Giúp em 1 vấn đề nhạy cảm ở vỏ ngoài xe với híc híc...

hellsky

Xe đạp
Website
asianbookie.com
:102: Em đang bị 1 vấn đề nhỏ như thế này. Để xe ngoài sân buổi tối ruồi muỗi nó đậu và ỉa rất nhiều vào 2 bên cánh cửa lái và cửa phụ đen xì trông rất bẩn. ( xe của em màu vàng ánh bạc ) mất thẩm mỹ. Rửa xe thì không hết được - không biết các bác có mẹo hoặc cách nào tẩy rửa được vấn đề của em không ạ ( ra ngoài hàng có người bảo dùng dầu hỏa nhưng em sợ làm mất màu nên chưa biết thế nào - mong các bác chỉ cách hộ em với ) :102:

xebo

Xe bò ! ©
:102: Em đang bị 1 vấn đề nhỏ như thế này. Để xe ngoài sân buổi tối ruồi muỗi nó đậu và ỉa rất nhiều vào 2 bên cánh cửa lái và cửa phụ đen xì trông rất bẩn. ( xe của em màu vàng ánh bạc ) mất thẩm mỹ. Rửa xe thì không hết được - không biết các bác có mẹo hoặc cách nào tẩy rửa được vấn đề của em không ạ ( ra ngoài hàng có người bảo dùng dầu hỏa nhưng em sợ làm mất màu nên chưa biết thế nào - mong các bác chỉ cách hộ em với ) :102:
Thề với bác là em chưa nhìn thấy phân muỗi nó như thế nào, bác chụp macro rồi show lên cho em xem với. :^)

haituonglong

Xe tăng
Website
www.vtc.vn
Phân ruồi muỗi mà lại không hết cơ hả cụ? Thôi cụ cứ để bẩn một thể, lâu lâu đi đánh bóng 1 lần, lại long lanh như cây chanh ngay

hellsky

Xe đạp
Website
asianbookie.com
trời ơi thế không cụ nào bị trường hợp như em à :( chắc phải chụp ảnh đưa nó lên thôi. Trông kinh lém đó nó cứ lấm tấm đen đen bám rất chặt phải dùng móng tay kì mạnh lâu mới ra 1 tý

NTVH

Xe hơi
Em đồ rằng xe bác bị bắn nhựa đường, có khi bác chạy qua đoạn nào đó mới rải mà ko để ý. Cái đó để kệ nó bác ạ, lúc nào rảnh bác đi đánh bóng xe họ xử lý cho bác ạ.

DOLA

Xe buýt
Các bác cứ ra Metro hay BigC làm một chai xịt chuyên tẩy rửa ô tô là OK ngay kể cả nhựa đường bám vào cũng đi tuốt.

Spectra7759

Xe hơi
KHông phải phân muỗi đâu ạ bác xem có để xe dưới cây không? Nhựa cây đấy ạ. Xe em cũng thế nhưng mà rửa nó lại hết.

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
Các bác cứ ra Metro hay BigC làm một chai xịt chuyên tẩy rửa ô tô là OK ngay kể cả nhựa đường bám vào cũng đi tuốt.
Bác nói rõ thêm xem nào. Em cũng hay lượn ra đấy, cũng ngắm nghía, cũng ôm về đủ cả mà chả có cái nào hay như bác nói :mad:

RacerF1

Xe hơi
Bác thử dùng xi Cana đánh xem có hết không, em thi thoảng bị nhựa đường ở lazang đánh là hết ngay, nhưng ở sơn vỏ xe thì em chưa bị nên cũng chưa thử nên không dám chắc:^)

Chỉnh sửa cuối:

xeloimay

Xe đạp
Em đồ rằng xe bác bị bắn nhựa đường, có khi bác chạy qua đoạn nào đó mới rải mà ko để ý. Cái đó để kệ nó bác ạ, lúc nào rảnh bác đi đánh bóng xe họ xử lý cho bác ạ.
em cũng nghĩ là nhựa đường, dùng dầu hỏa chà thử đi bác ko chết đâu mà sợ, hoặc mua chai thuốc rửa ở metro càng tốt

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Dùng Dầu hỏa đi Bác, ko sao đâu. Cứ mỗi lần em cho mượn xe làm xe Đón dâu Đám cưới, về là em lại phải dùng Dầu hỏa để tẩy hết Băng dính, mệt ghê .