[Funland] Giờ thì mời các vị tìm chỗ học mới cho con của mình. Ồ kế :)

A_Teo

Xe hơi
100 hay 50 hay 1 cũng vậy thôi ạ. Lỗi không phải thuộc về các con mà trừng phạt các con. Người lớn nên tự giải quyết vấn đề với nhau đừng lôi bọn trẻ vào!
Đồng ý với cụ. Trường cư xử phản giáo dục vậy mà lắm cụ còn bênh được. Vầng thì là thuận mua vừa bán, nhưng cũng năm bảy cách xử lý. Giả dụ PH và trường không đồng thuận sao không mời PH lên nói câu chuyện rõ ràng, trong đó làm rõ nếu PH không đóng đủ tiền học phí (mà đã thống nhất giữa trường và đa số PH khác) thì chúng tôi buộc phải từ chối tiếp nhận. Trong vòng xxx ngày PH không thanh toán thì gửi thông báo nhắc nhở và sau đó là chấm dứt hợp đồng. Như thế PH và cả HS đã có thời gian cân nhắc và chuẩn bị tâm lý (nếu chuyển trường). Đằng này làm cái văn bản đập vô mặt PH và HS như thế khác éo gì kiểu trả thù mà các bác còn bênh trường.

Cứ cho là PH cậy tiền quá quắt, thế các thầy cô làm giáo dục cũng phải ăn miếng trả miếng mới hả dạ hay sao? Chưa nói đến việc trả miếng của thầy cô ảnh hưởng đến bọn nhỏ thì rõ là chả có cái tâm của người làm giáo dục. Triết lý giáo dục thế thì 9000 học sinh còn lại nhìn vô cách hành xử đó chúng nó học được điều gì???

GloryJack

Xe container
Đồng ý với cụ. Trường cư xử phản giáo dục vậy mà lắm cụ còn bênh được. Vầng thì là thuận mua vừa bán, nhưng cũng năm bảy cách xử lý. Giả dụ PH và trường không đồng thuận sao không mời PH lên nói câu chuyện rõ ràng, trong đó làm rõ nếu PH không đóng đủ tiền học phí (mà đã thống nhất giữa trường và đa số PH khác) thì chúng tôi buộc phải từ chối tiếp nhận. Trong vòng xxx ngày PH không thanh toán thì gửi thông báo nhắc nhở và sau đó là chấm dứt hợp đồng. Như thế PH và cả HS đã có thời gian cân nhắc và chuẩn bị tâm lý (nếu chuyển trường). Đằng này làm cái văn bản đập vô mặt PH và HS như thế khác éo gì kiểu trả thù mà các bác còn bênh trường.

Cứ cho là PH cậy tiền quá quắt, thế các thầy cô làm giáo dục cũng phải ăn miếng trả miếng mới hả dạ hay sao? Chưa nói đến việc trả miếng của thầy cô ảnh hưởng đến bọn nhỏ thì rõ là chả có cái tâm của người làm giáo dục. Triết lý giáo dục thế thì 9000 học sinh còn lại nhìn vô cách hành xử đó chúng nó học được điều gì???
Cụ cẩn thận không lại ăn gạch giống em đấy! :D

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
Thôi em quất còm dưới cho nhanh:
Lại con buôn hả? =))

Mà con buôn thì đã làm sao? PH người ta xác định thế luôn cho nhanh trước khi cho con vào học, chả phải chờ Giắc giờ mới nói! :P

Thôi bye! :D

Sao cụ biết trường chưa mời lên, chưa nói trước? Thời hạn đóng tiền bao giờ trường cũng có thông báo cho toàn bộ phụ huynh đấy, cụ đừng giả định lung tung, đấy là vu khống trường đó

GloryJack

Xe container
Lại con buôn hả? =))

Mà con buôn thì đã làm sao? PH người ta xác định thế luôn cho nhanh trước khi cho con vào học, chả phải chờ Giắc giờ mới nói! :P

Thôi bye! :D
Đúng rồi, em cũng là con buôn, thì làm sao đâu, sao nhắc đến con buôn phải nhảy dựng lên? :)) . PH xác định thế nào cũng không cần anh nói hộ, bye anh! :))

