Gỡ bỏ phim cách nhiệt

anhtho

Xe ngựa
Bóc film ra không đơn giản đâu bác nhé. Hôm trước e cũng tự bóc kính lái, tác hại là phải mất nửa ngày ngồi tẩy keo dính trên kính, tại vì lúc đầu cũng nghĩ đơn giản thôi. Còn thú thật với các cụ, em dán film V-cool hẳn hoi đấy nhé, nhưng mà đi nhiều mỏi mắt lắm, nhất là lúc nhập nhoạng tối sau cả ngày ngồi lái.
Mấy cậu tài chuyên ở cơ quan em bảo có cho tiền cũng ko dán kính lái. Khi cần đi đêm, đi trời nhập nhoạng, đi kính trần dễ chịu hơn nhiều. Thôi thà chịu tí nắng nhưng thoải mái và an toàn (vì công việc lại ko thể ko đi lúc trời tối). Nhất là bác nào mắt mũi hơi kém là càng ko nên dán. Bác nào hầu như ko phải đi tối, nhất là đường trường, em nghĩ dán loại xịn cũng được.

Hiệp Nexco

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
nexco.com.vn
Bóc film ra không đơn giản đâu bác nhé. Hôm trước e cũng tự bóc kính lái, tác hại là phải mất nửa ngày ngồi tẩy keo dính trên kính, tại vì lúc đầu cũng nghĩ đơn giản thôi. Còn thú thật với các cụ, em dán film V-cool hẳn hoi đấy nhé nhưng mà đi nhiều mỏi mắt lắm, nhất là lúc nhập nhoạng tối sau cả ngày ngồi lái.
Vâng. Nếu cụ dán v-cool (xem trên ảnh) thì giá trên banner quảng cáo có 1 triệu rưỡi /xe thôi nè. Với cái giá đó cho cái phim đó thì việc để nó không có hại là một điều rất may mắn rồi, còn mong chờ nó có chút tác dụng là một điều rất xa xỉ. Vote cụ vì tinh thần dám "thú thật". Hi vọng các cụ có thể phân biệt V-COOL và V-KOOL. Giá V-KOOL thật có giá khoảng gấp 10 lần V-COOL, còn chất lượng thì một trời một vực.

e sẽ nhớ lời bác ko dán kính lái ngu phí nữa
Cụ phải nhớ cả cái tên v-cool nữa nhé.

Chỉnh sửa cuối:

heroesdaubu

Xe điện
Nếu phim xịn em xin về gián vào cái máy tính của cty cho nó pờ rồi nhá nhá!

hi'newssun

Xe đạp
Việc bóc film ra hết sức đơn giản' các bác chỉ lưu ý tới lưỡi dao vệ sinh lớp keo thôi ( bởi lưỡi dao không tốt có thể làm xước kính ) và nếu bóc ở kính lưng ( gọi là kính hậu ) cần chú ý tới các dây dẫn nhiệt ( không cẩn thẩn sẽ bị đứt )' nếu bác nào có như cầu bóc film ( film tàu thì nên bóc ) em sẽ giúp miễn phí'Các bác ghé thăm các đại lý của em nhé : newssun.com.vn

tienhungtech

Đi bộ
Vâng. Nếu cụ dán v-cool (xem trên ảnh) thì giá trên banner quảng cáo có 1 triệu rưỡi /xe thôi nè. Với cái giá đó cho cái phim đó thì việc để nó không có hại là một điều rất may mắn rồi, còn mong chờ nó có chút tác dụng là một điều rất xa xỉ. Vote cụ vì tinh thần dám "thú thật". Hi vọng các cụ có thể phân biệt V-COOL và V-KOOL. Giá V-KOOL thật có giá khoảng gấp 10 lần V-COOL, còn chất lượng thì một trời một vực.

