[Funland] Giờ thì mời các vị tìm chỗ học mới cho con của mình. Ồ kế :)

vnposh

Xe điện
E thấy PH trong trường hợp này mâu thuẫn quá, phản đối, chỉ trích trường là không tốt thì phải chuyển trường cho con để xa cái môi trường xấu ấy ra chứ nhỉ? Sao cứ cố lao đầu vào?
“Đâm lao” theo cái O-level rồi thì phải “cố” theo cái A-level.

vnposh

Xe điện
ờ, thư thông báo từ chối mà không nêu lý do từ chối. Vậy mục đích thư có phải là để răn đe 9000 hs khác? :))
Trò răn đe đã luôn phản tác dụng. Ví dụ, sau những lùm xùm học phí, tuyển sinh, Trường Lương Thế Vinh tiếng tăm như thế mà bây giờ cũng nát như tương.

toimuondie

Xe container
Thêm 1 ý kiến của vĩ nhân: Đình chỉ ngay lập tức hoạt động của trường để thanh tra toàn diện. Họ có thương xót con họ hay không thì không dám chắc nhưng họ mặc kệ con thiên hạ.

Chỉnh sửa cuối:

BopCoi

Xe tải
Thêm 1 ý kiến của vĩ nhân: Đình chỉ ngay lập tức hoạt động của trường để thanh tra toàn diện.
Tay này ko biết có phải phụ huynh ko, các cụ bảo vệ quyền trẻ em đâu rồi, PH này định cho 9000 cháu ra đường nài.

Mít tố nữ

Xe tăng
Các cụ lên tận 80 trang rồi à.
Thấy các cụ tranh luận về chuyện học một năm có gia hạn tiếp hay không, em mạn phép giải thích thêm.
Điểm khác biệt mà theo em lớn nhất giữa trường công và trường quốc tế là ... cái học bạ.

Ở trường công, cụ và trường có ghét đến mức căm trù thì cũng ko đi được, bắt buộc phải có nơi nhận con cụ thì trường mới cho rút học bạ. Sở GD nắm rất rõ "lịch sử' của từng học sinh: đã học trường A mấy năm, chuyển sang trường B mấy năm kiểu thế. Nhưng trường quốc tế thì khác. Sở chỉ biết về số lượng học sinh thôi, chứ ko thể biết là đứa này từ đâu đến (à nhầm, đến thì biết nhưng quan tâm gì), đứa kia bây giờ đến đâu. Trường quốc tế ra đời để phục vụ cho ... quốc tế nên tụi nhỏ chúng nó đi theo bố mẹ. Bố mẹ hết việc thì lại chuyển đi nước khác. Chính vì vậy mà khi ký đơn xin nhập học tức là cụ chỉ ký cho năm học đó. Chẳng ai có thể đè con các cụ học đến hết cấp cả dù nhà trường thích bỏ xừ. Và ngược lại, chẳng ai có thể đè nhà trường ra bắt phải nhận con các cụ dù các cụ/con các cụ thích bỏ xừ.

Chính vì không có học bạ nên việc chuyển giữa các trường quốc tế trên thế giới và trong lãnh thổ rất đơn giản. Đầu mùa tuyển sinh, các cụ nộp đơn, kết quả học tập, trường nó ưng, a lê hấp, các cụ bốc con sang trường khác trong một nốt nhạc, chả phải xin xỏ học bạ, học beo gì trường cũ. Vì dễ thế nên để tránh việc tự nhiên cuối mùa tuyển sinh, trường nhận được tin một nửa học sinh bay đi mất, việc làm survey và đóng cọc giữ chỗ mới ra đời.

Em nghĩ rằng các vị phụ huynh này cũng tính, sẽ chuyển con đi trường khác (dễ thế cơ mà), làm um lên, hạ uy tín của trường (cho mày chít). Nhưng người tính ko bằng trường tính, các trường quốc tế khác thấy khiếp hồn với các phụ huynh này nên chả ai dám nhận. Đừng cụ nào chửi khốn nạn nhé! Phải em, em cũng chả ngu mà rước voi về giày.[/QUOTE]#
Thêm 1 ý kiến của vĩ nhân: Đình chỉ ngay lập tức hoạt động của trường để thanh tra toàn diện.
Khiếp quá. Vào cái hội này rồi kẻ tung, người hứng tinh thần máu chiến càng ngày càng cao. Trường VAS đã biết sợ chưa nhỉ.

