[Funland] Gió Đông đã nổi lên

Future_50

Xe điện
Kiện xong rồi làm j?
Cái này hiểu nôm là tòa éo phán đc nhà thuộc sở hữu của thằng nào cả. Nên đưa vào dạng tranh chấp ko mua bán chuyển nhượng đc. Mà thằng Khựa thì nó đâu cần bán chác hay cái danh sở hữu làm j. Bởi thực tế nó đang ở trên đảo và làm chủ mọi thứ trên đảo đó rồi.
Đòi vào mắt!
thưa cụ. kiện thắng họ không trả lại đất ( ai cũng biết):D, không kiện mất đất (chỉ thằng ngu là không biết).:D
Toàn án quốc tế xử thắng, dù không đòi được đất thì cũng là cơ sở để con cháu sau này đòi;;) đời này không nhục với ông bà, không thẹn với con cháu.;;)
còn kiện mà sợ China gây áp lực, quấy phá, sách nhiễu, thì dân họ chịu được hết ạ.;;)

Hieumos

Xe container
thưa cụ. kiện thắng họ không trả lại đất ( ai cũng biết):D, không kiện mất đất (chỉ thằng ngu là không biết).:D
Toàn án quốc tế xử thắng, dù không đòi được đất thì cũng là cơ sở để con cháu sau này đòi;;) đời này không nhục với ông bà, không thẹn với con cháu.;;)
còn kiện mà sợ China gây áp lực, quấy phá, sách nhiễu, thì dân họ chịu được hết ạ.;;)
Kiện thua thì sao.
Nên nhớ các lý lẽ chủ quyền của cả VN và TQ đều dựa vào các chứng cứ lịch sử, vài cái bản đồ xưa không có sức thuyết phục cao nên 50/50 lắm. Thằng TQ lại là nước lớn, khi cần nó hô hào 1 đống đồng minh lệ thuộc vào nó gào lên ủng hộ thì VN dễ thua lắm.
Cả cái bộ NG to đùng thế mà không nghĩ ra việc đi kiện chắc.

Future_50

Xe điện
Lúc con cháu đòi đc thì nó cũng chẳng cần kết quả vụ kiện đó.
thưa ông, cái gì gọi là chính danh thì sẽ là chính danh, đến khi con cháu đòi được thì con cháu trưng bài ra phán quyết và nói rằng " Đất của ông cha chúng ta, giờ thì tao lấy lại", nếu lấy lại mà chẳng chính danh thì khác gì đám cướp China;;)

Future_50

Xe điện
Kiện thua thì sao.
Nên nhớ các lý lẽ chủ quyền của cả VN và TQ đều dựa vào các chứng cứ lịch sử, vài cái bản đồ xưa không có sức thuyết phục cao nên 50/50 lắm. Thằng TQ lại là nước lớn, khi cần nó hô hào 1 đống đồng minh lệ thuộc vào nó gào lên ủng hộ thì VN dễ thua lắm.
Cả cái bộ NG to đùng thế mà không nghĩ ra việc đi kiện chắc.
1. cụ cho lý do kiện thua.
2. mời cụ lấy các bản đồ trước 1974 tại Hoàng sa của China mang lên đây

P/S China thích thì ngụy tạo bản đồ nhé, Các cơ sở quản lý gốc và chứng thực Hoàng Sa thuộc Việt trước 1974 đang ở chổ người Pháp đấy,

Chỉnh sửa cuối:

lekimcuong

Xe tăng
Philippin cũng đã 'thắng kiện' TQ liên quan đến BĐ...và rồi chìm trong im lặng đáng buồn (hình như giờ đã bắt tay với TQ hợp tác ăn chia và gác lại quá khứ)... Vấn đề thi hành án với 1 trong 5 ủy viên thường trực HĐBA LHQ e là bất khả?! ;)
Thằng tổng Phi hiện tại này nó phản bội lại công cuộc đấu tranh chủ quyền của nhân dân Phi

hoangduc.sbr

Xe container
Cam làm sao kiện được đòi miền Nam được hở cụ? Miền Nam thuộc về Việt Nam nó là lịch sử rồi.
Bọn khựa chiếm Hoàng Sa năm 1974, trật tự thế giới đã được thiết lập, có Liên Hợp Quốc và cả một hệ thống luật pháp quốc tế, không thừa nhận lãnh thổ giành được từ xâm chiếm bằng vũ lực.
Ý em là VN mà kiện Khựa đòi lại vùng lưỡng Quảng thì Cam nó cũng đòi m.Nam ngay:D

thanh040506

Xe trâu
Kiểu gì cũng thắng kiện các cụ ơi.

hoangduc.sbr

Xe container
1. cụ cho lý do kiện thua.
2. mời cụ lấy các bản đồ trước 1974 tại Hoàng sa của China mang lên đây

P/S China thích thì ngụy tạo bản đồ nhé, Các cơ sở quản lý gốc và chứng thực Hoàng Sa thuộc Việt trước 1974 đang ở chổ người Pháp đấy,
Em nói thực với cụ là khó đòi lắm cụ ah dù kể cả ngày xưa có ảnh chụp cờ VN cắm mốc trên các quần đảo này chăng nữa (bởi nếu xét lại kiểu vậy thì ngày xưa 1 phần m.Nam nó thuộc Cam và xửa xưa nữa thì nguyên vùng Lưỡng Quảng nó còn thuộc VN cơ).
Lý do là sau 2 cuộc WW thì lãnh thổ TG phải trải qua 1 cuộc reset lại toàn bổ để giải quyết vấn đề trao trả thuộc địa. Đc thực hiện thông qua 1 tổ chức "cầm trịch" đc lập nên bởi bên thắng cuộc là LHQ rồi cụ.
Nó phải "cào bằng" lại từ đầu tính từ thời điểm nó đc thành lập để tránh tình trạng các nc cãi nhau ngày xưa thuộc A, xưa xửa thì thuộc B. Nên tất cả những chứng cứ lịch sử về chủ quyền ngày xưa chả còn g.trị j nữa nếu mình ko kịp "đăng ký" lại với LHQ.
Xui xẻo thay nó lại xảy ra vào đúng thời điểm VN bị chia cắt vì nội chiến nên ko có đại diện nào làm đc việc đó. Khựa nó mới tranh thủ đúng thời điểm này cùng sự bật đèn xanh của Mẽo mà chiếm luôn HS.
Nên ông Xxx ngày xưa phát biểu "cố gắng giữ nguyên hiện trạng vùng biển đang tranh chấp giữa các bên (cụ thể là VN - Khựa - Phil), ko làm tình hình phức tạp thêm" là đúng đấy cụ ah.
Mình có tự ái hay tức giận thì cũng phải chấp nhận thực tế là giờ chỉ cố gắng giữ đc trọn các đảo còn lại, ko để mất thêm. Chứ các đảo đã mất về tay Khựa, Đài, Phil thì gần như ko còn cơ hội đòi lại nữa đâu.

aloeveravn

Xe tăng
Thằng TQ nó vẫn biết đường lưỡi bò khg chiếm đc các đảo khác của VN, ĐL, Phi nhưng nó vẫn công bố. Trong khi đó VN đang đc quốc tế ủng hộ, kiện để có cái chính danh, khi có cái chính danh thì các vụ va chạm, quấy rối hoặc âm mưu xâm chiếm sẽ tiện tay đáp trả. chứ khg phải đòi lại đảo.
Giờ chó tầu đổi bài rồi, nó không mang cái đường lưỡi bò ra đòi hỏi nữa mà nó mang mấy cái đảo ở Hoàng Sa, Trường Sa nó chiếm được của mình và nó tính cái bài vùng đặc quyền 200 Hải Lý tính xung quanh mấy cái đảo đó để đẩy phạm vi tranh chấp vào thềm lục địa của mình.
Như vậy mặc nhiên thềm lục địa trong phạm vi đặc quyền của mình nó biến thành vùng tranh chấp, và nó cho tàu ra gây nhiễu cản trở công tác thăm dò khai thác tài nguyên của Việt nam.
Chó tầu giờ đòi các nước Asean ( chủ yếu là Việt nam) không cho các đối tác thứ 3 tham gia vào việc thăm dò khai thác, mà phải cho nó tham gia cùng.
Việc đấu tranh để giữ vững chủ quyền biển đảo cũng như thăm dò khai thác các tài nguyên ngày càng phức tạp hơn.
Chó tàu nó thay đổi chính sách chiến lược liên tục chứ nó không ngồi 1 chỗ đợi các cụ đi kiện cáo đâu.

meomun346

Xe container
kiện nó đi. cái thằng to béo tham lam bắt nạt chúng ta quá nhiều rồi. Năm nào cũng có tàu chìm bị đâm va bởi chúng nó. Vì lợi ích chúng nó đè đầu cưỡi cổ chúng ta mãi thì chẳng có bạn bè tốt gì
Em cũng đề nghị nên kiện. Dù rằng tòa Quốc tế ko đòi lại giúp mình nhưng về mặt hình thức, mặt danh dự là bọn béo đó ...tèo rồi. Đi đâu cắm mặt xuống, chứ ko thể dương dương tự đắc được.

toimuondie

Xe container
Trong khi đó VN đang đc quốc tế ủng hộ, kiện để có cái chính danh, khi có cái chính danh thì các vụ va chạm, quấy rối hoặc âm mưu xâm chiếm sẽ tiện tay đáp trả. chứ khg phải đòi lại đảo.
Cụ chỉ cho em quốc tế ủng hộ chỗ nào với ạ.

xebetong

Xe container
Êm chỉ thấy khó hiểu là quãng năm 1979, khi đó mình với tàu uýnh nhau sao lãnh đạo nhà mình không phủ định luôn cái công hàm 1958??? Để bây giờ mới làm thì rất khó vì hiện tại nhiều thứ mình đang phụ thuộc tàu!

HDCP

Xe hơi
Cứ bắt tay với Mỹ thì chả cần kiện

Future_50

Xe điện
Em nói thực với cụ là khó đòi lắm cụ ah dù kể cả ngày xưa có ảnh chụp cờ VN cắm mốc trên các quần đảo này chăng nữa (bởi nếu xét lại kiểu vậy thì ngày xưa 1 phần m.Nam nó thuộc Cam và xửa xưa nữa thì nguyên vùng Lưỡng Quảng nó còn thuộc VN cơ).
Lý do là sau 2 cuộc WW thì lãnh thổ TG phải trải qua 1 cuộc reset lại toàn bổ để giải quyết vấn đề trao trả thuộc địa. Đc thực hiện thông qua 1 tổ chức "cầm trịch" đc lập nên bởi bên thắng cuộc là LHQ rồi cụ.
Nó phải "cào bằng" lại từ đầu tính từ thời điểm nó đc thành lập để tránh tình trạng các nc cãi nhau ngày xưa thuộc A, xưa xửa thì thuộc B. Nên tất cả những chứng cứ lịch sử về chủ quyền ngày xưa chả còn g.trị j nữa nếu mình ko kịp "đăng ký" lại với LHQ.
Xui xẻo thay nó lại xảy ra vào đúng thời điểm VN bị chia cắt vì nội chiến nên ko có đại diện nào làm đc việc đó. Khựa nó mới tranh thủ đúng thời điểm này cùng sự bật đèn xanh của Mẽo mà chiếm luôn HS.
Nên ông Xxx ngày xưa phát biểu "cố gắng giữ nguyên hiện trạng vùng biển đang tranh chấp giữa các bên (cụ thể là VN - Khựa - Phil), ko làm tình hình phức tạp thêm" là đúng đấy cụ ah.
Mình có tự ái hay tức giận thì cũng phải chấp nhận thực tế là giờ chỉ cố gắng giữ đc trọn các đảo còn lại, ko để mất thêm. Chứ các đảo đã mất về tay Khựa, Đài, Phil thì gần như ko còn cơ hội đòi lại nữa đâu.
cụ viết thật nhiều nhưng thật chẳng có ý nghĩa gì ạ. kết luận với cụ thế này trước 1974 - Hoàng Sa do Việt Nam Công hòa quản lý - đó là đất đai của người Việt.
việc đòi được hay không là một việc, kiện không đòi được vẫn kiện, đời này không đòi được thì đời sau đòi tiếp, đến khi lấy lại được thì con cháu nhà Việt tự hào lấy phán quyết tòa quốc tế ra nói rằng " Đất đai của ông cha chúng tao, chúng tao lấy lại". danh chính, ngôn thuận;;)

xebetong

Xe container
Em nghĩ cái Việt Nam cần là phải kéo được những đồng minh mạnh thật sự về phía mình chứ không phải nể nang mấy thằng Đông Nam Á làm gì. Bọn đấy thấy phế lắm toàn lảng tránh Trung Quốc, vun vén cho mình. Pháp, Ấn Độ, Nhật, Úc. Tăng cường quân sự với mấy nước này thì chả cần nói bọn khác cũng run. Sau mới là nên học tập mô hình của Thổ Nhĩ Kỳ. Mở rộng sức mạnh ảnh hưởng ra cả khu vực. Đạt tầm cỡ mới rồi thì mấy thằng liu riu ở Đông Nam Á phải nể mà nghe ngay. Ví dụ như Hunsen dạo này rất láo toàn chống lại quan điểm của Việt Nam ở biển Đông. Nếu Việt Nam là Thổ Nhĩ Kỳ thì họ đã lật kèo dập Hun ngay đưa phe mới thân Việt Nam lên chứ không để yên như thế. Từ vụ Thổ Nhĩ Kỳ sẵn sàng bắn rụng máy bay Nga ở Syria cảm thấy vị thế của Thổ tả lên cực cao, nước nào cũng phải nể
Thổ mạnh từ xưa cụ ơi, giờ nó chấp nhận đau thương vùng lên, được tí nể nhưng thiệt hại cũng nhiều lắm, hao người tốn của, cực chẳng đã mới phải tớp lung lung vậy!
Nói chung hòa hay đánh, đánh to hay đánh nhỏ...cũng khó nói lắm, và cũng chẳng có nước nào hoàn cảnh giống VN để mà học tập :(

Future_50

Xe điện
Cứ bắt tay với Mỹ thì chả cần kiện
vẫn kiện, chờ Tàu yếu đánh lấy lại, danh chính ngôn thuận mà lấy lại đất, nếu không kiện thì chẳng khác gì đám China đi cướp;;)

Attoney

Xe tải
Kiện xong rồi làm j?
Cái này hiểu nôm là tòa éo phán đc nhà thuộc sở hữu của thằng nào cả. Nên đưa vào dạng tranh chấp ko mua bán chuyển nhượng đc. Mà thằng Khựa thì nó đâu cần bán chác hay cái danh sở hữu làm j. Bởi thực tế nó đang ở trên đảo và làm chủ mọi thứ trên đảo đó rồi.
Đòi vào mắt!
Đợi đến lúc khựa nó tan giã ra thành từng mảnh thì đòi cực dễ, vấn đề chỉ là thời gian thôi. Nên việc đòi bây giờ là cần thiết.

hoangduc.sbr

Xe container
cụ viết thật nhiều nhưng thật chẳng có ý nghĩa gì ạ. kết luận với cụ thế này trước 1974 - Hoàng Sa do Việt Nam Công hòa quản lý - đó là đất đai của người Việt.
việc đòi được hay không là một việc, kiện không đòi được vẫn kiện, đời này không đòi được thì đời sau đòi tiếp, đến khi lấy lại được thì con cháu nhà Việt tự hào lấy phán quyết tòa quốc tế ra nói rằng " Đất đai của ông cha chúng tao, chúng tao lấy lại". danh chính, ngôn thuận;;)
Cụ còm cứ như thể cứ kiện là thắng chắc 100% ấy nhờ:)). Em chỉ hỏi 1 câu thôi và cụ hãy trả lời để chứng tỏ trách nhiệm với cái còm hào khí ngút trời bên trên của cụ.
"Điều j sẽ xảy ra nếu VN thua kiện?".