Cụ phải nhớ cả cái tên v-cool nữa nhé.
Rất nhiều bác bị lầm tưởng V-Cool là hàng xịn.
V-KOOL thì COOL nhưng V-COOL lại chẳng COOL tí lào, tiền mất tật mang.
Bác chơi V-KOOL V70 đi sẽ thấy tầm nhìn vẫn như chưa dán nhưng hiệu quả cách nhiệt thấy rõ. Em chẳng quảng cáo cho ai, chỉ là nói theo kinh nghiệm bản thân. Khi chọn phim dán cũng suýt nhầm với V-COOL.

Còn một số bác hỏi vì sao hãng xe không dán sẵn, theo ngu ý của em, câu trả lời quá đơn giản : giảm chi phí , DỄ BÁN HÀNG HƠN
Ví như ngồi ghế da ai chả thích nhưng sao hãng xe nó không bọc da tất tật nhỉ?
Nhưng với xe phân khúc cao, người mua sẵn sàng trả tiền thì hãng nó làm luôn tất tật: ghế da, kính ĐÃ cách nhiệt,....

say xe

Xe tải
chắc gì đã tiền nào của đấy nếu gặp phải bọn seller nó dẫn khổ chủ ra ch nội thất....coi như tiền mất tật mang

Hiệp Nexco

Xe điện
Website
nexco.com.vn
chắc gì đã tiền nào của đấy nếu gặp phải bọn seller nó dẫn khổ chủ ra ch nội thất....coi như tiền mất tật mang
Em là seller đây. Khách hàng nào mua xe của em mà dán phim V-KOOL sẽ được mức giảm giá đặc biệt đó ạ. Em cũng không bao giờ tư vấn khách hàng nên dán cái loại "tiền mất tật mang" cả.

Chỉnh sửa cuối:

OmegaO9

Xe container
kính lái là rất quan trọng, thằng sản xuất nó nghiên cứu chán 300 năm nay rôi. chả hiểu các cụ thi nhau dán làm qué gì, có hạn chế được nóng bao nhiêu đâu? làm được thằng sx nó dán vào trứoc cho cụ đỡ mất công rồi.
mất tiền mà lại còn mất an toàn. có ông mất gần 20 củ để dán loại xịn nhất Hà nội như quảng cáo mà mùa hè cung có mát hơn đâu, nóng chết mị luôn. tối đi lại còn quờ quạng.
Em đồng ý với cụ,em dán cả cửa nóc nhưng bỏ lại kính lái,mặc dù mắt mũi em cũng tinh ra phết,nhưng em thấy bọn sản xuất xe nó nghĩ chán rồi,xe xịn đến mấy nó cũng chừa kính chắn gió trước ra,hẳn phải có lý do cả,nên em cũng phân vân và quyết định không dán.Các cụ cứ để ý mà xem.

Hiệp Nexco

Xe điện
Website
nexco.com.vn
kính lái là rất quan trọng, thằng sản xuất nó nghiên cứu chán 300 năm nay rôi. chả hiểu các cụ thi nhau dán làm qué gì, có hạn chế được nóng bao nhiêu đâu? làm được thằng sx nó dán vào trứoc cho cụ đỡ mất công rồi.
mất tiền mà lại còn mất an toàn. có ông mất gần 20 củ để dán loại xịn nhất Hà nội như quảng cáo mà mùa hè cung có mát hơn đâu, nóng chết mị luôn. tối đi lại còn quờ quạng.
Cái đầu của "thằng sản xuất" thì em và các cụ ngồi đây chưa chắc hiểu nổi đâu. Ở xứ lạnh thì phim cách nhiệt gần như chả có tác dụng gì. Thậm chí ở xứ lạnh người ta còn mong nhận được nhiều nhiệt lượng để ấm và nhiều ánh nắng mặt trời để khỏi phải đi tắm nắng nữa. Vậy thì cho tiền họ cũng chẳng muốn dán vào đâu. Nhà sản xuất có dán vào họ cũng có nguyện vọng bóc ra. Thương hiệu của những chiếc xe sang trọng nằm ở nhiều chi tiết khác nhau nữa, họ không muốn thương hiệu của họ dính líu tới những hãng phim vì việc dán phim lại còn liên quán tới vấn đề bảo hành phim nữa. Totota là một thương hiệu xe lớn ở VN và trên thế giới, nhiều đại lý của Toyota liên kết với phim V-KOOL đó thôi . Không lẽ đầu óc mấy ông quản lý của mấy đại lý Toyota Việt Nam có vấn đề?
Tiện đây cụ cho em biết loại xịn nhất ở Hà Nội nào hơn 20 củ mà vẫn không mát hơn, loại "kim cương xanh" à? Hôm nào em phải thử loại đó xem nào?

