
Nôm na là mất mật khẩu icloud, dùng thủ thuật bypass để vượt qua, sử dụng oke, nhưng nhiều tính năng không dùng được.
Vậy thì cần xem lại cái máy đó lúc rao bán ntn!

hóng với

[Tịch thu bằng lái]
kính thưa các cụ, các mợ. chuyện là thế này ạ: tuần trước em có mua của cụ Dịchvụ THUẾ 1 chiếc ipad pro 12.9 thế hệ 1 bản wifi với giá 6tr. lúc mua là giờ hành chính nên cả em và cụ ấy đều vội và em cũng tin tưởng vì thấy cụ ấy làm ở cơ quan nhà nước và trông rất đạo mạo nên em chỉ xem qua rồi sau đó bảo cụ ấy thoát icloud rồi về. em với cụ ấy có thống nhất là cụ ấy sẽ bảo hành cho em 1 tuần. khi mang về nhà buổi tối em mới mở ra nhập icloud và phát hiện ra là máy lock. em gọi lại cho cụ ấy thì cụ ấy nói là mang qua cho cụ ấy xem vậy mà hôm sau em gọi lại để mang qua thì không liên lạc được. điện thoại không nghe, nhắn tin không trả lời. thực ra câu chuyện nó cũng chẳng có gì to tát cả và số tiền nó cũng không nhiều nhưng em viết lên đây để cảnh báo cho các cụ, các mợ khi giao dịch với cụ này.
nick otofun là : Dịchvụ THUẾ
Sao lại vang nhỉ?

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Em vừa tìm hiểu,

Nôm na là mất mật khẩu icloud, dùng thủ thuật bypass để vượt qua, sử dụng oke, nhưng nhiều tính năng không dùng được.
Vậy thì cần xem lại cái máy đó lúc rao bán ntn!
Ko phải bypass , cụ chủ đang bảo là nhập icloud vào thì phát hiện là ipad lock ;))

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com