Chi hội Giỗ tổ Hùng Vương : Cửa Ông - Yên Tử 2 ngày 1 đêm - Chúng ta cùng bàn

chuot ton

Xe tải
Vân Đồn đẹp lắm các bác ah,nếu thời gian eo hẹp sao mình kh nghĩ đi thêm 1 ngày nữa, vì đc nghỉ 3 hôm : cn, thứ 2 và thứ 3

Tommyle

Xe điện
Website
www.facebook.com
Cung vân đồn mà ngày xưa , thủa sơ khai TVC :D , nhưng hôm đấy các xe nguyên bản đều gửi lại.

hình minh họa

=)) =)) tiêm hơi quá liều tí

Chỉnh sửa cuối:

DarkLights

Xe tải
em đăng ký phát cho nó vuiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii

Tommyle

Xe điện
Website
www.facebook.com
hehe tiêm luôn

Update

1/ PCT 6789 ( Thử kim )
2/ PCT Amazone ( thử kim )
3/ Anh Thích bị tiêm ( thử kim )
4/ ALao (nhà cung cấp thuốc )
5/ Lệ, (tự tiêm)
6/ QuanMeo (cũng tự tiêm)
7/ Máy Chém ( tiêm qua phone cũng chết đứ đừ )
8/ LEd , (đang tìm ven)
9/ ANhVan ( đã vạch ven)
10/ Cudem ( mới dc nửa ven )
11/ Raptor ( chủ nhà gửi thuốc tự tiêm )
12/ Chuot Ton ( anh tự chìa ven hay để em tìm )
13/ ThachThungTham ( em chưa tiêm tự dưng phê )
14/ QTA ( vừa tỉnh thuốc lại tiêm...cho nó vuiii )
15/ Koma ( đã thấy ven )
16 Darklights ( to thế phải 2 mũi :)) )

Như lịch của anh Thắng là ok , vì đoàn nhiều xe nguyên bản nên ra biển nghịch cát, lúc về có thể kiếm 1 cung nào nhẹ nhẹ thôi. Cung vân đồn trên kia đoàn mình ko qua dc .

Chỉnh sửa cuối:

Q.T.A

Xe buýt
Vân Đồn đẹp lắm các bác ah,nếu thời gian eo hẹp sao mình kh nghĩ đi thêm 1 ngày nữa, vì đc nghỉ 3 hôm : cn, thứ 2 và thứ 3
Ý kiến này cần phải được nghiêm túc xem xét. Ke ke. Riêng em thì em...nhất trí ăn rau bí.

DarkLights

Xe tải
QTA đọc pm kìa anh

MEODENHL

Xe tải
Lịch như bác sỹ amazon là chuẩn rồi đới, nhưng bác sỹ đừng tiêm quá liều nhé :)) . Bảo bác Rap tìm dg thì dc, để bác MEo chỉ dg là quá liều đấy =))
Con mụ Lệ này lắm chuyện , đường off ở đất này chỉ có đây biết thôi nhá! Cửa Ông chạy thêm chục cây nữa là đầu cung Đồng Mỏ xe chở đất chạy hết đường rồi nhé. Chạy nhẹ nhàng thì vào đấy, có tí bùn đất thôi chứ dẫn các ông đi đường khó thì lại quá liêu với mấy ông mới chơi. Với lại éo thằng nào kéo các ông ra được.

Cung này cũng // với cung đi với Râu bạc = cào cào chứ đâu nữa. Mà thời tiết này các ông ra biển có dám cởi quần kô? Vào Vân Đồn cũng có nhiều cung hay nhưng chưa có mưa => nhạt toẹt.

Éo nói nữa, đang định xin làm khách mời của hội nhưng đã bị ném rồi .... dỗi rồi[-( ..... mai lại vác tiền đi mua Trai Tân đây =))

Tommyle

Xe điện
Website
www.facebook.com
hahaha thế anh Meo đã quyết định đầu tư vào con xe nào sau khi cứ nâng xe lên lại hạ xe xuống chưa :)) dễ nhất là anh cứ làm 1 em Trai Tân cho nó lành :)) , hay cứ đi vào cái cung mà anh bảo nhạt nhạt ý , nhạt còn dễ chữa chứ mặn 1 cái là bác kéo bọn em nhé :))

Chỉnh sửa cuối:

chim tung tang

Xe máy
Nghe các bác bàn đi chơi lại có tý ọp ẹp làm người em nóng ran hết cả lên rồi đây này, thích quá đi mất
Tiếc là mai nhà em đi QB thăm Phong Nha chứ nếu không thì phải biết sướng
Chúc các bác có chuyến đi vui vẻ và an toàn