musiclife

Xe tăng
Cái đầu của "thằng sản xuất" thì em và các cụ ngồi đây chưa chắc hiểu nổi đâu. Ở xứ lạnh thì phim cách nhiệt gần như chả có tác dụng gì. Thậm chí ở xứ lạnh người ta còn mong nhận được nhiều nhiệt lượng để ấm và nhiều ánh nắng mặt trời để khỏi phải đi tắm nắng nữa. Vậy thì cho tiền họ cũng chẳng muốn dán vào đâu. Nhà sản xuất có dán vào họ cũng có nguyện vọng bóc ra. Thương hiệu của những chiếc xe sang trọng nằm ở nhiều chi tiết khác nhau nữa, họ không muốn thương hiệu của họ dính líu tới những hãng phim vì việc dán phim lại còn liên quán tới vấn đề bảo hành phim nữa. Totota là một thương hiệu xe lớn ở VN và trên thế giới, nhiều đại lý của Toyota liên kết với phim V-KOOL đó thôi . Không lẽ đầu óc mấy ông quản lý của mấy đại lý Toyota Việt Nam có vấn đề?
Tiện đây cụ cho em biết loại xịn nhất ở Hà Nội nào hơn 20 củ mà vẫn không mát hơn, loại "kim cương xanh" à? Hôm nào em phải thử loại đó xem nào?
Tin vào lời của mấy ông PR thì chỉ có mà hỏng xe. Khi sản xuất người ta đã tính toán toán hết cho cả thị trường xứ lạnh, nóng rồi. Dán vào vừa tốn tiền, nguy hiểm, hại xe.

Hiệp Nexco

Xe điện
Website
nexco.com.vn
Tin vào lời của mấy ông PR thì chỉ có mà hỏng xe. Khi sản xuất người ta đã tính toán toán hết cho cả thị trường xứ lạnh, nóng rồi. Dán vào vừa tốn tiền, nguy hiểm, hại xe.
Cụ nào tin em mà hòng xe lên đây báo danh cho em biết với ạ. Cụ không có căn cứ gì mà nói suông vậy thì lời nói của cụ có đáng tin không?

Laoba

Xe điện
Hôm nọ ông sep mới em bắt bóc ra báo hại ông lái xe mất 2 ngày tẩy keo, em bảo lấy cala lau mãi mới sạch

KiaCD5numberone

Xe tăng
Tấy cả liên kết chỉ là móc tiền của khách hàng càng nhiều càng tốt, Cụ tưởng mấy thằng đấy nó nghĩ tốt cho người khác à? Đã có thẩm định rõ ràng của mem OF, giữa mùa hè tuyết rơi, 1 xe dán và 1 xe không dán để dưới nắng thì nóng như nhau. Không mát hơn tý nào. Còn cái loại 20 củ là loại gì e cũng éo biết vì éo quan tâm.
Điều duy nhất khi dán kính là về thẩm mỹ trông cái xe nó sang hơn và chở bồ bịch đỡ bị nghĩa lộ. Chấm hết.

Getz7125

Xe tăng
Chuẩn đấy, cụ gì nói xứ lạnh nó không cần vì nó cần nhiệt, thế chắc nó cũng cần luôn tia tử ngoại nên mới không dán sẵn

toanthangcs

Xe điện
Mong các Cụ hưởng ứng "Tuần lễ Bảo vệ quyền lợi người tiêu dùng Việt Nam", biến tuần lễ này trở thành hành động thiết thực. Người tiêu dùng Việt Nam mình tuy rất "khôn" nhưng còn thiếu nhiều kiến thức chuyên môn, tốn nhiều tiền nhưng được thụ hưởng hàng hóa dịch vụ không phải lúc nào cũng tương xứng đâu ạ.
Người bán biết rõ điểm yếu này nên: bán sản phẩm với giá rất cao để người tiêu dùng nghĩ rằng...đó mới là hàng "xịn".
Các Cụ đừng mắng em nhớ, em nói thật đấy.

