GM Thăng Long-đôi điều chia sẻ

xeom75

Xe hơi
Làm ở đâu chả có lỗi nhất là những dịp cuối năm như thế này. Em thì em xin hỏi thật các cụ 1 câu nhé. Các cụ đã làm được ở 1 đại lý chính hãng nào mà được ngon lanh từ đầu đến cuối chưa ạ? Các cụ kể em cái. MEC BMW chính hãng , chuyên nghiệp là thế mà vào vẫn còn phải kêu. Em nghĩ để được hoàn hảo về mọi mặt thì cũng khó lắm. Tâm lý của chủ thớt thì ai đi làm xe cũng hiểu và cũng đều suy nghĩ như thế đúng không ạ.

cat7

Xe đạp
Sao dạo này gm Thăng Long bị ném đá nhiều vậy nhỉ?
Em thấy cuối năm thế này ai cũng chạy đua để có được cái tết đầm ấm bên gia đình. Nên cũng có nhiều người như cụ chủ mang vợ 2 đi tân trang -->ko phục vụ kịp cũng có thể thông cảm được. Nhưng quan trọng là trả lời làm sao để khách hàng hài lòng lại là việc khác.

Em cũng đang tính đem vợ 2 đi bảo dưỡng nhưng chắc đợi ăn tết xong cho lành.

Bóng Chày

Xe lừa
Làm ở đâu chả có lỗi nhất là những dịp cuối năm như thế này. Em thì em xin hỏi thật các cụ 1 câu nhé. Các cụ đã làm được ở 1 đại lý chính hãng nào mà được ngon lanh từ đầu đến cuối chưa ạ? Các cụ kể em cái. MEC BMW chính hãng , chuyên nghiệp là thế mà vào vẫn còn phải kêu. Em nghĩ để được hoàn hảo về mọi mặt thì cũng khó lắm. Tâm lý của chủ thớt thì ai đi làm xe cũng hiểu và cũng đều suy nghĩ như thế đúng không ạ.
Trước em hay làm ở Toy Hoàn kiếm rát tốt (khoảng hơn 10 năm trước), nhưng 1 tháng trước tết em cũng né

letien1357

Xe hơi
Lạ nhỉ, em cũng gắn bó với GMTL này đc 1 time, chưa lần nào em phàn nàn về thái độ của thợ cũng như nhân viên ở đây, có lần e vất xe ở đây 3-4 hôm, đến luc lấy cũng ko có việc gì phải phàn nàn. Thế mà time gần đây GMTL nhận nhiều gạch quá(hay GMTL định mở rộng thêm nhà xưởng =)) ) em chợt nghĩ lại xem mình có dễ tính hay gà mờ ko(từ lúc cưới V2 đễn giờ em chỉ làm ở đây) nhưng chắc em dễ tính.
Em có câu chuyện vui hầu các cụ: Trước kia em hay cắt kính để thỏa mãn thú chơi, lần nào cắt về cũng bị sai(do yêu cầu ký thuật cao?) có lần ra chửi nhau với CH kính nhưng vẫn ko bỏ đc nó, một lần vào xưởng nó lấy kính thấy thằng thợ cả nó mách sau muốn chuẩn bác cứ vào trực tiếp đây chỉ em làm cho đảm bảo chuẩn, thấy có lý em cho nó 50k thế là từ đấy cứ đơn hàng em là nó làm chuẩn đến mm, có khi lại điện hỏi cho chắc chắn. Qua câu chuyên trên em rút ra kinh nghiệm chủ nó chỉ biết ghi hóa đơn thanh toán còn người phục vụ mình là mấy cậu thợ kỹ thuật.
Theo em nghĩ thì thật là khó cho GMTL để làm hài lòng tất cả các cụ, những chuyện nhỏ nhặt thì gara nào cũng có, cái ko có là sự chia sẻ và thông cảm giữa hai bên. Mong rằng sau những gì sẩy ra time gần đây GMTL sẽ xem xét 1 cách nghiêm túc và hoàn thiện hơn và các cụ cũng nên chia sẻ với các xưởng dịch vụ vì là cuôi năm ai cũng muốn NGAY & LUÔN? nhưng vẫn những đội thợ, mặt bằng, máy móc thiết bị đấy hỏi các cụ tránh sao khỏi Gạch?
PS: Sao cụ chủ thớt không kêu bác Rybica ra mà ăn vạ ở xưởng này có cụ Tovit là bạn nhậu của Bác Ry đây.=))=))=))