toimuondie

Xe container

vitngoc

Xe điện
E thấy PH trong trường hợp này mâu thuẫn quá, phản đối, chỉ trích trường là không tốt thì phải chuyển trường cho con để xa cái môi trường xấu ấy ra chứ nhỉ? Sao cứ cố lao đầu vào?
Chuyển chả dễ thế đâu! Giờ mà quăng lên trên chắc đề xuất học lại trường đấy! Trường lại hớ cái thư thủ tục lãng xẹt.

vitngoc

Xe điện
Các cụ lên tận 80 trang rồi à.
Thấy các cụ tranh luận về chuyện học một năm có gia hạn tiếp hay không, em mạn phép giải thích thêm.
Điểm khác biệt mà theo em lớn nhất giữa trường công và trường quốc tế là ... cái học bạ.

Ở trường công, cụ và trường có ghét đến mức căm trù thì cũng ko đi được, bắt buộc phải có nơi nhận con cụ thì trường mới cho rút học bạ. Sở GD nắm rất rõ "lịch sử' của từng học sinh: đã học trường A mấy năm, chuyển sang trường B mấy năm kiểu thế. Nhưng trường quốc tế thì khác. Sở chỉ biết về số lượng học sinh thôi, chứ ko thể biết là đứa này từ đâu đến (à nhầm, đến thì biết nhưng quan tâm gì), đứa kia bây giờ đến đâu. Trường quốc tế ra đời để phục vụ cho ... quốc tế nên tụi nhỏ chúng nó đi theo bố mẹ. Bố mẹ hết việc thì lại chuyển đi nước khác. Chính vì vậy mà khi ký đơn xin nhập học tức là cụ chỉ ký cho năm học đó. Chẳng ai có thể đè con các cụ học đến hết cấp cả dù nhà trường thích bỏ xừ. Và ngược lại, chẳng ai có thể đè nhà trường ra bắt phải nhận con các cụ dù các cụ/con các cụ thích bỏ xừ.

Chính vì không có học bạ nên việc chuyển giữa các trường quốc tế trên thế giới và trong lãnh thổ rất đơn giản. Đầu mùa tuyển sinh, các cụ nộp đơn, kết quả học tập, trường nó ưng, a lê hấp, các cụ bốc con sang trường khác trong một nốt nhạc, chả phải xin xỏ học bạ, học beo gì trường cũ. Vì dễ thế nên để tránh việc tự nhiên cuối mùa tuyển sinh, trường nhận được tin một nửa học sinh bay đi mất, việc làm survey và đóng cọc giữ chỗ mới ra đời.

Em nghĩ rằng các vị phụ huynh này cũng tính, sẽ chuyển con đi trường khác (dễ thế cơ mà), làm um lên, hạ uy tín của trường (cho mày chít). Nhưng người tính ko bằng trường tính, các trường quốc tế khác thấy khiếp hồn với các phụ huynh này nên chả ai dám nhận. Đừng cụ nào chửi khốn nạn nhé! Phải em, em cũng chả ngu mà rước voi về giày.
#

Khiếp quá. Vào cái hội này rồi kẻ tung, người hứng tinh thần máu chiến càng ngày càng cao. Trường VAS đã biết sợ chưa nhỉ.
[/QUOTE]
Trường này không phải trường quốc tế cụ nhé! Chương trình quốc gia vẫn học ầm ầm kia kìa!

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Trò răn đe đã luôn phản tác dụng. Ví dụ, sau những lùm xùm học phí, tuyển sinh, Trường Lương Thế Vinh tiếng tăm như thế mà bây giờ cũng nát như tương.
Nghe bảo vì sợ quá có hs đã ngất, giả sử PH phẫn nộ vì thư thông báo vi phạm pháp luật có dấu hiệu trả thù người khiếu nại, tố cáo và đe dọa các PH khác để không dám khiếu nại, tố cáo nữa dẫn đến PH biểu tình thì có thể áp dụng điều dưới không nhỉ? :))

