Giúp chẩn đoán bệnh và nơi sửa điều hòa xe Daewoo

HX2009

Đi bộ
Sáng nay em mượn xe ông anh về quê, không khí trong lành và đường vắng nên em mở cửa xe, nhưng cái xe Daewoo lacetti max 2005 này điều hòa nó tự động bật từ khi khởi động máy, em cũng không để ý tắt đi, thế là cứ thế phi khoảng 30km. Lúc từ quê quay trở về , thì thấy điều hòa chỉ thổi gió nóng chứ không còn mát nữa. Các bác giúp em chẩn đoán xem khả năng nó bị bệnh gì? Ở Hà nội thì sửa ở đâu? Chi phí khoảng bao nhiêu ? Hic, em phải sửa ngon lành rồi mới dám trả xe ợ.

HX2009

Đi bộ

hungdqk

Xe tăng
Website
www.duchungvn.com
bác cứ thử nghỉ ngơi. 1 -2 tiếng rồi ra bật lại xem có mát ko rồi hãy đi sửa

btek

[Tịch thu bằng lái]
bãi đỗ xe Mỹ Đình 1 ( cạnh sân vận động Mỹ Đình )
Website
www.b-tek.vn
Sáng nay em mượn xe ông anh về quê, không khí trong lành và đường vắng nên em mở cửa xe, nhưng cái xe Daewoo lacetti max 2005 này điều hòa nó tự động bật từ khi khởi động máy, em cũng không để ý tắt đi, thế là cứ thế phi khoảng 30km. Lúc từ quê quay trở về , thì thấy điều hòa chỉ thổi gió nóng chứ không còn mát nữa. Các bác giúp em chẩn đoán xem khả năng nó bị bệnh gì? Ở Hà nội thì sửa ở đâu? Chi phí khoảng bao nhiêu ? Hic, em phải sửa ngon lành rồi mới dám trả xe ợ.
Lacetti điều hòa được thiết kế ko có rơ le nhiệt trong giàn lạnh mà được điều chỉnh bởi 1 van, do vậy giàn lạnh thường hay bị đóng đá lên khi các bác mới bật điều hòa thì thấy mát rất sâu nhưng sau một thời gian hoạt động giàn lạnh bị đóng đá khả năng tản nhiệt mất dẫn tới hiện tượng xe không mát. Hôm trước bên em có 1 xe Laccetti đời 2009 khi mới bật thì rất mát nhưng chỉ được khoảng 20 phút là cứ nóng dần rồi mất mát luôn em cho chỉnh van đi thử mấy hôm rồi vẫn thấy ok chưa có hiện tượng gì. Em mới làm 1 con lên cũng ko dám khảng định 100% là đúng bệnh truyền thống của dong lacetti

muathu

Xe đạp
Website
namlinhchi.com.vn
Cái van áp suất này có tác dụng duy trì áp suất trong dàn lạnh không nhỏ hơn 0.18MPa. Vì môi chất có đặc tính là nhiệt độ của nó không thể thấp hơn O độ C khi áp suất cao hơn 0.18Mpa, do vậy tránh được đóng băng giàn lạnh.

Cao Thi

Đi bộ