Giúp em chọn giữa FE, Fortuner, và Santafer

anh_tuan_1976

Xe buýt
Website
www.asianimex.com.vn
bản FTN/G này hôm tham khảo xe cậu bạn: mở nắp capo ra nhìn vẫn thấy đường ống chung Cmrail - nhưng lại không thấy khí nạp được qua bộ Intercooler - chẳng biết có phải khg bác ?

Nếu đúng như vậy thì việc lý giải HP của nó có 100,5 HP cũng dễ hiểu
Cái gì mà phức tạp thế bác *-)

kien_bruce

Xe hơi
bản FTN/G này hôm tham khảo xe cậu bạn: mở nắp capo ra nhìn vẫn thấy đường ống chung Cmrail - nhưng lại không thấy khí nạp được qua bộ Intercooler - chẳng biết có phải khg bác ?

Con này chưa có turbo tăng áp thông thường chứ nói gì turbo intercooler

ruoi

Xe điện
Website
www.sirnam.co.cc
:))
vote cho sante fe 2010 cụ ợ, ngon, bổ, rẻ. chúc cụ sớm có xe
:)):)):)) Ngon, bổ mà chả rẻ chút nào... tầm 35 - 40k của cụ chỉ mua đc con FE cũ thôi... everest thì em ko rõ chứ Fortuner thì tầm đc chỉ rước đc em máy dầu... mà máy dầu của TOY thì :)):)) ... thôi em chả bàn... nói chung Fortuner thì chỉ đc mỗi cái nhìn khủng bố thôi còn chả hưởng thụ đc tí gì cả...

Em có cơ may đc đứng cạnh một em FE máy dầu đời bao nhiêu thì em chả rõ, chắc 2k3. Ối trời ko thẻ ngửi nổi... máy gì mà kêu hơn cả bò giống... thế mới bit tại sao người ta hay gọi FORD là FÒ...

Chỉnh sửa cuối:

Gcar

Xe container
Chú Ford Everest cũng giống Fortuner ở chổ là dành cho mấy nước nghèo thôi.

Đường mật

Xe buýt
Em thấy từng đó xiền cụ lấy em I30 chạy, tiền thừa gửi Tiết kiệm cho lành

dang_pharma

Xe đạp
Bác này hôm nọ mới thấy nhận xe mà

Everest hơn đứt Santa Fe ở 2 điểm: rẻ hơn (và nằm trong tầm 40K của bác chủ thớt), không gian rộng hơn (ngồi trong Santa Fe bí bỏ xử, chân tay chẳng thoải mái tẹo nào cả).
Nhưng bù lại Santa Fe hơn Everest ở chỗ máy chạy bốc hơn hẳn - thanh niên khoái vụ này :D ~~~ tuy nhiên nếu bác mà máu "gia tốc lớn", mua Everest rồi độ bộ động cơ thì há há Everest (độ thành 170 horse power) bốc chả kém gì Santa Fe. Iem đang dùng Everest 2009 TDCi tuy mới chỉ có 143 horsepower nhưng cũng đã thừa tự tin & thoải mái để vượt xe khác trên đường rồi :)
Về đồ đạc trong xe thì Santa Fe cung cấp nhiều thứ hơn và cũng tiện dụng hơn (vd điển hình nhất là phím chỉnh volume, chọn track nhạc trên vô lăng; handsfree với bluetooth, chỉnh điều hòa; gương điện tự gập; chống chói;....)
Hôm nọ em đọc được bài bác mới nhận xe nhưng ko đăng ký được. Cũng phải 1 tháng rồi, bác cho cảm nhận về con MT mới của bác đi a.

scb360

Xe tăng
:))
:)):)):)) Ngon, bổ mà chả rẻ chút nào... tầm 35 - 40k của cụ chỉ mua đc con FE cũ thôi... everest thì em ko rõ chứ Fortuner thì tầm đc chỉ rước đc em máy dầu... mà máy dầu của TOY thì :)):)) ... thôi em chả bàn... nói chung Fortuner thì chỉ đc mỗi cái nhìn khủng bố thôi còn chả hưởng thụ đc tí gì cả...

