[Funland] Giờ thì mời các vị tìm chỗ học mới cho con của mình. Ồ kế :)

Kỹ thuật hậu kỳ

[Tịch thu bằng lái]
Tùy chỗ thôi cụ ei. Chỗ em có địa điểm rõ đẹp, trường cũng ngon mỗi tội ma nó học. Cụ không tin lên mạng search trường Dân lập Phương Nam.
Thế có nghĩa là đầu tư giáo dục vẫn tiềm năng lắm ợ. Cụ nào chung chí hướng mở trường với e ko;))

L.C.D

Xe container
Không biết có vi phạm luật gì như đuổi lao động không?
Nhưng giảng thật thì thương vụ dạy và học giữa 2 bên này cũng nên chấm dứt :D
Em cũng nghĩ như cụ, 1 khi đã bất đồng đến mức căng băng rôn khẩu hiệu kiện cáo thì cho con học ở đó làm gì nữa.

jazzzzz

Xe lăn
HCM thì không biết nhưng theo quy định của sở GD HN nếu học sinh không vi phạm pháp luật (bị buộc thôi học). nhà trường chỉ đc phép đuổi học khi có trường khác tiếp nhận, kể hs vi phạm quy định nhà trường.

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com
HCM thì không biết nhưng theo quy định của sở GD HN nếu học sinh không vi phạm pháp luật (bị buộc thôi học). nhà trường chỉ đc phép đuổi học khi có trường khác tiếp nhận, kể hs vi phạm quy định nhà trường.
Đấy là trường công thôi, còn trường tư nó phải khác chứ cụ.

Homo Deus

Xe Cứu Trợ
Chả vi phạm luật gì cả, nó đuổi giữa năm học mới vi phạm. Đây là quan hệ dân sự theo HĐ, một trong 2 bên không thích thì chấm dứt thôi

Grey Wolf

Xe buýt
Chả vi phạm luật gì cả, nó đuổi giữa năm học mới vi phạm. Đây là quan hệ dân sự theo HĐ, một trong 2 bên không thích thì chấm dứt thôi
Trường hợp này là 2 bên ko còn thích nhau (ko đạt được tiếng nói chung) ạ

dungblhk

Xe buýt
Phải quen dần với thị trường đi. Trường tư là nơi thuận mua vừa bán, phụ huynh không thể ép trường và ngược lại. Đã không đồng thuận với nhau về giá cả thì nên chấm dứt hợp đồng

thichthittrau

Xe hơi
Nếu ở HN thì không nhé. Nếu HS không vi phạm các quy định của luật pháp, Bộ/Sở GD dẫn đên mức kỷ luật buộc thôi học thì nhà trường chỉ có thể chuyển/đuổi HS khi có quyết định tiếp nhận của trường khác.
Thế thì tốt cụ ah. Chứ bgio trường tư ra là chắc chắn ko trường công nào nhận rồi, chỉ xin trường tư khác thôi. Đã đến nc này rồi thì cũng ko nên xin ở lại làm gì.

Lít đờ

Xe tải
Giáo dục mà nhành sử như con buôn!
Vì phụ huynh cây có tiền hành xử như con buôn.

Cả trường 9000 bé mà chỉ 50 phụ huynh căng băng rôn phản đối làm ảnh hưởng mất hình ảnh nhà trường. Nhà trường xử lý cũng hợp lý khi chỉ thu 30% học phí mà vẫn hạnh họe.

Thôi mời các vị cho con đi học chỗ khác. Không tiễn

GloryJack

Xe container

Cả trường 9000 bé mà chỉ 50 phụ huynh căng băng rôn phản đối làm ảnh hưởng mất hình ảnh nhà trường. Nhà trường xử lý cũng hợp lý khi chỉ thu 30% học phí mà vẫn hạnh họe.

