[Funland] Góc Bán Than: Những nỗi niềm cuộc đời!

komasu

Xe hơi
Việc này bây giờ bình thường rồi mà, chỉ sợ sinh ra mà không có trách nhiệm với đứa bé thôi. Mợ có thể sống nội tâm nên suy nghĩ nhiều rồi. Chúc mợ cùng cháu bé vui vẻ, lạc quan với cuộc sống này.

Carfzzs

Xe tải
Ôm mợ 1 cái thật chặt nhé ( yên tâm, e cũng mợ). Đọc tâm sự thì thấy gđ mợ k ổn lắm. Cho dù con gái có trở thành single mom hay như nào nhưng ng nhà mình thì phải có sự động viên, an ủi chứ nhỉ. Đặc biệt là mẹ, con gái mình rơi phải hoàn cảnh đó mà k xót con lại còn xát muối như vậy thì thật, k còn gì để nói nữa. Mợ cố lên nhé!
em chỉ nghĩ tại mợ ấy nhạy cảm quá nên đâm ra buồn, buồn vì cuộc đời mình, buồn cho con gái mình nên "trách" nên "hờn" người thân
chứ gia đình nào cũng dang rộng vòng tay đón con cái, đôi khi không phải các ta thích mà thôi !!!

echnikj

Xe container
Mấy mợ nổi tiếng trên này có hoàn cảnh giống nhau quá. Mợ đời tàn cũng có hoàn cảnh tương tự lâu không thấy đâu, chắc có bến đỗ rồi nên ko chém gió nữa.
Mọi người xì xào chưa chắc đã là nói về mợ thớt. Mà kể cả nói về mợ thớt đi nữa họ nói nhỏ là ko muốn mợ nghe thấy ko muốn mợ thấy tủi. Chứ họ muốn mỉa thì họ phải nói thật to cho mợ nghe thấy chứ.

Lệ Cẩm

Xe điện
Em thông cảm với mợ. (Em đồng hoàn cảnh).
Nhưng được nỗi lúc giã từ nhà nội ra đi, thì gia đình nhà em lại lên nội rước về. Đi 1 về 3 nên nhà em thích lắm. :D
Em nghĩ mẹ nào cũng thương con, chắc do mợ nhạy cảm quá thôi.

ZENKA

Xe tải
Phúc phận mọi người lấy hết . Trong gia đình thường có người “ gánh “ bớt cho những người còn lại . Họ thường hay bị những rủi ro . Gia đình đông anh em thấy rõ hơn . Anh mợ không xứng làm bác trẻ con .

Châu Tứ TN

Xe điện
Em viết thớt này vào đêm hôm qua, sau khi nhận những còm của cccm, dù chê bai hay động viên em đều tập trung trả lời mỗi người một câu.
Đến 23h30 thì diễn đàn đóng bảo trì thành ra em ko rep thêm đc nữa, hôm nay vào thấy mn còm khá nhiều nhưng vì bận cv nên em ko thể rep mọi người đc, dù vậy em vẫn có xem đầy đủ mọi còm.
Cảm ơn chung đến tất cả cccm đã chia sẻ, góp ý. Em xin lãnh hội và lưu tâm.

Mưa tháng 11

Xe tăng
Biết nói gì nhỉ, thôi mợ cứ khóc đi một tí cho nguôi nỗi sầu. Em mà hoàn cảnh như mợ em cũng khóc một dòng sông. Bác Hồ chả bảo Không sợ thiếu, chỉ sợ không công bằng, em thấy tính nhân văn trong đó, không chỉ là ở vật chất mà ở chữ tình. Người yếm thế dễ tổn thương với những sự không công bằng. Nhưng khóc xong mợ sẽ thấy mình cứng rắn hơn, vững vàng hơn mợ ạ. Sau mợ tìm cách bày tỏ nỗi buồn của mình với mọi người trong nhà xem thế nào, sẽ đến lúc mọi người thấy hối hận vì đã xử với mợ và con gái như thế.