GloryJack

Xe container

Cụ search báo lao động, có bài nói phụ huynh đòi gặp mà nhà trường không gặp đó. Cãi với đội này cần bằng chứng kinh lắm! ;))

A_Teo

Xe hơi
Cụ cẩn thận không lại ăn gạch giống em đấy! :D
Em sắp xây nhà, đang cần gạch 😝

Xã hội giờ nát, bao nhiêu đức tính như kiên nhẫn, bao dung, vị tha... bị bỏ vào sọt rác hết. Người người khoe nhau làm từ thiện chỉ để thỏa mãn cơn phê đạo đức nhưng ít ai tự răn mình bớt tham sân si, hướng thiện từ trong tâm. Trường lớp chạy theo thành tích bề nổi, chả mấy trường hướng đến chân thiện mỹ thực sự, hay hướng cho bọn trẻ làm giàu nội tâm của bản thân.

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Thế thì phải cho ngành GD vào nhóm ngành Kinh Doanh nhé.
Tên gọi khác nhưng thực chất là kinh doanh mà lão. Chỉ khác nhau về lợi nhuận cao hay thấp giữa công,tư,quốc tế thôi.

hnvn1234

Xe điện
Cụ khẳng định luôn giúp em là các gia đình nhận được thư cho con thôi học năm tới từ chối đóng cọc năm mới đi kèm bằng chứng, em cút luôn khỏi thớt này!
Em k khẳng định.
Em thấy báo đăng ý kiến 2 bên thì trường bảo thế này

Và PH thì bảo thế này

Như này thì rõ là PH chưa đóng cọc còn gì nữa :))

GloryJack

Xe container
Em định cút rồi nhưng sau khi em đọc bài trong link của cụ thì em lại không cho phép mình cút nữa, bài trong link của cụ có đoạn:
Thứ 2, trường nói vấn đề cho nghỉ là do học phí hay băn khoăn về trường là hoàn toàn không đúng. Có một vài phụ huynh đã đóng tiền nguyên năm, tức không băn khoăn học phí nhưng vẫn bị cho thôi học. Chưa kể, có một nữ phụ huynh không liên quan nhưng là em gái của một cha mẹ từng tham gia phản đối trường hôm 3/2 nên cũng bị vào diện cho con thôi học"
Em quote còm trên cho nhanh :))
Em k khẳng định.
Em thấy báo đăng ý kiến 2 bên thì trường bảo thế này

Và PH thì bảo thế này

Như này thì rõ là PH chưa đóng cọc còn gì nữa :))

binhsu7273

Xe cút kít
Tên gọi khác nhưng thực chất là kinh doanh mà lão. Chỉ khác nhau về lợi nhuận cao hay thấp giữa công,tư,quốc tế thôi.
Vậy mới bẩu khi đã là Doanh nghiệp kinh doanh thì phải có Hợp Đồng với Khách Hàng, dưng đợi mãi mà chửa thấy Ai đưa cái bản Hợp Đồng đó ra để xem bên nào Vi Phạm.

toimuondie

Xe container
Cái câu nói có phụ huynh đã nộp tiền cả năm có vấn đề:
- Nghe nói, sao PH này không lên tiếng đi?
- Năm nào? Hết hạn nộp tiền cho kỳ 1 năm sau rồi.

A_Teo

Xe hơi
Sao cụ biết trường chưa mời lên, chưa nói trước? Thời hạn đóng tiền bao giờ trường cũng có thông báo cho toàn bộ phụ huynh đấy, cụ đừng giả định lung tung, đấy là vu khống trường đó
Ối cụ chụp em cái mũ to quá em sợ quá cơ. Theo ý cụ thì ông vu khống số 1 là ông viết bài báo, nó bảo PH bị sốc khi nhận được thông báo (nghĩa là chưa có thỏa thuận hay thông báo trước về việc đuổi học thì PH mới sốc). Thứ 2 là ông bê bài báo về forum. Em chỉ lấy thông tin theo bài đó, thế nên nếu chụp mũ vu khống thì em chỉ xếp thứ 3 thôi ạ 😆

Thôi em chả có thời gian đi đào bới tranh luận với các cụ, em thấy cách làm của trường có gì sai sai nên em phát biểu quan điểm cá nhân thôi. Cho nên các cụ thấy trường đúng thì các cụ cứ giữ quan điểm và good luck ạ 😁.

