[Funland] Giờ thì mời các vị tìm chỗ học mới cho con của mình. Ồ kế :)

mr_nom

Xe buýt
Giờ em mới nhận định là trường này xử lý rất chuẩn:
- Khi vấn đề đưa ra không thể giải quyết thì ta nên giải quyết kẻ đưa ra vấn đề
=)).

ocean1

Xe tăng
Như thế các cha mẹ bị nhà trường từ chối nhận con vào học năm sau thì họ im lặng tìm trường khác và chuyển trường cho con hay lại tiếp tục phản đối vậy cccm

binhsu7273

Xe cút kít
Èo...! Chót lỡ nhời cuối ngày hôm nay vọt lên Tầng 99, giờ này mới nhõn 39....:(
Chả biết chốt Con nào bh. ~X(~X(~X(

tvn_713

Xe hơi
Đắt hơn thì em khẳng định đúng.
Còn cụ bảo ko minh bạch thì em phản đối. Trường VAS thu khoản nào đều có công bố rõ ràng, có gì không minh bạch đâu. Học online thu 30%, thừa 23 củ (70%). Còn học bù thu thêm 20 củ, tức là các vị được trả lại 3 củ, đơn giản thế thôi có gì mà ko minh bạch chứ.
Học bù hai tuần thu thêm 20 củ hả cụ. Vậy học phí hai tuần học bù này quá cao. Đây là chiêu trò của nhà trường, thu 30% học online nhưng lại tăng học phí rất cao hai tuần học bù, vậy khác gì với việc thu 80-90% học phí khi học online.

giang.nguyen

Xe điện
Học bù hai tuần thu thêm 20 củ hả cụ. Vậy học phí hai tuần học bù này quá cao. Đây là chiêu trò của nhà trường, thu 30% học online nhưng lại tăng học phí rất cao hai tuần học bù, vậy khác gì với việc thu 80-90% học phí khi học online.

toimuondie

Xe container
Học phần 4: Chỗ 10,709,048. Không hiểu phần học phí bổ sung này là gì?
Đây là phần học bổ sung.
Ví dụ thông thường học 5 tiết, giờ học 7 tiết để kịp chương trình

cổ cồn xanh

Xe tăng
Muốn con hay chữ phải yêu lấy thầy. Hình như thầy này hơi khó yêu.
Mọi cuộc chia tay ảnh hưởng lớn nhất là đứa trẻ.

Hoài Phi

Xe hơi
Cụ hỏi rằng nhà trường (St. Paul School) có trả lại học phí cho những ngày không học ở trường và học online hay không? thì Mình cũng đặt mình vào trường hợp của mình về giáo viên, 100% là người nước ngoài vẫn phải duy trì con sô tại trường chỉ thay đổi phương pháp giảng dạy thôi. Mà thực tế họ sẽ phải làm việc nhiều hơn (con tôi hơn 9h tối vẫn online với giáo viên) nhà trường vẫn chi phí để duy trì cơ sở vật chất, con người luôn sẵn sàng để đón các em trở lại học. Việc nhà trường hỗ trợ gửi lại 1000USD có thể không phải lớn nhưng phụ huynh chúng mình cảm thấy rất hài lòng.
việc thư 2 có cụ nói là tư vấn về việc kiện lại trường VAS thì mình khuyên các cụ, các mợ là không kiện được đâu. Luật pháp sinh ra không phải để bảo vệ cho những kẻ thấp cổ bé họng như mình. Luật trong tay nhưng tầng lớp Có tiền và có thế lực. Đã có bài học về việc đó rồi trường Gateway học sinh chết trên xe Bus xử tù lái xe và bảo mẫu. bạn phải biết đứng đằng sau những mô hình kinh doanh béo bở đó là AI?
theo tôi bạn nên dựa vào dư luận báo chí chính thông Và dự luận xã hội để cho mọi người hiểu được vấn đề thì khả thi hơn

sonvg

Xe điện
Cụ chỉ hộ mấy phụ huynh ấy trường sai chỗ nào để họ kiện thì họ biết ơn cụ lắm
Thời buổi này có phải như xưa đâu mà bắt học sinh dừng học dễ dàng được, trử khi có ký kết thỏa thuận giữa nhà trường và phụ huynh lúc đầu.
Cho con học mấy trường này, phụ huynh có phải gà đâu mà cần chỉ cụ ơi, kiểu gì chả đâm mịa đơn lên Sở rồi.

