Glk 220 cdi!

vnn1088

Xe tải
Em cũng đang kết con GLK này quá, nhưng mà là kết bản máy xăng chứ rất lo lắng hoang mang với bản máy dầu này. Đơn giản vì 1 số lý do: máy dầu thì chắc chắn ồn hơn, dầu VN ko đáng tin cậy, e chỉ đi trong phố là chính nên ko cần máy dầu, đặc biệt với đặc thù là bận bịu và hay lơ đễnh nên e nghĩ đến cảnh đang lúc vào cây xăng có đt mải chém gió lại đổ mẹ nó xăng vào thì nhục hẳn đấy ạ.
Vì thế hôm rồi trao đổi với cụ Việt - An Du thì a ấy nói là MBV ko lắp ráp máy xăng nữa mà hoàn toàn thay bằng máy dầu. E hoàn toàn thất vọng và ngạc nhiên về điều này! Điều làm e ngỡ ngàng và băn khoăn là: Mới ra dc 6 tháng đang bán rất tốt mà MBV dứt tình đột ngột chuyển sang máy dầu, 1 nhà quản lý kinh tế cực kỳ kỵ điều này, đang chắc thắng lại thay đổi để chuyển về thế 5 ăn 5 thua là sao?
Có uẩn khúc gì ko ta? Có cụ nào biết về vụ này thì chia sẻ với mọi người ạ, hoặc nếu nhạy cảm thì mật thư cho e với ạ, e cảm tạ lắm vì e đang rất quan tâm đến GLK 2013 và dĩ nhiên là chỉ máy xăng thôi.

Phạm Anh Khôi

Xe buýt
Em cũng đang kết con GLK này quá, nhưng mà là kết bản máy xăng chứ rất lo lắng hoang mang với bản máy dầu này. Đơn giản vì 1 số lý do: máy dầu thì chắc chắn ồn hơn, dầu VN ko đáng tin cậy, e chỉ đi trong phố là chính nên ko cần máy dầu, đặc biệt với đặc thù là bận bịu và hay lơ đễnh nên e nghĩ đến cảnh đang lúc vào cây xăng có đt mải chém gió lại đổ mẹ nó xăng vào thì nhục hẳn đấy ạ.
Vì thế hôm rồi trao đổi với cụ Việt - An Du thì a ấy nói là MBV ko lắp ráp máy xăng nữa mà hoàn toàn thay bằng máy dầu. E hoàn toàn thất vọng và ngạc nhiên về điều này! Điều làm e ngỡ ngàng và băn khoăn là: Mới ra dc 6 tháng đang bán rất tốt mà MBV dứt tình đột ngột chuyển sang máy dầu, 1 nhà quản lý kinh tế cực kỳ kỵ điều này, đang chắc thắng lại thay đổi để chuyển về thế 5 ăn 5 thua là sao?
Có uẩn khúc gì ko ta? Có cụ nào biết về vụ này thì chia sẻ với mọi người ạ, hoặc nếu nhạy cảm thì mật thư cho e với ạ, e cảm tạ lắm vì e đang rất quan tâm đến GLK 2013 và dĩ nhiên là chỉ máy xăng thôi.
Máy dầu bh nó tiên tiến hơn xưa nhiều rồi mà anh, tiêu thụ ít hơn cho công suất cao hơn máy xăng. Mec tính cả rồi. Chỉ có điều là thói quen a e ta hay đổ xăng nên lơ đãng 1 phát là đứt ngay

civic2010

Xe buýt
vẫn còn cả máy xăng đấy chứ. bên OS có bài của bác Vĩnh Nam bên MEC HAXACO báo giá có 4 loại GLK, 2 máy xăng và 2 máy dầu mà. bác Vĩnh Nam đâu rồi vào xác nhận.

Vĩnh Nam

Xe tải
Hiện nay bản máy xăng GLK300 không còn được sản xuất

Lý do tại sao lại sản xuất máy dầu:

- Động cơ xăng 3.0l hiện nay đã được chuyển lên động cơ xăng 3.5l phun xăng trực tiếp ( như ML350, SLK350, GLK350...) Nếu mang động cơ này về VN thì thuế TTĐB sẽ tăng từ 50% lên 60% --> Không khả thi vì giá xe sẽ tăng ít nhất là 10k

- Động cơ dầu ráp trên chiếc GLK220 khá tiết kiệm nhiên liệu. Có người lo ngại chất lượng dầu sẽ không bảo đảm, hiểu được điều đó nên MBV đã hạ tiêu chuẩn khí thải từ Euro 5 xuống còn Euro 4 để phù hợp với điều kiện của Việt Nam và khi dùng không dùng phụ da diesel như các xe Mercedes-Benz đã nhập về Việt Nam trong thời gian qua như GL350 BlueTEC....... Cái động cơ dầu Euro 4 hoạt động như thế nào thì ai đang sử dụng xe máy dầu tại Việt Nam như E220, ML220 hay GL320 ( không có BlueTEC ) chắc sẽ hiểu rõ nhất về chất lượng.

