[Funland] Giúp các cụ tất tần tật về laptop: tìm driver hiếm, bắt bệnh phần cứng, tư vấn giá

laptop88.vn

Xe buýt
máy em có service tag nên em check đc driver trên trang chủ của dell như linhk cuh dẫn. Để e thử lần nữa xem tn. Em nhớ k nhầm thì em cài đi cài lại rất nhiều lần rồi cụ ạ.hay bị thiếu driver sound, moniter...
Service tag của em là 7PXWBBX. Máy có đĩa reinstall driver nên cài vista là tự kích hoạt đc bản quyền theo OEM. Cài bản khác thì phải crack. Nhưng chi dc thơi gian là bị vào black list và k khởi động đc cụ ạ
Máy của cụ không cần cài sound, monitor gì cả, cứ cài windows 7 nó sẽ tự nhận
Cụ có sử dụng bộ cài windows chuẩn không? Cụ thử đổi bộ cài và không sử dụng các bộ cài rút gọn hoặc ghost nhé

Tungchi

Xe hơi
Cụ tư vấn giúp cháu 1 con laptop khoảng 10tr đổ lại với ạ! Tks cụ nhiều.

laptop88.vn

Xe buýt
Cụ tư vấn giúp cháu 1 con laptop khoảng 10tr đổ lại với ạ! Tks cụ nhiều.
Nhu cầu của cụ là gì ạ? Sử dụng văn phòng hay giải trí, cụ thích máy to hay máy nhỏ? (màn 13", 14" hay 15")? Cụ có quan tâm đến vấn đề cân nặng và thương hiệu không ạ?

diepnv

Xe buýt
Lap của em mấy hôm nay cứ bật lên đến lúc hiện logo cái Windows (Em cài win 8) đc 1 tý thì kêu te..te..te..eeeee....
Em đoán là lỗi RAM, thử mở ra vệ sinh và cắm sang chân RAM khác cũng vẫn bị. Em có cài lại Win thì vẫn cài đặt bình thường, chỉ đến khi máy khởi động lại sau khi cài Win thì lại bị. Cụ laptop88 phán giúp em xem liệu có đúng hỏng RAM ko? Nếu hỏng thì cụ cho em báo giá thanh Kingston 2GB nhé!

Chỉnh sửa cuối:

laptop88.vn

Xe buýt
Lap của em mấy hôm nay cứ bật lên đến lúc hiện logo cái Windows (Em cài win 8) đc 1 tý thì kêu te..te..te..eeeee....
Em đoán là lỗi RAM, thử mở ra vệ sinh và cắm sang chân RAM khác cũng vẫn bị. Em có cài lại Win thì vẫn cài đặt bình thường, chỉ đến khi máy khởi động lại sau khi cài Win thì lại bị. Cụ laptop88 phán giúp em xem liệu có đúng hỏng RAM ko? Nếu hỏng thì cụ cho em báo giá thanh Kingston 2GB nhé!
Nó kêu như thế sau đó có chạy bình thường không ạ?

LGG2Docomo

Xe tăng
Website
www.otofun.net
Em nghĩ ko phải hỏng ram, nếu hỏng ram thì đã ko lên boot, có khi cụ xem lại cái ổ cứng

minhhai_police

Xe điện
Đã bao gồm công thay, màn cũ bảo hành 3 tháng, màn mới bảo hành 6 tháng ạ
hàng sẵn không cụ để hôm nào em mang máy qua?
em có 1 con HP Probook 6550b up BIOS bị fail, hiện giờ đang up tạm cho nó BIOS của con 6540b nhưng một số phần cứng không nhận hết, cụ có phương án khắc phục không?