Alohavn911

Xe buýt
Èo...! Chót lỡ nhời cuối ngày hôm nay vọt lên Tầng 99, giờ này mới nhõn 39....:(
Chả biết chốt Con nào bh. ~X(~X(~X(
Có mấy cụ phản biện bảo vệ các cháu hs ( mấy cụ này thưa thớt dần rồi lặn luôn thì phải ) hay có các cháu hs vào đây thì mới lên nhanh đc cụ ah ( có khi nào các cháu vào đây mình vẫn gọi bằng cụ ko nhỉ)

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com
Đây là phần học bổ sung.
Ví dụ thông thường học 5 tiết, giờ học 7 tiết để kịp chương trình
Nếu là tăng tiết để đuổi theo chương trình thì hợp lí rồi.
Cám ơn cụ

cổ cồn xanh

Xe tăng
Vậy thì tha thiết ếu gì cái gọi là quốc tế?
Tựu trung lại học xong thì cũng đến biết chữ,cái bằng cũng khác méo giề trường công nhỉ? Hay học ở đó để thể hiện ta giàu,ta chịu chi?
( trường công cũng có học sinh giỏi thực sự nhé).
Đã bao giờ có khái niệm cứ cuốc tế là giỏi đâu cụ. Thằng f nhà cháu có khả năng học mà cháu thì chịu chả có xèng.

cardreamer

Xe điện
Chỉ là không ký thêm hợp đồng mới thôi mà. Có cái lẽ gì buộc A và B phải giao kết hợp đồng mới mà không theo ý chí thống nhất của chính đôi bên không?
LÀM ĐEK GÌ CÓ!
cho nên các bố mẹ này thua cmnr. Nói luôn cho nhanh đi, muốn học tiếp, không phải vì tranh chấp mấy xu vừa qua, nhưng ăn vạ đòi bất luận gì cũng phải ký hđ mới.
Với bất cứ nguyên tắc nào, thì quyền tự do giao kết hợp đồng là cao nhất. Không thích ký mới thì ông giời cũng không ép được nó. Chỉ là không thích thôi, không cần lý do gì, cũng chịu.
Hiểu luật nó đơn giản vậy thôi

PH thi PH, quốc tế thì phải tử tế, đàng hoàng chứ méo ai như phường chợ búa. Mà bọn này ko sợ bị kiện nhỉ, luật có rồi mừ.
Chính vì có luật nên trường họ mới làm vậy, vì họ có sai theo pháp luật đâu. Còn phụ huynh cằn băng rôn, lên mạng xã hội sỉ nhục, hạ uy tín trường thì sao lúc đó không nghĩ theo luật?

thientudolong

Xe container
Chỉ là không ký thêm hợp đồng mới thôi mà. Có cái lẽ gì buộc A và B phải giao kết hợp đồng mới mà không theo ý chí thống nhất của chính đôi bên không?
LÀM ĐEK GÌ CÓ!
cho nên các bố mẹ này thua cmnr. Nói luôn cho nhanh đi, muốn học tiếp, không phải vì tranh chấp mấy xu vừa qua, nhưng ăn vạ đòi bất luận gì cũng phải ký hđ mới.
Với bất cứ nguyên tắc nào, thì quyền tự do giao kết hợp đồng là cao nhất. Không thích ký mới thì ông giời cũng không ép được nó. Chỉ là không thích thôi, không cần lý do gì, cũng chịu.
Hiểu luật nó đơn giản vậy thôi
0
chốt câu chuyện là nó bảo đóng tiền thì ko đồng ý vì chưa hỏi ý kiến phụ huynh, trái pháp luật, nó cho con ô bà nghỉ tìm chỗ khác thì ô bà lại kêu là ko nhân văn, ko có tính giáo dục, e mà là hiệu trưởng trường này e chắc cũng phải xin cái giải nobel hòa bình chiều lòng đc hết phụ huynh trường này :D

gocart

Xe cút kít
Vậy cụ ko đọc kỹ rồi, các e học tb sẽ phải chuyển trường!
Ví dụ thế này: Một em hộ khẩu Cầu Giấy ngồi học Arm nhưng kết quả trung bình thì về Cầu Giấy mà học.

sonvg

Xe điện
Chính vì có luật nên trường họ mới làm vậy, vì họ có sai theo pháp luật đâu. Còn phụ huynh cằn băng rôn, lên mạng xã hội sỉ nhục, hạ uy tín trường thì sao lúc đó không nghĩ theo luật?
Nếu nhà trường - phụ huynh có thỏa thuận từ trước thì ok. Hiện tại em chưa thấy có quy định về kỷ luật học sinh do lỗi phụ huynh, nếu PH không đóng đủ $ học phí thì mới ra quyết định xử lý.
Trường hợp PH làm gì thì đó là việc giữa nhà trường - PH.

giang.nguyen

Xe điện
Nếu nhà trường - phụ huynh có thỏa thuận từ trước thì ok. Hiện tại em chưa thấy có quy định về kỷ luật học sinh do lỗi phụ huynh, nếu PH không đóng đủ $ học phí thì mới ra quyết định xử lý.
Trường hợp PH làm gì thì đó là việc giữa nhà trường - PH.
Có ai kỷ luật HS đâu cụ. HS vẫn được học và sinh hoạt như bình thường cho tới hết năm học.
Chỉ là sau 3 lần thông báo phụ huynh vẫn không đăng ký năm học mới nên nhà trường thông báo không nhận cho năm học tiếp theo thôi cụ.