Giờ có nên mua nhà ngõ nhỏ trung tâm HN không?

KhôiMinh87

Xe hơi
Theo em các cụ có thu nhập kha khá chút nên dành dụm mua biệt thự hoặc nhà liền kề khu đô thị. Còn với mức giá mua nhà đất ngõ hẹp thì em thấy mua chung cư ở là chuẩn nhất. Thuận lợi về giao thông, tiện ích. Có chăng vẫn là tâm lí chung cư về sau mất giá nên nhiều cụ vẫn lăn tăn. Nhưng mua để ở, để phục vụ cuộc sống của mình thì cũng nên loại trừ lí do mất giá

fine_thanks

Xe điện
Theo em các cụ có thu nhập kha khá chút nên dành dụm mua biệt thự hoặc nhà liền kề khu đô thị. Còn với mức giá mua nhà đất ngõ hẹp thì em thấy mua chung cư ở là chuẩn nhất. Thuận lợi về giao thông, tiện ích. Có chăng vẫn là tâm lí chung cư về sau mất giá nên nhiều cụ vẫn lăn tăn. Nhưng mua để ở, để phục vụ cuộc sống của mình thì cũng nên loại trừ lí do mất giá
Đồng ý với cụ, tầm 4 tỷ theo em không nên ở nhà ngõ trong phố. Có nhiều phương án để có 1 nhà ưng ý với tầm tiền đó.

ngochoang88

Xe đạp
Sàn BDS Vinhomes, T13, 458 Minh Khai, HBT,Hà Nội
Các bác cho hỏi thời điểm này nên mua nhà ngõ nhỏ tầm 30-40m trong 4 quận nội thành hay là mua ngõ rộng mà xa hơn chút?
giờ đường xa giao thông thuận tiện, bác mua xa tí chẳng sao, em ở chung cư xa nhưng bù lại sạch sẽ, giờ vào ngõ ngách chán luôn.nhất là trời mưa

nvtung1

Xe tăng
Tùy sở thích mỗi người thôi Cụ ơi. Có người thích nhà đất trung tâm, Có người thích chung cư xa một chút. Cá nhân em ở nhà đất rồi lên chung cư thấy ko hối hận. Tất cả dịch vụ nằm trong khối nhà (siêu thị, xem film, gym). Cao thoáng mát view đẹp. Từ hồi về ngủ ngon hơn hẳn (-:

phihanhgia

Xe container
Tùy sở thích mỗi người thôi Cụ ơi. Có người thích nhà đất trung tâm, Có người thích chung cư xa một chút. Cá nhân em ở nhà đất rồi lên chung cư thấy ko hối hận. Tất cả dịch vụ nằm trong khối nhà (siêu thị, xem film, gym). Cao thoáng mát view đẹp. Từ hồi về ngủ ngon hơn hẳn (-:
Khá giả thì nên ở CC cao cấp. Tiện và ở cũng được phết. Tầm 4-8 tỷ là mua được. Tiền còn lại để mà đầu tư. Mua nhà đất đẹp để ở, gần trung tâm, phải bỏ ra 10-20 tỷ. Cụt vốn đầu tư. Trừ khi cực giàu, tài sản nhiều triệu đô, không cần so đo.

Ít tiền, hà tiện, thì nên ở nhà giá rẻ sâu trong ngõ, giá tầm 2 tỷ. Tuy nhiên được cái nọ mất cái kia: giữ được tiền nhưng phải hy sinh nhiều thứ quan trọng khác.

hieuaugust

Xe hơi
Website
www.chungthuy.vn
Cứ kiếm con đường nào nhỏ hẹp, mình chui vào trong ngõ, đợi 1 hai chục năm giải tỏa được ra mặt đường là tươm, các cụ nhỉ

Kangar00

Xe máy
Vote cho phương án mua nhà to ngõ rộng ở xa chút để tích luỹ và đợi hạ tầng sau này về ở (nghiên cứu thật kỹ, để tránh rủi ro nên mua khu đã phát triển tương đối rồi, tránh vùng sâu vùng xa quá, để trg hợp xấu vẫn có thể về ở luôn).
Sau đó thuê trong trung tâm để ở tiện sinh hoạt (ở HN giá thuê nhà trong trung tâm quá rẻ so với mua nhà).
Càng ngày tốc độ phát triển kinh tế xã hội sẽ càng nhanh và lan rộng xung quanh trung tâm. Khi đấy tiện ích và hạ tầng khu xa xa sẽ thu hẹp đáng kể (do trung tâm ít dư địa để phát triển nữa).
Lúc đó chuyển về nhà xa là vừa.
Bài này quá chuẩn

ADAMSMIT

[Tịch thu bằng lái]
Sao lại phải ở trong trung tâm với điều kiện ở kém vậy.
Em thấy mua đất bên Ngọc Thụy ổn hơn, ngoài đê, tầm 17tr (cách cầu Long biên tầm 4km), 25tr (cách cầu LB 2km) ngon hơn nhiều, ô tô vào tận nhà chứ không phải đỗ cửa.
Giờ em đang ở trung tâm, ngoài cái gần trường (con em đi đến trường hết có 1 phút), gần chợ, gần bệnh viện, gần nhà ông bà chứ: bụi, ồn, bí, .... đủ kiểu, em đang tính di sang Ngọc Thụy chứ giờ gửi xe xa quá.
17 tr /m2 Ngọc Thụy, cách cầu Long Biên 4km, ô tô đỗ cửa. Giá rẻ nhỉ cụ. có phải ở cái roi gần giữa song đới ko cụ ơi?

Hiệp cò

Xe đạp
còn phải cân nhắc chỗ làm việc của cụ, sở thichs của cụ là ở ddaachs vì cái nào cũng đều có ưu và nhược điểm của nó mà. nhưng theo em nếu diện tích vẫn vậy mà chỉ vì cái ngõ thì em thích nội thành hơn

Mandarin_Tony

Đi bộ
Giờ đất ngoài đê khu này tầm 20-30T/1m2 tùy nhà trong ngõ hay mặt đường

ManhKeo

Xe hơi
Em chuyên bán nhà và đất khu vực mễ trì bác nào có nhu cầu mua ới em nhé em tư vấn cho

atk234

Xe tăng
Cũng tùy theo nhu cầu thực tế của bản thân thôi.

minhanhhoa

Xe đạp
hôm rồi e đi xem nhà, cũng ưng cái này mà khi xem sổ đỏ ghi thế này, em lại băn khoăn quá các cụ ạ, vậy là nhà nằm trong vùng thu hồi ạ, em có chụp lại đây các cụ cho em ý kiến với ạ.