Giới thiệu về quy định, thủ tục và một số BDS bên Úc ( Oxtraylia)

emeraldflagon

Xe buýt
Cụ ơi hiện tại có thêm cái visa 600 làm cho người mua nhà theo hình thức sang thăm nhà có thời hạn 3 năm nhé.
Cái visa đầu tư 162 hiện tại không còn nữa, tuy nhiên bên tập đoàn vẫn cam kết giúp khách sang thăm nhà bình thường qua visa du lịch tập đoàn mời sang thăm dự án hoặc là visa 600.
thế sau 3 năm thì khó được sang thăm nhà nữa hả cụ

littlebull

Xe buýt
Thì cứ mỗi 3 năm mua thêm 1 cái nhà, xụ nhỉ :))

David.Phạm

Xe buýt
thế sau 3 năm thì khó được sang thăm nhà nữa hả cụ
Cụ yên tâm là với việc cụ có nhà bên đấy thì xin visa sang là quá dễ rồi. Bởi vì khi mua nhà cụ được FIRB đồng ý cho đầu tư nên với lí do cụ sang thăm tài sải là hoàn toàn hợp lí. Bên bán hàng hỗ trợ vấn đề này cụ nhé.

Handle Group cụ nhé. Tất nhiên là không phải ai cũng kí hợp đồng độc quyền được với tập đoàn lớn bên Úc.
http://www.handlepg.com.au/ đây là trang web của Handle.
Cụ quan tâm thì inbox em số đt mình trao đổi thêm.
cụ cũng kinh khủng đấy @-)@-) dự án trong thành phố đẹp hơn hay ngoại ô đẹp hơn

Chỉnh sửa cuối:

minhhaick

Xe máy
Website
vicowine.com
Không biết Perth thêm vài năm nữa có hot như Melbourne với Sydney không cụ nhỉ?
Em thấy cũng có tình khả thi mà lợi nhuận không biết có ngon không?

David.Phạm

Xe buýt
Không biết Perth thêm vài năm nữa có hot như Melbourne với Sydney không cụ nhỉ?
Em thấy cũng có tình khả thi mà lợi nhuận không biết có ngon không?
Cụ hướng đầu tư bên Perth là chuẩn đấy, giá chưa cao lắm mà có tiềm năng, vài năm nữa nó hót như Mel với Syd thì ăn đủ cụ ah.

Lão Long

Xe tăng
Tất nhiên, nếu cụ có người quen hay công ty bên cụ mua nhà đứng ra giúp đỡ thì nó sẽ thuận lợi hơn rất nhiều. Mà cụ cũng phải xem là cụ không mất phí gì đâu, nếu có mất thì chỉ mất phí luật sư bên Úc nếu cụ cần thuê luật sư tư vấn.
Có người quen là như thế nào cụ: Bạn bè có được không hay phải là có người thân trong gia đình?
Và công ty bán nhà cho mình nó sẽ giúp mình phải k cụ? Cty này ở Úc hay VN?

David.Phạm

Xe buýt
Có người quen là như thế nào cụ: Bạn bè có được không hay phải là có người thân trong gia đình?
Và công ty bán nhà cho mình nó sẽ giúp mình phải k cụ? Cty này ở Úc hay VN?
Cái người quen giúp này là tìm việc bên Úc đấy cụ ah. Nếu cụ quan tâm cần tư vấn cụ thể hơn thì ib em nhé.
Công ty bán nhà cho mình là ở Việt Nam, tùy công ty, nếu họ mạnh cả bên Úc và sẵn sàng hỗ trợ cho khách hàng thì sẽ tốt hơn.

David.Phạm

Xe buýt
Cụ nào muốn thêm thông tin cụ thể thì ib em nhé!
Sẽ cố gắng làm hài lòng các cụ :-c

nguoiyeuxenhat

Xe hơi
Hôm nay em xin được chia sẻ thêm thông tin về các dự án BDS ở 2 thành phố khác của Úc là Sydney và Melbourne.

* Các dự án thành phố Sydney, Úc:

1. Dự án Eden, nằm tại Catherine Field, Australia, được đầu tư xây dựng bởi tập đoàn Metro Property Development

· Dự án nằm gần rất nhiều tiện ích xung quanh như trường học, khu sân golf Lake side, khu trung tâm mua sắm sầm uất Macathur

· Dự án có 141 căn nhà, diện tích sử dụng trung bình/ căn là 138-315 m2, từ 3 – 5 buồng ngủ, gara để vừa 2 ô tô.

