Giúp em chọn giữa FE, Fortuner, và Santafer

Xeđịahình

Xe container
Website
fr.pg.photos.yahoo.com
em bỏ phiếu cho Everest máy dầu. Chú này chạy êm, giảm xóc ngon lành, nội thất rộng cho cả hàng ghế thứ 3

Em có tầm 35K - 40K
Muốn mua một con 7 chỗ phuc vụ đi lại công tác
Theo các bác nên chọn con nào trong 2 con trên

Em muốn mua mới

(b)(b)(b)(b)

LongSukebe

Xe tải
Đấy là em nói theo cảm nhận khách quan của nhiều người... các cụ ko tin cứ hỏi... em cũng tư vấn nhiều bác bạn em có, đồng nghiệp có... nhưng mỗi khi em nhắc đến FORD thì đa phần kêu em ko thik FÒ. Ấy là mọi người kêu nên em nhái lại, nhưng thú thực em cũng ko mấy mặn mà mới FORD, ko hiểu sao, mặc dù em bit máy móc nó cũng tốt nhưng em nhớ hồi em đi học đại học, hồi đó có vụ 1 bác bị hỏng 1 chi tiết nhỏ nào đó đáng nhẽ như các hãng khác thì thay hết có vài triệu là cùng. Nhưng đây mang vào Xưởng FORD ở chỗ phố Cảm Hội nó đòi thay cả MÁY... choáng... vì ko có phụ tùng rời (trong khi các hãng khác thì vô tư)... thay thì tiếc của giời mà ko thay thì xe nằm vứt xó... thế là từ đó đến giờ em chả mặn mà gì nữa... mặc dù hồi đó em là SV nghèo vẫn phải đi xe BUS đi học nhưng thâm tâm em đã ko tồn tại hình ảnh của FORD rồi.
Cụ nói quá chuẩn luôn ạ. Máy FORD thì ok, nhưng đồ FORD thì đắt lòi, giá hãng lòi kèn mà nhiều khi không có đồ. Ngay cả hãng nhiều lúc cũng phi ra ngoài lấy đồ đem vào:77::77::77:.

Kết lại là cụ chủ thớt gắng thêm tí làm con SF, đời 08 09 cũng được, còn lành hơn FORD đấy ạ.(b)