Giúp e về vấn đề tiếng máy LIberty !!!

olala9x

Xe tải
Chả là sáng nay , e lôi xe ra nổ máy, tự dung hnay thấy tiếng kêu khác vs mọi hôm.Có tiếng nghe cạch cạch phát ra từ cái chỗ gần nắp dầu :( Xe e đi đc 1140km rùi.
Thế là sao hả các cụ :(
Hay là do xăng , vì hôm qua e đổ xăng ở cây xăng khác :( chả bít thế nào :(

gddung123

Xe đạp
xe gì vậy bác? nhập hay con vịt ghẻ??

LibertyYan

Xe đạp
khi đã cm , cụ hãy có ý thức rằng nên lịch sự , Li việt 1 khi đã lên full đồ còn đ.c đánh giá cao hơn Li nhập đó .

stBenny

Xe đạp
khi đã cm , cụ hãy có ý thức rằng nên lịch sự , Li việt 1 khi đã lên full đồ còn đ.c đánh giá cao hơn Li nhập đó .
Cụ cho em hỏi là vì sao được đánh giá cao hơn xe nhập ạ ? Em hỏi cụ thật đấy.
Vì tiêu chí chống trộm, khóa từ, ít hao xăng ạ ?

wormamagedon

Xe hơi
e đồng ý là nc nên lịch sự :) n cụ nói Li việt full đồ mà > li nhập thì e nge thấy hơi buồn cười :D cái tiết kiệm xăng thì cũng k gọi là hơn đâu ạ :D vì có ie thì xe kém bốc hơn, mà xe bốc hơn thì hao xăng > :D chứ e thấy liviet full đồ dựa vào tiêu chí nào ?
E nói thật kể cả SH vn hay LX vn hoặc ngay cả Ab nhiều ng đi nữa đi :D so về cái gì mà > xe nhập đc :D có mà hơn xe lào nhập :D

Xe Thồ

Xe tải
e đồng ý là nc nên lịch sự :) n cụ nói Li việt full đồ mà > li nhập thì e nge thấy hơi buồn cười :D cái tiết kiệm xăng thì cũng k gọi là hơn đâu ạ :D vì có ie thì xe kém bốc hơn, mà xe bốc hơn thì hao xăng > :D chứ e thấy liviet full đồ dựa vào tiêu chí nào ?
E nói thật kể cả SH vn hay LX vn hoặc ngay cả Ab nhiều ng đi nữa đi :D so về cái gì mà > xe nhập đc :D có mà hơn xe lào nhập :D
ý Cụ thì Hàng Việt Nam vẫn là ghẻ ư :-?? ,

pipo_pro

Đi bộ
Thôi các bác ơi, tự nhiên anh em trong diễn đàn post bài hỏi vấn đề về xe thì các bác lại tranh cãi ghẻ với không ghẻ, chả liên quan gì cả :-??
Ăn nói trong diễn đàn thì cũng nên lịch sự tí chút, tránh mất hòa khí anh em. Chẳng có gì gọi là ghẻ hay không ghẻ ở đây cả, vì tất cả đều là tiền bỏ ra mua hết. Ai chê tiền và coi là ghẻ? Do tiêu chí mỗi người khi mua xe, người thì thích nhập, người thì thích nội. ~~~> tránh mất hòa khí!

@ olala9x: bác nên đưa xe ra Trung tâm bảo hành để kiểm tra cho chắc ăn. Em thấy hình như có người mới mua xe về kêu như bác, và có người thì cũng bảo là đó là tiếng đặc trưng của dòng Piaggio. Tốt nhất là ra Trung tâm kiểm tra, không đáng bao nhiêu thời gian đâu bác nhé.
Thân.

leanhngoc

Xe hơi

pipo_pro

Đi bộ
Cũng chẳng đến nỗi "thôi rồi" đâu bác. Đúng là xe nhập thì chất lượng cũng có hơn, nhưng xe nội thì cũng không đến mức bi đát quá đâu ạ. Các cụ đã có câu: của bền tại người. Thế nên dù là xe nhập chất lượng có cao hơn nhưng mà không giữ xe thì cũng chả bằng cái ba bét nhè chở lợn :">

Ơ thế mà con xe Wave hay Dream Tàu khựa ý, cũng là nhập từ Tung Của về Việt Nam ta đấy chứ nhỉ, có phải không các bác :-?

sanxeko

Xe tải
Website
fb.com
Mình đi xe việt lên full đồ đây . chả thấy gì là thôi rồi cả . kéo ga 1 phát là vọt chứ k bị ì hay gì hết , sợ không lách đc đâm vào người khác thôi . của bền tại người , hôm trc ra chỗ bảo hành thấy 1 anh đi li nhập mà xe nát bét m xước lung tung vỏ vỡ , dây đo công tơ mét còn đứt phải buộc lủng lẳng .

wormamagedon

Xe hơi
ý Cụ thì Hàng Việt Nam vẫn là ghẻ ư :-?? ,
e chưa hề bảo xe nào gẻ bao giờ :))
cụ đừng nói thế chứ . ý e là tiền nào của nấy, xe VN đi chấp nhận đc ở mức giá tiền n còn so với xe nhập thì k thể so đc chứ e đâu nói 1con gẻ 1 con thiên nga đâu :) cụ nói thế mất quan điểm quá.
cụ thử đi 1 con Li nhập xong r sau 1 time cụ đi thử Li vit, là rõ ràng nhất cụ à :)

olala9x

Xe tải
E hỏi hãng , nó bảo là dây cua roa gì gì ý quay 1k8 vòng .
Ko sao @@ E chả hiểu , thôi thì cứ ừ .
Mấy hôm sau lại hết , hnay lại bị @@

MinPrince

Xe buýt
Nếu vít ga thường xuyên mà vẫn cành cạch là lỗi vành cụ nhé, mang ra bảo hành bảo nó thay vành miễn phí cho.

nguyenhuuhung86

Xe tải
Website
us.levi.com
Các bác buồn cười quá, anh em người ta post bài lên diễn đàn hỏi về tật của xe, các bác không giúp đỡ lại còn tranh cãi nảy lửa "Dep có trị được ghẻ hay không?" Chán các bác quá.
Theo em bác chủ thớt nên đi thêm khoảng 100km nữa xem có còn hiện tượng đó nữa hay không? chứ theo em xe mới và là dòng xe Việt nên tiếng nổ nó không được "nuột" và đặc trưng như dòng xe nhập đâu, cái này chắc bác là người đang đi xe Việt nên bác là người rõ nhất.

doanlangbienkin

Xe máy
Chả là sáng nay , e lôi xe ra nổ máy, tự dung hnay thấy tiếng kêu khác vs mọi hôm.Có tiếng nghe cạch cạch phát ra từ cái chỗ gần nắp dầu :( Xe e đi đc 1140km rùi.
Thế là sao hả các cụ :(
Hay là do xăng , vì hôm qua e đổ xăng ở cây xăng khác :( chả bít thế nào :(
tiếng dây curoa đấy, cụ ra nhà a Shark 55 Sơn Tây thay dây curoa bando 650k và bi tam giác để cảm nhận sự khác biệt,( đã test )

loi_luxury

Xe hơi

Buratino88

Xe hơi
nói chung là xe việt nhiều hiện tượng khó hiểu quá các bác ợ...
thỉnh thoảng đề xịt khói tùm lum, rồi láp kêu ầm ĩ _ _!
Chẳng bik đường nào mà lần...