[Funland] Giờ thì mời các vị tìm chỗ học mới cho con của mình. Ồ kế :)

GloryJack

Xe container
Bây giờ con cụ đi học bt, bỗng một ngày trường con cụ có 1 đám người ngày nào cũng chăng khẩu hiệu phản đối ở cổng, nói trường ko tốt, vậy tâm lý giáo viên đang giảng dạy có ảnh hưởng ko? Giáo viên giỏi định xin vào trường có ảnh hưởng không? Phụ huynh mới có muốn con vào trường này không? Lãnh đạo nhà trường còn tâm trí lo cho học hành không hay li đối phó người phản đối.... Nếu theo chiều hướng xấu, trường tuyển sinh khó khăn không có nguồn thu để đầu tư tiếp cho giáo dục thì chắc chắn chất lượng mọi mặt đi xuống.... Vậy đấy cụ.
Đấy là cụ đứng về phía nhà trường để đặt ra tình huống... Vậy cụ đặt mình vào bọn trẻ con bị cho chuyển trường năm sau đi, cụ nghĩ gì?

GloryJack

Xe container
Trẻ em như búp trên cành, biết ăn ngủ, biết học hành là ngoan...
Ngoan thì cũng ra đường con nhé, ai bảo con chọn nhầm bố mẹ! :))

lttvtvn

Xe container
Sài Gòn hoa lệ nhưng nhà em ở Q.2 thì không!
Và đang tự nhỏ ra rồi liếm lại nữa :))
Hôm qua thấy phán linh tinh thiếu muối, mới còm 2 phát ông ấy nhảy dựng lên "em đếu nói chuyện với cụ sao quote còm em" cứ như diễn đàn là của mình ông ấy. Giờ này lại bảo chửi thì quote comment cho đàng hoàng chứ không hèn lắm. Cái gì cũng nói như đúng rồi nhưng lại tự chửi mình với câu nói trước.

Chỉnh sửa cuối:

bachlamhqhg

Xe buýt
Đấy là cụ đứng về phía nhà trường để đặt ra tình huống... Vậy cụ đặt mình vào bọn trẻ con bị cho chuyển trường năm sau đi, cụ nghĩ gì?
Cụ nên phân tích luận điểm của e sai chỗ nào, 100 đứa bên này hay 9000 đứa bên kia đều bị ảnh hưởng, cụ bênh 100 đứa này thì cũng nên bênh 9000 đứa còn lại vì chúng đều là trẻ con mà?

GloryJack

Xe container
Cụ nên phân tích luận điểm của e sai chỗ nào, 100 đứa bên này hay 9000 đứa bên kia đều bị ảnh hưởng, cụ bênh 100 đứa này thì cũng nên bênh 9000 đứa còn lại vì chúng đều là trẻ con mà?
9000 đứa vẫn được tiếp tục học, tất nhiên, vì chúng chả có lỗi gì cả, 100 đứa bị cho nghỉ và tất nhiên cũng không phải do lỗi của chúng! Hay chưa?! Quá hay! ;))
Phụ huynh gây rối, trường có thể kiện theo luật HS, tội gây rối TTCC. Sao lại cho bọn trẻ con thôi học?!

bachlamhqhg

Xe buýt
9000 đứa vẫn được tiếp tục học, tất nhiên, vì chúng chả có lỗi gì cả, 100 đứa bị cho nghỉ và tất nhiên cũng không phải do lỗi của chúng! Hay chưa?! Quá hay! ;))
Phụ huynh gây rối, trường có thể kiện theo luật HS, tội gây rối TTCC. Sao lại cho bọn trẻ con thôi học?!
Vậy cụ có chắc 100 PH kia ko tiếp tục quấy rối ko?

hnvn1234

Xe điện
Khoảng 50 cháu chứ k phải 100 cháu.
Không phải tất cả các phụ huynh căng băng rôn hồi tháng 5 đều nhận thông báo, và có phụ huynh không đồng thuận với nhà trường nhưng không tham gia căng băng rôn cũng bị nhận thôi báo.
Lão nên tìm hiểu kỹ rồi hẵng bênh các cháu chưa muộn

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
Có súng dùng súng, có dao dùng dao...

