[Funland] Gỗ thịt hay gỗ CN

coolpix8700

Xe ngựa
Để mộc của cụ j phía trên là phun sơn trần cho bóng, ko phun màu.
...
Chỉ có nhựa thông thôi, không có 1 chút sơn nào cả.
Để bóng có sơn UV và PU. Nhưng tủ bếp nhà em không sơn mà sau khi lắp thợ chỉ quét nhựa thông nên bề mặt gỗ không bị bóng!

Ct.Thang

Xe tăng
Giá bây giờ thì em chịu.
Như hồi em mua thì mun hoa rất rẻ, bây giờ không phải như vậy nữa.
Gỗ hương hơi bị quá đỏ. Em cũng phân vân mãi rồi quyết định chọn căm xe để lát sàn. Nếu không thì cả cái phòng đỏ chót.
Nhiều người dọa gỗ căm xe lâu ngày sẽ xám lại. Nhưng bây giờ em lại thấy nó cũng bị ám đỏ theo tủ và giường!

Đỏ hơi chói cụ nhề!

xe0phanh

Xe máy
Hương Lào ngang Lim Nam Phi ko cụ(giá cả). Cụ có ảnh nội thất Hương Lào cho e nghía chút để tham khảo ah.
Gỗ Nam Phi mới về mình mấy năm nay giá loạn cào cào cụ ạ. Nhưng mặt bằng vẫn rẻ hơn gỗ Lào cùng chủng loại. Chất lượng thì gỗ lào đc khẳng định từ xưa rồi. Gỗ Nam phi chắc phải chục năm nữa đổ ra mới biết chất lượng. Có điều kiện mua được đúng Hương lào thì dùng ko phải nghĩ luôn

xe0phanh

Xe máy
Em cần một số đồ nội thất: Tủ quần áo. Tủ bếp, Cửa thông phòng, Cửa WC. KO biết nên dùng loại vật liệu nào các cụ nhỉ?
Nội thất nếu có điều kiện thì dùng gỗ thịt cụ à. Ko thì dùng gỗ CN cho kinh tế. Nhìn nhà ấm cúng. Cửa wc hay cửa tiếp xúc nhiều với môi trường ngoài nắng, mưa thì nên dùng nhôm kính cho bền

xuongmochanoi

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
xuongmochanoi.com
Mà gỗ Tần Bì vẫn bị mối cụ nhỉ. Bét cũng Sồi Nga.
Giờ lấy đâu ra sồi nga hả cụ, chỉ có tần bì thôi, ra cửa hàng họ tư vấn sồi nga cho sang thôi còn giờ ko có gỗ ý nhập về nữa

putravn

Xe hơi
Nhà em bị mối ăn bắt đầu từ tủ bếp gỗ công nghiệp sau đó leo lên T2 ăn cửa thông phòng chắc là loại gỗ đểu (vì nhà em mua lại). Cách đây 3 năm bị mối ăn em đã phải mất mấy triệu để xử lý rồi, năm nay lại bị lại.
Em đau đầu mới vụ chọn cửa gì quá. Cá nhân thì thích gỗ tự nhiên (đang có cửa lim Nam Phi, gỗ sàn Hương đỏ chưa bị gặm) nhưng hãi quá rồi.
Em rất biết ơn nếu cụ nào chia sẻ kinh nghiệm chọn cửa nhựa khung thép, xingfa, việt pháp. Nếu có địa chỉ thì càng tuyệt ạ. Chắc nhiều cụ đã trong hoàn cảnh của em.
Cám ơn CCCM ạ.

TMac

Xe máy
Nếu thóc lúa ổn định thì em khuyên cụ nên dùng gỗ thịt, hình thức hơi hạn chế tí mà đỡ độc hại

thienfurniture

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Liền kề 01, 96 Nguyễn Huy Tưởng, Thanh Xuân, HN
Website
thienfurniture.vn
Gỗ công nghiệp hay gỗ tự nhiên đầu tiên là phải nói đến tính thẩm mỹ ạ. vì 2 món này đại diện cho 2 phong cách khác nhau
Nếu thóc lúa ổn định thì em khuyên cụ nên dùng gỗ thịt, hình thức hơi hạn chế tí mà đỡ độc hại
Nếu dùng gỗ chuẩn thì ko độc hại đâu cụ
Còn e thì e vote cho gỗ công nghiệp vì:
1. bảo vệ môi trường
2. Chất lượng giờ tốt sử dụng 10-15 năm ok
3. Phong cách hiện đại
4. Chắc tại e chuyên gỗ công nghiệp ;)) ;))

dungnguyenstda

Xe buýt
Website
newhomegroup.vn
Em cần một số đồ nội thất: Tủ quần áo. Tủ bếp, Cửa thông phòng, Cửa WC. KO biết nên dùng loại vật liệu nào các cụ nhỉ?
tùy bác thích dạng thiết kế nào, đối với chung cư đa số dùng gỗ công nghiệp, còn nhà dân thì dùng gỗ tự nhiên

putravn

Xe hơi
Mối thì bê tông nó còn xơi mà cụ! Cụ phải triệt tận gốc ko là đi tới cả công trình.
Mối có đục phá được bê tông không?

