[Funland] Giờ thì mời các vị tìm chỗ học mới cho con của mình. Ồ kế :)

toimuondie

Xe container
Học phí năm nay thì nộp rồi.
Nhưng vụ học online vì dịch bệnh, nhà trường giữ lại 30% học phí, trả lại phụ huynh 70%.
Phụ huynh không đồng ý, căng băng rôn đòi thêm tiền.
Ok, trường nó vẫn dạy hết năm nay theo đúng hợp đồng, sang năm nó không gia hạn hợp đồng, nó không dạy nữa. Em thấy nó chẳng sai gì cả.

lttvtvn

Xe container
Sài Gòn hoa lệ nhưng nhà em ở Q.2 thì không!
Phụ huynh mà cứ đóng đủ học phí thì không có chuyện đuổi con họ được. Còn họ căng băng rôn là việc khác không liên quan đến bọn trẻ con. Người lớn đánh trẻ con là hèn!
Cụ phán theo kiểu nghĩ gì nói đấy, con cụ học trường tư bao giờ chưa?

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net

lttvtvn

Xe container
Sài Gòn hoa lệ nhưng nhà em ở Q.2 thì không!
Mời cụ đọc hết các còm của em, em nói đi nói lại nhiều mệt lắm!
Phán như cụ thì em cho rằng cụ không hiểu gì về trường tư, đặc biệt là bọn cuốc tế. Suy luận của cụ là nông dân không trên cơ sở pháp luật, nói cho đủ chữ hết câu thôi. Lặp đi lặp lại điệu có tình có lý Phỏng có ích gì Khi phụ huynh không có cái đó.

GloryJack

Xe container
Học phí năm nay thì nộp rồi.
Nhưng vụ học online vì dịch bệnh, nhà trường giữ lại 30% học phí, trả lại phụ huynh 70%.
Phụ huynh không đồng ý, căng băng rôn đòi thêm tiền.
Ok, trường nó vẫn dạy hết năm nay theo đúng hợp đồng, sang năm nó không gia hạn hợp đồng, nó không dạy nữa. Em thấy nó chẳng sai gì cả.
Không sai nhưng kém tế nhị. Nên ra văn bản cảnh cáo trước, nếu tiếp tục gây khó khăn cho nhà trường thì sẽ từ chối phục vụ năm học tiếp theo. Như thế nhân văn hơn cụ ạ!

GloryJack

Xe container
Phán như cụ thì em cho rằng cụ không hiểu gì về trường tư, đặc biệt là bọn cuốc tế. Suy luận của cụ là nông dân không trên cơ sở pháp luật, nói cho đủ chữ hết câu thôi. Lặp đi lặp lại điệu có tình có lý Phỏng có ích gì.
Vâng em nông dân, cụ đừng quote còn em nữa! Mệt! Mà từ đầu em có nói chuyện với cụ đâu nhỉ... Cụ quote còm em làm ảnh hưởng đến em trên diễn đàn, em từ chối không tiếp chuyện cụ nữa, bắt đầu sau còm này em miễn tiếp cụ!

VoCan

Xe điện
Nhà trường chấm dứt không cho các cháu học vì không hài lòng với phụ huynh chứ học sinh nó có lỗi gì đâu???
Sao acay bố mẹ lại trả đũa bằng cách cho các cháu thôi học?
Ví dụ em với cụ đấm nhau, xong em cay cụ em rình em đấm cả con cụ, thế em có phải là hèn không? Quá hèn!
Nhưng cha mẹ nó không đóng tiền thì cho học miễn phí à cụ,40 học sinh được mai 400 học sinh đòi thì sao. Trường em nghĩ họ cũng đắn đo chán mới ra quyết định

