[Funland] Giúp em với, nhà em bị dân anh chị ở cùng ngõ đe dọa!!!

Hn07

Xe tăng
Qua còm tay nhanh hơn não nên giờ mới để ý . Mông cộc làm gì có con nào 30-40 kg . Có nhầm lẫn với Rot ko ?

longnguyenhvn

Xe buýt
Cụ chủ chưa mua láng giềng gần rồi.
Cụ sang ngay hàng xóm nói lời tạ lỗi. Nói rằng em thoáng thấy chó lao đến cắn thì em chỉ đá tự vệ theo bản năng thôi chứ không kịp nhận biết chó nhà anh chị. Đồng thời mang theo 1 ít tiền bồi thường thuốc men cho chó.
Lần sau gặp nhớ đập cho nó đến mức riềng mẻ luôn thì chỉ tốn 1 lần.
Còn nếu bị chó cắn thì có bằng chứng rồi, ra phường yêu cầu nhà kia bồi thường thuốc mem theo luật.

Gần nhà em có nhà bán trà đá cũng là dân anh chị, có tí mực trên người ngày ngày tụ tập đầu ngõ. Bình thường nước sông ko phạm nước giếng, nhà em cũng tránh không gây sự với họ. Nhà em có nuôi 1 con chó cỡ chục kg, chỉ loanh quanh trong nhà, buổi tối nhà em chở ra công viên đi dạo còn nhà đấy có nuôi 1 con mông cộc 3-40 kg rất to, thường hay thả ra đường không rọ *** gì. Con chó đó cũng cắn chó nhà em gẫy chân 1 lần nhưng k nhìn thấy tận mắt nên cũng chỉ biết mang chó nhà mình đi bó bột chứ k nói gì cả sợ mất tình làng xóm. Nó cũng k cắn người hay gì đâu ạ nhưng mỗi tội là mỗi lần nhà em chở chó đi qua thì nó lao ra rượt theo rất đáng sợ. Có lần thì nhà em đi phóng nhanh quá nó đuổi k kịp, có lần thì xuống dắt bộ, em bế chó đi qua thì nó ko dám làm gì.
Nhưng tối hôm qua đi về thì con chó lao thẳng xe em nên chồng em giơ chân đạp vào *** nó 1 cái. Hôm nay người nhà đó lao vào nhà em dẫn theo 4-5 thanh niên xăm trổ, đấm chồng em 1 cái và đe dọa là đi qua cửa nhà nó lần nào sẽ đánh lần ấy, may có nhiều ng can nên k bị sao. Nhưng giờ gia đình em rất hoang mang lo sợ, không biết phải làm như nào. Cũng nghĩ đến báo công an nhưng mình k có bằng chứng, và k ai dám làm chứng cho. Các cụ cho vc em lời khuyên với ạ.

vneseman

Xe lăn
Cái gì cũng sợ thì chỉ có bán nhà đi. Cho ra phường, đâm tiền mạnh cũng là 1 biện pháp.

vilexim

Xe container
Website
dantri.com.vn
cụ đề cao phườn nhể, chúng nó là 1 thôi , XHĐ với XHĐ , đều như nhau, cụ chủ chỉ còn con đường bán nhà cho XHĐ mới trị được, trường hợp này bó tay rồi
Bán đến bao giờ? Bán mua nhà khác lại gặp loại bựa rồi lại bán?
Thuê mướn để oánh lại cũng méo có khả thi.
Vậy chỉ còn cách đường đướng chính chính.... lên báo cáo sự việc với phường, cong phải làm thế nào thì có nhiều cách.
Ba cái loại xã hội xám, vì mâu thuẫn nhỏ mà rủ rê 4,5 ông xám ngoét nữa xông vào nhà đánh người thì em thấy hèn bỏ moẹ. Phải em thì en nìn cả lũ.