Câu trả lời là: mối không ăn bê tông và bê tông cũng không là thức ăn chính của mối. Nhưng nó có thể đục khoét một lỗ nhỏ trong cơ cấu của bê tông để đi xuyên trong tường gạch, hoặc đi theo đường dây diện, đi theo dường ống nước. Chúng tim kẻ hở của những khe gạch mà chui ra tấn công vào đồ gỗ.
Thường thì mối tấn công lên tủ bếp bằng cách chui ra từ những lỗ khoan do thợ gỗ khoan bắn víc bắt tủ bếp.
Bây giờ cái gì không biết thì có thể hỏi google.

quangkhunglong

Xe tăng
Tủ quần áo xài gỗ CN, tủ bếp dùng Acrylic, cửa thông phòng dùng composit giả gỗ vừa nhẹ vừa bền không cong vênh, cửa WC dùng nhựa lõi thép hoặc nhôm Xingfa cụ nhé
Cửa thông phòng dùng composit giả gỗ nhìn có bị "quê quê" không cụ? Cửa composit so với gỗ công nghiệp An Cường thì cái nào (theo kinh nghiệm và ý kiến chuyên môn của cụ) nhìn "sang" hơn. Kính cụ

tuctuc2010

Xe điện
Cửa thông phòng dùng composit giả gỗ nhìn có bị "quê quê" không cụ? Cửa composit so với gỗ công nghiệp An Cường thì cái nào (theo kinh nghiệm và ý kiến chuyên môn của cụ) nhìn "sang" hơn. Kính cụ
Cửa composite giả gỗ giờ nuột lắm cụ nhé, không sợ cong vênh chấp luôn cả nước. Hình thức nhiều loại cũng rất đẹp chứ không quê quê đâu cụ nhé

Kiabuoisang

Xe container
Muốn dùng gỗ tự nhiên thì cần quan tâm mấy vấn đề:
Thứ nhất: Chi phí cũng hơi chát và quá trình sử dụng có những thứ cần bảo dưỡng (mặt ngoài trời của cửa, định kì cần sơn phủ bóng lại);
Thứ 2: Sàn tầng 1 cần thiết đan sắt, đổ bê tông toàn bộ để tránh mối từ đất.
Thứ 3: Sử dụng các loại gỗ kháng được mối, mọt.
Thứ 4: Phải thửa được cánh thợ mộc có tay nghề tốt và có tâm. Gỗ giao vào tay thợ vụng hoặc mua hàng của thợ vụng, của người ko có đạo đức thì chán lắm (cửa thì xệ, đồ thì xấu, gỗ lẫn giác,....).

quangkhunglong

Xe tăng
Cửa composite giả gỗ giờ nuột lắm cụ nhé, không sợ cong vênh chấp luôn cả nước. Hình thức nhiều loại cũng rất đẹp chứ không quê quê đâu cụ nhé
So với gỗ công nghiệp An Cường thì cửa composit đẹp hơn không cụ? Em xin đc hỏi ý kiến cá nhân cụ. Kính cụ

shopcokhi

Xe buýt
E xin tư vấn cụ chủ như sau
- Tủ quần áo: MDF phủ Melamine, cánh kính slim
- Tủ bếp: tủ dưới ván composite, tủ trên ván plywood phủ Melamine, cánh tủ MDF phủ Acrylic
- Cửa thông phòng: Cửa nhựa Composite
- Cửa WC: Cửa nhôm kính như Xingfa, Việt Pháp
E làm nội thất, cụ cần tư vấn gì cứ inbox em

quangkhunglong

Xe tăng
E xin tư vấn cụ chủ như sau
- Tủ quần áo: MDF phủ Melamine, cánh kính slim
- Tủ bếp: tủ dưới ván composite, tủ trên ván plywood phủ Melamine, cánh tủ MDF phủ Acrylic
- Cửa thông phòng: Cửa nhựa Composite
- Cửa WC: Cửa nhôm kính như Xingfa, Việt Pháp
E làm nội thất, cụ cần tư vấn gì cứ inbox em
Cửa vệ sinh làm composit được không cụ? Thông phòng làm composit có đẹp hơn MDF không ? Kính cụ

shopcokhi

Xe buýt
Cửa vệ sinh làm composit được không cụ? Thông phòng làm composit có đẹp hơn MDF không ? Kính cụ
Cửa vệ sinh làm bằng Composite dc cụ ạ. Nhưng nó bám bẩn nhiều hơn cửa nhôm kính. Làm nhôm kính có cái tiện là khi WC sáng đèn là mình biết có ng dùng.
Cửa thông phòng thì làm MDF cũng dc. Màu Melamine nó còn thật hơn màu của Composite. MDF thì chống ẩm, Composite thì chịu nước cụ ạ.