GLK vài trải nghiệm ban đầu

phuong98a

Xe hơi
Hôm nay trên đường Yên Phụ ,gặp con GLK, nó đi nhanh quá, em chỉ chụp được mông em nó.Hầu các cụ
[/IMG]
[/IMG]
[/IMG]
[/IMG]
:6:

Chủ nhật rồi em cũng test thử GLK, có cảm nhận sau:
Thiết kế bên ngoài đơn giản, không hài hòa giữa các đường nét, kiểu dáng xe trông nhỏ thó, thiếu tự tin.
Máy móc tuy công suất lý thuyết thì lớn nhưng độ vọt thì kém có lẽ do công suất cực đại đạt được ở với vòng tua trên 6000rpm
Nội thất xe trông không được sang trọng cho lắm, chỉ tương đương với Mẹc C nhưng thiết kế xấu hơn, không gây hào hứng khi lái xe.
Theo em GLK phù hợp với các cậu chủ nhỏ gia đình có điều kiện mua cho chiếc xe hơi hoặc các quý cô.
Mức giá hơn 70k thì đi mẹc C hay hơn.

Airbus A380

Xe tải
Website
www.vnn.vn
Em vẫn cho chiếc GLK này vẫn đẹp và đẳng cấp đấy thôi !

trungdq

Xe tải
Em này xấu vãi lúa ... giá tầm ấy mua Prado mà đi
Nếu mua Prado thì thà mua 2 con Ford Transit mà đi, rộng rãi hơn nhiều, cả nhà 3 thế hệ 2 bên nội ngoại ngủ được trên xe thoải mái nhé :)):)):)):)):))

Nếu mua Prado thì thà mua 2 con Ford Transit mà đi, rộng rãi hơn nhiều, cả nhà 3 thế hệ 2 bên nội ngoại ngủ được trên xe thoải mái nhé :)):)):)):)):))
He he ... nói đùa thì thế nào cũng được.

Em có nhận xét thế này, và cả các báo và các chương trình đánh giá xe như Top Gear của Anh chẳng hạn cho rằng. Nếu bạn đủ tiền để mua 1 chiếc xe rẻ tiền của 1 thương hiệu hạng sang, thì hãy chuyển sang mua 1 chiếc xe đắt tiền của thương hiệu hạng bình dân. Chắc chắn các bạn sẽ thấy cái xe bạn mua là 1 món hời.

Tầm tiền của 1 em BMW X3, Mẹc GLK ... nếu chuyển sang thương hiệu Toyota, Nissan, Honda ... thì thoải mái lựa chọn.

thanhden

Xe hơi
Website
www.sgnhosting.com
@Noza: bác nói có khi đúng, nhưng trong tầm 78k, em cũng nghĩ lung lắm, này nhé,

1/ Toy thì có RAV4 (limited v6 hơn 60k), Venza thì hơn 80k, Highlander thì cũng tàm 80k hơn. RAV4 theo em thì kg so đựoc với GLK, 2 con kia thì nếu trang bị full thì sẽ hơn GLK, nhưng khi đó giá sẽ cao hơn do xe nhập, với lại phân hạng cũng kg cân.

2/ Nissan thì có Murano, nhưng bản SL đựoc trang bị khá đủ thì giá về VN chắc cũng tầm 90k, Rogue thì cũng giống RAV. GLK các bác í đã chê chật, thì RAV4 hay Rogue chắc cũng vậy.

theo em, GLK phải so với RX350, hay RDX, nhưng giá 2 em kia về VN toàn tầm 110k

=> xe LD kg nên so với xe nhập về giá, do thuế khác nhau. vả lại xe LD thì họ lại cân đo giữa lợi nhuận và tính năng, nên sẽ cắt bỏ nhiều thứ mà họ cho là VN kg cần (nhìu người mua thì lại nghĩ nguơc lại). Nên túm lại người mua sẽ quyết định đúng cho mình sẽ mua xe gì nếu đựoc tư vấn đầy đủ.

tiện đây em post tiêu hao nhiên liệu xe em khi đi đường trường:

gaubo

Xe tải
Xe này có vẻ ngon đấy các cụ nhey? Khi nào đổi xe e cũng sẽ ngâm cứu con nài. Có mấy điểm e thấy có vẻ thiếu:
- Chưa có smartkey.
- Số tay (liền volang) có vẻ tiện hơn, hầu hết các xe hạng sang, cần số đều nằm dưới volang (S class, GL...)
- Lagang nhiều nan quá, cảm giác rối, 0 khỏe, khó rửa.
- Taplo có vẻ hơi thô, đặc biệt 2 lỗ thoát khí điều hòa.
- Chưa có đầu DVD (chỉ có màn hình hiển thị thông số kỹ thuật).
- Hình như chưa có camera lùi, nếu có cả camera trước (đi đêm) thì càng tốt.
- 0 có Cảnh báo áp suất lốp thì phải.
Vài nét cơ bản vậy, kính mới các bác cho ý kiến.
Sao bác không sắm thẳng con RX350 full ops đời 2010 đi hơn con này cũng tầm 50k chứ bác yêu cầu thế thì thêm cho MBV 50k bảo họ lắp hết cho :))

Chạy trong thành phố thì cũng giống C200 thôi.

Tom Tit-Tot

Xe tăng
Lấy sớm thì ko được khuyến mãi thì phải?

kanz_min

Xe tải
@ngoisaobac: dạ chắc là tuần sau em có xe ạ ^^ hôm nay em xem lại thì em quyết định lấy nội thất đen vì nội thất xám ko xám toàn bộ mà chỉ có 4 chiếc ghế, em thấy kì kì sao í ^_^
@titoet.moc: ô vậy hôm nào giao lưu nhé ^_^

titoet.moc

Xe hơi
@ngoisaobac: dạ chắc là tuần sau em có xe ạ ^^ hôm nay em xem lại thì em quyết định lấy nội thất đen vì nội thất xám ko xám toàn bộ mà chỉ có 4 chiếc ghế, em thấy kì kì sao í ^_^
@titoet.moc: ô vậy hôm nào giao lưu nhé ^_^
biết giao lưu với bác kiểu gì đây. Bác có xe còn em thì có "xe của bố" ai cho mượn mà đi giao lưu! :))

kanz_min

Xe tải
@titoet.moc: ôi có sao đâu ^^ à mà xe nhà bác có lắp side-step ko ạ??? em đang lăn tăn là có nên lắp hay ko vì saler nói với em là lắp vào xấu hơn mà chẳng bao giờ dùng đến =,=

titoet.moc

Xe hơi
Em nghĩ là sẽ lắp! Trông khỏe ra dc tẹo! Cơ bản là em thích cái kiểu thiết kế side-step đấy thôi :))
Cơ mà đắt phết! Chả đâu vào với đâu cả. Đúng là cái thằng Mer!