· Giá trung bình/ căn là 265.000-480.000 AUD

2. Dự án Beyond, Hurstville, Australia, được đầu tư xây dựng bởi tập đoàn Frid Coporation:

· Dự án Beyond gồm toàn nhà chung cư cao cấp 20 tầng nằm ngay sát trung tâm kinh tế của Sydney, Australia

· Những căn hộ với thiết kế tuyệt vời, tiêu chuẩn chất lượng Australia, gồm 1 -3 phòng ngủ, nằm ngay trên khu mua sắm, vui chơi ăn uống sầm uất. Mỗi căn hộ đều có góc nhìn ra ngoài rất đẹp với cảnh thành phố ngập ánh đèn, cảnh biển xanh nước Úc đẹp hùng vỹ.

· Hiện tại dự án chỉ còn lại 132 căn, giá từ 610.000 đến 1.500.000 AUD

3. Dự án Highland Estate, nằm tại 42 Blocks Hillview Road, Kellyville, Australia, được đầu tư xây dựng bởi tập đoàn Metro Property Development

· Dự án với vị trí quá tuyệt vời này chỉ còn lại 9 căn nhà trong tổng số 50 căn bán ra.

· Diện tích trung bình 1 căn từ 431 – 587 m2, với đầy đủ các khu như vườn, sân chơi, sân tiệc nướng BBQ.

· Xung quanh là các trường học, trạm xe tàu điện, khu vui chơi mua sắm, công viên sinh thái, mang tới 1 không gian sống trong lành, yên tĩnh mà vẫn hiện đại cho cư dân.

· Giá của 9 căn còn lại từ 999.000- 1.090.000 AUD

4. Dự Án Wither Rise, nằm tại KELLYVILLE – NSW, Australia, được đầu tư xây dựng bởi tập đoàn Metro Property Development:

· Với những tiện ích và danh tiếng của nhà xây dựng, hiện tại dự án chỉ còn 10 cănnhà trong tổng tổng số 62 căn bán ra, với mức giá từ 990.000 – 1049.000 AUD

· Nằm gần nhà ga New Stration, dự án gồm các nhà biệt thự liền kề đang được tiếp tục hoàn thiện để bàn giao sớm nhất tới người mua nhà, dự kiến là trong năm 2017

· Từ thiết kế nội ngoại thất tới chất liệu xây dung đều được các chuyên gia Úc tính toán chi tiết, mang lại những căn biệt thự sang trọng, lộng lẫy cùng không gian sống lý tưởng

· Dự án có vị trí nằm ngay cạnh đường Wither, xung quanh là tất cả những tiện ích cho cuộc sống tận hưởng

5. Dự án Chelsea Garden, North Kellyville, Sydney, Australia, được đầu tư xây dựng bởi tập đoàn Metro Property Development:

Với các ngôi nhà liền kềtheo hướng thiết kế phong cách truyền thống, Chealsea Garden nằm tại khu ngoại thành có tốc độ phát triển nhanh bậc nhất Australia, dự án mang tới cơ hội đầu tư, mua nhà tuyệt vời cho quý khách

Chealse Garden chỉ cách các khu mua sắm, khu sinh thái, thể thao tính bằng bước chân

Dự án hiện tại còn lại 32 căn trên tổng số 90 căn bán ra, số tiền dao động từ 540.000 – 790.000 AUD

6. Dự án Parvenu, nằm tại Strathfield, New South Wales, Australia.

· Nằm cách trung tâm thành phố Sydney hơn 10km, xung quanh là các khu mua sắm, công viên, trường học và các tiện ích khách như bệnh viện, khu vui chơi..v…v..

· Dự án gồm các nhà liền kề. hiện tại dự án còn lại:

Ø 10 căn 2 tầng, giá từ 2.050.000 – 2.400.000 AUD

Ø 22 căn 3 tầng , giá từ 1.820.000 – 2.000. 000 AUD

7. Dự án Fairway Residence, Strathfield, New South Wales, Australia

· Vị trí đẹp đắc địa với không khí trong lành từ khu đánh golf cao cấp Strathfield, cách trung tâm thị trấn Strathfield 5 phút lái xe, trung tâm kinh tế Sydney 20 phút.

· Dự án gồm những căn nhà 2-3 tầng, gồm từ 3 -4 buồng ngủvà phòng làm việc, sân vườn riêng, khu tiệc nướng BBQ, diện tích từ 250-300 m2

· Hiện tại dự án còn lại:

Ø 3 căn nhà 2 tầng, giá từ 1.999.000 – 2.099.000 AUD

Ø 11 căn 3 tầng, giá từ 1.769.000 – 1.779.000 AUD

* Các dự án thành phố Melbourne:

1. Dự án chung cư cao cấp The Tannery, nằm tại trung tâm thành phố, được đầu tư xây dựng bởi tập đoàn Australian Property & Business Group.

· Dự án nằm sát khu trung tâm thành phố với rất nhiều tiện ích xung quanh như trường học, bệnh viện, dịch vụ giải trí, trung tâm mua sắm.

· Dự án có 147 căn hộ, diện tích sử dụng trung bình/ căn là 58 - 159 m2, từ 1-3 buồng ngủ.

