[Funland] Góc Bán Than: Những nỗi niềm cuộc đời!

Châu Tứ TN

Xe điện
Theo em có thể là 1 trong 2 lý do:
- Ông anh mợ quên mất Nhím nhà mợ: trong trường hợp này mợ nên bỏ qua
- Ông anh mợ cố tình: như vậy đó là người nhỏ nhen. Trường hợp này càng không cần quan tâm đến việc họ nghĩ gì.
Theo em khả năng 99,99% là trường hợp 1. Đàn ông vụng lắm.
Ko phải em trách anh trai ko hoặc quên mua quà cho con gái. Cảm ơn cụ đã dự đoán.

Dr Thanh Bùi

Xe lăn
Người trong gia đình thì đầu tiên cần phải thẳng thắn với nhau .
Mợ cứ ấm ức thế này lại càng làm mọi chuyện xấu đi .

xe rùa 2012

Xe container
1 tập đoàn của mỹ tuyển giảng viên dạy các giám đốc (là những kẻ thất bại trong KD) nhờ đó các gđ đã tránh đc các vấp ngã trong KD
như vậy: - 7 bại ko xấu, nó là kn cho ta vươn lên :D
Mợ cố lên, e cũng từng 7 bại, nhưng lại thành công rồi, 7 bại là bậc cuối cùng để dẫn đến đại thành công
chúc mừng mợ :))

Cảm ơn cụ, thất bại - chính là cảm giác em lúc ấy. Cảm ơn cụ đã hiểu, phải đến còm này em mới thấy có người đồng cảm.

Lên voi xuống chó, công ít bại nhiều.... thì hầu như ai cũng phải trải qua vài lần trong đời thôi :)
chuẩn luôn. ,
nhưng em khác mợ là khi khó khăn nhất, gđ ace ruột lại ở bên.

Serenade24

Xe tải
Riêng vấn đề này thì mợ nên sang WTT. Sang đấy mợ sẽ thấy chuyện của mợ chỉ là muỗi.
Vài năm nữa mợ bằng tuổi em, mợ sẽ thấy khóc chỉ phí nước mắt. Em mà như mợ thì em cứ tập trung làm việc, kiếm tiền đưa con đi khắp thế gian. Lúc đó, mọi người lại ngưỡng mộ Nhím lác mắt

emcobietdau

Xe container
Mợ ko phải sống cho ai khác.

Sống cho mình và con thôi.

Hết.

Policeman

[Tịch thu bằng lái]
Ko phải em trách anh trai ko hoặc quên mua quà cho con gái. Cảm ơn cụ đã dự đoán.
Phần "mọi người thì thầm về mẹ con" mợ cũng là do mợ suy nghĩ quá thôi mợ ơi.
Người trong gia đình thì nếu có "thì thầm" về mẹ con mợ cũng là lo nghĩ cho mẹ con mợ chứ không phải là dèm pha nói xấu gì đâu.

m4s

Xe điện
Đây mà là GIA ĐÌNH EM sao? Có vẻ hơi xa xỉ với tên gọi nhỉ. Có thể nghĩ cho đứa bé, có ông bà các bác, anh chị em họ. Nhưng một vài năm nữa nó sẽ thế nào khi hiểu những lời mỉa mai, thái độ coi thường từ chính những người kia? Biết là buồn và đau, nhưng đôi khi vẫn phải quyết định và lựa chọn mợ ạ!

Châu Tứ TN

Xe điện
Đời, về cơ bản là buồn, mợ nhỉ.
Xét nhiều góc độ, đời em cũng buồn chán vạn ra đấy nhưng chuyện nhỏ bỏ qua thôi. Mình còn con gái mà, gắng sống sao cho con mình sau này không tủi mợ ơi.
Có chuyện nho nhỏ như này, lúc em thấy đời khốn nạn nhất, mẹ em bảo một câu ấm áp vô cùng: về với mẹ, không phải cố đâu con. Em níu vào đó mà lóp ngóp ngoi lên. Và em cũng có con gái, nên giờ em vẫn nghĩ phải cố gắng để sau này, có điều gì đi nữa em cũng có thể ôm con và bảo: không sao hết, về mẹ nuôi :).
Mình còn con gái mà mợ.
P/s: em nghĩ câu "con gái rượu" của mẹ chắc không có ý gì sâu đâu.
Cảm ơn tâm sự của cụ/mợ nghe.

Trần Đoành

Xe buýt
Cuộc đời - em xin phép cccm dùng từ này.
Tết nhất đã qua nhưng hôm nay đại gia đình em đoàn tụ vì anh hai nhà em đi xa mới về. Mẹ con em về sớm chuẩn bị bếp núc vì cả năm anh hai mới về 1 lần.
Chiều muộn anh ấy mới về đến nhà, nhà em 4 anh em, em là út, cả 3 anh chị đều đã lập gđ.
Sau khi anh hai thắp hương gia tiên là tiết mục phát quà, em đang làm gà nhưng cũng hóng lên nhà trên:
- Đây, của bà nội này (mẹ em), 2 bộ váy nghe, đây của Gấu này, của Sóc này (2 con chị gái em), đây...
Đợi mãi, cuối cùng ko thấy anh hai xướng tên Nhím (con gái em) sau khi đã phát xong quà. Anh rể (ck chị gái) thấy thế liền mang 1 cái áo chạy lại và bảo:
- Đây, của Nhím đây này, xinh xinh quá!
Em hì hục nấu xong xuôi dọn mâm lên, cả nhà lấy chai rượu XO em mua hôm Tết ra uống, mẹ uống 3 li nhỏ và ko quên nói mỉa rượu của con gái rượu (ám chỉ em) uống có khác rượu thường. Mâm cao cỗ đầy mà em chỉ ăn vài miếng rồi xuống bếp xào thêm đồ nhậu cho các anh, anh rể, anh họ uống rượu. Thi thoảng vẫn nghe mọi người thì thầm, mà những câu chuyện thì thầm chỉ có nói đến những gì liên quan mẹ con em.
Tiếng cười hà hà, tiếng nhắc khéo mỉa mai, tiếng người rôm ran...chỉ có tiếng khóc của em ko thể thành lời.
----------------------------------------------------------------------------------
Thớt em lập ra xin 1 góc của quán cf of để cccm, những người có cùng nỗi niềm chia sẻ, thấu hiểu. Vì là bán than nên ko fun tí nào, nếu đã làm cccm mất fun mong mọi người thông cảm!
Chân thành cảm ơn!
Phải mợ ngắm ớt ko nhỉ... Mạnh mẽ như khi ăn ớt... Ko sợ kay