[Funland] Giữ gìn tiếng gọi "Bố Mẹ" của miền Bắc

Trạng thái
Thớt đang đóng

BAYFUN

Xe tăng
Em thấy nó cũng k đến mức cần phải phản ứng gay gắt, giữ chuẩn mực đúng thuần phong mỹ tục Việt Nam là được rồi

levanthe

Xe đạp
Những người như cụ sống trong Nam hoặc gốc Nam thì không nói làm gì. Có những thành phần chả liên quan méo gì đến gốc gác trong Nam cũng không sinh ra, học tập hay làm việc sinh sống trong Nam cũng bắt con gọi là ba thì là cái giống gì
Vâng cụ ạ, thế mới nói.

topguntt

Xe buýt
Cụ chủ thớt kiểu cay cú, chả liên quan đến cụ chủ thớt cả. Vậy sao ở trên OF lại nhau nhau là cụ, mợ mà k gọi mẹ nó là anh, chị, em đi. Cái từ cụ mợ ở đâu ra, quan trong là tôn trọng còn gọi sao miễn là phân vai đúng có trên có dưới. Em là người Bắc chính gốc nhưng cũng bảo con em gọi là ba cho nhẹ nhàng. Chuyện gọi ba hay bố cũng là tiếng Việt và cũng là chỉ đích danh người sinh thành ra mình. Em sống trong SG 5 năm thì các đồng nghiêp của em vẫn gọi là ba và bố.
Cụ chủ kiểu ích kỷ, cay cú vãi đái

cưỡi chổi

Xe lăn
Cụ chủ thớt kiểu cay cú, chả liên quan đến cụ chủ thớt cả. Vậy sao ở trên OF lại nhau nhau là cụ, mợ mà k gọi mẹ nó là anh, chị, em đi. Cái từ cụ mợ ở đâu ra, quan trong là tôn trọng còn gọi sao miễn là phân vai đúng có trên có dưới. Em là người Bắc chính gốc nhưng cũng bảo con em gọi là ba cho nhẹ nhàng. Chuyện gọi ba hay bố cũng là tiếng Việt và cũng là chỉ đích danh người sinh thành ra mình. Em sống trong SG 5 năm thì các đồng nghiêp của em vẫn gọi là ba và bố.
Cụ chủ kiểu ích kỷ, cay cú vãi đái
Cụ đang sống trong Nam?

QMintech

Xe tăng
Em gọi Bố em là Bố, con em gọi em là Bố chứ em mà bắt nó gọi là Ba thì tốn time giải thích :).

salembxt

Xe hơi
Thi thoảng em về vẫn chào là: "Em chào thầy bu". Nghe cũng tếu tếu. Gọi Bố hay Ba cũng chẳng sao. Miễn không như trong ảnh là được:)):)):))

Le Hung 1980

Xe buýt
rảnh vl gọi như thế nào là việc nhà người ta thế cũng lập thớt được.

Trạng thái
Thớt đang đóng