· Giá trung bình/ căn là 343.000-875.000 AUD

2. Dự án 4248 Claremont, Melbourne, được đầu tư xây dựng bởi công ty Claremont Co Pty Ltd

· Dự án là toà nhà chung cư cao cấp 21 tầng với hơn 200 căn hộ nằm ngay sát trung tâm kinh tế của thành phố Melbourne, Australia

· Những căn hộ với thiết kế tuyệt vời, tiêu chuẩn chất lượng Australia, gồm 1 -3 phòng ngủ với diện tích sử dụng từ 50-135m2 nằm ngay trên khu mua sắm, vui chơi ăn uống sầm uất. Mỗi căn hộ đều có góc nhìn ra ngoài rất đẹp với cảnh thành phố ngập ánh đèn, cảnh biển xanh nước Úc đẹp hùng vỹ.

· Các căn hộ có giá từ 399.000 AUD

3. Dự án Earl at Airport West

· Dự án có vị trí tuyệt vời cách trung tâm thành phố 1km, là biệt thự vườn 2 tầng liền kề đồng giá 597.000 AUD

· Tổng diện tích sử dụng 140 m2, có gara để xe và vườn cây cảnh.

· Xung quanh là các trường học, trạm xe tàu điện, khu vui chơi mua sắm, công viên sinh thái, mang tới 1 không gian sống trong lành, yên tĩnh mà vẫn hiện đại cho cư dân

4. Dự Án CF Row Townhomes, được đầu tư xây dựng bởi tập đoàn Deal Corporation Pty Ltd

· Là dự án căn hộ mặt đất nằm tại cách trung tâm thành phố Melbourne 2km, có 3 phòng ngủ, 3 phòng tắm và nhiều tiện ích hiện đại, sang trọng.

· Bàn giao vào giữa năm 2017

Em mong các bác thông cảm vì toàn tiếng anh nên dịch hơi lâu em cũng chỉ tóm tắt qua cho các bác nắm bắt thêm các dự án bên Úc. So sánh xem với Việt Nam mình có khác gì không :D
Kính cụ! Nhờ cụ tư vấn giúp em muốn mua 1 căn khoảng 600k tại Mel, mục đích là để cho F1 sang học và ông bà nội sang chăm. Cụ ib nhé và alo để gặp trực tiếp trao đổi

Grand 2016

Xe tăng
cụ cứ úp mở cái vụ mua nhà với định cư quá.
Cứ nói rõ là e rao bán nhà thôi cho nó dễ, đúng chuyên ngành.

David.Phạm

Xe buýt
cụ cứ úp mở cái vụ mua nhà với định cư quá.
Cứ nói rõ là e rao bán nhà thôi cho nó dễ, đúng chuyên ngành.
Em cũng có định úp mở gì đâu cụ, trên này chỉ cho tư vấn chứ có cho buôn bán gì đâu nên em mở thớt cho cccm biết thêm thông tin.
Em thì chuyên bán nhà Úc và hỗ trợ định cư mà cụ.
Em nghĩ chắc cụ cũng biết Úc rất khó để làm định cư nên hồ sơ khách hàng phải chuyển sang cho luật sư khẳng định thì mới trả lời khách hàng.
"Một lần mất tín là vạn lần mất tin cụ ah"

David.Phạm

Xe buýt
Vì sao nên mua nhà khi có con du học ở Úc???

- Bđs Úc là một kênh đầu tư an toàn, không có rủi ro: theo thống kê của BIS Shrapnel (một công ty ở Úc hoạt động hơn 50 năm trong lĩnh vực phân tích thị trường) cứ 7 năm giá bđs ở Úc lại tăng gấp đôi và chưa bao giờ bđs Úc lại bị xuống giá – kể cả khi mà kinh tế thế giới bị khủng hoảng.

- Khi mua bđs Úc bạn sẽ được cấp visa đi lại Úc trong 4 năm, thuận tiện cho việc sang Úc du lịch, thăm con…(visa 600 trong 3 năm + visa du lịch sang thăm nhà)

- Con bạn sẽ có nơi ở mà không cần phải đi thuê. Tất nhiên trong trường hợp mình không ở hoặc ở không hết phòng thì có thể cho thuê lại (Đây cũng là một khoản lợi nhuận đáng kể, ít nhất 4%/năm).

- Tạo tiền đề cho việc cộng điểm xét định cư sau này nếu con bạn có nhu cầu ở lại xin PR Úc.

- Cuối cùng mình làm một bài toán mô tả nho nhỏ để mọi người có thể hình dung về lợi nhuận mà đầu tư bđs Úc mang lại:

Ngoài mức tăng trưởng trung bình hàng năm từ 7-10% thì các bạn còn được thêm lợi nhuận trong việc cho thuê nhà:

Với những cụ có ý đinh cho con du học Úc em nghĩ đây là một vấn đề khá hay để tham khảo.