Đấy, bảo hành sử như con buôn lại dỗi! :))

GloryJack

Xe container
Có thực mới vực được đạo chứ bác?
Nhà trường chấm dứt không cho các cháu học vì không hài lòng với phụ huynh chứ học sinh nó có lỗi gì đâu???
Sao acay bố mẹ lại trả đũa bằng cách cho các cháu thôi học?
Ví dụ em với cụ đấm nhau, xong em cay cụ em rình em đấm cả con cụ, thế em có phải là hèn không? Quá hèn!

hunggal

Xe tăng
Nhà trường chấm dứt không cho các cháu học vì không hài lòng với phụ huynh chứ học sinh nó có lỗi gì đâu???
Sao acy bố mẹ lại trả đũa bằng cách cho các cháu thôi học?
Ví dụ em với cụ đấm nhau, xong em cay cụ em rình em đấm cả con cụ, thế em có phải là hèn không? Quá hèn!
Em thấy ghi là không đạt được đồng thuận đấy thôi. Đang bất đồng về học phí mà không giải quyết được thì theo bác xử lý thế nào?

GloryJack

Xe container
Em thấy ghi là không đạt được đồng thuận đấy thôi. Đang bất đồng về học phí mà không giải quyết được thì theo bác xử lý thế nào?
Nếu trường gửi thông báo thu học phí mà phụ huynh không đóng đủ thì cho thôi học là đúng, còn mà họ vẫn đóng đủ, họ chỉ căng băng rôn phản đối, thì nhà trường phải hành sử cho đáng mặt nhà trường chứ, ai lại chơi bẩn đấm vào mạng sườn các cháu thế?!

jazzzzz

Xe lăn
Đấy là trường công thôi, còn trường tư nó phải khác chứ cụ.
Không cụ ơi, điều này nhằm đảm bảo quyền được học tập của trẻ em (đối với HS thôi), áp dụng từ năm học 2019-2020.

GloryJack

Xe container

Xin mời đọc còm dưới nhé Lít đờ. Kinh doanh giáo dục nó không thể sòng phẳng như kinh doanh dịch vụ hàng hóa thông thông thường khác được!
Sao acay bố mẹ lại trả đũa bằng cách cho các cháu thôi học?

AT76

Xe điện
Không cụ ơi, điều này nhằm đảm bảo quyền được học tập của trẻ em (đối với HS thôi), áp dụng từ năm học 2019-2020.
Nó thông báo không tiếp nhận để phụ huynh có chuẩn bị chuyển trường. Còn khi không chuyển được trường khác, đến xin học tiếp và đóng tiền thì trường lại tính tiếp. Nói chung là công bằng cả hai bên, anh có quyền không học ở trường thì trường cũng có quyền không nhận dạy anh, thuận mua vừa bán thôi. Chỉ tiếc cho các cháu nhỏ, đang tuổi vô tư, quen môi trường, bạn bè, thầy cô, tự dưng bị đưa sang trường khác thì cũng sốc thật.

Lít đờ

Xe tải
Xin mời đọc còm dưới nhé Lít đờ. Kinh doanh giáo dục nó không thể sòng phẳng như kinh doanh dịch vụ hàng hóa thông thông thường khác được!
Ai đóng tiền học phí cho con ? Phụ huynh. Ai căng băng rôn biểu ngữ phản đối để ảnh hưởng con cái họ ? Phụ huynh. Phụ huynh quyết định hết thì phụ huynh chịu chứ sao

GloryJack

Xe container
Ai đóng tiền học phí cho con ? Phụ huynh. Ai căng băng rôn biểu ngữ phản đối để ảnh hưởng con cái họ ? Phụ huynh. Phụ huynh quyết định hết thì phụ huynh chịu chứ sao
Phụ huynh mà cứ đóng đủ học phí thì không có chuyện đuổi con họ được. Còn họ căng băng rôn là việc khác không liên quan đến bọn trẻ con. Người lớn đánh trẻ con là hèn!