[Funland] Góc Bán Than: Những nỗi niềm cuộc đời!

uman

Xe tăng
Cuộc đời - em xin phép cccm dùng từ này.
...
Tiếng cười hà hà, tiếng nhắc khéo mỉa mai, tiếng người rôm ran...chỉ có tiếng khóc của em ko thể thành lời.
----------------------------------------------------------------------------------
Thớt em lập ra xin 1 góc của quán cf of để cccm, những người có cùng nỗi niềm chia sẻ, thấu hiểu. Vì là bán than nên ko fun tí nào, nếu đã làm cccm mất fun mong mọi người thông cảm!
Chân thành cảm ơn!
Cuộc đời mình là của mình, tự mình quyết định. Cho nên hãy rắn rỏi lên, mợ ơi!

Bây giờ, cuộc sống đã khác, có nhiều single mom, single dad, không có chuyện trầm trọng quá đáng như trước. Có thể gia đình lớn của mợ vẫn giữ lối suy nghĩ cũ. Có ai muốn thế đâu, nhưng một khi lâm vào hoàn cảnh như vậy, chỉ có kiên cường, rắn rỏi mới tỉnh táo mà tìm đúng con đường cho bản thân mình và con mình,

Nếu có thể, mợ sống riêng đi, không ở cùng mẹ của mợ. Đến lúc nào đó, có thể bà cụ sẽ nghĩ lại.

Sau cùng, chúc mợ sớm tìm được nửa kia phù hợp!

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Em đã còm ở thớt trước của mợ chủ rồi nên không viết nhiều nữa. Chúc mợ cùng con gái vững bước. Đời cũng dễ sống mà.@};-

Tập Lái 2019

[Tịch thu bằng lái]
Nếu có nhân- quả và điều đó sảy ra trong gđ thì em xin em được gánh chịu cả để mọi người được bình an chứ em không dủ dã tâm chống mắt lên nhìn xem “ họ có tốt đẹp hơn mình “ không đâu. Em rất phục mợ khi mợ là phụ nữ mà còm đc còm này.Nó quá mạnh mẽ và cay nghiệt.
Nói chung là méo thích cái thớt dư lày. Thấy lắm cụ OF an ủi mẹ đơn thân. Trong khi ở ngoài bt thấy muôn màu khuôn mặt đáng sợ.
OF giờ như kịch.
Tuy nhiên cái còm của mợ, em nên nói một câu. Em ko an ủi, ko chia sẻ như các cụ OF nhá.
Em chỉ nói khi mợ pảo mợ xin gánh chịu thay hết. Vậy là mợ có thiện tâm. Tự biết gieo nhân lành thì sớm muộn quả ngọt sẽ đến.
Lấy sự tha thứ mà đối với người . Mợ ko pải là ko đủ dã tâm mà đơn giản, mợ hiểu việc tích phước lành.
Mong mợ bình an. Và ko cần rep lại ạ.
Em cũng chả thích còm thêm thớt này

autus

Xe tăng
Tết nhất đã qua nhưng hôm nay đại gia đình em đoàn tụ vì anh hai nhà em đi xa mới về. Mẹ con em về sớm chuẩn bị bếp núc vì cả năm anh hai mới về 1 lần.
Chiều muộn anh ấy mới về đến nhà, nhà em 4 anh em, em là út, cả 3 anh chị đều đã lập gđ.
Sau khi anh hai thắp hương gia tiên là tiết mục phát quà, em đang làm gà nhưng cũng hóng lên nhà trên:
- Đây, của bà nội này (mẹ em), 2 bộ váy nghe, đây của Gấu này, của Sóc này (2 con chị gái em), đây...
Đợi mãi, cuối cùng ko thấy anh hai xướng tên Nhím (con gái em) sau khi đã phát xong quà. Anh rể (ck chị gái) thấy thế liền mang 1 cái áo chạy lại và bảo:
- Đây, của Nhím đây này, xinh xinh quá!
Em hì hục nấu xong xuôi dọn mâm lên, cả nhà lấy chai rượu XO em mua hôm Tết ra uống, mẹ uống 3 li nhỏ và ko quên nói mỉa rượu của con gái rượu (ám chỉ em) uống có khác rượu thường. Mâm cao cỗ đầy mà em chỉ ăn vài miếng rồi xuống bếp xào thêm đồ nhậu cho các anh, anh rể, anh họ uống rượu. Thi thoảng vẫn nghe mọi người thì thầm, mà những câu chuyện thì thầm chỉ có nói đến những gì liên quan mẹ con em.
Tiếng cười hà hà, tiếng nhắc khéo mỉa mai, tiếng người rôm ran...chỉ có tiếng khóc của em ko thể thành lời.
----------------------------------------------------------------------------------
Thớt em lập ra xin 1 góc của quán cf of để cccm, những người có cùng nỗi niềm chia sẻ, thấu hiểu. Vì là bán than nên ko fun tí nào, nếu đã làm cccm mất fun mong mọi người thông cảm!
Chân thành cảm ơn!
Vài năm nữa em e nhiều người mong như mợ :))