goldensnake

Xe tải
Lạ nhỉ, gia đình là nơi trở về an toàn và yêu thương nhất, nhất là Mẹ, tại sao mợ lại ko thấy như thế, đem người thân ra làm lý do lấy sự cảm thông của những người xa lạ là ko nên mợ ạ, cho dù mục đích gì.
Kệ người ta đi Nu, có lẽ đó chỉ là câu chuyện kể để cho có chuyện đầu xuân đó mà
Vẫn còn hơn thớt ly hôn nhiều nhé ;)

xe rùa 2012

Xe container
phàm những kẻ bố mẹ làm quan. đẻ ra đã nằm trên bục chiến thắng, ko nói làm gì :D còn dân đen khi sống trong kk trải thêm nỗi niềm của kẻ thất bại thì tâm tư rất nhìu..
hazz e hiểu chn của ng ae thiện lành này :D

u2000

Xe tải
Cuộc đời - em xin phép cccm dùng từ này.
Tết nhất đã qua nhưng hôm nay đại gia đình em đoàn tụ vì anh hai nhà em đi xa mới về. Mẹ con em về sớm chuẩn bị bếp núc vì cả năm anh hai mới về 1 lần.
Chiều muộn anh ấy mới về đến nhà, nhà em 4 anh em, em là út, cả 3 anh chị đều đã lập gđ.
Sau khi anh hai thắp hương gia tiên là tiết mục phát quà, em đang làm gà nhưng cũng hóng lên nhà trên:
- Đây, của bà nội này (mẹ em), 2 bộ váy nghe, đây của Gấu này, của Sóc này (2 con chị gái em), đây...
Đợi mãi, cuối cùng ko thấy anh hai xướng tên Nhím (con gái em) sau khi đã phát xong quà. Anh rể (ck chị gái) thấy thế liền mang 1 cái áo chạy lại và bảo:
- Đây, của Nhím đây này, xinh xinh quá!
Em hì hục nấu xong xuôi dọn mâm lên, cả nhà lấy chai rượu XO em mua hôm Tết ra uống, mẹ uống 3 li nhỏ và ko quên nói mỉa rượu của con gái rượu (ám chỉ em) uống có khác rượu thường. Mâm cao cỗ đầy mà em chỉ ăn vài miếng rồi xuống bếp xào thêm đồ nhậu cho các anh, anh rể, anh họ uống rượu. Thi thoảng vẫn nghe mọi người thì thầm, mà những câu chuyện thì thầm chỉ có nói đến những gì liên quan mẹ con em.
Tiếng cười hà hà, tiếng nhắc khéo mỉa mai, tiếng người rôm ran...chỉ có tiếng khóc của em ko thể thành lời.
----------------------------------------------------------------------------------
Thớt em lập ra xin 1 góc của quán cf of để cccm, những người có cùng nỗi niềm chia sẻ, thấu hiểu. Vì là bán than nên ko fun tí nào, nếu đã làm cccm mất fun mong mọi người thông cảm!
Chân thành cảm ơn!
Chúc mẹ con em một năm mới an bình và hạnh phúc

hatinh5760

Xe điện
Có thể đây là 1 gia đình gia giáo, cổ hủ. Họ đau đớn, ko chấp nhận cô con gái chửa hoang, bôi gio trát trấu vào gia đình. Cảm giác của bà mẹ là đan xen, rất thương, nhưng cũng rất uất ức vì cô con gái ko nghe lời. Bạn đã lệch chuẩn.
Cô con gái rượu, tự thân mua rượu.
Bạn buồn, cả nhà chắc chắn cũng đâu có vui!
Có 1 điều bất di bất dịch : cha mẹ rất thương con, thương cháu. Trai gái như nhau. Những đứa có hoàn cảnh đặc biệt vậy, càng thương nhiều hơn. Duy chỉ có cách thể hiện khác nhau!
Bạn đừng theo những ý : ko vui thì đừng về!
Gia đình - cha mẹ - anh chị em ruột là thân thiết nhất, ko thể bỏ!!!
Tây cũng có : Coming Home, sweet home !
Có thể bạn đang suy diễn!
Họ ko nói lớn tiếng, ko muốn bạn nghe thấy, ko muốn bạn tổn thương thêm!
Hãy thôi bi quan. Tự tin tiến bước trên con đường mình chọn. Cha mẹ, anh chị em ruột là những người thương ta nhất!