Gỡ bỏ phim cách nhiệt

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
Chào các cụ
E dán phim cách nhiệt giờ muốn gỡ bỏ nó xin hỏi các cụ có dễ gỡ không
Cám ơn
Quá dễ, bác cứ cậy theo mép phim mà bóc nó ra, sợ thì mang em bóc hộ mất 15 phút

bes

Xe lăn
Chào các cụ
Cám ơn
Nó không có keo cọt gì nên bóc ra ngay mà.
Cụ bóc ra cho em xin 1 mẩu dán màn hình cái điện thoại, mùa hè sắp đến rồi, nói chuyện ngoài nắng nóng máy quá :))

anhtho

Xe ngựa
Chào các cụ
Cám ơn
Nghe cụ hỏi, em hồi hộp quá. Cụ có thể cho lý do tại sao cụ bóc bỏ phim đi không, tốn thế sao lại phải bỏ?

thuysinh.tl

Xe container
Chắc cụ chủ thớt bị gấu bắt bóc ra rồi. Cứ dán kính đen thế thì ai mà biết có đi với hàng hay không. Cụ chủ thớt chắc bị gấu nghi rồi. Hê hê

duna3

Xe điện
Hhehehhe, sao phải gỡ bỏ vậy bác chủ thớt? Nếu không phải gương trước thì cứ để thôi

timeltdco

Xe hơi
em cũng định đi dán đây, cụ giải thích giúp anh em một câu với nhé... vì sao vậy cụ ơiiiiiiiiiiiiiiiiii

Nganflame

Xe tải
chắc tối quá ko nhìn thấy gương khi đi ban đêm, phải ko cụ ? Hay tại vợ cả thật:-bd

Hiệp Nexco

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
nexco.com.vn
Việc phải bóc phim cách nhiệt ra là bình thường. Có 2 trường hợp, 1 là phim kém chất lượng ảnh hưởng tới tầm quan sát (trong khi chả có tác dụng cản nhiệt mấy), 2 là bóc ra để bảo hành. Em gặp cả 2 trường hợp này rồi. Nói chung khi bóc ra nên tẩy lớp keo cũ đi để khỏi ảnh hưởng tới sức khỏe và thẩm mĩ. Nếu bóc ra để dán phim khác thì phải có chất tẩy keo chuyên dụng của thợ dán phim nếu không chất lượng phim mới dễ bị ảnh hưởng.

Film LLumar

Xe điện
Website
llumar.com.vn
Cụ rảnh qua em bóc miễn phí giúp cụ nhé:
- 787 Giải Phóng, Q.Hoàng Mai, HN.
- Số 96 - Phố Dịch Vọng Hậu - Q. Cầu Giấy - HN. (Tòa nhà LLumar).
- Số 10 Đồng Khởi – Phường 4 – Tân Bình - HCM.
Chú ý: alo em trước nhé, Em Tuấn 0904 887 787

Chỉnh sửa cuối:

Batgirl

[Tịch thu bằng lái]
Bóc ra dán mầu vào cho nó xì tin :D

tuanlinh179

Xe đạp
Gỡ bỏ phải tẩy keo. không dễ để bóc đâu.Bóc và tẩy keo toàn xe hết khoảng 30' Cụ rảnh chạy qua bên em, em bảo các bạn kỹ thuật bóc Free giúp bác.
1 Nguyễn Văn Huyên
568 Đường láng
787 Giải Phóng
260 Nguyễn Văn Cừ

Hôm nào qua bác cứ ới trước cho em một tiếng nha : 0904388881
Bác Tuấn tư vấn giúp cho em luôn với, em định dán phim cho xe VIOS, 2 kính lái trên màu sáng để dễ quan sát khi lái hoặc hơi tối hơn 1 chút xíu, 2 kính sau thi màu sậm (ko đen xì). Em bị cận thì không biết có nên dán kính trước ko? Vì sợ buổi tối đi bị lóa. Có jì báo giá cho em về mail: tuanlinh@sovicoholdings.com Cảm ơn bác

