[Funland] Giúp các cụ tất tần tật về laptop: tìm driver hiếm, bắt bệnh phần cứng, tư vấn giá

laptop88.vn

Xe buýt
hàng sẵn không cụ để hôm nào em mang máy qua?
em có 1 con HP Probook 6550b up BIOS bị fail, hiện giờ đang up tạm cho nó BIOS của con 6540b nhưng một số phần cứng không nhận hết, cụ có phương án khắc phục không?
Hiện tại không up lại được bios chuẩn của 6550b ạ?

jet engine

Xe buýt
Kính chào các cụ,
Thớt của cụ chủ đúng là rất bổ ích, nhưng e mới đọc được 1/4, không biết có cụ/mợ nào gặp vấn đề như e không (nếu trùng lặp các cụ/mợ bỏ quá cho e nhé :D).
E đang dùng con Dell N3421, cài win8.1. Lúc đầu e thử cái built-in camera (ở ngay phía trên màn hình) thấy có hoạt động nhưng hình bị mờ. Sau đó e không dùng 1 thời gian, bây giờ dùng cam cho skype thì không được, mic cũng tịt luôn :((. E vào device manager thì không thấy camera, đến khi chọn show hidden devices ở View thì thấy có thêm imaging devices. Vào properties của Integrated Webcam và USB Video Device thì thấy thế này:

Nhờ các cụ bày cho e làm thế nào để dùng được em cam này ạ? E ko thích dùng cam ngoài vì ngại dây dợ lằng nhằng :D
Many thanks (b)

laptop88.vn

Xe buýt
Nhờ các cụ bày cho e làm thế nào để dùng được em cam này ạ? E ko thích dùng cam ngoài vì ngại dây dợ lằng nhằng :D
Many thanks (b)
Nó báo thế nghĩa là Cam hiện không được kết nối với máy, có thể là bị lỏng hoặc cam đã xịt rồi ạ (thường là xịt chứ hiếm khi lỏng lắm ạ)

jet engine

Xe buýt
Nó báo thế nghĩa là Cam hiện không được kết nối với máy, có thể là bị lỏng hoặc cam đã xịt rồi ạ (thường là xịt chứ hiếm khi lỏng lắm ạ)
Cụ ơi, nếu bị xịt thì thay hết bao nhiêu ?

Thèm 4 bánh

Xe buýt
Cụ chủ ơi cứu e với ạ :).
Chuyện là e đang dùng một cái 2540P rất ngon, bạn nhờ nên e tìm được một cái cũng của một cụ trên Of và mua hộ bạn e. Mấy hôm nay cái máy e mới mua nó bị hiên tượng như này ạ. Màn hình tối hơn nhiều so với máy e mặc dù đã chỉnh sáng tăng hết mức (tối tương đương với chế độ mặc định dùng pin của máy ko cắm dây sạc). Cắm sạc điện thì pin k nạp (nó báo luôn ở góc dưới bên phải là not char...ạ) e đã thay pin của e vào cũng k nạp, thay cả sạc cũng vậy. Các cụ of thông thái rành về hp elibook có thể cho e lời khuyên xem xử lí thế nào và ở đâu được ko ạ. Đội ơn các cụ hic !

laptop88.vn

Xe buýt
Cụ chủ ơi cứu e với ạ :).
Chuyện là e đang dùng một cái 2540P rất ngon, bạn nhờ nên e tìm được một cái cũng của một cụ trên Of và mua hộ bạn e. Mấy hôm nay cái máy e mới mua nó bị hiên tượng như này ạ. Màn hình tối hơn nhiều so với máy e mặc dù đã chỉnh sáng tăng hết mức (tối tương đương với chế độ mặc định dùng pin của máy ko cắm dây sạc). Cắm sạc điện thì pin k nạp (nó báo luôn ở góc dưới bên phải là not char...ạ) e đã thay pin của e vào cũng k nạp, thay cả sạc cũng vậy. Các cụ of thông thái rành về hp elibook có thể cho e lời khuyên xem xử lí thế nào và ở đâu được ko ạ. Đội ơn các cụ hic !
Máy cụ bị lỗi mạch sạc xử lý hết tầm 300-400k
Còn màn tối cụ chuột phải vào biểu tượng quả pin, chọn ajust screen brightness nó hiện ra cái bảng, ở dưới cùng có thanh kéo chỉnh độ sáng, nếu chỉnh hết lên rồi mà nó vẫn tối thì là do màn hình nó kém rồi ạ

