Giúp em với Flyaudio có vấn đề về Radio

truonghx74

Xe máy
Cách đây 2 ngày em mới lắp con DVD Flyaudio 7523 cho ỉn nhà em tại Thanh Bình auto 623 Nguyễn Trãi , sau khi lắp thì theo cảm nhận của em như sau : Về hình thức đạt 9/10, hình ảnh đạt 6 /10 âm thanh thì em mới nghe nên chưa cảm nhận tốt, tuy nhiên có một vấn đề nghiêm trọng đó là bắt sóng FM cực yếu. Em có gọi điện cho hãng thì kỹ thuật viên có hướng dẫn cài đặt lại Radio cho vùng đó là : USA, China, ThaiLand, Korea, và 1 vùng nữa nhưng em quên mất. Tuy nhiên em đã thử cài đặt hết tất cả các vùng nhưng gần như không có tác dụng. Các bác cứ tưởng tượng như nghe VOV ở vùng Phủ lý hoặc Hải Phòng ý lúc được lúc mất nghe thì rè rè rất khó chịu, mà trong khi đó thì em lại đứng giũa thủ đô.
Em thú thực là khi lái xe thì ta thường nghe radio và VOV là chính , chứ mấy khi nghe hoặc xem DVD.
Em cũng có gọi điện cho bên đại lý lắp đặt Thanh bình auto thì cậu ý kiểm tra bảo là lỗi rồi đem đổi cái khác, tuy nhiên vẫn gặp tình trạng tương tự, và cậu ý phán rằng "Tất cả các DVD đều thu sóng yếu cả anh ạ" em nghe xong rụng rời hết cả chân tay thế là đi toi 14 củ 3 rồi :D . Em liền không chịu và đòi đổi cái khác hoặc hãng khác nhưng cậu ta bảo thôi cứ về mai tính tiếp để cậu ta hỏi xếp cách sử lý. Không hiểu mai cậu ta sẽ sử lý ra sao đây ?
Có bác nào bị tình trạng như em và đã xử lý được giúp em với. Em xin cám ơn.

Chỉnh sửa cuối:

Bố Khỉ

Xe máy
Em không rành về ỉn nhưng theo em, cụ nên bảo thợ bọc chống nhiễu cho mối nối antenna. Hơn nữa, nếu chế và đấu được ra antenna ngoài thì chất lượng thu sẽ tốt hơn cụ ạ.

truonghx74

Xe máy
Cuối cùng thì bó tay thật sự rồi các cụ ạ, em đã lao tâm khổ tứ mấy ngày mà câc bác bên Thanh Bình auto cũng chịu dù các bác ý hỗ trợ em hết sức nhiệt tình.
Cuối cùng phải chấp nhận nghe vov có tiếng sẹt sẹt khó chịu.
Và bây giờ lắp cd cũ nó cũng bị sẹt sẹt mới lạ chứ. Em lại còn thay cả dây anten nữa nhưng vẫn không ăn thua.
Các cụ xem chẩn bệnh giúp em với.

Công Nông

Xe điện
Ạ cụ ai lại bỏ ra hơn 14 củ để rước cái của nợ tầu khựa đấy chứ mà lại còn chui cổ vào Thanh Bình nữa~X(

12 củ là cụ đã được cái hàng xịn như JVC hay Pioneer rồi, cụ thanh lý khẩn trương ko vài hôm nữa nó chập cheng thì cho ko đắt.

truonghx74

Xe máy
Ạ cụ ai lại bỏ ra hơn 14 củ để rước cái của nợ tầu khựa đấy chứ mà lại còn chui cổ vào Thanh Bình nữa~X(

12 củ là cụ đã được cái hàng xịn như JVC hay Pioneer rồi, cụ thanh lý khẩn trương ko vài hôm nữa nó chập cheng thì cho ko đắt.
Thực ra nó chỉ có hơn 12 củ thôi còn lại là Viet Map và camera lùi bác ạ.
nhưng em đang nẫu hết cả ruột ra đây này. Thanh Bình họ có bảo em là có muốn lấy Flyaudio nữa không ? nhưng em vẫn cứ muốn lấy vì lắp vào xe thấy nó đẹp hơn trước .

Công Nông

Xe điện
Ặc ặc cụ chỉ chuộng hình thức ko quan tâm đến chất lượng thì em chịu cụ rồi, thế thì cụ cứ lấy thôi chứ lên đây kêu làm gì nữa ạ.

12 củ thì cũng thừa cái Blaupunkt New York có GPS và cam lùi rồi.

truonghx74

Xe máy
Ặc ặc cụ chỉ chuộng hình thức ko quan tâm đến chất lượng thì em chịu cụ rồi, thế thì cụ cứ lấy thôi chứ lên đây kêu làm gì nữa ạ.

