[Funland] Góc Bán Than: Những nỗi niềm cuộc đời!

Ptuananh8995

Xe buýt
Không sao mợ ạ. Mợ cứ chịu khó làm việc tốt (ví như vodka em chẳng hạn :D:D) thì cuộc đời nó lại tươi đẹp ngay ấy mà.>:D<>:D<

xe rùa 2012

Xe container
Hổ cái sa cơ cũng hèn :))
ok em cũng từng trải qua cảm giác của 1 kẻ thất bại, ko tiền ko danh....
Mợ cố lên, đời có lúc, chó tùy con.... nhỡ đâu nhà phố, tiền tấn, zai đẹp nằm bẹp xó nhà xin xách dép cho nhím í chứ :))

cố lên mợ

Cuộc đời - em xin phép cccm dùng từ này.
Tết nhất đã qua nhưng hôm nay đại gia đình em đoàn tụ vì anh hai nhà em đi xa mới về. Mẹ con em về sớm chuẩn bị bếp núc vì cả năm anh hai mới về 1 lần.
Chiều muộn anh ấy mới về đến nhà, nhà em 4 anh em, em là út, cả 3 anh chị đều đã lập gđ.
Sau khi anh hai thắp hương gia tiên là tiết mục phát quà, em đang làm gà nhưng cũng hóng lên nhà trên:
- Đây, của bà nội này (mẹ em), 2 bộ váy nghe, đây của Gấu này, của Sóc này (2 con chị gái em), đây...
Đợi mãi, cuối cùng ko thấy anh hai xướng tên Nhím (con gái em) sau khi đã phát xong quà. Anh rể (ck chị gái) thấy thế liền mang 1 cái áo chạy lại và bảo:
- Đây, của Nhím đây này, xinh xinh quá!
Em hì hục nấu xong xuôi dọn mâm lên, cả nhà lấy chai rượu XO em mua hôm Tết ra uống, mẹ uống 3 li nhỏ và ko quên nói mỉa rượu của con gái rượu (ám chỉ em) uống có khác rượu thường. Mâm cao cỗ đầy mà em chỉ ăn vài miếng rồi xuống bếp xào thêm đồ nhậu cho các anh, anh rể, anh họ uống rượu. Thi thoảng vẫn nghe mọi người thì thầm, mà những câu chuyện thì thầm chỉ có nói đến những gì liên quan mẹ con em.
Tiếng cười hà hà, tiếng nhắc khéo mỉa mai, tiếng người rôm ran...chỉ có tiếng khóc của em ko thể thành lời.
----------------------------------------------------------------------------------
Thớt em lập ra xin 1 góc của quán cf of để cccm, những người có cùng nỗi niềm chia sẻ, thấu hiểu. Vì là bán than nên ko fun tí nào, nếu đã làm cccm mất fun mong mọi người thông cảm!
Chân thành cảm ơn!

dau-tay

Xe tăng
Vui lên chấp chận vui vẻ cho thoải mái ai nói gì mặc kệ mình đã làm thì chấp nhận mà vui vẻ cười lên đi khóc làm gì lại khổ con thêm già

kvboto

Xe container
Có vẻ nơi mợ sống còn nặng nề về singlemom (kg biết có phải vậy kg) quá, ngay cả mẹ, anh chị em ruột thịt mà cũng xét nét bàn luận, đánh giá việc singlemom với cả con, em gái mình.

Kệ thôi mợ, 1-2 năm là bình thường lại thôi mà, cố lên, mình sống vì mình thôi,...

alexandra

Xe điện
Phụ nữ vốn nhạy cảm, phụ nữ đã đổ vỡ càng nhạy cảm hơn. Đến khi mợ chai sạn với điều tiếng thì e lúc đó cũng đã già rồi.
Hãy cứng rắn khi mợ vẫn còn trẻ nhé! Cố lên mợ...

manhcsic

Xe Cứu Trợ
Nên nói thẳng thắn với mẹ. Các cụ nói Con dại cái mang. Mẹ cứ trách con thoải mái và nếu con dại nữa mẹ vẫn phải cưu mang. Con cần tình yêu bà sự che chở của mẹ... Còn các anh chị, nói thẳng mặt các anh chị nếu yêu em, em yêu lại, ghét em em ghét lại, chửi em em chửi lại.

