[Thảo luận] Gò Đống Đa - xxx ra quân bắt lỗi không gương chiếu hậu

peidemeng

Xe tải
Căng quá ;)) em lại thường xuyên không bao giờ mang theo giấy tờ xe máy trong người cơ ạ :D

newescape

Xe máy
e là người k lắp gương các cụ ợ, cũng chẳng bao giờ e phải ngoái cổ lại khi rẽ, tất cả là kỹ năng điều khiển xe lưu thông thích ứng với từng hoàn cảnh cụ thể trên đường mình đi, nhưng e nói thẳng ra là đa phần đi 2b k biết dùng gương chiếu hậu,đa phần các cụ để ý gương cứ quay đi đâu ý, chưa kể lắp k đúng theo thiết kế, cái lắp cho bên trái thì xoay sang bên phải và nguợc lại cho gọn, bó tay! e k ủng hộ việc k lắp gương, nhưng thực trạng giao thông nó hỗn loạn mà nói đến đề tài nào cũng có thể nói cả ngày k hết, gấu nhà e thì lắp đầy đủ

blackpaint

Xe container
e là người k lắp gương các cụ ợ, cũng chẳng bao giờ e phải ngoái cổ lại khi rẽ, tất cả là kỹ năng điều khiển xe lưu thông thích ứng với từng hoàn cảnh cụ thể trên đường mình đi, nhưng e nói thẳng ra là đa phần đi 2b k biết dùng gương chiếu hậu,đa phần các cụ để ý gương cứ quay đi đâu ý, chưa kể lắp k đúng theo thiết kế, cái lắp cho bên trái thì xoay sang bên phải và nguợc lại cho gọn, bó tay! e k ủng hộ việc k lắp gương, nhưng thực trạng giao thông nó hỗn loạn mà nói đến đề tài nào cũng có thể nói cả ngày k hết, gấu nhà e thì lắp đầy đủ
Thì những người như cụ khi cần chuyển hướng là xi nhan, nhưng chả cần biết đằng sau nó như nào, cứ coi chuyện xi nhan là người đằng sau phải hiểu. Cụ nói thế thì em cũng ạ cụ, mà nếu cụ bảo đi ô tô không cần nhìn gương thì em cũng không dám cãi.

Liberty150i

Xe tải
Chắc xxx phường này liên kết với bọn bán gương rồi.mai mình đi bán gương thời trang thôi.bội thu...bội thu rồi.hehehe..

TuNam

Xe tải
E ghét nhất những người lái 2B không gương và không ngoái cổ khi rẽ, chẳng hiểu kỹ năng của cụ là thế nào nhưng rẽ không nhìn gương không ngoái cổ thì đốivới em là người không có kỹ năng lái xe an toàn. Người lái xe giỏi là người đảm bảo an toàn và thuận tiện cho bản thân và người khác.
Đến 4B có đủ gương, camera nhưng vẫn được khuyến cáo là cần ngoái cổ khi cần thiết (ví dụ khi có điểm mù) chứ không thể dựa hoàn toàn vào thiết bị hỗ trợ.

xanh

Xe điện
Cái này việc gì phải ra quân nhỉ? Bình thường nó cũng phải làm chứ việc gì phải chờ đến ngày Lễ này Lễ nọ... thật vớ vẩn. Cụ cũng không nên cảnh báo vì cái này mình sai, mình chịu chứ có phải xxx bẫy cụ đâu. Nói chung từ ngày em đi xe 2B đến giờ chưa bao giờ xe em thiếu 1 cái gương, hiếm khi đi đường em phải ngoái lại nhìn lắm, trừ khi nhập làn.
Tuy nhiên dân phòng bắt bớ là sai Luật.
Đến đợt thì ra quân , chủ đề nào ra quân việc đó . xong lại thu hồi về nhốt chuồng ...:))

airblade.2k11

Xe tải
Cụ cho em xin cái BSX, để lỡ có gặp cụ trên đường thì em còn biết mà... tránh thật xa ra ạh :)

Đinh La Son

Xe hơi
Báo cáo các cụ là sáng nay vẫn đang tiếp tục bắt ạ :-o

Duong_Anh

Xe buýt
sợ gì bọn nó (vì lúc nào em cũng đủ gương :D)

pipilazi

Xe tăng
Em cứ cẩn thận lắp gương vừa an toàn mà lại vừa đúng luật.