12 củ thì cũng thừa cái Blaupunkt New York có GPS và cam lùi rồi.
vấn đề là Thanh Bình đã lắp cho em cả JVC ,Pioneer rồi và cả mấy anh tầu khựa nữa nhưng FM vẫn không ngon. Thế mới lạ chứ, nếu lắp mà ngon luôn thì em sẵn sàng lấy ngay và luôn cụ ạ .

truonghx74

Xe máy

xilanh

Xe buýt

JVC hay Pionner đều của khựa cả cụ ợ... Cụ nên check qua chất lượng đã rồi hãy đánh giá hàng của khựa :)

Beck

Xe điện
JVC hay Pionner đều của khựa cả cụ ợ... Cụ nên check qua chất lượng đã rồi hãy đánh giá hàng của khựa :)
Cái montevo của cụ cũng khựa nốt :D, theo em thì cứ chơi các hãng có tên tuổi và đồ chính hãng cho yên tâm, tất nhiên là đồ điện tử bây giờ cái nào chả made in china :-? Còn cụ chủ bảo bọn nó hàn lại mối nối dây anten và lấy giấy bạc chống nhiễu em nghĩ là ok thôi. Bọn thợ nó nói đúng là thay đầu DVD thì phải chấp nhận chất lượng radio kô bằng nguyên bản đc.

Công Nông

Xe điện
Bẩm cụ JVC với Pioneer hàng khựa nhái thì ko nói ạ, còn hàng chính hãng thì âm thanh hình ảnh đều ăn đứt các hãng như Fly hay Motevo ạ. Em là người dùng thì em đánh giá thế, có thể cụ phân phối Motevo thì cụ lại bảo JVC với Pioneer là đồ vớ vỉn:)

Beck

Xe điện
Bẩm cụ JVC với Pioneer hàng khựa nhái thì ko nói ạ, còn hàng chính hãng thì âm thanh hình ảnh đều ăn đứt các hãng như Fly hay Motevo ạ. Em là người dùng thì em đánh giá thế, có thể cụ phân phối Motevo thì cụ lại bảo JVC với Pioneer là đồ vớ vỉn:)
Chuẩn man :), e cũng sợ mấy đồ tàu địa phương rồi cụ ạ, nhất là mấy cụ đi xe xịn như CAMRy này kia mà chơi mấy cái tàu tích hợp em xót hết cả ruột :D

truonghx74

Xe máy
Chuẩn man :), e cũng sợ mấy đồ tàu địa phương rồi cụ ạ, nhất là mấy cụ đi xe xịn như CAMRy này kia mà chơi mấy cái tàu tích hợp em xót hết cả ruột :D
Em cũng thích đồ xịn lắm cụ ạ tuy nhiên có một thực tế là không phải xe nào cũng lắp được lại phải có dưỡng và xấu lắm. cái này thì Khựa lại thiết kế giêng cho từng xe lắp cái đẹp ngay.

Beck

Xe điện
Em cũng thích đồ xịn lắm cụ ạ tuy nhiên có một thực tế là không phải xe nào cũng lắp được lại phải có dưỡng và xấu lắm. cái này thì Khựa lại thiết kế giêng cho từng xe lắp cái đẹp ngay.
Đây là vấn đề của thợ ạ, trên OF có mấy cụ làm chuẩn và đẹp mà, có xấu tí nào đâu. Chủ yếu là chất lượng cụ ạ. Khựa địa phương thì hên xui, và quan trọng là chất lượng âm thanh hình ảnh thì không thể so sánh đc.

Các cụ cứ nói hàng của khựa với của tàu ko ra gì,thời buổi này hãng nào chả lấy cơ sở sản xuất ở tàu...miễn sao khi thành phẩm đưa ra thị trường nó đạt được đủ tiêu chuẩn về chất lượng của hãng đó cũng như của các tổ chức giám định chất lượng có tiếng trên thế giới, đạt chuẩn quốc tế thì chẳng nhẽ những tổ chức kia toàn vớ vẩn hết sao...em thấy hàng Fly cũng ok lắm chứ ngoài những điểm tốt về hình thức nội thất nó còn có chế độ hậu mãi bảo hành ưu ái hơn phần lớn các sản phẩm trên thị trường bây giờ,hơn nữa e cũng có tìm hiểu sơ qua về hàng Fly , hàng Fly đạt được chuẩn chất lượng ISO do tổ chức NQA cấp , tổ chức RDW 1 tổ chức phê duyệt uy tín hàng đầu của Hà Lan cũng chứng nhận sản phẩm phù hợp với tiêu chuẩn EC hoặc ECE...bác nào biết về tiêu chuẩn chất lượng sản phẩm chắc không lạ gì những quy chuẩn này.
@Bác chủ thớt: nghe bác nói về trường hợp của mình thì theo kinh nghiệm của e có khi bác nên đi kiểm tra lại phần thân vỏ của xe, nó cũng là 1 trong những nguyên nhân khiến cho tín hiệu FM của xe bị ảnh hưởng vì bác đã thay hết các loại đầu rồi mà vẫn không được

