Chi hội Giỗ tổ Hùng Vương : Cửa Ông - Yên Tử 2 ngày 1 đêm - Chúng ta cùng bàn

Quanmeo

Xe tải
Mây phóng xạ đến gần Quảng Ninh

Theo báo cáo của Bộ Khoa học và Công nghệ, hôm nay mây phóng xạ tiến gần đến thị xã Móng Cái, tỉnh Quảng Ninh, nhưng không ảnh hưởng đến sức khỏe con người.

Hình diễn tiến của đám mây phóng xạ từ 4 đến 7/4. Ảnh: Bộ KH&CN. Số liệu quan trắc của tổ chức Hiệp ước cấm thử hạt nhân toàn diện (CTBTO) cho thấy, trong những ngày tới, đám mây phóng xạ tại Đông Nam Á tiếp tục lan dần đến Việt Nam.
Hôm nay, đám mây phóng xạ tiến gần đến thị xã Móng Cái, tỉnh Quảng Ninh và có xu hướng nhỏ dần khi tiến vào khu vực miền Bắc.
"Đám mây phóng xạ có vào khu vực miền Bắc cũng không đáng lo ngại, vì nồng độ nhỏ hơn hàng chục nghìn lần so với tiêu chuẩn, nên không ảnh hưởng đến sức khỏe con người", tiến sĩ Vương Hữu Tấn, viện trưởng viện Năng lượng nguyên tử Việt Nam nhấn mạnh.
Tiến sĩ Vương Hữu Tấn cho biết thêm, nếu trời mưa, lượng phóng xạ sẽ rơi xuống đất nhanh hơn, nhưng nếu thời tiết nắng, con người sẽ dễ hít phải phóng xạ hơn. "Theo tính toán của các nhà khoa học, hiện mức phóng xạ ảnh hưởng đến nước ta rất nhỏ, nên chưa cần phải cảnh báo tới dân chúng".
Viện Khoa học kỹ thuật hạt nhân cho hay cơ quan này cũng chưa phát hiện ra phóng xạ trong nước biển tại Việt Nam.
Tại Việt Nam, nồng độ phóng xạ I-ốt tại khu vực Đà Lạt có xu hướng giảm, và chưa ghi nhận có phóng xạ Cs-134, Cs-137 trong không khí.
Ở Thành phố Hồ Chí Minh và Lạng Sơn, ngoài các phóng xạ tự nhiên, trạm quan trắc còn ghi nhận được các đồng vị phóng xạ nhân tạo là I-131, Cs-134 và Cs-137 ở mức rất thấp.
nguồn: vnexpress

amazoncafe

Xe tăng
Lịch trình chuyến đi
Kinh phí dự kiến : 1000K/ người lớn bao gồm ăn 3 bữa, vé thăm quan, phòng nghỉ ....
Tự túc : xăng, dầu, ăn sáng, nước đồ uống, ăn nhẹ trên xe, phí đường bộ ....
-------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
Ngày đầu tiên : CN

7h Tập chung nhà hát lớn (làm thủ tục với ma ma tổng quản)
7h30 xuất phát đi Quảng Ninh (các xe đến muộn alo cho đoàn rồi chạy theo sau chắc sẽ gặp nhau ở 2 đoạn nghỉ tè)
Ăn sáng : tự túc
Chạy một mạch xuống đền Cửa Ông (trên đường có nghỉ đi tè 2 chặng)
Thăm quan đền của ông
12h00 : Ăn trưa quanh khu vực đền Cửa Ông, Cẩm Phả (vụ này các bác Quảng Ninh tư vấn hộ cái nhể)
13h 00 nhận phòng khách sạn
13h30 : đi chơi nghịch bùn nghịch đất, bác nào không muốn đi thì ở nhà hoặc để xe lại bám càng xe khác, khuyến cáo các Gấu và F1 ở nhà đi shoping cho nó lành đỡ vất vả .....cung này do đồng chí MEODENHL dẫn đường bằng xe hillux : lộ trình khoảng 10Km đường đất có nước, có dốc ... nói chung nhẹ nhàng, thời gian chưa xác định cụ thể nhưng chắc mất khoảng 3 tiếng

7h30 : Ăn tối (Vụ này lại nhờ anh em Quảng Ninh tư vấn hộ cái nên ngủ ở đâu, đặt phòng thế nào, ăn ở đâu cho tiện vì đây là bữa chính nên phải hết sức để ý hải sản là món chính cơm thịt là món phụ - có khi các bác đặt luôn hộ ăn và phòng cho tiện)
Nhậu song là tự do ngắm biển, trời bao la, bác nào đi OF đêm thì cứ tự động không phải báo cáo

Ngày cuối : Thứ 2

8h đoàn tập chung tại sảnh khách sạn Cẩm Phả (khoảng cách từ Cẩm Phả về Yên Tử khoảng 70 Km)
ăn sáng tự túc
8h30 xuất phát về Hạ Long : shoping khoảng 1h, vào Tuần Châu chụp ảnh song về Thiền Viện Trúc Lâm tham quan
12h30 ăn trưa
14h30 đi Côn Sơn Kiếp Bạc
17h30 đoàn khởi hành về HN