DurexXL

Xe lăn
Cuộc đời - em xin phép cccm dùng từ này.
Tết nhất đã qua nhưng hôm nay đại gia đình em đoàn tụ vì anh hai nhà em đi xa mới về. Mẹ con em về sớm chuẩn bị bếp núc vì cả năm anh hai mới về 1 lần.
Chiều muộn anh ấy mới về đến nhà, nhà em 4 anh em, em là út, cả 3 anh chị đều đã lập gđ.
Sau khi anh hai thắp hương gia tiên là tiết mục phát quà, em đang làm gà nhưng cũng hóng lên nhà trên:
- Đây, của bà nội này (mẹ em), 2 bộ váy nghe, đây của Gấu này, của Sóc này (2 con chị gái em), đây...
Đợi mãi, cuối cùng ko thấy anh hai xướng tên Nhím (con gái em) sau khi đã phát xong quà. Anh rể (ck chị gái) thấy thế liền mang 1 cái áo chạy lại và bảo:
- Đây, của Nhím đây này, xinh xinh quá!
Em hì hục nấu xong xuôi dọn mâm lên, cả nhà lấy chai rượu XO em mua hôm Tết ra uống, mẹ uống 3 li nhỏ và ko quên nói mỉa rượu của con gái rượu (ám chỉ em) uống có khác rượu thường. Mâm cao cỗ đầy mà em chỉ ăn vài miếng rồi xuống bếp xào thêm đồ nhậu cho các anh, anh rể, anh họ uống rượu. Thi thoảng vẫn nghe mọi người thì thầm, mà những câu chuyện thì thầm chỉ có nói đến những gì liên quan mẹ con em.
Tiếng cười hà hà, tiếng nhắc khéo mỉa mai, tiếng người rôm ran...chỉ có tiếng khóc của em ko thể thành lời.
----------------------------------------------------------------------------------
Thớt em lập ra xin 1 góc của quán cf of để cccm, những người có cùng nỗi niềm chia sẻ, thấu hiểu. Vì là bán than nên ko fun tí nào, nếu đã làm cccm mất fun mong mọi người thông cảm!
Chân thành cảm ơn!
Nhà là nơi ta nghỉ ngơi
Gia đình là nơi ta hạnh phúc

Nếu đél có được 2 điêù đó, thì không phải nhà ta, gia đình ta

Đél phải buồn

Ta cho ta cuộc sống hạnh phúc

Mợ nhá

mucdichcuatoi

[Tịch thu bằng lái]
Cuộc sống thời đại "số" nó vậy thôi mợ...
K phải tất cả nhưng chuyện các bậc làm Cha Mẹ phân biệt đối xử với những đứa con bây giờ rất nhiều...

ubisapro

Xe trâu
Chắc mợ chủ single mom và gia đình có vẻ ko được thoáng trong suy nghĩ này

Châu Tứ TN

Xe điện
Tự ti nhìn mọi việc trở nên u ám, mặc dù trời quang, mây tạnh. Em chỉ sợ bé con sẽ ảnh hưởng cái sự tự ti từ Mẹ nó thì nguy hiểm. Chúc Mợ năm mới có nhiều niềm vui và rắn rỏi
Một phút yếu lòng của em thôi cụ, ko hẳn em mãi yếu đuối như thế. Cảm ơn lời khuyên và lời chúc của cụ.

thngaylangthang

Xe ngựa
K òn em thì chăm chỉ k ài k òm và đặt cái chum ;))

hưvô

Xe lăn