[Funland] Giờ thấy nhà nào cũng có ô tô nhỉ?

chaytim

Xe điện
với cụ dưới 1 tỏi là ít, nhưng đại đa số dân thường làm công ăn lương, dành dụm được dăm ba trăm triệu nó là 1 món kha khá rồi, mơ ước có con xe mở mày mở mặt với bạn bè, hàng xóm mỗi lần lái xe chở vợ con về quê, Tết đi chơi bằng ô tô đến nhà bạn bè lâu ngày gặp lại cũng ra gì phết đới.
Có nhà, có Xe vẫn là cái mục tiêu của nhiều người đại đa số dân VN, nhìn vào đó chứng tỏ người đó có điều kiện, có kinh tế tốt...

Còn việc lái xe trong thủ đô tắc đường, nhục như con trùng trục thì chỉ là lúc đó, ai biết đâu. Về quê ta vẫn có xe chả vênh à :D
Vầng, cụ coi cái xe dưới 1 củ tỏi là cái đê vênh với bạn bè anh em thời buổi này thì em cũng hiểu vì sao cụ có suy nghĩ đó rồi,
Kính cụ :D

Tony_Le

Xe container
với cụ dưới 1 tỏi là ít, nhưng đại đa số dân thường làm công ăn lương, dành dụm được dăm ba trăm triệu nó là 1 món kha khá rồi, mơ ước có con xe mở mày mở mặt với bạn bè, hàng xóm mỗi lần lái xe chở vợ con về quê, Tết đi chơi bằng ô tô đến nhà bạn bè lâu ngày gặp lại cũng ra gì phết đới.
Có nhà, có Xe vẫn là cái mục tiêu của nhiều người đại đa số dân VN, nhìn vào đó chứng tỏ người đó có điều kiện, có kinh tế tốt...

Còn việc lái xe trong thủ đô tắc đường, nhục như con trùng trục thì chỉ là lúc đó, ai biết đâu. Về quê ta vẫn có xe chả vênh à :D
Tiền bạc là chuyện nhà người ta, dòm vào làm gì?

Tắc đường thì tác chung, lúc đó lái xe máy nhục gấp nhiều lần ô tô, cụ có biết không? Về quê có xe vênh mặt lên khéo lại gẫy mẹ nó răng. Mà vênh lên làm gì nhỉ?

chaytim

Xe điện
Tiền bạc là chuyện nhà người ta, dòm vào làm gì?

Tắc đường thì tác chung, lúc đó lái xe máy nhục gấp nhiều lần ô tô, cụ có biết không? Về quê có xe vênh mặt lên khéo lại gẫy mẹ nó răng. Mà vênh lên làm gì nhỉ?
Biết đâu người ta đang có nhu cầu đến phòng nha mà lại ko muốn mất tiền cụ :D

bepcuongthinh

Xe buýt
Website
bepcuongthinh.vn
di chuyển ở trung tâm Hà Nội giờ e thấy đi bộ với đi xe đạp là thích nhất, bởi giờ tan tâm hôm nào mà chả ùn với chả tắc :D

Dzon

Xe điện
Em ở tỉnh lẻ nên đi xe ô tô rất sướng, ko phải lo tắc đường, chỗ đỗ xe như các cụ. Em đi xe hơn chục năm nay thấy khía cạnh có lợi quá nhiều: an toàn, tránh mưa nắng, phục vụ được cho cả nhà, tiện lợi vác theo được đống đồ... Nói chung nó là phương tiện nâng cao chất lượng cuộc sống nên có điều kiện là em dùng thôi

j23

Xe container
di chuyển ở trung tâm Hà Nội giờ e thấy đi bộ với đi xe đạp là thích nhất, bởi giờ tan tâm hôm nào mà chả ùn với chả tắc :D
Trung tâm Hanoi mạn Hoàn Kiếm và tiếp giáp với Ba Đình Đống Đa Hai Bà có bao giờ tắc đâu cụ, tắc là tắc những chỗ giao điểm và ven 4 quận cũ với các quận mới thôi ;)
À Hoàn Kiếm có 1 điểm tắc kinh hoàng là lối lên cầu Chương Dương :D

Bomva

Xe điện
Tay chủ thớt hình như vẫn chưa có e tô, hoặc rất cảm thấy oai với e tô mình có.

Khanhnho

Xe buýt
Có tắc đường thì ngồi ô tô vẫn sướng hơn xe máy cụ ạ 😁
Ở HN đi xe máy mới là cực hình.
Vâng ý em là cơ sở hạ tầng đường xá ko theo kịp. Đi xe máy ra đường ở HN giờ em ít dám đi lắm. Hồi trước cứ tầm mùa thu này là hay đèo ghệ đi lượn đường, thích lắm. Giờ cũng nhớ mà chịu chẳng dám, sợ tai nạn.

teppia

Xe tăng
Tay chủ thớt hình như vẫn chưa có e tô, hoặc rất cảm thấy oai với e tô mình có.
Em đủ tiền sẵn có mua 1 con xe 700tr. Nhưng em ko mua. Em đi xe đạp, và xe máy, thỉnh thoảng gọi Grab. Về quê cũng thuê xe có lái luôn. Nhẹ đầu !

matrix3011

Xe tăng
Nhà em chưa có, kiểu gì năm nay cũng làm cái còn chạy grab dịp tết :))

nowhereland

Xe điện
Nhà nào là nhà nào? Nhà ở đâu?
Theo thống kê thì mới có khoảng 16% số hộ gia đình ở HN có ô tô thôi, như vậy còn 84% hộ gia đình chưa có xe. Đấy là HN nhé, tỉnh lẻ tỉ lệ còn thấp nữa, ở đâu ra mà lắm.

MaTeo

[Tịch thu bằng lái]
EM MÀ RỜI CON 4 BÁNH RA THUÊ xe đi công tác thì chết tiền, mỗi tháng em đi công tác mấy ngày toàn chạy các tỉnh. Có tháng chỉ đi mỗi thứ 7 và chủ nhật cho bọn trẻ đi siêu thị

xeitbanh

Xe tải
Có điều kiện thì cứ mua thôi, nó phục vụ trực tiếp bản thân, con cái và gia đình, đi lại chủ động được. Nhiều cụ có ôtô ở tp lớn nhưng sợ tắc đường, chậm giờ làm, khó kiếm chỗ đỗ thì những ngày mưa gió, rét mướt mới hay đánh 4 bánh ra đường. Còn bình thường cũng đi 2 bánh hoặc xe bus/taxi cũng được.
Mà ôtô giờ cũng nhiều lựa chọn về mẫu mã, giá cả và hỗ trợ thanh toán mà cụ chủ thớt. Loanh quanh mấy vùng đất ven HN (Ví dụ An Khánh, An Thượng của Hoài Đức), chỉ vài mét đất là có ôtô đi, thậm chí hạng D luôn!Thế nên ôtô giờ cũng không phải quá ghê gớm như hơn chục năm về trước đâu ah.

j23

Xe container
Tầm này rất nhiều Bank đã đóng room cho vay mua ô tô kể cả ô tô mới, em nghe giang hồ đồn vậy phỏng đúng không các cụ???

vutuanlong

Xe tăng
Đấy là xu hướng tất yếu rồi cụ ơi, càng nhiều oto càng tốt chứ.