Tommyle

Xe điện
Website
www.facebook.com
anh có một người hay sang đi cùng Tom luôn nhá
Ok done, thế cho nó vuiiiiiiiiiiiiiii

Ngày thứ 2 em nghĩ qua thiền viện rồi còn thời gian đi côn sơn xong về HN. Leo yên tử là chăc sko đủ thời gian :D. Bác nào đi 3 ngày thì vô sờ tư. Em dc cấp vía 2 ngày thôi :))

Tommyle

Xe điện
Website
www.facebook.com
à mà chưa có lót gầm hguhuhuhuh mai các bác đi trước là dg iem chạy sau cho nó vuiiiiiiiiiiiiiiiiii

Tommyle

Xe điện
Website
www.facebook.com
Này lày Này..... Rằng thì mà là.... xin thưa với Mợ là ven của tôi nó to băng cây đũa cả bới cơm roài nhé... Y tá cầm cây tiêm mà để tiêm vừa cái ven này là "Mợ" thì tôi e là không cầm nổi đâu hahahaha....
ven to nhỏ ko quan trọng, thuốc mà chuẩn là thăng =)) =)) =))

Tommyle

Xe điện
Website
www.facebook.com
1/ PCT 6789 ( 1 phòng )
2/ PCT Amazone ( 1 phòng )
3/ Anh Thích bị tiêm ( 1 phòng )
4/ ALao (tỉnh thuốc hic hic )
5/ Lệ, (1 người )
6/ QuanMeo (mấy ng ạ?)
7/ Máy Chém ( đang đi tiêm để lấy 1 phòng ;)) )
8/ LEd , (1 phòng )
9/ ANhVan ( 1 người )
10/ Cudem ( mới dc nửa ven )
11/ Raptor ( mấy ng ạ? )
12/ Chuot Ton ( 1 phòng )

13/ ThachThungTham ( 1 phòng )
14/ QTA ( 1 phòng )
15/ Koma ( 1 phòng? )
16 Darklights ( 1 người )

Vậy tổng cộng khoảng 12 hoặc 13 Phòng.

Chỉnh sửa cuối:

sangothinhphat

Xe tải
Website
www.sangothinhphat.com
Mợ Lệ cho em đăng ký một xuất đi tiễn đoàn ạ hic hic thèm lắm nhưng phải ở nhà.:-s

tenthanhvien

Xe tải
1/ PCT 6789 ( 1 phòng )
2/ PCT Amazone ( 1 phòng )
3/ Anh Thích bị tiêm ( 1 phòng )
4/ ALao (tỉnh thuốc hic hic )
5/ Lệ, (1 người )
6/ QuanMeo (mấy ng ạ?)
7/ Máy Chém ( đang đi tiêm để lấy 1 phòng ;)) )
8/ LEd , (1 phòng )
9/ ANhVan ( 1 người )
10/ Cudem ( mới dc nửa ven )
11/ Raptor ( mấy ng ạ? )
12/ Chuot Ton ( 1 phòng )

13/ ThachThungTham ( 1 phòng )
14/ QTA ( 1 phòng )
15/ Koma ( 1 phòng? )
16 Darklights ( 1 người )

Vậy tổng cộng khoảng 12 hoặc 13 Phòng.
GATO với các cụ có tên trong danh sách quá.
Nhà em kg được cấp Visa đợt này rồi.
E sẽ đến tiễn đoàn vậy.
Amen.

Raptor90SE

Xe tải
Báo cáo chiều nay em đi thị sát về. Đoàn mình nghỉ ở khu Bến GiO là chuẩn nhất. Vì cả khu này đều có nhà nghỉ và hotel san sát . quanh đó có karaoke, mát sa, nhà hàng, bar, đồi thông, gần sát bờ biển, xe chứa bao nhiêu cũng ok . Em hỏi thử 1 cái hotel thì mặc cả được phòng giường đôi và giường đơn đều 200k một ngày đêm. Vậy mai đoàn cứ đi, không phải đặt gì hết

Thích Triton

Xe điện
Mai ngày nghỉ. Ô không thuê là hết phòng đấy.

Tommyle

Xe điện
Website
www.facebook.com
Mợ Lệ cho em đăng ký một xuất đi tiễn đoàn ạ hic hic thèm lắm nhưng phải ở nhà.:-s
Ok hehe 7h sáng dậy ăn sáng xong ra nha hát lớn chụp ảnh tiễn đoàn nhá :))

Các bác lưu ý, ngày mai ai đã có áo đồng phục thì đính logo và mặc theo hết nhé, chụp ảnh cho đẹp.

casanova0611

Xe tải
haizz, các bác cho em xin mấy vé vớt cho 4 người lớn nhé, vợ chồng em & vc bạn em, bác Rap thêm giúp e 2 phòng nghỉ nữa ạ

amazoncafe

Xe tăng
Ngày mai cam đoan cháy phòng hehe
Thêm cả xe Thắng râu nữa, nhà cá 1 xe mà đòi những 2 phòng hehe cháy phòng mất rồi

cudem

Xe buýt
O may cu di 1ng + 1triton kia, ghep xe de, cho no vuiiii.... (via handy)