KatKik

Xe điện
Tết nhất đã qua nhưng hôm nay đại gia đình em đoàn tụ vì anh hai nhà em đi xa mới về. Mẹ con em về sớm chuẩn bị bếp núc vì cả năm anh hai mới về 1 lần.
Chiều muộn anh ấy mới về đến nhà, nhà em 4 anh em, em là út, cả 3 anh chị đều đã lập gđ.
Sau khi anh hai thắp hương gia tiên là tiết mục phát quà, em đang làm gà nhưng cũng hóng lên nhà trên:
- Đây, của bà nội này (mẹ em), 2 bộ váy nghe, đây của Gấu này, của Sóc này (2 con chị gái em), đây...
Đợi mãi, cuối cùng ko thấy anh hai xướng tên Nhím (con gái em) sau khi đã phát xong quà. Anh rể (ck chị gái) thấy thế liền mang 1 cái áo chạy lại và bảo:
Em hì hục nấu xong xuôi dọn mâm lên, cả nhà lấy chai rượu XO em mua hôm Tết ra uống, mẹ uống 3 li nhỏ và ko quên nói mỉa rượu của con gái rượu (ám chỉ em) uống có khác rượu thường. Mâm cao cỗ đầy mà em chỉ ăn vài miếng rồi xuống bếp xào thêm đồ nhậu cho các anh, anh rể, anh họ uống rượu. Thi thoảng vẫn nghe mọi người thì thầm, mà những câu chuyện thì thầm chỉ có nói đến những gì liên quan mẹ con em.
Chân thành cảm ơn!
Tại mợ quá mẫn cảm, cả nghĩ lại có trí tưởng tượng phong phú thôi. Sự việc có j đâu. Mỗi vụ tặng quà thì chắc ông anh sơ suất thôi.

KatKik

Xe điện
Nói chung là méo thích cái thớt dư lày. Thấy lắm cụ OF an ủi mẹ đơn thân. Trong khi ở ngoài bt thấy muôn màu khuôn mặt đáng sợ.
OF giờ như kịch.
Tuy nhiên cái còm của mợ, em nên nói một câu. Em ko an ủi, ko chia sẻ như các cụ OF nhá.
Em chỉ nói khi mợ pảo mợ xin gánh chịu thay hết. Vậy là mợ có thiện tâm. Tự biết gieo nhân lành thì sớm muộn quả ngọt sẽ đến.
Lấy sự tha thứ mà đối với người . Mợ ko pải là ko đủ dã tâm mà đơn giản, mợ hiểu việc tích phước lành.
Mong mợ bình an. Và ko cần rep lại ạ.
Em cũng chả thích còm thêm thớt này
Đanh đá phết. :))

quasin3000

Xe tăng
Chân thành cảm ơn!
Em tưởng trong nam không gia trưởng như ngoài bắc. Mợ makeno mà tiến lên. Cuộc sống còn nhiều điều đáng phải quan tâm hơn mấy chuyện cỏn con trong nhà.

Đổi tên con đi nhé. Làm gì khốc liệt đâu mà phải doạ nhau.

Nhà Quê 2

[Tịch thu bằng lái]
Cuộc sống có rất nhiều thứ để cho mình phải bận rộn bạn ạ. Công việc và em bé sẽ làm bạn bận bù đầu ko có thời gian để tự kỷ luôn ý bạn.

Mong manh nhạy cảm thì càng dễ tổn thương với những thứ, mà với người khác nó là bình thường là trong ngưỡng cho phép. Thì với mình nó là thứ rất ghê, là ko chịu được.

Thử quay đầu ngó lại chặng đường mình đã qua 1 xíu thôi, bạn sẽ thấy gia đình của bạn luôn là cái tổ vững chắc nhất và an toàn nhất cho bạn trú ngụ. Mình chưa làm đc điều ji cho ba mẹ mình vui lòng , thì mình đừng nỡ lòng nghĩ ba mẹ dằn hắt mình. Thì lại thêm cái tội bất hiếu (he he).
Ngoài ba mẹ yêu thương mình vô điều kiện ( thể hiện hay ko thể hiện) thì có lẽ ko ai có nghĩa vụ nhìn mình vui hay buồn bạn ạ.
Thôi đừng buồn, cuộc sống có nhiều thứ để bạn bận rộn lắm.
Đọc sách và nghe 1 bản nhạc hay hoặc ngồi 1 quán cafe bạn thích, ngắm nam thanh tú nữ. Những thứ nhỏ bé đó nó nâng tinh thần bạn rất nhiều đấy. He he.

Đôi khi quý nhân của mình lại chẳng ở đâu xa lại chính là những thứ rất bình thường ấy bạn ạ.

Vui vẻ lên cho có năng lượng tốt nhé!
Ha ha học võ cũng là 1 cách chăng? Sao dạo này lại bỏ? Hay là đi học vì cái gì thì ta bỏ vì cái đó?

Hoa Viên

Xe máy
Ha ha học võ cũng là 1 cách chăng? Sao dạo này lại bỏ? Hay là đi học vì cái gì thì ta bỏ vì cái đó?
Oài. Chắc cụ nhầm em với ai rồi ạ.
Em ko học võ và cũng ko thích môn đó ạ. Hee!

TUCSON9389

Xe điện
Tại mợ quá mẫn cảm, cả nghĩ lại có trí tưởng tượng phong phú thôi. Sự việc có j đâu. Mỗi vụ tặng quà thì chắc ông anh sơ suất thôi.
Em cũng nghĩ giống thế này, chứ ko ai hẹp hòi hay tính toán gì cả. Thì thầm to nhỏ cũng là chuyện bt, mợ ấy nhạy cảm quá thôi