Đao to búa lớn HS làm cái gì, đơn giản nhất: Dừng hợp tác.

GloryJack

Xe container
Khoảng 50 cháu chứ k phải 100 cháu.
Không phải tất cả các phụ huynh căng băng rôn hồi tháng 5 đều nhận thông báo, và có phụ huynh không đồng thuận với nhà trường nhưng không tham gia căng băng rôn cũng bị nhận thôi báo.
Lão nên tìm hiểu kỹ rồi hẵng bênh các cháu chưa muộn
100 hay 50 hay 1 cũng vậy thôi ạ. Lỗi không phải thuộc về các con mà trừng phạt các con. Người lớn nên tự giải quyết vấn đề với nhau đừng lôi bọn trẻ vào!

bachlamhqhg

Xe buýt
Em nói rồi mà cụ, họ quấy rối thì báo chính quyền.
9000/100 mà phải sợ? Chính nghĩa mà phải sợ? ;))
Nghĩa là cụ cũng thừa nhận nó có khả năng xảy ra, và như phân tích của e, 9000 cháu kia sẽ chịu ảnh hưởng. Hiện tại các cháu đang theo học cũng đang bị ảnh hưởng rồi (vì đến nay PH vẫn tấn công trường bằng mọi biện pháp). Thầy cô, phụ huynh và học sinh hoang mang. Lãnh đạo trường ko chú tâm đc chuyên môn vì lo giải quyết kiện cáo. Vậy e nghĩ ảnh hưởng đến 9000 cháu có trọng lượng vượt trội so với 100 cháu.

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
Nói thì dễ lắm, hói ý kiến bọn trẻ chưa? ;))
Cùn qúa Giắc ki ơi, ai viết đơn xin học? Nếu tay bo, có bên A và bên B trong hợp đồng thì ai là bên A và ai là bên B? Đừng nói học sinh là một trong hai bên! :D

GloryJack

Xe container
Cùn qúa Giắc ki ơi, ai viết đơn xin học? Nếu tay bo, có bên A và bên B trong hợp đồng thì ai là bên A và ai là bên B? Đừng nói học sinh là một trong hai bên! :D
Đúng thế, học sinh không phải là A mà cũng không phải là B trong Hợp đồng, sao lại trừng phạt chúng?

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Hôm qua thấy phán linh tinh thiếu muối, mới còm 2 phát ông ấy nhảy dựng lên "em đếu nói chuyện với cụ sao quote còm em" cứ như diễn đàn là của mình ông ấy. Giờ này lại bảo chửi thì quote comment cho đàng hoàng chứ không hèn lắm. Cái gì cũng nói như đúng rồi nhưng lại tự chửi mình với câu nói trước.
Thế em mới bảo nhổ ra rồi tự liếm lại nhanh như cờ hó liếm thớt :))

ntvinh1602

Xe buýt
Phụ huynh và nhà trường không thống nhất được quan điểm thì ngừng hợp tác là đúng rồi, cũng chẳng có gì to tát, thuận mua thì vừa bán. Còn đối với trẻ con thì cũng chỉ như bố mẹ thuyên chuyển công tác thì con đi học trường khác thôi, chả có gì xoắn. Nhiều cụ nâng cao quan điểm kêu trừng phạt với ảnh hưởng này nọ nghe không hợp lý lắm.

GloryJack

Xe container
Thầy cô, phụ huynh và học sinh hoang mang. Lãnh đạo trường ko chú tâm đc chuyên môn vì lo giải quyết kiện cáo.
Cái này cụ có bằng chứng không? Nếu có thì kiện họ ra toà tội gây rối.
Các con của các phụ huynh gây rối có tham gia gây rối không? Luật ở đâu có kiểu bố phạm tội con đi tù vậy???