Hiệp Nexco

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
nexco.com.vn
Tặng cụ chủ thớt vài chữ được trích trong bài viết của em. Phim của cụ chủ thớt ngoài việc đạt được tiêu chuẩn thứ 2 thì còn đạt được tiêu chuẩn nào nữa trong 6 chỉ tiêu sau không?
"III/ Tác hại của việc dán phim cách nhiệt kém chất lượng: "Tiền mất tật mang"
Phim giả, phim kém chất lượng tuy có tối màu nhưng hầu như không có tác dụng cản tia hồng ngoài và tia tử ngoại. Trên thực tế, màu tối chỉ cho cảm giác "mát ảo" vì màu tối hấp thụ nhiệt rất tốt. Vậy nên phim kém chất lượng hầu như không có tác dụng gì mà còn gây rất nhiều tác hại.
- Lãng phí một khoản tiền vài triệu đồng mà không mang tại tác dụng, thậm chí còn mang lại tác hại.
- Bề mặt phim thường không được căng, nhẵn khiến khúc xạ ánh sáng không đều có thể làm hại đôi mắt của bạn khi nhìn ra bên ngoài, giống như việc chúng ta đeo kính râm chất lượng không tốt thì có cảm giác nhức mắt còn đeo kính râm chất lượng cao thì dịu mắt. Điều này đặc biệt nguy hiểm vì khi lái xe trời tối sẽ gây lóa mắt khiến người lái không nhìn rõ nên dễ gặp tai nạn.
- Sau một thời gian sử dụng, phim kém chất lượng hay bị xước (do thành phần chủ yếu của phim chỉ là ni lông), bong tróc gây mất thẩm mĩ và thậm chí phải bóc ra. Khi bóc ra, lớp keo này vẫn bám chặt vào lớp kính gây hại tới sức khỏe người trong xe và ảnh hưởng tới tầm nhìn của người lái.
- Việc dán phim giả, phim kém chất lượng của xe còn làm giảm giá trị chiếc xe của bạn phần nào.
- Thông thường những loại phim kém chật lượng có màu tối (ở kính sau và sườn) nên sẽ làm giảm tầm nhìn của người lái gây mất an toàn.
- Tăng độ hấp thụ nhiệt và thậm chí còn có thể làm khoang xe nóng hơn. Với những loại phim kém chất lượng nhưng lại có màu tối chỉ cho ta cảm giác "mát ảo". Chúng có tác dụng cản được một phần tia hồng ngoại (tia gây nóng) và tia tử ngoại không đáng kể nhưng sẽ làm cho màu kính tối đi. Màu tối hấp thụ tia hồng ngoại tốt hơn màu sáng nên kính nhận được nhiều nhiệt lượng hơn. Đó là lý do vì sao chúng ta nên mặc quần áo màu sáng vào mua hè và mặc quần áo tối màu vào mùa đông để phù hợp với thời tiết."

Em tặng thêm vài chữ mà em đã cảnh báo:
"VII/ Lời khuyên dành cho khách hàng
- Khách hàng nên cẩn thận với những sản phẩm phim giả, phim kém chất lượng (giá vẫn tương đương với giá của phim thật) vì theo cảm nhận chủ quan của bản thân tôi thì hiện nay số lượng phim giả trên thị trường rất nhiều, nhiều hơn phim thật (đặc biệt là 3M giả)."

Chỉnh sửa cuối:

30X6314

Xe máy
Bóc film ra không đơn giản đâu bác nhé. Hôm trước e cũng tự bóc kính lái, tác hại là phải mất nửa ngày ngồi tẩy keo dính trên kính, tại vì lúc đầu cũng nghĩ đơn giản thôi. Còn thú thật với các cụ, em dán film V-cool hẳn hoi đấy nhé, nhưng mà đi nhiều mỏi mắt lắm, nhất là lúc nhập nhoạng tối sau cả ngày ngồi lái.

couto_hung

Xe tăng
Bóc film ra không đơn giản đâu bác nhé. Hôm trước e cũng tự bóc kính lái, tác hại là phải mất nửa ngày ngồi tẩy keo dính trên kính, tại vì lúc đầu cũng nghĩ đơn giản thôi. Còn thú thật với các cụ, em dán film V-cool hẳn hoi đấy nhé, nhưng mà đi nhiều mỏi mắt lắm, nhất là lúc nhập nhoạng tối sau cả ngày ngồi lái.
e sẽ nhớ lời bác ko dán kính lái ngu phí nữa

KiaCD5numberone

Xe tăng
kính lái là rất quan trọng, thằng sản xuất nó nghiên cứu chán 300 năm nay rôi. chả hiểu các cụ thi nhau dán làm qué gì, có hạn chế được nóng bao nhiêu đâu? làm được thằng sx nó dán vào trứoc cho cụ đỡ mất công rồi.
mất tiền mà lại còn mất an toàn. có ông mất gần 20 củ để dán loại xịn nhất Hà nội như quảng cáo mà mùa hè cung có mát hơn đâu, nóng chết mị luôn. tối đi lại còn quờ quạng.