Hiệp Nexco

Xe điện
Website
nexco.com.vn
Tấy cả liên kết chỉ là móc tiền của khách hàng càng nhiều càng tốt
Cụ nói câu này là chuẩn đó ạ. Nhưng cụ nên quan tâm xem mình được những gì chứ đừng quan tâm tới người khác được lợi những gì. Trong kinh doanh có nhiều kiểu móc tiền của khách hàng, có kiểu móc tiền của khách hàng mà khách hàng vẫn được lợi, có kiểu thì làm khách hàng thiệt hại.
Đã có thẩm định rõ ràng của mem OF, giữa mùa hè tuyết rơi, 1 xe dán và 1 xe không dán để dưới nắng thì nóng như nhau. Không mát hơn tý nào.
Em tưởng mấy cụ vất vả làm thử nghiệm gì để cho ra kết qua bất ngờ thế nào chứ cái kết quả đó thì ai hỏi em cũng công nhận như vậy luôn. Thử nghiệm và kết luận của cụ chỉ đúng trong trường hợp 2 xe đứng yên tại chỗ. Trên thực tế thời gian người ngồi trong xe chay là chủ yếu chứ đâu phải người ngồi trong xe đứng yên phơi giữa trời nắng.
Cơ chế làm mát của phim cách nhiệt như sau: Tia hồng ngoại sẽ được cản và hấp thụ một phần lên bề mặt của phim. Nhiệt lượng này truyền một phần vào trong xe nhưng cũng truyền ra kính rất nhiều. Khi đó nhiệt độ trên bề mặt của kính sẽ lớn hơn nhiệt độ ngoài không khí. Nhiệt lượng trên kính sẽ truyền một phần ra bên ngoài. Nếu xe di chuyển càng nhanh (hoặc có gió) thì nhiệt lượng này càng được tản ra bên ngoài càng nhiều. Trong trường hợp này nhiệt lượng truyền vào xe chủ yều từ bề mặt của kính. Cụ nào dán phim mặc dù có độ cản hồng ngoại tốt nhưng nếu đậu một chỗ thì gần như chả có tác dụng mấy cả. Mặt khác nếu đỗ lâu (không bật điều hòa) thì nhiệt lượng truyền vào xe tuy ít đi nhưng lâu thì cũng thành đầy.
Với những xe dán phim có độ cản tia hồng ngoại thấp hoặc không dán thì tia hồng ngoại truyền gần như hoàn toàn qua kính và rọi trực tiếp vào bề mặt
của nội thất, da tay da mặt (gây cảm giác nóng rát trực tiếp). Phần nhiệt lượng này vừa gây nóng trên bề mặt vừa truyền lại trong xe và nó chả thoát đi đâu được.
Đó là em chỉ nói riêng một cái khía cạnh cơ chế chống nóng của phim cách nhiệt, ngoài ra phim còn có nhiều tác dụng khác như cản tia tử ngoại, tiết kiệm nhiên liệu (vào mùa hè) ... Cụ mới xét cái khía cạnh chống nóng em thấy chưa chuẩn mà đã "chấm hết" rồi thì phí quá.
Chuẩn đấy, cụ gì nói xứ lạnh nó không cần vì nó cần nhiệt, thế chắc nó cũng cần luôn tia tử ngoại nên mới không dán sẵn
Tia tử ngoại cần đó ạ. Cụ mợ nào nuôi con mà giữ quá không cho ra nắng tắm tia tử ngoại thì rất dễ bị còi xương đó ạ. Trẻ sinh ra vào mùa lạnh dễ bị còi xương hơn trẻ được sinh ra vào mua hè. Tất nhiên hứng nhiều tia tử ngoại quá không có tốt ạ, đặc biệt là những phụ nữ và trẻ em có làn da nhạy cảm.

