[Funland] Giết người thế này, tù mấy chục năm?

HuyArt

Xe lăn
cướp vào nhà bắt vợ đi, ra giải cứu thì bị ba thằng đánh hội đồng, xịt hơi cay vào mặt. vớ được thanh sắt xiên đại đi thì một thằng chết, hai thằng bị thương.
hoàn toàn tự vệ, bảo vệ nhà, bảo vệ vợ, bảo vệ bản thân, mà anh vẫn bị bắt!

theo các cụ thì anh Giao này sẽ bị bao nhiêu năm tù?
em mà là trưởng công an thì không bắt, trao khen thưởng đã dũng cảm bảo vệ vợ, nhà, giải quyết an ninh trật tự thay công an.
thật đáng mặt đàn ông. dám một mình chiến đấu với 3 thằng để bảo vệ phụ nữ.
Nhóm bị đâm có cả em vợ, thế nên nội tình cứ hậu xét cho tròn vị

SubmarineTH

Xe buýt
bác sang rồi lao vào ô tô thử xem. em đi bên đó thấy lái xe nói thế, chưa dám thử
Nghe nói thế nên mới chém bừa. Chả cần sang đó, ở đây cụ ra cao tốc rồi lao vào ô tô tự sát thử xem có đc đền tiền ko.

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Mấy ông đi bắt người thuê chết oan uổng, khổ

Hai Toan

Xe container
cụ xem video cũng rõ được 1 phần rồi cụ, tụi kia chắc xông vào bắt cóc đòi nợ, xịt hơi cay các kiểu mà.
Tổ sư,tụi nó ngang nhiên vào nhà ,bắt người lôi đi như chó lợn ,tự cho mình to hơn ông giời.
Chính quyền muốn vào nhà bắt người còn phải có lệnh của VKS,TA,khi vào nhà còn phải có đại diện của CQ địa phương.
Nếu vào nhà em mà làm càn thì chẳng có chú nào bị thương hết.

Dispatcher

Xe tăng
Vụ này em thắc mắc, toà ở đâu xử? Vĩnh Long hay Bà Rịa - Vũng Tàu nhỉ? Chắc tại nơi gây án.

Hai Toan

Xe container
Vụ này có uẩn khúc. Các cụ đừng xem thông tin 1 chiều rồi chửi vội, lại hớ mồm.

Muốn thế nào đi chăng nữa cũng không thể nào vào nhà bắt người,lôi đi như kiểu bắt súc vật vậy,anh chồng có tiền án khủng vậy mà có một người chết là may cho mấy thằng chuyên làm càn.

ruby_eagle

Xe điện
Cỡ nào mới dám động thủ như vậy, khả năng cũng ko phải dạng vừa nhỉ

Hai Toan

Xe container
E cũng hóng
VN nên có luật vào cướp trộm vào nhà được phép tự vệ bằng gậy gộc hoặc dao, có thể làm trọng thương chứ chém chết thì cũng hơi quá
Trộm vào nhà,dao ngay cạnh không đc cầm mà bắt buộc phải đi tìm gậy cụ nhỉ.

Sữa chua thuần chay HCM

[Tịch thu bằng lái]
Trộm vào nhà,dao ngay cạnh không đc cầm mà bắt buộc phải đi tìm gậy cụ nhỉ.
Gậy phang nhầm chỗ hiểm cũng đi tù như thường thôi (trộm đã làm gì mình đâu?). Chắc chỉ có mua cái lưới, trộm vào thì quăng ra sẽ ổn hơn chăng? :-?:-?:-?