Ngay cả việc đuổi học học sinh cá biệt còn phải nhấc lên hạ xuống cân nhắc, huống hồ...

GloryJack

Xe container
Cái câu nói có phụ huynh đã nộp tiền cả năm có vấn đề:
- Nghe nói, sao PH này không lên tiếng đi?
- Năm nào? Hết hạn nộp tiền cho kỳ 1 năm sau rồi.
Nói mồm mất hay cụ ơi, em cần bằng chứng tất cả các HS bị cho thôi học năm sau đều là do PH không đóng tiền.

toimuondie

Xe container
Nói mồm mất hay cụ ơi, em cần bằng chứng tất cả các HS bị cho thôi học năm sau đều là do PH không đóng tiền.
Tôi cần bằng chứng 1 người đã đóng tiền mà bị cho thôi học.

meo_con_xinh

[Tịch thu bằng lái]
Cho thôi hộc chắc chắn ảnh hưởng các con, nhất là các HS cuối cấp. Cụ về nhà cụ hỏi con cụ xem, mai bố chuyển trường cho con, xem nó có đồng ý không?
Tôi vote nhầm cho cái còm này của cụ thôi. Nhưng mà cụ cũng khéo lo. Bố mẹ chúng nó có sợ ảnh hưởng đến chúng nó đâu. Cụ ko đọc mấy bài báo ở trên ah, chính bố mẹ chúng nó còn đang muốn chấm dứt hợp đồng cơ. Đến sở giáo dục họ cũng phải nói là có những phụ huynh xác định ko ăn đc thì đạp đổ thì cũng hiểu những vị đó họ có nghĩ cho con họ hay ko!

Yeuphunu

Xe điện
Ngay đọc xong thread này để thấy nền giáo dục nước nhà đang ở đâu và sẽ đi đến đâu.
Sao phải nhìn đâu xa :P

Ối cụ chụp em cái mũ to quá em sợ quá cơ. Theo ý cụ thì ông vu khống số 1 là ông viết bài báo, nó bảo PH bị sốc khi nhận được thông báo (nghĩa là chưa có thỏa thuận hay thông báo trước về việc đuổi học thì PH mới sốc). Thứ 2 là ông bê bài báo về forum. Em chỉ lấy thông tin theo bài đó, thế nên nếu chụp mũ vu khống thì em chỉ xếp thứ 3 thôi ạ 😆

Thôi em chả có thời gian đi đào bới tranh luận với các cụ, em thấy cách làm của trường có gì sai sai nên em phát biểu quan điểm cá nhân thôi. Cho nên các cụ thấy trường đúng thì các cụ cứ giữ quan điểm và good luck ạ 😁.

Ngay cả việc đuổi học học sinh cá biệt còn phải nhấc lên hạ xuống cân nhắc, huống hồ...
Vâng vậy em thông tin cho cụ là:
1. Về học phí trường đã thương lượng nhiều lần, giảm chỉ còn 30% trong thời gian học online mà mấy vị kia còn ko chịu. Các vị ấy có tư duy siêu thông minh là “con không ĐI học thì ko trả tiền”, “thông minh“ như con cún nhà em.
2. Nhà trường đã có thông báo về thời hạn giữ chỗ cho năm học sau nhưng một số phụ huynh ko chịu đóng. Họ muốn ngoằng tranh chấp về học phí năm nay sang chuyện năm sau. Tức là ko chỉ “thông minh” mà còn “uyển chuyển” nữa
3. Không đóng tiền giữ chỗ năm sau, biết rõ hậu quả của chuyện đó, nhưng nhận thông báo lại sốc. Vậy ra vừa “thông minh”, vừa ”uyển chuyển” lại còn “mong manh” nữa.
4. Nhắc lại lần thứ n trong thớt này là đừng dùng chữ “đuổi học”, đấy là vu khống vì chả có ai đuổi ai cả. Trường còn mời đăng ký năm học sau mà các vị ấy ko thực hiện là khác.

Em cũng chịu ko hiểu sẽ phải đối xử với mấy vị ấy thế nào thì những người như cụ mới cho là ”nhân văn”