Thèm 4 bánh

Xe buýt
Máy cụ bị lỗi mạch sạc xử lý hết tầm 300-400k
Còn màn tối cụ chuột phải vào biểu tượng quả pin, chọn ajust screen brightness nó hiện ra cái bảng, ở dưới cùng có thanh kéo chỉnh độ sáng, nếu chỉnh hết lên rồi mà nó vẫn tối thì là do màn hình nó kém rồi ạ
Vâng cám ơn cụ ạ !

minhhai_police

Xe điện
hàng sẵn không cụ để hôm nào em mang máy qua?
em có 1 con HP Probook 6550b up BIOS bị fail, hiện giờ đang up tạm cho nó BIOS của con 6540b nhưng một số phần cứng không nhận hết, cụ có phương án khắc phục không?
cụ ktra cho em màn cũ có sẵn hàng không nhé, để em cân nhắc

titi_oto

Xe tăng
lap e hay bị nóng, chạy đc vài tiếng hay có hiện tượng đơ, lag => e nên đi vệ sinh máy hả cụ ?

dugianghubt

Xe tăng
Cháu có con toshiba hàng xách nhật trước dùng ngon lanh . May tháng nay ko dùng đến bay giờ cắm sac vào vẫn báo đèn nhưng bât ko lên ji cả . Cu giúp châu xem no bi lam sao ? Sua het bao tien ? Co ji cu pm chau 0975975691 để chau mang qua

Ha_TM68

Xe buýt
Cụ cho em cái model máy để em check tương thích trước cho chắc ạ
Bác chủ thớt cho em hỏi: em có máy Lenovo X200 máy Nhật ko biết tại sao khi bật máy lên thì chỉ có mấy cái đèn thông báo nhấp nháy còn phải 10 phút sau máy mới log vào win, trong khi đó máy vẫn chạy ạ. Sau khi vào win rồi thì chạy bình thường, vậy đó là bệnh gì ạ. Nhân tiện em muốn đổi bàn phím tiếng Nhật sang tiếng Anh thì bên bác có làm ko ạ, và đổi hết bao tiền ạ ???

Mong tin của bác

conzoixx

Xe hơi
Tòa nhà An Sinh A, KĐT Mỹ Đình 1,Nam Từ Liêm,
Cụ cho em hỏi: Cái lap của em mấy hôm nay nó cứ dở chứng... đang chơi thì mất mạng. Em k biết sao mà dùng được 1 lúc là mạng lại chấm than vàng, trong khi wifi vẫn ok còn thằng bạn thì cũng xài mạng dây ok. Em nghi là do cái dây mạng nó có chuyện nhưng bt chả động gì thì sao đứt được. Thêm cái là nó có báo Trùng IP với máy khác trong mạng.. Cụ xem nó là do nguyên nhân nào dùm em với, cũng khá là ức chế với vụ này,,, đang chơi mà mạng nó đứt phát mệt lắm :-?

laptop88.vn

Xe buýt
Cháu có con toshiba hàng xách nhật trước dùng ngon lanh . May tháng nay ko dùng đến bay giờ cắm sac vào vẫn báo đèn nhưng bât ko lên ji cả . Cu giúp châu xem no bi lam sao ? Sua het bao tien ? Co ji cu pm chau 0975975691 để chau mang qua
Chắc là bị lỗi nguồn, xử lý hết tầm 3-400k ạ