OmegaO9

Xe container
Em cũng thấy Con Rồng Đỏ quảng cáo phim cách nhiệt Blue Diamond , xuất xứ Mỹ/Nhật có giá 19 củ cho xe 4 chỗ, 22 củ cho xe 7 chỗ.
Trở lại với vấn đề kính lái,có cụ giải thích là nếu dán kính lái,thì sẽ khó phá kính để thoát nạn hơn khi có sự cố.Còn giải thích của các nhà báo thì điều quan trọng nhất là TẦM NHÌN BỊ HẠN CHẾ.
Nếu nói là Xứ Lạnh, thì em nghĩ không thỏa đáng.Nhiều xe xuất sang Trung Đông,người ta ưu tiên số 1 là bình cứu hỏa để ở viền xe hoặc là ghế phụ phía trước,còn cách nhiệt thì hiện nay họ đang áp dụng công nghệ mạ trực tiếp vào kính chứ không dán kính trước.Mà nếu phân biệt XỨ LẠNH, thì Trung Quốc là một thị trường lớn cũng đâu phải xứ lạnh,Mỹ cũng có rất nhiều vùng nắng cháy,Trung Đông, Tây Á cũng rất rộng lớn và đều có thời tiết oi bức.....Việt Nam cũng đâu phải xứ lạnh, thế sao Mondeo có sẵn kính Vkool với tem đỏ ghi chú trên kính,nhưng cũng có dán kính lái đâu.

couto_hung

Xe tăng
Em cũng thấy Con Rồng Đỏ quảng cáo phim cách nhiệt Blue Diamond , xuất xứ Mỹ/Nhật có giá 19 củ cho xe 4 chỗ, 22 củ cho xe 7 chỗ.
Trở lại với vấn đề kính lái,có cụ giải thích là nếu dán kính lái,thì sẽ khó phá kính để thoát nạn hơn khi có sự cố.Còn giải thích của các nhà báo thì điều quan trọng nhất là TẦM NHÌN BỊ HẠN CHẾ.
Nếu nói là Xứ Lạnh, thì em nghĩ không thỏa đáng.Nhiều xe xuất sang Trung Đông,người ta ưu tiên số 1 là bình cứu hỏa để ở viền xe hoặc là ghế phụ phía trước,còn cách nhiệt thì hiện nay họ đang áp dụng công nghệ mạ trực tiếp vào kính chứ không dán kính trước.Mà nếu phân biệt XỨ LẠNH, thì Trung Quốc là một thị trường lớn cũng đâu phải xứ lạnh,Mỹ cũng có rất nhiều vùng nắng cháy,Trung Đông, Tây Á cũng rất rộng lớn và đều có thời tiết oi bức.....Việt Nam cũng đâu phải xứ lạnh, thế sao Mondeo có sẵn kính Vkool với tem đỏ ghi chú trên kính,nhưng cũng có dán kính lái đâu.
Suỵt, nói khẽ thôi, ở xứ Vn ta nó khác, khách hàng luôn luôn sai bác ạ,người bán hàng luôn luôn đúng, phải dán kính lái mới là sành điệu, là mát.
N

hi'newssun

Xe đạp
Film cách nhiệt là film cách cả nhiệt độ nóng cũng như nhiệt độ lạnh' các nước ở xứ lạnh họ vẫn sử dụng film cách nhiệt bình thường' còn về hiệu quả của film vấn đề là chúng ta sử dụng thương hiệu nào thôi' giá cả chưa chắc đã tỷ lệ thuận với chất lượng sản phẩm'