Chỉnh sửa cuối:

Ngọc HoàngĐế

[Tịch thu bằng lái]
Lạ nhỉ, em cũng gắn bó với GMTL này đc 1 time, chưa lần nào em phàn nàn về thái độ của thợ cũng như nhân viên ở đây, có lần e vất xe ở đây 3-4 hôm, đến luc lấy cũng ko có việc gì phải phàn nàn. Thế mà time gần đây GMTL nhận nhiều gạch quá(hay GMTL định mở rộng thêm nhà xưởng =)) ) em chợt nghĩ lại xem mình có dễ tính hay gà mờ ko(từ lúc cưới V2 đễn giờ em chỉ làm ở đây) nhưng chắc em dễ tính.
Em có câu chuyện vui hầu các cụ: Trước kia em hay cắt kính để thỏa mãn thú chơi, lần nào cắt về cũng bị sai(do yêu cầu ký thuật cao?) có lần ra chửi nhau với CH kính nhưng vẫn ko bỏ đc nó, một lần vào xưởng nó lấy kính thấy thằng thợ cả nó mách sau muốn chuẩn bác cứ vào trực tiếp đây chỉ em làm cho đảm bảo chuẩn, thấy có lý em cho nó 50k thế là từ đấy cứ đơn hàng em là nó làm chuẩn đến mm, có khi lại điện hỏi cho chắc chắn. Qua câu chuyên trên em rút ra kinh nghiệm chủ nó chỉ biết ghi hóa đơn thanh toán còn người phục vụ mình là mấy cậu thợ kỹ thuật.
Theo em nghĩ thì thật là khó cho GMTL để làm hài lòng tất cả các cụ, những chuyện nhỏ nhặt thì gara nào cũng có, cái ko có là sự chia sẻ và thông cảm giữa hai bên. Mong rằng sau những gì sẩy ra time gần đây GMTL sẽ xem xét 1 cách nghiêm túc và hoàn thiện hơn và các cụ cũng nên chia sẻ với các xưởng dịch vụ vì là cuôi năm ai cũng muốn NGAY & LUÔN? nhưng vẫn những đội thợ, mặt bằng, máy móc thiết bị đấy hỏi các cụ tránh sao khỏi Gạch?
PS: Sao cụ chủ thớt không kêu bác Rybica ra mà ăn vạ ở xưởng này có cụ Tovit là bạn nhậu của Bác Ry đây.=))=))=))
Đợi cụ thay lốp xin 1 quả mà lâu quá. :(

buicongchuc

Xe ba gác
Em qua đó mấy lần thay dầu thôi, quả thật không thể vừa lòng với cung cách làm việc ở đó.

deongang

Xe buýt
em cũng có nghe đồn là vậy nhưng việc chỉ có trang điểm tút tát nên chả bao giờ iem có ý định làm phiền người khác

lordship

Xe tải
Đề nghị GM Thăng Long giải quyết ngay việc của anh Nguyễn Triều Dương mua xe spark tháng 11 năm 2013 nhé. Anh sắp có bài chuẩn bị post lên đấy. :)))

phungngocanh

Xe máy
kho than cu Vinh cai ji cung den tay . xuong dich vu cua cu co may thang anti cu manh tay duoi het di ko co no pha cho tan tanh . roi cu lien he voi nhung anh em o GM Trung Son ngay xua thi ngon ngay. ah ma nghe dau may anh em o GM Trung son dang chuan bi cho khai truong mot xuong dich vu ngay o gan cho cu Vinh day