Em có cơ may đc đứng cạnh một em FE máy dầu đời bao nhiêu thì em chả rõ, chắc 2k3. Ối trời ko thẻ ngửi nổi... máy gì mà kêu hơn cả bò giống... thế mới bit tại sao người ta hay gọi FORD là FÒ...
mình tưởng mỗi mình nghĩ thế, nhưng chưa dám nói ra:)):)):)):21:

xegicunglai

Xe buýt
Em ko hiểu cụ có ác cảm gì với Ford ko mà nói vậy, chứ tiền như vậy thì mong gì khá hơn. Cụ thử xem khi nào có cơ may được đứng cùng với cả 3 em Everest 2k3, Isuzu 2k9, Fortuner G 2k9 rồi xem cảm nhận xe nào Fò.

FORD G-Point

Xe tải
Đến như trên 4rum còn có cái văn hóa cục bộ, chen lấn xô đẩy, lúc nào cũng ta là nhất ... thì chẳng hiểu trên đường thì đến mức nào????? CHÁN.

vietdungsn

Xe tải
theo em cụ cứ làm con captiva LTZ số tự động mới tinh mà dùng rẻ hơn hẳn Santafe mà kiểu dáng cũng okie option thì cũng được đồ thay thế rẻ sẵn, sửa chữa rẻ.còn cố được thì santafe nhưng đừng mua santafe gold trông nó ngu lắm

wasabi

Xe tăng

FT máy dầu được toy lắp máy D4D, máy dầu công nghệ cũ, ko có CRi hay CVT nên công suất máy kém, không được như máy dầu đới mới.D4D được lắp trên pickup Hilux và Hiace 16c.
*** cái thằng toy LD đểu, D4D công nghệ cũ, sử dụng bao nhiêu năm nay rồi mà nó vẫn vác về Vn lắp và bán. Hí hí FT đời 09 đấy các cụ ạ :21:

ruoi

Xe điện
Website
www.sirnam.co.cc
Em ko hiểu cụ có ác cảm gì với Ford ko mà nói vậy, chứ tiền như vậy thì mong gì khá hơn. Cụ thử xem khi nào có cơ may được đứng cùng với cả 3 em Everest 2k3, Isuzu 2k9, Fortuner G 2k9 rồi xem cảm nhận xe nào Fò.
Đấy là em nói theo cảm nhận khách quan của nhiều người... các cụ ko tin cứ hỏi... em cũng tư vấn nhiều bác bạn em có, đồng nghiệp có... nhưng mỗi khi em nhắc đến FORD thì đa phần kêu em ko thik FÒ. Ấy là mọi người kêu nên em nhái lại, nhưng thú thực em cũng ko mấy mặn mà mới FORD, ko hiểu sao, mặc dù em bit máy móc nó cũng tốt nhưng em nhớ hồi em đi học đại học, hồi đó có vụ 1 bác bị hỏng 1 chi tiết nhỏ nào đó đáng nhẽ như các hãng khác thì thay hết có vài triệu là cùng. Nhưng đây mang vào Xưởng FORD ở chỗ phố Cảm Hội nó đòi thay cả MÁY... choáng... vì ko có phụ tùng rời (trong khi các hãng khác thì vô tư)... thay thì tiếc của giời mà ko thay thì xe nằm vứt xó... thế là từ đó đến giờ em chả mặn mà gì nữa... mặc dù hồi đó em là SV nghèo vẫn phải đi xe BUS đi học nhưng thâm tâm em đã ko tồn tại hình ảnh của FORD rồi.

scb360

Xe tăng
thôi các cụ ơi, ai về nhà đấy đi, các cụ FO ghét rồi đới:mad::mad:

lycafe

Xe máy
Hà nội đi santafe là ok, lở ngập thì có đường mà chạy, giá cả hợp lý. Nếu đạn mạnh xơi con RX 470

Silver color

Xe đạp
Đơn giản cho em Santafe 2010,còn thiếu bao nhiêu thì trả góp. ko cần cầm cavẹt ,bác ra phố có ai biết mình trả góp đâu nào :))

vutamhoan

Xe tăng
Đơn giản cho em Santafe 2010,còn thiếu bao nhiêu thì trả góp. ko cần cầm cavẹt ,bác ra phố có ai biết mình trả góp đâu nào :))
Quá chuẩn. Vodka kính cụ.
Mua xe rồi phục vụ công việc tốt hơn, tiền vô nhiều hơn, chả mấy mà cụ trả xong nợ, rồi đổi xe xịn hơn ngay mà(l)