MEODENHL

Xe tải
hahaha thế anh Meo đã quyết định đầu tư vào con xe nào sau khi cứ nâng xe lên lại hạ xe xuống chưa :)) dễ nhất là anh cứ làm 1 em Trai Tân cho nó lành :)) , hay cứ đi vào cái cung mà anh bảo nhạt nhạt ý , nhạt còn dễ chữa chứ mặn 1 cái là bác kéo bọn em nhé :))
Chả phải kéo đâu, đừng lắp lốp HT nguyên bản là được. Em xẽ chạy Hilux cho nó giống nhau nhá, đường rộng ít dốc kô nguy hiểm. Cứ đặt lốp tránh bọn xe tải là xong, gọi là có tí off cho nó đủ thôi chứ đi kèm nhiều trẻ em thế .... em chả dại.

amazoncafe

Xe tăng
Lên tạm cái lịch sơ bộ chuyến đi cái nhé để anh em còn chuẩn bị
Kinh phí dự kiến : 700K/ người lớn bao gồm ăn 3 bữa, vé thăm quan, phòng nghỉ, phí đường bộ ....
Tự túc : xăng, dầu, ăn sáng, nước đồ uống, ăn nhẹ trên xe ....
-------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
Ngày đầu tiên : CN

Tập chung nhà hát lớn 7h (làm thủ tục với ma ma tổng quản)
7h30 xuất phát đi Quảng Ninh (các xe đến muộn alo cho đoàn rồi chạy theo sau chắc sẽ gặp nhau ở 2 đoạn nghỉ tè)
Ăn sáng : tự túc
Chạy một mạch xuống đền Cửa Ông (trên đường có nghỉ đi tè 2 chặng)
Thăm quan đền của ông
Ăn trưa :12h 00 quanh khu vực đền Cửa Ông, Cẩm Phả (vụ này các bác Quảng Ninh tư vấn hộ cái nhể)
ăn trưa song nghỉ 30 phút rồi vào cung OF cung này do đồng chí MEODENHL dẫn đường bằng xe hillux : lộ trình khoảng 10Km đường đất có nước, co dốc ... nói chung nhẹ nhàng, thời gian chưa xác định cụ thể nhưng chắc mất khoảng 3 tiếng
Trước khi đi OF chúng ta về nhận phòng, bác nào không muốn đi thì ở nhà hoặc để xe lại bám càng xe khác, khuyến cáo các Gấu và F1 ở nhà đi shoping cho nó lành đỡ vất vả .....
Ăn tối : khoảng 7h30, Chúng ta sẽ nghỉ tại Cẩm Phả (Vụ này lại nhờ anh em Quảng Ninh tư vấn hộ cái nên ngủ ở đâu, đặt phòng thế nào, ăn ở đâu cho tiện vì đây là bữa chính nên phải hết sức để ý hải sản là món chính cơm thịt là món phụ - có khi các bác đặt luôn hộ ăn và phòng cho tiện)
Nhậu song là tự do ngắm biển, trời bao la, bác nào đi OF đêm thì cứ tự động không phải báo cáo

Ngày cuối : Thứ 2
8h đoàn tập chung tại sảnh khách sạn Cẩm Phả (khoảng cách từ Cẩm Phả về Yên Tử khoảng 70 Km)
ăn sáng tự túc
8h30 xuất phát về Hạ Long : shoping khoảng 1h, song về Thiền Viện Trúc Lâm
12h30 ăn trưa
ăn song nghỉ ngơi, sau đó chúng ta có 2 lựa chọn : lựa chọn 1 lên Yên Tử, lựa chọn 2 Côn Sơn Kiếp Bạc
Khoảng 5h30 đoàn khởi hành về HN, ăn tối tự túc hoặc đi đường Hải Phòng ăn gà Mạnh Hoạch cả đoàn

Gia đình bác nào còn thời gian thì ở lại HL thêm ngày nữa cùng gia đình em ra biển chơi cái cho nó mát

Chỉnh sửa cuối:

Tommyle

Xe điện
Website
www.facebook.com
LỊch ngon rồi đới bác sỹ ơi, các bác đăng ký mạnh đi nào, hơi yếu thì bảo em tiêm cho 1 mũi :))

triton6789

Xe buýt
Vụ hậu cần em có ý kiến dư lày:
Kinh phí tạm thu: 1 củ/người vì đi biển ăn hải sản sẽ lục tốn hơn, ngoài ra còn vé tham quan các loại ...
Vì thời gian có hạn nên đoàn đặt ăn nhà hàng cho tiện. Đồ uống rượu, bia, nước ngọt mua mang đi và ướp lạnh vào thùng đá to (chuẩn bị vừa đủ cho 3 bữa, thiếu mua thêm).
Đồ ăn nhẹ cho trẻ em các gia đình tự chuẩn bị.
Các bác khẩn trương chốt số người để có kế hoạch đặt ăn, đặt phòng...

MEODENHL

Xe tải
Xem lại giờ xuất phát cái chứ chạy tốt mất 4h mới đến Cẩm Phả, mà mấy ông lại cao su nữa khéo lại đến chiều. Mai êm xuống Cẩm Phả xem khách sạn nhá!

Raptor90SE

Xe tải
Chiều mai em với Mèo đi Cẩm Phả chuẩn bị cho anh em nhé. Tiện thể thử xem mặt mũi cái CUng nhàn nhạt nó thế nào