dangoc

Xe hơi
Chiều nay e cũng vừa lấy xe ở GM Thăng Long về. E để đấy 4 hôm để làm bảo hiểm: sơn ba đờ sốc trước & sau; gò và sơn 1 cánh cửa xước sâu; thay kính lái; thay đèn hậu. Nói chung e thấy hài lòng: chất lượng sơn và gò tốt, thái độ phục vụ tốt. Có 1 số chi tiết nhỏ ko vừa ý như bị xước 1 vết ~5cm ở mặt trước táp-lô, vài ba chỗ còn hơi dính keo trên thân xe.
Trước e cũng làm bảo hiểm thân vỏ ở đây 1 lần, 1 lần gò-sơn quây ở GM An Hưng, bảo dưỡng 3 lần ở GM An Hưng và 1 lần ở GM Thủ Đô, so sánh thì em thấy 1 số điểm thế này:
- Chất lượng sơn & gò: GM Thăng Long tốt hơn An Hưng khá nhiều (Thủ Đô thì e chưa thử vì mới:).
- Chất lượng phục vụ và cơ sở vật chất: GM Thủ đô rất tốt (đầy đủ các không gian máy móc,sạch,đẹp,nhân viên nhiệt tình và chuyên nghiệp, nói chung đến đây sướng) - Thăng Long tốt (ko có gì đáng chê nhưng ko ấn tượng lắm) - An Hưng hơi tệ (đánh xe vào phải đến hỏi thì nhân viên mới ra, cơ sở hơi chật và thô sơ).

Xin chia sẻ cùng các cụ.

hungisu

Xe tăng
Website
www.viethaioto.com.vn
Cá nhân em vừa nãy qua xưởng của Thăng Long rất hài lòng. Các bạn rất nhiệt tình và rất vui vẻ, nụ cười luôn thường trực từ CVDV đến các bạn KTV. Các bạn tư vấn nhiệt tình và giải thích cặn kẽ những thắc mắc của mình. Nói chung là mình ưng

Vustar

Xe đạp
Ôi giời, chết là cái tiếng tốt đấy khiến em ăn phải quả đắng mà vẫn phải nhịn. Tình hình là hôm tết vừa rồi cũng vì cái tiếng tốt của CM Thăng Long, đem xe ra bảo dưỡng 2 vạn km ở đó, thấy cái thái độ khinh khỉnh của cái thằng hỗ trợ tư vấn đã khó chịu, nhg để có xe tết nên thôi vứt xe đó thay dầu + lọc dầu+ phí bảo dưỡng và thêm 1 khoản là lau chùi bộ hồi hơi xăng j đó và xóa lỗi cảnh báo động cơ tổng cộng là 750+250+350+150= 1,5 củ. Giá cả em không nói vì em cũng chẳng bik nó nhiều hay ít, nhưng lúc ra về cách xưởng có 3km cái lỗi cảnh báo động cơ do hồi hơi xăng vãn lại tiếp tục như cũ, mất toi 150k. Đã cay cú thì chớ, về đến nhà mới để ý thấy nắp capo dính 1 vết lõm ko rạn sơn chính giữa luôn, mà vết lõm đó em thề, em hứa em đảm bảo trước khi xe vào gara là chưa có. Khổ nỗi xe về đến nhà rồi còn kêu ai. Cạch mặt GM Thăng Long luôn

Carfor

Đi bộ
Nhân tiện đây cũng xin góp cho GM Thăng long ít gạch xây xưởng mới! chẳng là trước tết mấy tuần tớ cũng tậu một em ở GM Thăng long, nghe quảng cáo về dịch vụ cũng được, nhưng cái lý do chính mình chọn GM Thăng long vì gần nhà, nghĩ bụng mình sẽ nguyện làm khách hàng thân thiết của Thăng long. Ngày đầu ra xem xe, chưa có, ngày 2 ra, lái thử, ký hợp đồng luôn, vấn đề là mình đã quyết và cũng chẳng có nhiều thời gian đi lại. Cu cậu bán hàng chắc tưởng gặp được con gà mờ..., lại cả tay trưởng phòng nữa.....nói chung là làm ăn nhập nhèm, không thể tin là lại xuất hiện ở một đại lý lớn.. sau khi phát hiện ra mình cũng ko fai con gà mờ thì mọi chuyện cũng êm hơn... không muốn kể chi tiết ở đây vì cũng nghĩ là để cửa cho GM Thăng long làm ăn và hy vọng họ cũng nên rút kinh nghiệm khi mình góp ý trực tiếp và gián tiếp qua survey sau bán hàng. Lắp thêm quả camera và màn DVD, đồng chí kỹ thuật loay hoay vài tiếng mới lắp cái camera hợp lý chút... còn em DVD, đến nay mới chạy được gần tháng thì từ ngày qua thấy em nó teo luôn rồi.. cuối năm bực mình với GM Thăng long... đầu năm đã xui xẻo với sản phẩm của GM Thăng long...không biết khi nào gara mới mở cửa để mang đến chào xuân đây...:))