vilexim

Xe container
Website
dantri.com.vn
Có câu nói thế này, méo phải thành ngữ nhưng nó là bài của mấy anh ích.
"Từ hôm nay, thằng A mà bị sao, bất kể chỗ nào thì mày chết với tao"
Hay doạ mấy thèng nghiện thích nhặt nhạn đồ hàng xóm.
"Xóm mày mà mất cái gì thì chỉ có mày..."
Thế thôi, chả cần đao to búa nhớn, cứ lên phường thưa gửi, làm cái phong bì đi lại (1 củ đi đã). Trước là trình bày sự việc (nếu thấy vết đấm đá chưa đủ nặng, cụ chồng chịu khó ngồi yên để mợ chủ lấy búa nện thêm cho vài phát, đừng quá tay nhé! Chết cmn thì xong)
Tường trình xong thì kiểu éo gì cũng được anh qlkv hỏi: "giờ anh chị muốn thế nào?"
Mợ cứ nói, "vc em người tốt, làm ăn đàng hoàng, ko may va chạm với dân củ cẹc, giờ muốn cho yên chuyện hay to chuyện là nhờ các bác chỉ bảo..."
Đừng lúc nào cũng nghĩ mình là chủ, muốn sao ích phải thuận theo. Cứ lựa cơm mà gắp mắm...
Còn phương án bán nhà chuyển chỗ. Bán đến bao giờ? Cứ vô tư mà sống, cần hèn thì hèn, cương phải cương (nhưng cương thì nghẹo sang 1 phía, thẳng đứng đôi khi cũng ko tốt đâu).

honda_cub79

Xe lăn
Mợ thớt về bảo chồng mợ làm như bác áo cam này này. Nhà cháu đọc được vụ này trên Face :D

Khoảng 0h đêm....
Biến dốc Vạn Kiếp

Anh áo cam đi huyndai trắng va chạm xe với 1 anh camry đen, cả 2 đang đứng đàm đạo thì có 1 team “xã hội thâm” từ đâu ra đọc khẩu quyết “d*m*m” kèm theo câu thần chú “who are your daddy” lao vào đ.ánh anh áo cam, có 1 chú khoảng ngoài 50 tuổi ra can cũng bị mấy thanh niên gõ vào đầu mấy phát. Anh áo cam sau khi bị đ.ánh đã rút máy ra báo công an và yêu cầu giữ nguyên hiện trường, anh cho biết sau khi bị đ.ánh anh đã bị mất hết “ví và giấy tờ, trong đó có số tiền 100 triệu” vụ này hay rồi.

m4s

Xe điện
Giờ người tử tế lại cứ phải đi sợ bọn mất dạy. Hài vãi :-s

Dan du an

Xe ba gác
Mợ thớt về bảo chồng mợ làm như bác áo cam này này. Nhà cháu đọc được vụ này trên Face :D

Khoảng 0h đêm....
Biến dốc Vạn Kiếp

Anh áo cam đi huyndai trắng va chạm xe với 1 anh camry đen, cả 2 đang đứng đàm đạo thì có 1 team “xã hội thâm” từ đâu ra đọc khẩu quyết “d*m*m” kèm theo câu thần chú “who are your daddy” lao vào đ.ánh anh áo cam, có 1 chú khoảng ngoài 50 tuổi ra can cũng bị mấy thanh niên gõ vào đầu mấy phát. Anh áo cam sau khi bị đ.ánh đã rút máy ra báo công an và yêu cầu giữ nguyên hiện trường, anh cho biết sau khi bị đ.ánh anh đã bị mất hết “ví và giấy tờ, trong đó có số tiền 100 triệu” vụ này hay rồi.

View attachment 4728337
Báo mất 100 triệu thì hơi quá nhỉ. Trăm triệu bỏ ví sao được

honda_cub79

Xe lăn

ngu ngơ

Xe điện
Nay em ngồi với ông nuôi chó h'mông cộc, thấy nói con đẹp lên tới 100 củ, mỗi lần xin chịch của nó từ 5-15 củ, ăn ngon, ngủ điều hoà máy sưởi. Sói cụ đá chó nó, nó bem cho cũng không oan mấy.

Sao Mai

Xe tăng
Em cho mợ mượn con Mông cộc này về đập chết con Mông cộc kia đi

Sao Mai

Xe tăng
Nay em ngồi với ông nuôi chó h'mông cộc, thấy nói con đẹp lên tới 100 củ, mỗi lần xin chịch của nó từ 5-15 củ, ăn ngon, ngủ điều hoà máy sưởi. Sói cụ đá chó nó, nó bem cho cũng không oan mấy.
Đúng rồi cụ, đẹp mà màu đỏ thì trung bình 100tr, cá biệt có con giá tới 350tr

giradeo

Xe tải
Chó hơn người à? Hay lại cẩu quyền?
Nhà mợ thớt cứ báo cáo CSKV đi, nhà em có kinh nghiệm rồi.
Thành phần gia đình cơ bản, chí thú làm công ăn lương, không phức tạp là ở địa phương quý lắm đấy, em thật.