W123Lang

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy nhiều cụ có sở thích chửi ca với nn hay sao ấy. Vụ này chưa xử, ca cũng chưa kết luận gì mà các cụ đã bay vào chửi tới tấp rồi.
TÍCH LẠI CÒM CỤ MỢ Ở ĐÂY ĐỂ SAU NÀY CÓ KẾT LUẬN EM LÔI RA LÀM QUEN MỜI CỤ MỘT CHÉN HOẶC BIA HƠI VỈA HÈ ĐÀM ĐẠO THÊM

VoCan

Xe điện
Nhóm bị đâm có cả em vợ, thế nên nội tình cứ hậu xét cho tròn vị
Nếu trong nhóm bị đâm có cả em vợ thì khả năng anh chồng trắng án là khó , trừ khi anh ta không biết mặt em vợ hoặc không nhìn thấy em vợ trong nhóm , chứ nếu thấy thì anh ta phải rõ người vợ sẽ không gặp nguy hiểm tính mạng nên hành động quyết liệt nv em sợ tòa sẽ không cho rằng đây là tự về chính đáng

TranCB

Xe tăng
Lúc đấy phải bình tĩnh, thuyết phục các đối tượng thả vợ, không được đánh trước, nếu chúng nó không nghe báo công an, nếu chúng nó đánh trước chỉ được phòng vệ không được đánh chúng nó bị đau, bị chết. Trường hợp cuối cùng nếu bị chúng nó đánh chết đã có pháp luật xử lý, không sợ thiệt đâu các Cụ nhé. Luật hiện tại chắc như thế.

W123Lang

[Tịch thu bằng lái]
Lúc đấy phải bình tĩnh, thuyết phục các đối tượng thả vợ, không được đánh trước, nếu chúng nó không nghe báo công an, nếu chúng nó đánh trước chỉ được phòng vệ không được đánh chúng nó bị đau, bị chết. Trường hợp cuối cùng nếu bị chúng nó đánh chết đã có pháp luật xử lý, không sợ thiệt đâu các Cụ nhé. Luật hiện tại chắc như thế.
Em đề xuất luật sư ..
..
Mai này luật sư hỏi lại quý toà là nếu vợ quý toà mà bị 3 thằng lạ mặt xông vào xoa bóp rồi bắt cóc ý đồ cho có thai luôn thì toà có làm như anh trai này không hay là để yên cho bọn nó bắt đi rồi dần sẽ mang vợ đi phá thai sau?
..
Thử xem bọn toà bảo như nào?

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Đây: https://vnexpress.net/giai-cuu-vo-mang-thai-chong-dam-che-t-nguo-i-2842813.html

"HĐXX nhận định: “Khi bị cáo đã bỏ chạy rồi thì có thể xử lý theo cách khác, đằng này bị cáo lại chủ động tìm dao và quay lại để đâm chết người ta. Bị cáo từng có một tiền án chưa được xóa án tích, mà còn gây trọng tội…”. "

Chắc xử lý theo cách khác của HĐXX là nói câu "m biết bố m là ai không?", nhưng các ông có quyền có tiền thì nói câu đấy mới có người nghe, chứ dân đen nói thế nó xiên thêm vài phát rồi.
Như này tù là đúng
Về gần tới nhà trọ, họ gặp hai thanh niên đi trên cùng một chiếc xe máy đang lạng lách, kè theo một vài cô gái khác đi cùng chiều. Con trai đang ríu mắt vì buồn ngủ, Tuấn bóp còi xin vượt lên để đi trước.

Hai thanh niên gồm Phan Anh Toàn và Nguyễn Hữu Hà không chịu nhường đường, mà đi xe theo kiểu “cà dựt cà tang” vừa đi vừa thắng gấp, lâu lâu lại nẹt pô, lạng lách, chèn ép không cho Tuấn vượt lên. Sau quãng đường khá dài, Tuấn cũng vượt lên đi trước.

Hôm đó (tối 16/6/2012) thấy xấu hổ trước bạn gái, Toàn tăng ga đuổi theo xe của Tuấn. Khi về tới hẻm vào nhà, Tuấn dừng xe lại để đi vào hẻm thì Toàn cũng vừa đuổi tới. Tuấn hỏi Toàn và Hà: “Tụi bây muốn gì?”. Toàn đáp: “Tao muốn đánh nhau với mày”. Vừa dứt lời, hai bên xông vào cầm mũ bảo hiểm hỗn chiến.

Thấy một mình không thể đánh lại hai thanh niên to khỏe nên Tuấn tháo chạy.