[Funland] Giữa Biên Cương và Quang Huy thì các cụ thích nghe ai bình luận hơn?

Tạ Biên Cương và Quang Huy, các cụ thích BLV nào hơn?

• Tổng bình chọn
    142

qbtokyo

[Tịch thu bằng lái]
Website
ltf.com.vn
Em thích nghe cả hai, nhưng thích nghe giọng Quang Huy hơn, điềm đạm và chuyên sâu hơn là Biên Cương.

Chúng ta ko có sự lựa chọn đâu cụ.

Cụ thử nghĩ xem nếu cả K+ và VTV đều có bản quyền ngoại hạng Anh thì cụ chọn xem bên nào?

etran

Xe buýt
Cả hai đều dở nhưng nếu bắt buộc phải nghe thì em thà chọn cậu Biên Cương rồi cho nhỏ tiếng còn hơn là phải nghe cái giọng ề à "ru ngủ".
Xét về hai khía cạnh chuyên môn và độ hài hước (thể hiện trí tuệ) thì nói chung cả hai đồng chí này không thể so với BLV của Tây được :)
Ngoài ra em thấy có 1 điểm chung ở các BLV bóng đá VN là mải nói ba lăng nhăng kể lể sự tích (như kiểu ông nội cầu thủ này quen bà nội anh ta ntn) nên thường quên (hay cố tình quên) đưa ra ý kiến phân tích của mình về tình huống bóng, hoặc có nói thì rất chậm, đến lúc người xem tivi tự nhìn ra được rồi mới nói... ví dụ 1 pha phạm lỗi hay việt vị, ngay khi trọng tài cắt còi, đa phần người xem tivi còn ngơ ngác thì đáng lẽ ra BLV đã phải đưa ra ý kiến bình luận hoặc dẫn dắt rồi, nhưng đây các bác toàn đợi tới khi người ta quay đi quay lại rồi mới dám comment - rõ là chậm hiểu ngang (hoặc hơn) đa số người xem. Và em để ý BLV của ta số lần đưa ý kiến nhận định sai là không hề nhỏ - thậm chí đọc tên cầu thủ cũng sai nốt (nhầm tên người nọ với người kia) nhưng sau đó toàn nói lảng sang tình huống khác, hoặc lờ đi, ít khi chịu xin lỗi khán giả.

Có xem BLV tây mới thấy họ phân tích tình huống rất nhanh và đúng, thậm chí còn đưa ra giả định hợp lý: trong tình huống này cầu thủ đó nên làm thế này thế kia vv... hoặc có những câu nói hài hước mang tính trí tuệ, không hề nhảm.
Có thể thấy họ vừa bình luận vừa cười một cách khá thoải mái.
Em xem đài Đức thường thấy họ mời 1 khách mời cùng bình luận trực tiếp (chứ ko phải chỉ nói lúc nghỉ giữa giờ và sau trận đấu), khách mời đó thường là các cựu cầu thủ nổi tiếng hoặc HLV (ví dụ như Günther Netzer, Jurgen Klopp hồi còn HLV Mainz 05, rồi thì Oli Kahn, Mehmet Scholl...), mấy bác này comments thì chuẩn thôi rồi :)

tank_man

Xe buýt
Trước em hâm mộ giọng QH lắm, giờ đỡ hơn nhưng em vẫn chọn anh ấy. TBC nhiệt nhưng nhiều lúc nhảm.

Ngoc Que

Xe buýt
Em bóng đá phong trào. Anh nào hô to em ủng hộ.

tuance66

Xe buýt
Quang huy dẫn buồn ngủ bỏ mịa.
Vào là phải héttttt, đây thì “vậy là tỷ số đã đc mở”
Chánnn

Cadjc

Xe buýt
Qua đây mới rút ra một điều. Đội xem đá bóng thì thích QH, còn đội nghe bóng đá thì thích TBC :D

Cứng Cương

Xe tải
Cái tay BC mà không có ô là chị Tạ thì chắc bay ghế lâu rồi chứ ngồi đó mà lảm nhảm được mãi. Toàn tỏ ra khoe kiến thức ví von sáo rỗng vớ vẩn, đọc tình huống kém, luật thay người còn không biết, tỉ số trận đấu còn đọc sai...bộ mặt kênh thể thao thế đấy.

Prelax

Xe tăng
E thấy BLV nước ngoài họ cũng BL sảng khoái lắm, cười khà khà, nghe nó vui ,sôi sục và gay cấn hơn
E thích Biên cương

Nghe phân tích trc và sau trận thì QH. Vì cần kinh nghiệm chuyên sâu
Còn bình loạn phải là TBC nhé. Nghe vui vui, nhộn, làm hoạt náo thêm. TBC giống như trong bữa nhậu có 1 người pha trò ấy. Vui vui
QH thà ko nghe còn hơn. Làm trận đấu thêm nhàm chán

QuietmanQ

Xe điện
Giờ trình độ xem của cđv khá cao rồi nên cần người tạo không khí sôi nổi. Em chọn thánh Cương. Kệ mịa, cứ hò hét cho vui, nghe hay không quan trọng gì.

X_man005

Xe buýt
Em thích cả hai. BC cũng vui mà.

hm.tuan

Xe điện
Trước kia xem thì em toàn phải tắt tiếng chứ ko là chửi cái TV.
Giờ thì em bỏ, bỏ lâu rồi ah.