[Thảo luận] Gò Đống Đa - xxx ra quân bắt lỗi không gương chiếu hậu

xanh

Xe điện
Nếu gương quá nhỏ thì vẫn bị bắt do k thiết kế theo đúng tiêu chuẩn, k quan sát chính xác đc, bla bla... gì gì đó bác ợh
Nếu gương quá to , chẳng hạn như em tháo cánh tủ gương nhà em lắp vào xe 2B có sao không ợ ? vi phạm điều nào trong nghị định 34 ạ ?:))

Dê Non

Xe đạp
e cũng chuẩn bị sẵn tiền rồi đây, xem các chú làm được bao lâu. Giờ này sang năm mà các chú ý vẫn làm thì e lắp gương.

Lắp vào đi nhậu về cho nó yên tâm cụ ạ, chứ không buổi tối mấy chú CĐ hay lấy cớ để vịn lại thì cũng rách việc, mất thời gian phết ạ.
Hôm vừa rồi cũng chỉ tại xe không có gương tí nữa bị tóm, em phải đi đường vòng để tránh vừa mất thời gian, tốn xăng, lúc đi uống bia về cứ ghê ghê đi không tự tin tí nào cả.
Các cụ cho em hỏi tí xe em lắp 1 gương rồi thì có bị phạt không, hay là phải lắp đủ cả 2 gương ạ.

souri

Xe đạp
Em ở SG, ra thủ đô thấy xe máy càng đắt tiền càng ko gắn kính chiếu hậu. Trước đây thì xe máy càng đắt tiền thì càng phải không đeo mũ bảo hiểm. Em từ khi biết đi xe máy đến giờ, xe của em luôn có đủ kính chiếu hậu. Nhớ cách đây chừng 14 năm, đi chiếc xe 81, xe mua ko có kính, thế là đi mua lắp vào. Nhiều người chọc : "Xe này gắn kính chỉ có ông già đi!". Em mặc kệ. Giờ nghĩ lại vẫn thấy buồn cười.