8388

Xe hơi
May quá, ô tô em có gương chiếu hâu :D:D:D

newescape

Xe máy
Thì những người như cụ khi cần chuyển hướng là xi nhan, nhưng chả cần biết đằng sau nó như nào, cứ coi chuyện xi nhan là người đằng sau phải hiểu. Cụ nói thế thì em cũng ạ cụ, mà nếu cụ bảo đi ô tô không cần nhìn gương thì em cũng không dám cãi.
không phải là chỉ cần xi nhan k cần quan sát cụ ợ, mà trước khi chuyển thì phải biết lượng xe sau lưng nhiều hay ít, rồi từ từ chuyển, đây cũng là kĩ thuật đi 2 bánh cụ ợ, nói thì dài dòng nhưng mà đi 2b cũng cần có kĩ năng, ô tô mà không nhìn gương mới gọi là nguy hiểm

Chỉnh sửa cuối:

airblade.2k11

Xe tải
không phải là chỉ cần xi nhan k cần quan sát cụ ợ, mà trước khi chuyển thì phải biết lượng xe sau lưng nhiều hay ít, rồi từ từ chuyển, đây cũng là kĩ thuật đi 2 bánh cụ ợ, nói thì dài dòng nhưng mà đi 2b cũng cần có kĩ năng, ô tô mà nhìn gương mới gọi là nguy hiểm
Cụ có mắt thần ở phía sau ợh? Thế này mà chắc cụ đi ô tô ứ cần gương đâu nhỉ? :D

quachtinh

Xe hơi
9h sáng nay 25/4 một xxx và khoảng tám Trương tuần phường kim liên cũng dàn trận tại Phố Lương Đình Của . Toàn nấp gốc cây :))

blackpaint

Xe container
không phải là chỉ cần xi nhan k cần quan sát cụ ợ, mà trước khi chuyển thì phải biết lượng xe sau lưng nhiều hay ít, rồi từ từ chuyển, đây cũng là kĩ thuật đi 2 bánh cụ ợ, nói thì dài dòng nhưng mà đi 2b cũng cần có kĩ năng, ô tô mà không nhìn gương mới gọi là nguy hiểm
Đồng ý với cụ đi xe 2B cũng phải có kỹ năng tốt, tuy nhiên cụ cứ bao biện thế thì em cũng xin nói với cụ thế này: trước khi rẽ, người lái xe phải quan sát, đảm bảo đủ điều kiện rẽ mới được rẽ. Cụ có biết cụ đi rất chậm, chuẩn bị rẽ thì có thể có 1 chú đi với tốc độ tương đối cao mà cụ không để ý lao tới không? Cụ không nhìn gương mà vẫn biết lượng xe sau lưng cụ thì trình cụ cao thật, em thề.

namdan

Xe máy
Trước chỉ ngoại thành thôi bây giờ nội thanh cũng bắt vì gương nhé

IT_nd89surveyus

Xe tải
đi ngoài đường thấy nhiều người ko gương, với lại ko biết e nghe ở đâu cái tin đi trong nội đô ko cần gương, đang định tháo ra cho đỡ vướng víu, va quẹt toàn do cái gương hết /:)

thangktvta

Xe tăng
Cụ nào vẫn cố tình đi không gương thì cứ trong túi luôn sẵn 90k là xong.
Có 90k tại chỗ, nhà cháu xin cái biên bản mà mấy chú xxx Yên Sở làm ầm cả lên :))

vam

Xe buýt
e cũng chuẩn bị sẵn tiền rồi đây, xem các chú làm được bao lâu. Giờ này sang năm mà các chú ý vẫn làm thì e lắp gương.