DayByDay

Xe đạp
Mợ cứ kệ mẹ nó. Nó đánh được 1 lần thì quay lại rồi lao đơn.

Mũi tên bạc

Xe container
Gần nhà em có nhà bán trà đá cũng là dân anh chị, có tí mực trên người ngày ngày tụ tập đầu ngõ. Bình thường nước sông ko phạm nước giếng, nhà em cũng tránh không gây sự với họ. Nhà em có nuôi 1 con chó cỡ chục kg, chỉ loanh quanh trong nhà, buổi tối nhà em chở ra công viên đi dạo còn nhà đấy có nuôi 1 con mông cộc 3-40 kg rất to, thường hay thả ra đường không rọ *** gì. Con chó đó cũng cắn chó nhà em gẫy chân 1 lần nhưng k nhìn thấy tận mắt nên cũng chỉ biết mang chó nhà mình đi bó bột chứ k nói gì cả sợ mất tình làng xóm. Nó cũng k cắn người hay gì đâu ạ nhưng mỗi tội là mỗi lần nhà em chở chó đi qua thì nó lao ra rượt theo rất đáng sợ. Có lần thì nhà em đi phóng nhanh quá nó đuổi k kịp, có lần thì xuống dắt bộ, em bế chó đi qua thì nó ko dám làm gì.
Nhưng tối hôm qua đi về thì con chó lao thẳng xe em nên chồng em giơ chân đạp vào *** nó 1 cái. Hôm nay người nhà đó lao vào nhà em dẫn theo 4-5 thanh niên xăm trổ, đấm chồng em 1 cái và đe dọa là đi qua cửa nhà nó lần nào sẽ đánh lần ấy, may có nhiều ng can nên k bị sao. Nhưng giờ gia đình em rất hoang mang lo sợ, không biết phải làm như nào. Cũng nghĩ đến báo công an nhưng mình k có bằng chứng, và k ai dám làm chứng cho. Các cụ cho vc em lời khuyên với ạ.
Ở cạnh những con tuất thế cũng khó chịu!

Kuu

Xe lăn
Nếu nhà XHĐ kia còn tiếp tục hành hung người nhà Bác thì cần phải báo công an. Nếu họ dừng lại rồi thì theo em, phía nhà Bác cũng cho qua rồi tìm cách nói chuyện vs họ; nhường nhịn nhau mà sống. Em nghĩ mình có thiện chí hoà thuận thì phía kia có là đen hay đỏ họ cũng đáp lại thiện chí thôi.
Đánh đấm; kiện cáo là hạ sách cuối cùng, chỗ ở có phải tí tí mà chuyển đi được đâu.

Getzcoi.

Xe tăng
Nhà em trước có nhờ anh ấy vài việc, lần nào cũng có cảm ơn đầy đủ, nên việc này em nghĩ anh ấy cũng hiểu thôi. Khó chỗ là cũng ngõ nhưng mà nhà đó lại ở phường khác nên anh ấy cũng k tiện nhắc nhở được
Đồng tiền đi trước là đồng tiền khôn. Em nhất trí với cụ dưới,
Tôm lại, nếu đã yếu ko bật được lại, thì việc còn lại là kiếm thật nhiều tiền. Buồn cho cái xh,
Kệ nó, khi nó vào nhà mợ là thuộc địa bàn CA phường nhà mợ.
Đừng nghĩ trước có việc đã cảm ơn mà giờ không cần. Mợ nghe em, cứ đưa thêm đi, đừng chờ người ta hiểu, mà gặp được cả trưởng phường nhờ vả thêm càng chắc.

hungvu2480

Xe tải
Giờ người tử tế lại cứ phải đi sợ bọn mất dạy. Hài vãi :-s
Mẹ. Xã hội nó thế đấy cụ ạ. Bọn ăn tiền thuế của dân thì mình phải ra lạy van nó để nó giúp mình. Mà khéo nhà bán hàng nc nó cũng nuôi anh Khu vực cũng nên. Nó bán cả đề mà.