Hiệp Nexco

Xe điện
Website
nexco.com.vn
Việt Nam cũng đâu phải xứ lạnh, thế sao Mondeo có sẵn kính Vkool với tem đỏ ghi chú trên kính,nhưng cũng có dán kính lái đâu.
Cái Mondeo đó có dán kính V-KOOL thật hay không thì em chưa biết. Nhưng cho dù thông tin cụ đưa là thật thì em đã giải thích vì sao người ta không dán sẵn kính lái (với V-KOOOL) ở đây rồi ạ.
Em lùng lại mãi mới thấy. Em xin trích lại.
"Vâng. Em cũng hơi lạc đề một chút. Câu hỏi là đã dán kính mà sao lại chừa cái kính lái ra. 2 nhà báo mà cụ bảo nói cũng đúng ạ. Nguyên nhân là:
- Dán kính lái yêu cầu trình độ thi công rất cao và chất lượng phim cũng phải rất cao thì mới hạn chế được tối đa ảnh hưởng của nó tới tầm nhìn. Kính lái nó lõm chứ đâu phẳng như tấm phim ban đầu. Tạo phom không tốt là gây chói, đau mắt, bong phim.
- Cho dù là phim tốt, thi công tốt thì cũng chỉ hạn chế 1 phần vì với những phim càng có độ cản nhiệt cao thường lại có màu tối hơn. Những phim cho độ xuyên sáng tốt thì lại có chỉ số cản tia hồng ngoại, tử ngoại kém. Với những người mắt kém thì yêu cầu độ xuyên sáng của họ cần phải cực cao. Siêu xe càng sợ dán phim từ xưởng vì nếu phim bị những lỗi nhỏ thì lại ảnh hưởng tới thương hiệu của xe. Thương hiệu của xe nó nằm ở nhiều chỗ khác quan trọng chứ không tập trung vào phim.
Em xin lấy một ví dụ cụ thể về phim dán kính mặt của V-KOOL. VK-75 có độ xuyên sáng tầm 78% nhưng chỉ số cản hồng ngoại lại thua xa loại VK-70 (độ xuyên sáng tầm 70%). Nhưng VK-75 lại có độ xuyên sáng rất tốt, gần như trong suốt. Vậy không phải ai dùng loại VK-75 cũng là tối ưu vì với những người mắt bình thường, không quá kém thì họ thích VK-70 hơn. Với những người mắt kém, cận thị thì họ thích VK-75 hơn. Vậy một chiếc xe mà dán cho dù miễn phí kính mặt loại V-KOOL cũng không thể làm khách hàng hài lòng tối đa. Trên thực tế, V-KOOL nếu thấy người lái mắt kém đặc biệt (đeo kính cận, có tuổi) thì thường khuyên dùng loại VK-75, còn không thì họ khuyên dùng VK-70. Cũng có những người bị cận mà dùng VK-70 vẫn thấy bình thường. "

Suỵt, nói khẽ thôi, ở xứ Vn ta nó khác, khách hàng luôn luôn sai bác ạ,người bán hàng luôn luôn đúng, phải dán kính lái mới là sành điệu, là mát.
N
Có gì đâu mà cụ phải nói nhỏ. Cụ thấy cái gì quan trọng thì cứ bôi đỏ, in đậm, phóng to ra cho mọi người dễ chú ý.
Về cơ bản em chốt lại là: Nếu dán kính lái đúng là nó có ảnh hưởng 1 phần tới tầm nhìn nhưng không phải mức ảnh hưởng này giống nhau với tất cả mọi người. Với người quá kém về mắt thì điều đó quan trọng nhưng với những người mắt bình thường thì nó gần như chả ảnh hưởng gì. Nói như các cụ sao nó không sơn xe một màu duy nhất mà còn bầy đặt nhiều màu để các cụ lựa chọn.
Film cách nhiệt là film cách cả nhiệt độ nóng cũng như nhiệt độ lạnh
Cơ chế chống nóng của phim cách nhiệt là cản tia hồng ngoại. Không biết cái này cụ biết chưa. Vậy cụ nói xem cơ chế "cách nhiệt độ lạnh" của phim là như nào ạ? Cơ chế hoạt động của phim cách nhiệt khác với cơ chế cách nhiệt của phích nước ạ. Nhiều người nghĩ nó giống nhau nên mới đưa ra cái thử nghiệm quăng xe giữa trời nắng và đưa ra kết luận nó chả có tác dụng gì đấy ạ.

Chỉnh sửa cuối: