[Funland] Giờ thấy nhà nào cũng có ô tô nhỉ?

khanhnguyen09

Xì hơi lốp
Giờ đi xe tiền tỷ mới được gọi là có ô tô, còn đi xe dưới 1 tỷ thì không chấp nhé. :))

Website
www.facebook.com
Chi phí vận hành thực tế của em 4 năm 2 tháng tất tật khoảng 200 tr, trong đó xăng 64 triệu. Tính ra 1 năm khoảng 50 triệu, 1 tháng khoảng 4 triệu hơn 1 chút.
Em ở 1 quận ở Hà Nội đi ô tô như đi xe máy, đi làm, đi chơi, đưa đón con, đi cắt tóc gội đầu v.v.. Và chả thấy oai gì, nhưng thấy nó cần thiết như cái máy giặt 😁
Mỗi năm cụ đi chưa đến 1 vạn thì chả thế he he.
Xe e mỗi năm loanh quanh 2 vạn km.

Em dùng ông Drivoo này, bản có phí. 44K/năm

Chỉnh sửa cuối:

Bobbo

Xe điện
Chủ thớt đi bộ mà cũng cán đinh rồi à :))
Chọc phải cụ bụp căng mit ạ. Đọc các còm của thớt thấy sặc mùi gato, định kiến cay độc. Thêm một số còm khác thì bình phẩm phụ nữ hay cơ thể phụ nữ kiểu thô tục, hay khoe "chơi" được gái này gái kia kiểu bố đời. Bệnh hoạn thật.

Chỉnh sửa cuối:

kienvinh

Xe lăn
Giờ nhà cháu toàn đi xe đạp. :))
Ngày nào cũng phải đi 1-2 tiếng, lang thang khắp phố để vận động cơ thể vừa ngắm nghía phố phường thư giãn. Có tuổi cùng với gần như về hưu nên ko có nhu cầu xe pháo nữa, mặc dù nếu mua xe có luôn chỗ để xe gần nhà, lại khép kín trong nhà đi khoá về mở, chả phải lo tìm chỗ gửi.
Em kém tuổi cụ, nhưng nhu cầu gần giống cụ. Giờ xe 4 bánh không nằm trong danh mục những phương tiện mình cần nữa. Trước em cũng tậu xe và tham gia các hội nhóm đi làm từ thiệnvùng cao ác đấy, nhưng giờ em không làm thế nữa.

xukthal.

Xe lăn
Em đi nhiều nơi thì thấy 2 chỗ lắm ô tô nhất là: Tp. Vinh và Tp. Thái Nguyên :)) Nhiều nhà 2 vc mỗi người 1 con xe cỏ mà đi làm loanh loang 5 cây trở lại :))
2 chỗ này nếu có sự kiện gì như cưới xin, hội họp...thì tắc đường như HN ví SG :-j :-j

Bebon

Xe tăng
Túm sì lại là nếu còn lăn tăn vấn đề kinh tế thì không nên mua xe. Đi xe nhà có thể đắt hơn xe dịch vụ (grab, taxi truyền thống, ..) nhưng có sự tiện lợi nhất định và quan trọng hơn là mình được thụ hưởng mọi thứ theo ý muốn cá nhân mình. Vậy thôi.

• Vodka
Reactions: Mzc

TN1805

Xe điện
Đây là diễn đàn Ô TÔ. Dĩ nhiên chủ đề chính mọi người nói đến là Ô TÔ. Sao nhiều cụ lại cay cú và có vẻ định kiến với người sở hữu ô tô nhỉ !
Đất nước tiến lên, phát triển lên thì sẽ theo xu hướng chung của các nước khu vực ĐNÁ và Châu Á như Trung Quốc, Hàn, Nhật, Mã, Thái ...thôi, tỷ lệ sở hữu xe ô tô trên đầu người VN còn thấp, nó sẽ tăng lên theo sự tăng lên của GDP đầu người thôi. Đó là tình trạng và xu thế chung của XH, có gì đâu mà nhiều cụ có vẻ cay cú thế.