couto_hung

Xe tăng
Ôi giời, chết là cái tiếng tốt đấy khiến em ăn phải quả đắng mà vẫn phải nhịn. Tình hình là hôm tết vừa rồi cũng vì cái tiếng tốt của CM Thăng Long, đem xe ra bảo dưỡng 2 vạn km ở đó, thấy cái thái độ khinh khỉnh của cái thằng hỗ trợ tư vấn đã khó chịu, nhg để có xe tết nên thôi vứt xe đó thay dầu + lọc dầu+ phí bảo dưỡng và thêm 1 khoản là lau chùi bộ hồi hơi xăng j đó và xóa lỗi cảnh báo động cơ tổng cộng là 750+250+350+150= 1,5 củ. Giá cả em không nói vì em cũng chẳng bik nó nhiều hay ít, nhưng lúc ra về cách xưởng có 3km cái lỗi cảnh báo động cơ do hồi hơi xăng vãn lại tiếp tục như cũ, mất toi 150k. Đã cay cú thì chớ, về đến nhà mới để ý thấy nắp capo dính 1 vết lõm ko rạn sơn chính giữa luôn, mà vết lõm đó em thề, em hứa em đảm bảo trước khi xe vào gara là chưa có. Khổ nỗi xe về đến nhà rồi còn kêu ai. Cạch mặt GM Thăng Long luôn
Nhân tiện đây cũng xin góp cho GM Thăng long ít gạch xây xưởng mới! chẳng là trước tết mấy tuần tớ cũng tậu một em ở GM Thăng long, nghe quảng cáo về dịch vụ cũng được, nhưng cái lý do chính mình chọn GM Thăng long vì gần nhà, nghĩ bụng mình sẽ nguyện làm khách hàng thân thiết của Thăng long. Ngày đầu ra xem xe, chưa có, ngày 2 ra, lái thử, ký hợp đồng luôn, vấn đề là mình đã quyết và cũng chẳng có nhiều thời gian đi lại. Cu cậu bán hàng chắc tưởng gặp được con gà mờ..., lại cả tay trưởng phòng nữa.....nói chung là làm ăn nhập nhèm, không thể tin là lại xuất hiện ở một đại lý lớn.. sau khi phát hiện ra mình cũng ko fai con gà mờ thì mọi chuyện cũng êm hơn... không muốn kể chi tiết ở đây vì cũng nghĩ là để cửa cho GM Thăng long làm ăn và hy vọng họ cũng nên rút kinh nghiệm khi mình góp ý trực tiếp và gián tiếp qua survey sau bán hàng. Lắp thêm quả camera và màn DVD, đồng chí kỹ thuật loay hoay vài tiếng mới lắp cái camera hợp lý chút... còn em DVD, đến nay mới chạy được gần tháng thì từ ngày qua thấy em nó teo luôn rồi.. cuối năm bực mình với GM Thăng long... đầu năm đã xui xẻo với sản phẩm của GM Thăng long...không biết khi nào gara mới mở cửa để mang đến chào xuân đây...:))