Nguyenha80

Xe đạp
Đuổi học 1 đứa học sinh mà đơn giản thế á :)) Nó có vi phạm kỷ luật ko? - Không
Có đóng học phí đầy đủ ko? - Có, vì nếu ko thì cái văn bản của nhà trường chỉ cần phệt câu "Ko hoàn thành nghĩa vụ đóng học phí" là xong việc gì phải văn vở lâm ly thế kia.
Phụ huynh có quyền ý kiến ko? - Có, đây là quyền của học sinh "2. Được tôn trọng và bảo vệ, được đối xử bình đẳng, dân chủ, được quyền khiếu nại với nhà trường và các cấp quản lý giáo dục về những quyết định đối với bản thân mình; được quyền học chuyển trường khi có lý do chính đáng theo quy định hiện hành; được học trước tuổi, học vượt lớp, học ở tuổi cao hơn tuổi quy định theo Điều 37 của Điều lệ này."
Quyền học tập là quyền cơ bản trong hiến pháp rồi thế nên đừng nghĩ buộc thôi học 1 đứa học sinh mà đơn giản đến khi thanh tra giáo dục nó về lại rách việc.
Quyền học tập cơ bản thì ok. Nhưng những ông bố bà mẹ lắm tiền này lựa chọn học trg tư thì theo luật trường
Mời cụ đọc hết các còm của em, em nói đi nói lại nhiều mệt lắm!
Ý cụ là phụ huynh thực hiện đúng hợp đồng... trường sai ta căng băng rôn phản đối....

VCHDHN

Xe container
Thực tế PH phải chấp nhận việc này khi tham gia vào dịch vụ giáo dục tư nhân.
Không đồng thuận được thì xin mời đi chỗ khác, em thấy hợp lý.
Đứa nào đòi tư nhân hoá trg công mở mắt ra, sẽ đến lượt. Cụ nói đúng k đồng thuận thì nghỉ khỏe, ở trg công k bao giờ có chuyện này.

Nguyenha80

Xe đạp
Không sai nhưng kém tế nhị. Nên ra văn bản cảnh cáo trước, nếu tiếp tục gây khó khăn cho nhà trường thì sẽ từ chối phục vụ năm học tiếp theo. Như thế nhân văn hơn cụ ạ!
Ý cụ là tế nhị là căng băng rôn phản đối phỏng?!

qkace

Xe điện
Nó làm đúng chỉ đạo của cụ mà sao cụ cứ gân cổ cò lên thế nhỉ. Cụ bình tĩnh đọc kỹ lại bức thư nó gửi, ở dòng cuối cùng ý:

Loạt học sinh đang theo học bất ngờ bị Trường Việt Úc từ chối tiếp nhận, phụ huynh "sốc"
loat-hoc-sinh-truong-quoc-te-viet-uc-bat-ngo-bi-buoc-thoi-hoc-phu-huynh-soc-khi-nhan-thu-1-159...jpg

GloryJack

Xe container
Tưởng thế nào! Để em block cho đỡ rác mắt chứ diễn đàn của riêng nhà cụ thì em đi ra.
Chết cười, em ra văn bản từ chối giống cái trường kia thì cụ lại nhảy cồ cồ lên, khác del gì nhau! :))

GloryJack

Xe container
Nó làm đúng chỉ đạo của cụ mà sao cụ cứ gân cổ cò lên thế nhỉ. Cụ bình tĩnh đọc kỹ lại bức thư nó gửi, ở dòng cuối cùng ý:
Cụ ko đọc kỹ và ko hiểu ý em nói rồi. Nếu cụ để ý vụ Vin tăng tiền và họ xử lý các PH phản đối thế nào sẽ thấy Vin họ "khéo" hơn nhé, chả có HS Vin nào bị cho nghỉ học cả!

bachanhpm

Xe tăng
Website
www.bachanh.vn
Trước khi người ta căng băng rôn nó thu đủ 100% hay 30%? Sau khi giảm trừ học phần 3 có tăng vọt học phí học phần 4 giữa chừng năm học tùy tiện không? Cách hành xử kiểu này không rõ người nó đào tạo ra thấm cái khuynh hướng gì nữa?

bachanhpm

Xe tăng
Website
www.bachanh.vn
Em tưởng trường quốc tế nó cũng dân chủ văn munh như xứ tây! Hoá ra nó cũng éo thích là giải tán à! Thế khác éo trường làng em
Đố ai thích mà dám giải tán trường làng đấy. Đi tù ngay

dung.nv

[Tịch thu bằng lái]
Cụ đọc đoạn này chưa?