- Lo ngại về việc đổ nhầm xăng và dầu thì trên nắp xăng (dầu ) đều có phân biệt rất rõ ràng

Vĩnh Nam

Xe tải
Máy dầu bh nó tiên tiến hơn xưa nhiều rồi mà anh, tiêu thụ ít hơn cho công suất cao hơn máy xăng. Mec tính cả rồi. Chỉ có điều là thói quen a e ta hay đổ xăng nên lơ đãng 1 phát là đứt ngay
Chính xác, ở Châu Âu hầu hết các xe đều sử dụng máy dầu. Ví dụ như GLK 2013 thì ở Đức có 6 phiên bản máy dầu và chỉ có 1 phiên bản máy xăng thôi

vnn1088

Xe tải
Cụ Vĩnh Nam nói thế, e an tâm hơn chút đỉnh rồi. Tuy nhiên vẫn cố đấm ăn xôi là như này: MBV có thể phản hồi lại với MB mẹ là: "chúng mày dở người à? Bên này tao đang bán dc nhiều hàng 3.0 thì mày cứ chuyển 3.0 sang để tao duy trì doanh số chứ, thích thì mày cứ chuyển thêm CDI tao sẽ lắp và bán cả 2 cho nó lành", e cứ tếu táo tỉ dụ như vầy.
Chứ thú thực là e vẫn lo lắng và khả năng tiếp tục quyết định chọn GLK là ko cao rồi ạ. Sắp tới launching sẽ tới coi cụ thể thêm xem sao.

RAVA

Xe ba gác
Cụ Vĩnh Nam nói thế, e an tâm hơn chút đỉnh rồi. Tuy nhiên vẫn cố đấm ăn xôi là như này: MBV có thể phản hồi lại với MB mẹ là: "chúng mày dở người à? Bên này tao đang bán dc nhiều hàng 3.0 thì mày cứ chuyển 3.0 sang để tao duy trì doanh số chứ, thích thì mày cứ chuyển thêm CDI tao sẽ lắp và bán cả 2 cho nó lành", e cứ tếu táo tỉ dụ như vầy.
Chứ thú thực là e vẫn lo lắng và khả năng tiếp tục quyết định chọn GLK là ko cao rồi ạ. Sắp tới launching sẽ tới coi cụ thể thêm xem sao.
-Qua nói chuyện với các bác bên Mec em thấy Mec VN có 1 chiến lược rất hay là đối với 1 số mẫu xe đang bán tốt thì dừng đột ngột, ko sx nữa, kiểu như mấy con MB ngày trước hay GLK 300 bây giờ? Xem trên trang web của Mec thì máy xăng bây giờ chỉ còn bản 350, mà sao Mec ko học tập Bim hay Audi nhỉ, giảm dung tích xi lanh nhưng vẫn giữ nguyên cs máy và điều chỉnh cho phù hợp với từng loại, như cái máy 2.0 của Bim lắp trên s3, s5 (520, 528), X1, X3...

Vĩnh Nam

Xe tải
Chính sách sản phẩm của Mercedes là toàn cầu, không có sản phẩm riêng biệt cho thị trường nhỏ như Việt Nam, mặc dù sản phẩm đó đang bán tốt tại một thị trường nào đó ( ví dụ như GLK300 tại thị trường Việt Nam ). Đối với xe GLK thì bán nhiều nhất vẫn là thị trường Bắc Mỹ, Trung Quốc và Châu Âu. Tại Đông Nam Á thì Việt Nam là nước tiêu thụ GLK nhiều nhất, các nước có tay lái nghịch thì GLK không sản xuất

Có một trường hợp ngoại lệ xưa nay hoặc sau này mà tất cả các hãng xe đều có chính sách sản phẩm riêng là thị trường Trung Quốc. Cứ 3 động cơ lắp ráp tại nước Đức thì 1 cái trong đó được xuất sang thị trường Trung Quốc. Do đó, chỉ có Trung Quốc có một ngoại lệ duy nhất cho chiếc E250 hiện nay là phía hàng ghế sau được kéo dài hơn 10cm để trở thành E260L :>

vnn1088

Xe tải
Tiếc nhỉ! Nếu có GLK 350 máy xăng lắp ráp trong nước chắc em vẫn cố chút đỉnh. Chứ kiểu này chắc phải cân đôi với các em khác cùng phân khúc mất thôi.

civic2010

Xe buýt
ô thế thì bác vĩnh nam chỉnh lại bài bên OS đi. em xem hiểu lầm là có 4 loại GLK.

thangvinh

Xe hơi
May mà em kịp thời lấy em glk máy xăng, chứ máy dầu em cũng ko khoái lắm. Không ngờ MBVN dừng hẳn lắp ráp GLK máy xăng luôn

chabelita

Xe buýt
Vâng bác,pm cho e cái số nhé
Cụ Quang đã có số của e rồi mà đuôi 998 ý. Hôm thứ7 vừa rồi cụ còn nt cho e gthiệu các dòng xemới sắp ra.. Khi nào launching GLK220 CDI thì cho e vé dự nhé! Tks!

minhson.auto

Xe máy
nhận đặt hàng glk 220 liền nhé các bác!

nhanviettuyen

Xe tăng
xe sang máy dầu, em ủn

oto11phamhung

[Tịch thu bằng lái]
Cụ Quang đã có số của e rồi mà đuôi 998 ý. Hôm thứ7 vừa rồi cụ còn nt cho e gthiệu các dòng xemới sắp ra.. Khi nào launching GLK220 CDI thì cho e vé dự nhé! Tks!
Vâng cụ,thi thoảng cập nhật thông tin cho các cụ biết hihi

ALOALO

Xe hơi
Em nghĩ kiểu gì cũng ko hợp đi phố lắm, chắc vẫn nghe đc tiếng máy cành cạch

Lungo_123456

Xe buýt
Xe này có màn hình để lắp đc camera lùi ko các cụ nhỉ