• Vodka
Reactions: UFA

thanhtrung052

Xe tăng
Nhà e thì ngày đi chuyển 70-80km. K có con xế cỏ thì chít

Mzc

Xe điện
Nhà em hai vợ chồng 2 cái đây. Em làm việc chủ yếu ở 1 tỉnh miền núi nên cần xe là đương nhiên, mỗi năm em đi tầm 4 vạn, có lái xe hoặc lái 1 mình vì em share lái xe với ông già. Cuối tuần về HN em tự lái về nhưng dạo này lười em toàn đi xe khách. Chục năm nay em k đi xe máy.
Vợ em ở HN, có con xe cỏ nhỏ nhỏ đưa đón con đi học, đi làm. Trời mát mẻ đi gần thì đi xe máy hoặc đi bộ. Em về HN hoặc lấy xe vợ đi, thường đi cùng nhau đi chơi, đi ăn. Còn đi 1 mình em đi grab. Đi gần kiểu dưới 1 km em thường đi bộ kiểu đưa tụi nhỏ đi công viên, đi bơi, đi ăn bánh…

detector

Xe tăng
Website
woodsoft.vn
Mỗi năm cụ đi chưa đến 1 vạn thì chả thế he he.
Xe e mỗi năm loanh quanh 2 vạn km.

Em dùng ông Drivoo này, bản có phí. 44K/năm

Hì, gần 2 năm Covid cụ đi đâu mà được 2 vạn/năm nhỉ 😃.
Thực ra mấy tháng gần đây em bàn giao xe này cho gấu đi nên đi khá ít nên chia trung bình ra thành như thế. Lúc em đi thì 1 năm khoảng 1 vạn.
Mà có đi gấp đôi, lên 2 vạn/năm thì cũng thêm 1 triệu tiền xăng/tháng. Tổng chi phí vận hành xe khoảng 5 triệu/tháng.
Không đến nỗi khủng khiếp như cái bảng kê của cụ đâu 😃

Chỉnh sửa cuối:

Thật Vi Diệu

Xe đạp
Ông bạn e cũng đọc mấy bài báo nói ô tô là tiêu sản , tiền mua ô tô để đầu tư sinh lời. Nhu cầu đi lại lấy tiền lãi đấy gọi xe đi khi cần cãi vs em.
E cũng bảo gọi xe có phải lúc nào cũng sẵn sàng đâu.
Đời đúng là ko biết đâu mà lần, vợ bị ra huyết giữa đêm mà gọi xe mất hai tiếng mới có mà phải xin hết số đt lái xe quen rồi xin địa chỉ đập cửa tận nhà.
May mà cấp cứu vẫn kịp, vợ ra viện là đi mua xe luôn.
Cá nhân e nếu đk kinh tế dư dả thì mua một con xe vừa vừa để đó thi thoảng đi cũng vẫn được vì mình luôn ở trạng thái sẵn sàng.
cụ ở quê hoặc nhà cụ khu vực hoang vắng xe taxi không chạy qua, chứ em nghĩ là ở hà nội mà không gọi được xe trừ khi không dùng điện thoại hoặc trường hợp trên thôi ah

Mzc

Xe điện
cụ ở quê hoặc nhà cụ khu vực hoang vắng xe taxi không chạy qua, chứ em nghĩ là ở hà nội mà không gọi được xe trừ khi không dùng điện thoại hoặc trường hợp trên thôi ah
Trời mưa khó gọi phết đấy.

phuongmit

Xe cút kít
Mời cụ lên Ba Đình, sát lăng Bác vào ngày nắng to mùa hè hoặc ngày mưa, cho cụ gọi 3 hãng taxi đông xe nhất và grab luôn xem có xe hay k nhé :))

hieukon

Xe container
nhà e cũng vừa đóng góp vào sự tắc đường 1c Fadil :D

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Mời cụ lên Ba Đình, sát lăng Bác vào ngày nắng to mùa hè hoặc ngày mưa, cho cụ gọi 3 hãng taxi đông xe nhất và grab luôn xem có xe hay k nhé :))
Chỗ đó ko đỗ đậu đc nên ít xe ở gần.