166. Tội xâm phạm quyền khiếu nại, tố cáo
1. Người nào thực hiện một trong các hành vi sau đây, thì bị phạt cải tạo không giam giữ đến 03 năm hoặc phạt tù từ 06 tháng đến 03 năm:
a) Dùng vũ lực, đe dọa dùng vũ lực hoặc hành vi khác cản trở việc khiếu nại, tố cáo, việc xét và giải quyết khiếu nại, tố cáo hoặc việc xử lý người bị khiếu nại, tố cáo;
b) Lợi dụng chức vụ, quyền hạn cản trở việc thi hành quyết định của cơ quan có thẩm quyền xét và giải quyết khiếu nại, tố cáo gây thiệt hại cho người khiếu nại, tố cáo.
2. Phạm tội thuộc một trong các trường hợp sau đây, thì bị phạt tù từ 02 năm đến 07 năm:
a) Có tổ chức;
b) Trả thù người khiếu nại, tố cáo;
c) Lợi dụng chức vụ, quyền hạn thực hiện hành vi quy định tại điểm a khoản 1 Điều này;
d) Dẫn đến biểu tình;
đ) Làm người khiếu nại, tố cáo tự sát.
3. Người phạm tội còn có thể bị cấm đảm nhiệm chức vụ nhất định từ 01 năm đến 05 năm.

jazzzzz

Xe lăn
Theo cụ thì "PH không vi phạm các cam kết, quy định, nội quy của nhà trường. " cụ thể là như thế nào?
Đó là các quy định, chính sách văn bản của nhà trường mà PH đã ký mà có điều khoản liên quan đến vấn đề.
VD như chính sách học phí: nếu quy định là sau xxx lần gửi thông báo bằng văn bản mà PH không nộp thì nhà trường dừng dạy học.
hay như trường con em học có bộ quy tác ứng xử của PH, GV, HS thì với các hành động căng băng-rol, lên Facebook nói nọ kia thì PH đc yêu cầu ra khỏi trường, không đc phép vào khuôn viên trường, trong trường hợp cần thiết nhà trường báo cơ quan chức năng xử lý theo quy định chứ không liên quan đến HS....
Túm lại muốn biết đúng sai phải dựa vào các văn bản của trường và PH.

Chỉnh sửa cuối:

Mít tố nữ

Xe tăng
#

Trường này không phải trường quốc tế cụ nhé! Chương trình quốc gia vẫn học ầm ầm kia kìa!
[/QUOTE]
Dạ cụ, khúc trên em quote bài nhầm ạ. Qua tính trả lời mà thôi , quên không xoá nó chèn tùm lum.

longsd

[Tịch thu bằng lái]
Tiếng Anh ở đâu thì không nói chứ tiếng Anh ở Úc thì thôi về cmn nhà mở Goole lên học theo còn hay hơn.
Hơi lạc đề nhưng sao cụ chê tiếng Anh Úc nhể? Bao nhiêu cột điện đang thèm khát sang đấy chẳng hết. :)

BopCoi

Xe tải
Chuyển chả dễ thế đâu! Giờ mà quăng lên trên chắc đề xuất học lại trường đấy! Trường lại hớ cái thư thủ tục lãng xẹt.
Cụ thể có trường hợp nào chuyển mà trường mới không nhận ko cụ? Hay chỉ là võ đoán?

BopCoi

Xe tải
Cụ không thấy có 22 cái Nike rồi à?
Vậy thì mấy cụ đấu tranh cho quyền trẻ em ở đây phải bảo vệ trường trước sự tấn công hung hãn của 40 PH kia mới đúng chứ nhỉ? Để bảo vệ quyền lợi cho 9000 cháu đang học tại trường.

Vậy thì mấy cụ đấu tranh cho quyền trẻ em ở đây phải bảo vệ trường trước sự tấn công hung hãn của 40 PH kia mới đúng chứ nhỉ? Để bảo vệ quyền lợi cho 9000 cháu đang học tại trường.
Toàn các cụ bảo vệ trẻ em bằng keyboard thôi :D

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Gõ đc keyboard thì cũng phải có não, để bảo vệ 40 bé mà phải hy sinh quyền lợi 9000 bé khác thì e nghĩ chỉ có bọn mất trí mới chọn lựa như thế.
Cụ có não thì giải thích hộ 9000 đưa bé kia bị mất quyền lợi gì nếu học phí được giảm thêm? Được lợi rõ nhất là từ 100% xuống 30% rồi đấy :))

Gõ đc keyboard thì cũng phải có não, để bảo vệ 40 bé mà phải hy sinh quyền lợi 9000 bé khác thì e nghĩ chỉ có bọn mất trí mới chọn lựa như thế.
Chết chửa, giờ em mới để ý cái màn hình kia. Thế các vị ấy ko sợ 9000 cháu bị sốc à? Chết thật chết thật. Có khi thế lực ********* vào nói linh tinh cũng nên.
Em cũng sốc quá, phải đi pha cốc cocktail uống chống sốc thôi :D