Chỉnh sửa cuối:

truonghx74

Xe máy
Các cụ cứ nói hàng của khựa với của tàu ko ra gì,thời buổi này hãng nào chả lấy cơ sở sản xuất ở tàu...miễn sao khi thành phẩm đưa ra thị trường nó đạt được đủ tiêu chuẩn về chất lượng của hãng đó cũng như của các tổ chức giám định chất lượng có tiếng trên thế giới, đạt chuẩn quốc tế thì chẳng nhẽ những tổ chức kia toàn vớ vẩn hết sao...em thấy hàng Fly cũng ok lắm chứ ngoài những điểm tốt về hình thức nội thất nó còn có chế độ hậu mãi bảo hành ưu ái hơn phần lớn các sản phẩm trên thị trường bây giờ,hơn nữa e cũng có tìm hiểu sơ qua về hàng Fly , hàng Fly đạt được chuẩn chất lượng ISO do tổ chức NQA cấp , tổ chức RDW 1 tổ chức phê duyệt uy tín hàng đầu của Hà Lan cũng chứng nhận sản phẩm phù hợp với tiêu chuẩn EC hoặc ECE...bác nào biết về tiêu chuẩn chất lượng sản phẩm chắc không lạ gì những quy chuẩn này.
@Bác chủ thớt: nghe bác nói về trường hợp của mình thì theo kinh nghiệm của e có khi bác nên đi kiểm tra lại phần thân vỏ của xe, nó cũng là 1 trong những nguyên nhân khiến cho tín hiệu FM của xe bị ảnh hưởng vì bác đã thay hết các loại đầu rồi mà vẫn không được
Cám ơn bác đã chỉ bảo, nhưng trước đó em dùng đầu cd xịn theo xe vẫn ngon lành cành đào. Chẳng lẽ vì tháo taplo ra mà bị ảnh hưởng. Em nghĩ các bác thợ, làm đứt dây hoặc chưa đấu nguồn cho anten.

Công Nông

Xe điện
Cám ơn bác đã chỉ bảo, nhưng trước đó em dùng đầu cd xịn theo xe vẫn ngon lành cành đào. Chẳng lẽ vì tháo taplo ra mà bị ảnh hưởng. Em nghĩ các bác thợ, làm đứt dây hoặc chưa đấu nguồn cho anten.
Sáng mai cụ qua em xử lý cho, chắc chắn là thợ TB chọc vào bó dây làm chạm mát rồi, để lâu nguy hiểm cụ ạ.

Em chào cụ Long sale hàng Fly:) cụ quảng cáo khéo tí chứ thế này thì thô quá cụ ạ:) Chắc còn lâu lắm cụ mới được Đi giầy đạp côn:)

Em chào cụ Long sale hàng Fly:) cụ quảng cáo khéo tí chứ thế này thì thô quá cụ ạ:) Chắc còn lâu lắm cụ mới được Đi giầy đạp côn:)
Vâng, e cũng chỉ nói những j mắt thấy tai nghe thôi, văn e kém nên nói năng cũng có chút phô mog cụ thông cảm chứ mà khéo như cụ thì chắc giờ ít nhất e cũng chả phải đạp côn mà có thằng cu nó đạp hộ rồi...chuyện cụ tẩy chay hàng của khựa e cũng chả dám ý kiến nhiều, chỉ xin nói với cụ rằng cái gì nó cũng có 2 mặt, đừng mãi đi theo lối suy nghỉ cổ hủ bảo thủ mà khéo lại thụt lùi đấy, mà em nghĩ ít nhiều trong nhà cụ thế nào chả có hàng của khựa :-"

xilanh

Xe buýt
Em là người kinh doanh nên kô bao giờ đánh thấp bất cứ một đối thủ nào của mình, em chỉ muốn nói rằng các loại hàng đều từ TQ mang về mà thôi. Em bán đồ tq thì em nhận chứ có nhiều đứa bán đồ TQ mà còn chẳng dám nhận cơ cụ ạ