Haizz
ban căng quá

accord_89

Xe tăng
Cụ nói thế là hơi chủ quan rồi :). Doanh số của GM Thăng Long chưa bao giờ lẹt đẹt, thậm chí như tháng 12 vừa rồi còn đứng đầu toàn quốc. Có những ngày bọn em xuất hơn 20 xe. Em là người của Thăng Long nhưng những gì em nói là rất khách quan. Phải có lý do gì mà kết quả bọn e thu về mới được như thế chứ cụ?
Ngày 14/12 vừa qua, GM Thăng Long mới kỷ niệm 1 năm thành lập. 1 bộ máy trẻ, tự thân vận động và phát triển, tổng giám đốc lại là nữ, thương hiệu GM thì nói thẳng chưa có vị trí tốt trong tư duy người tiêu dùng Việt, em nghĩ những gì GM Thăng Long đang có ở hiện tại cũng đáng ghi nhận. Nghề làm dâu trăm họ, hơn nữa dâu này lại mới về nhà chồng nên cũng khó mà tránh khỏi sai sót, lúng túng, có gì chưa làm các cụ hài lòng mong các cụ bỏ qua cho. Thực sự sáng giờ đọc mấy topic về Thăng Long bọn e, e cảm thấy buồn lắm, tự dưng cảm giác những nỗ lực thời gian qua của mình, của công ty bị phủ nhận bởi những sự cố không nên có.
Các cụ ở đây hầu hết là nam giới hẳn không thích dài dòng, nhưng hôm nay cho em xin phép được giãi bày. Em là sinh viên mới tốt nghiệp tháng 7/2013. Tháng 9 em thi tuyển vào Thăng Long qua 3 vòng thi, và khi được nhận em được đào tạo nghiêm ngặt về ô tô, về kỹ năng bán hàng, về lòng hiếu khách trong suốt 1 tháng. Tháng đầu tiên trong thời gian thử việc, em bán được 2 xe, là 2 cụ trên chính OTOFUN này thôi, 1 cụ là "qdriver", 1 cụ nick là "fuah"...và cho đến bây giờ, sau 3 tháng làm việc, em cũng đã có cơ hội tiếp xúc rất nhiều các cụ khác trên OTOFUN nhà mình rồi, em không nói quá nhưng thực sự ai nhận xe cũng rất hài lòng. Điều mà em cảm thấy thích nhất đó là các cụ trên diễn đàn là những người rất am hiểu về ô tô và đặc biệt những cụ ở box GM Chevrolet đã rất hiểu về GM, yêu GM và không có bị nhầm lẫn giữa GM với Daewoo nữa.
Môi trường làm việc nào cũng có người này người kia, kể cả trong các cơ quan bộ máy nhà nước, sale bọn em cũng thế mà nhân viên xưởng dịch vụ cũng thế. Tuy nhiên, đã gắn bó tức là ai cũng yêu nghề.Tết nhất đến nơi rồi, thú thực là xe bên em lúc nào cũng chật kín xưởng dịch vụ, cùng là 30 ktv trong những ngày thường nhiều khi ko sử dụng đến 1 nửa thì cuối năm mỗi người phải căng mình ra với số lượng công việc gấp 5 gấp 10, vừa lắp đồ cho xe mới, sửa dịch vụ cho xe đã sử dụng...với 1 chiếc ô tô với hàng nghìn hàng vạn chi tiết mà khách hàng nào bọn em cũng muốn làm hài lòng nên thiếu sót là điều khó tránh, hơn nữa chính cụ Tovit phó tổng bên em đã phải đứng ra giải thích, xin lỗi...thì đâu phải bên em không biết lắng nghe, không dám nhận khuyết điểm và không thấu hiểu khách hàng. Đúng không ạ?
Em không dám mong những dòng chia sẻ của em trên đây làm các cụ có thể nguôi được giận, chỉ mong các cụ hiểu cho bọn em. Trong bài đào tạo về lòng hiếu khách, chúng em được học về cái gọi là "Đặt mình vào vị trí của người khác". Em nghĩ nếu em ở vị trí các cụ, thật sự em cũng rất không hài lòng. Và ngược lại, nếu các cụ ở vị trí bọn e, sẽ có những lúc các cụ thấy làm khách hàng hài lòng tuyệt đối thật không đơn giản chút nào. Bọn em xin tiếp nhận tất cả những feedback của các cụ và hứa cố gắng sửa chữa. Rất mong nhận được sự lượng thứ và tiếp tục nhận được những đóng góp, ủng hộ của các cụ để GM Thăng Long bọn em được phát triển hơn.
Năm mới rồi, xin phép chúc các cụ có một cái Tết ấm no và hạnh phúc!
Mợ nói cư như anh táo giao thông ý nhờ

snake00

Xe tải
cụ đúng là gà lắp dvd trong GM ;)

Ngọc HoàngĐế

[Tịch thu bằng lái]
E vào GM TL suốt. Thấy ổn mà. :D Ko biết hôm nào khai xuân để e qua thay dầu cái. Thay ở nhà ko có cái tháo lọc.:(

toancoi79

Xe buýt
E vào GM TL suốt. Thấy ổn mà. :D Ko biết hôm nào khai xuân để e qua thay dầu cái. Thay ở nhà ko có cái tháo lọc.:(
Trước tết vào đông vãi lái chẳng làm đc giề nên chưa oánh giá đc :P
Dưng cứ đăng ký với cụ tovit 2 xuất đến chơi nhóe :)